GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กล่องสุ่มสมบัติ หลังจบวอ ที่บ้านเดทวอลเลย์ เป็นบัคไม่ทราบว่าม ีการชดเชยยังไงครับ

สกิลปากระดับ8

• Newbie
  • *
แถมากระวังหลังอาน เอ้ยหลังหวะนะครับ  woon_5555 เรื่องกินขี้นี่ผมเป็นห่วงมากเลย จะไปแย่งเด็กป.1กินเหรอไม่เอาๆผมก็ให้ไปตั้ง3กองแล้วนะไม่พอเหรอครับ ปล.รีบกลับมาจากงานไวๆนะครับ เดี๋ยวมาช่วยไม่ทัน  woon_love  woon_love

• Newbie
  • *
จีเอ็มเค้าก็บอกอยู่แล้วว่ามันไม่บัคอ่านรึเปล่าครับหรือมัวแต่ทำตัวเป็นนักเลงคีย์บอร์ท ไม่เอาครับไม่ร้องไม่ดิ้น เดี๋ยวพอจีมาวอจริงๆก็หาว่ามาช่วยมาไรอีก คนที่ไม่เข้าใจภาษาคนนี่พมเห็นก็มีแต่พวกคุณแหละครับ ต้องย้ำอีกครั้งไม๊ครับว่าจบวอเค้าก็ประกาศว่าวอหน้ากล่องเกินบ้านไหน อ่านบ้างนะครับจะได้เลิกแถเลิกเห่า มันน่าอายที่มาโชว์โง่ไม่หยุด เด็กน้อยมันอ่านมันยังรู้เลย ว่าวอต่ไปกล่องเกิดบ้านไหน เค้าไม่ได้บังคับให้คุณครองบ