GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รู้สึกยังงัยกันบ้างคับ..ถ้าวันนึงอาชีพที่คุณเล่นอยู่กำลังจะถูกปรับให้อ่อนลง

nightjusmin

• Full Member
  ที่จริงอมตะเบอผมมีมุมมองอย่างนี้น๊ะ ที่ทำมาครั้งแรกไม่น่าทำให้เป็นอมตะเลย  ถ้าเป็นประมาณระเบิดแล้ว ทอนการโจมตีลง 50% หรือมากกว่านี้ และทอนโป๊ะเช๊ะด้วย  + เดินเร็วเหมือนเดิม หรืออาจจะเพิ่มแม่นไปสัก 40 หน่วย ในเวลา 30วินาที ระเบิดมีระยะติดง่อยเหมือนเดิม ต้านทางทุกอย่าง 100%  เท่านี้ก็ถือว่าขั้นเทพสำหรับคลาส 3 แล้วครับ  อันนี้เล่นต้านทานทุกอย่าง เดินเร็ว แล้วยังเป็นอมตะทำอะไรไม่ได้อีก 30 วิ  ปัญหามันเลยเกิด

ดูผ่านๆเหมือนจะดี แต่ถ้าดูดีๆแล้ววิธีนี้ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเลย เพราะอย่าลืมว่าเบอใส่ตะกรุดก็มีโอกาสทอนดาเมจ+โป๊ะ 50% ลง 50 % อยู่แล้ว แล้วถ้าปรับระเบิดคลั่งให้ทอนดาเมจ+โป๊ะลงอีก 50 % รวมกับตะกรุดแล้วก็ 100 % พอดี ก็ = อมตะดีๆนี่เอง ไม่ได้แก้ไขเรื่องอมตะได้แต่อย่างใด จริงมั๊ย
woon_yes woon_yes woon_yes

ตะกรุดมันไม่ได้มีโอกาสทอนดาเมจ 100% นะคับ g#025

ให้โอกาสอ่านใหม่อีกรอบ
 woon_yes woon_yes woon_yes

หะหะ ผมยกตัวอย่างเล่นๆ แตกข้อย่อยเลย

ท่านอิฐเค้าหมายความว่าอย่างนี้มั้งครับ  จากที่ผมสมมุติไปว่า เมื่อระเบิดสามารถทอนตาเมจลง 50% รวมทั้งทอนตาเมจโป๊ะเช๊ะด้วย นั่นคือ ตี 1000 เข้า 500  และถ้าใส่ตะกรุดมันมีโอกา 50% ในการที่จะทอนตาเมจที่เข้ามาได้อีก 50% ฉะนั้น การที่จะทอน 100% ได้ ตะกรุดต้องทำงานครับ เหมือนโอกาสยกโล่ 50% เมื่อยกจึงป้องกัน  ถ้าการโจมตีไปแล้วโอกาส 50% ของตะกรุดไม่ทำงาน ก็ยังจะเข้า 500 อยู่ เมื่อตะกรุดทำงานถึงจะกัน 100% สลับกันไป - มา อยู่ที่ใน 50% ของโอกาสทอนจะแสดงผลมากน้อยแค่ไหน
   ท่านอิฐเค้าหมายถึงโอกาสการทอนของตะกรุดครับ

ถูกต้องแล้วคับ g#017
ขออภัยที่ผมอาจจะใช้คำผิดไปหน่อย ตะกรุดมันไม่ได้ทอนดาเมจทุกครั้ง (สินะ)
ถ้าโอกาสทอนดาเมจของตะกรุดมันทำงาน 100% ทอนดาเมจทุกครั้ง
เอาไปบวกแบบนั้นก็ได้อยู่ แต่นี่โอกาสทอนมันไม่ทอนทุกครั้ง
เอาไปคิดรวมแบบนั้นผมว่าแปลกไปหน่อยน่ะคับ

ใช่แร้ว หมายถึงตอนตะกรุดทำงานนั่นแหละ โอกาสมัน 50 เปอ นั้นเท่ากับว่าโดนตี 2 ครั้ง อย่างน้อยต้องทอน 1 ครั้ง เมื่อรวมโอกาสทอนกับระเบิดคลั่งแล้ว ก็อาจโดน 1 อมตะ 1 สลับกันไป ผมว่ามันก็ไม่ต่างอะไรกับอมตะมากมาย
 woon_o_o woon_o_o woon_o_o

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมว่าเข้าใจอะไรผิดไปแล้วครับ โอกาสทอนการโจมตีต่างๆ จะคิดต่อเนื่องกันครับไม่ได้คิดพร้อมกัน
ตัวอย่าง สกิล ท.ทหารอดทนของทหารสายกระบี่ จะทอนการโจมตีทุกชนิด 50 % โดยมีเงื่อนไขคือ HP ต้องน้อยกว่า 45%
และเมื่อใส่ตะกรุด ที่ทอนการโจมตีทุกชนิดอีก 50% ตะกรุดจะทำการทอน 50 % ของการโจมตีที่เหลือสกิล
ตัวอย่างนะครับ
สกิลโจมตี 1000 โดนทอนจาก สกิล ท.ทหารอดทน 50 % คงเหลือพลังโจมตี 500 และโดนทอนจากตะกรุด 50% คงเหลือพลังโจมตี 250
ดังนั้นเราจะโดนโจมตีที่ 250 ครับ  ไม่ใช่ทอนร้อยเปอ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมว่าเข้าใจอะไรผิดไปแล้วครับ โอกาสทอนการโจมตีต่างๆ จะคิดต่อเนื่องกันครับไม่ได้คิดพร้อมกัน
ตัวอย่าง สกิล ท.ทหารอดทนของทหารสายกระบี่ จะทอนการโจมตีทุกชนิด 50 % โดยมีเงื่อนไขคือ HP ต้องน้อยกว่า 45%
และเมื่อใส่ตะกรุด ที่ทอนการโจมตีทุกชนิดอีก 50% ตะกรุดจะทำการทอน 50 % ของการโจมตีที่เหลือสกิล
ตัวอย่างนะครับ
สกิลโจมตี 1000 โดนทอนจาก สกิล ท.ทหารอดทน 50 % คงเหลือพลังโจมตี 500 และโดนทอนจากตะกรุด 50% คงเหลือพลังโจมตี 250
ดังนั้นเราจะโดนโจมตีที่ 250 ครับ  ไม่ใช่ทอนร้อยเปอ

อ่อ ขอบคุณครับ ผมก็เพิ่งเข้าใจเอา มันทอน 2 ชั้นนี่เอง  woon_5555

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ก็รู้สึกแบบว่า คนปรับมันเอาหัวสมองหรือรองเท้าแตะคิด

ปรับให้อ่อนลงไม่ชอบ
ชอบให้ปรับเท่าเทียม
10 ขวบครับ อยู่ป.6

TAMA

แน่นอนครับผม ถ้าหากจะมีการปรับความสามารถของแต่ละอาชีพ ก็จะปรับให้เท่าเทียมกัน

แต่ยังไงก็จะต้องมีสายที่แพ้ทางกันครับ

DarkEagle

• DarkEagle
แน่นอนครับผม ถ้าหากจะมีการปรับความสามารถของแต่ละอาชีพ ก็จะปรับให้เท่าเทียมกัน

แต่ยังไงก็จะต้องมีสายที่แพ้ทางกันครับ

เรื่องปรับไม่ใช่ปัญหา ของให้มันแพ้ทางกันจริงๆเถอะครับ  ทีมงานฟันธงมาได้มั้ยครับว่าสายอาชีพใดมันแพ้ทางอาชีพใดแน่ แพ้ทางแต่ไม่ได้หมายความว่าสู้ไม่ได้เลย อาจใช้เทคนิคการเล่นชนะได้แต่ถือว่าเป็นรอง แพ้ทางคือมีจุดด้อยของอาชีพนั้นๆที่อีกอาชีพอื่นใช้เป็นจุดเด่นในการโจมตี  นี่คือแพ้ทาง   เอาให้มันชัดจะดีมากครับ จะได้อธิบายเหตุผลให้ผู้เล่นที่ขอปรับหรือมีปัญหากับสกิวหรือของสวมใส่ใดๆได้สะดวกว่า อาชีพนั้นมันแพ้ทาง อยากชนะต้องเล่นอาชีพนี้น๊ะ มันแก้ทางได้ หรือหาเทคนิคเอาชนะได้   ปัจจุบันผมเห็นออกมาแต่ละอย่าง อาชีพไหนเน่าก็ยังเน่าอยู่ อาชีพไหนเก่งก็เก่งเวอร์ อาชีพที่เคยเก่งเคยเป็นรองเจอสกิวใหม่ เจอของใช้ใหม่ เป็นต่อทันที  ไม่แพ้ทางเสียแล้ว

อย่างนี้จะว่าผู้เล่นโวยวายเพราะแพ้มาก็ไม่ถูกเสียทีเดียวน๊ะครับ  ท่านเป็นคนคิดออกมาเอง และถ้ามันยังออกแนวสลับไปมาอยู่อย่างนี้ คนเล่นก็แห่กันไปเล่นจุกอยู่แต่อาชีพนั้น พอออกของออกสกิวมาให้อาชีพอื่นไปสู้ได้ คนเล่นอาชีพที่มันเก่งอยู่แพ้ก็โวยวาย  แล้วตกลงมันแพ้ทางอะไรกันบ้าง  เอาว่า ลองฟันธงมาดีกว่า ว่าอาชีพใดแพ้ทางสายใด ให้รับทราบกันไปเลยก่อนจะออกมาโวย  จะได้ตอบไปถูกว่าไปเล่นอีกอาชีพสิ ชนะได้  จบข่าวไป

X-it 18+

• **
ผมเล่น เซนนะ  ละผมกะปั้นเบอระเบิดมา

เซนผมจุ6 เบอระเบิดผมจุ2      เซนผมใส่  แรหนัก95 หมวกเทพ ตะกุด โล่บิว   คลุมผลึกไพทูนกายภาพ เท้าแรหนัก93 กากซา กระบี่แร99   

เบอผม กากๆ แค่เซตหายนะ เหล๊กเพชร  แต่ระเบิดกะคำราม10   เซนผมซีสามกะ10    เซนผม   เอาออกมานอกเมืองกะเบอผม     ให้แฟนเล่น ละกะหาคนเล่นพระมา

ผมมาวัดดูแล้ว เซนมันแพ้แทงเบออย่างมากคับ  แพ้แบบ  แทงสกิลดอกละ1600กว่าๆ   ละเลือดเบอ กะไม่ใช่น้อยๆ ทหารผม 12kกว่าๆ  ผมยังแพ้เลย  เจอพวกคำราม ละแผลแต่ละดอก

เอาพระฟูแข่งกันในบริมานของละเวลเท่ากัน    แม่งจุ6 แพ้กระจุยคับ      เซนเอาเบอยังไงกะยากคับ  ยืนตัวดี   สกิลแม่งเยอะ คำราม สับกระแทก หลั่ง    ไม่ตายกะเกือบตาย เข้าขั้นตัว
เหลืองไปละ 

มันแพ้ทางกัน ขนาดนั้นเลยหรอ   อีกอย่าง    สกิลแหกเกราะอีก   โดนทีตัวนิ่มเลย 

Rest In Peace

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

เรื่องปรับไม่ใช่ปัญหา ของให้มันแพ้ทางกันจริงๆเถอะครับ  ทีมงานฟันธงมาได้มั้ยครับว่าสายอาชีพใดมันแพ้ทางอาชีพใดแน่ แพ้ทางแต่ไม่ได้หมายความว่าสู้ไม่ได้เลย อาจใช้เทคนิคการเล่นชนะได้แต่ถือว่าเป็นรอง แพ้ทางคือมีจุดด้อยของอาชีพนั้นๆที่อีกอาชีพอื่นใช้เป็นจุดเด่นในการโจมตี  นี่คือแพ้ทาง   เอาให้มันชัดจะดีมากครับ จะได้อธิบายเหตุผลให้ผู้เล่นที่ขอปรับหรือมีปัญหากับสกิวหรือของสวมใส่ใดๆได้สะดวกว่า อาชีพนั้นมันแพ้ทาง อยากชนะต้องเล่นอาชีพนี้น๊ะ มันแก้ทางได้ หรือหาเทคนิคเอาชนะได้   ปัจจุบันผมเห็นออกมาแต่ละอย่าง อาชีพไหนเน่าก็ยังเน่าอยู่ อาชีพไหนเก่งก็เก่งเวอร์ อาชีพที่เคยเก่งเคยเป็นรองเจอสกิวใหม่ เจอของใช้ใหม่ เป็นต่อทันที  ไม่แพ้ทางเสียแล้ว

อย่างนี้จะว่าผู้เล่นโวยวายเพราะแพ้มาก็ไม่ถูกเสียทีเดียวน๊ะครับ  ท่านเป็นคนคิดออกมาเอง และถ้ามันยังออกแนวสลับไปมาอยู่อย่างนี้ คนเล่นก็แห่กันไปเล่นจุกอยู่แต่อาชีพนั้น พอออกของออกสกิวมาให้อาชีพอื่นไปสู้ได้ คนเล่นอาชีพที่มันเก่งอยู่แพ้ก็โวยวาย  แล้วตกลงมันแพ้ทางอะไรกันบ้าง  เอาว่า ลองฟันธงมาดีกว่า ว่าอาชีพใดแพ้ทางสายใด ให้รับทราบกันไปเลยก่อนจะออกมาโวย  จะได้ตอบไปถูกว่าไปเล่นอีกอาชีพสิ ชนะได้  จบข่าวไป
woon_yes ..เห็นด้วยนะคับ..ทำให้มันออกมาเป็นรูปเป็นร่าง..มีแนวทางที่ชัดเจน..ให้คนที่คิดที่จะเล่นสามารถตัดสันใจได้ก่อนที่จะเลือก...ว่าควรเล่นอาชีพไรดี...จะได้ไม่ต้องมาเจอแต่ปัญหาซ้ำๆซากๆ...แบบอินฟินีตี้..ไม่มีที่สิ้นสุด...
               g#030 g#030 g#030

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
  • #Mr.Ghost of Fl2€€ D0M
ผม อีกคน ก็น้อยใจคับ  g#002 g#002

เบอ ผม C3 จะ 10 หมดละคับ ฝึกจริงๆก็ 2 วัน ครบทุกอย่าง

มีข่าวออกมา จะปรับ เบอกับเทร อีกแล้วพี่น้อง

หาของแถบตายคับ ของก็ รัช ขึ้นหมดละคับ

ในถานะคนเล่น เบอ นะคับผมว่าไม่โกงนะ แค่ อมตะ 30 วิเอง หลังจากนั้น คาเดทเลือดเยอะคับ

จริง อยู่ เซิฟ PK มัน เตรียม ได้ จีเอ็มก็ จะออกมา ปรับ เบอ กับ เทร อีกคับ

ปรับ ให้ตรงจุดสิคับ เอา เตรียมความพร้อม ออกก็ได้นะคับ เพื่อน ผมเล่นสายผสม กันหมด

ปล. ฝาก  g#046 g#046 ไปดูให้ดีๆ ปรับ ตรงจุดด้วยคับผม จะปรับไรหนักหนา ปรับให้อ่อน

เด่วอาชีพอื่นก็โหดอีก แล้วต้องมาโพสว่า อาชีพนี้โหด อาชีพนั้นโหด ""เด่วก็ปรับอีกแหละ"" ไม่จบไม่กันสักที

ขอให้ปรับตรงจุดด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

-DenTyne-

• **
ผม อีกคน ก็น้อยใจคับ  g#002 g#002

เบอ ผม C3 จะ 10 หมดละคับ ฝึกจริงๆก็ 2 วัน ครบทุกอย่าง

มีข่าวออกมา จะปรับ เบอกับเทร อีกแล้วพี่น้อง

หาของแถบตายคับ ของก็ รัช ขึ้นหมดละคับ

ในถานะคนเล่น เบอ นะคับผมว่าไม่โกงนะ แค่ อมตะ 30 วิเอง หลังจากนั้น คาเดทเลือดเยอะคับ

จริง อยู่ เซิฟ PK มัน เตรียม ได้ จีเอ็มก็ จะออกมา ปรับ เบอ กับ เทร อีกคับ

ปรับ ให้ตรงจุดสิคับ เอา เตรียมความพร้อม ออกก็ได้นะคับ เพื่อน ผมเล่นสายผสม กันหมด

ปล. ฝาก  g#046 g#046 ไปดูให้ดีๆ ปรับ ตรงจุดด้วยคับผม จะปรับไรหนักหนา ปรับให้อ่อน

เด่วอาชีพอื่นก็โหดอีก แล้วต้องมาโพสว่า อาชีพนี้โหด อาชีพนั้นโหด ""เด่วก็ปรับอีกแหละ"" ไม่จบไม่กันสักที

ขอให้ปรับตรงจุดด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

เห็นด้วยคับ

เหมือนกันเลยคับ น้อยใจมากๆ

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#005 g#005 g#005
          คิวต่อไป..วิ ตามด้วยเทร....หรือว่า เทรก่อน แล้วตามด้วยวิ.....ก้อบอกไม่ได้...
                 แพ้แล้วพาล.....อินฟีนี้ตี้.(ไม่มีที่สิ้นสุด)...
                        ปล...จับแยกพีเค...กับแบทเทิ่ล...ออกเป็นคนละเซิฟไปเลยยย
                               เซิฟพีเคไม่ต้องมีแบทเทิ่ล....เกรียนกันให้แตกหักกันไปเลยบนแมพนี่ล่ะ.....5555

nightjusmin

g#005 g#005 g#005
          คิวต่อไป..วิ ตามด้วยเทร....หรือว่า เทรก่อน แล้วตามด้วยวิ.....ก้อบอกไม่ได้...
                 แพ้แล้วพาล.....อินฟีนี้ตี้.(ไม่มีที่สิ้นสุด)...
                        ปล...จับแยกพีเค...กับแบทเทิ่ล...ออกเป็นคนละเซิฟไปเลยยย
                               เซิฟพีเคไม่ต้องมีแบทเทิ่ล....เกรียนกันให้แตกหักกันไปเลยบนแมพนี่ล่ะ.....5555

ยังไงวิก็ไม่โดนหรอกเชื่อดิ หรือถ้าโดนก็โดนหลังเพื่อน แบ๊คอัพเขาดีนะอาชีพนี้
 woon_555 woon_555 woon_555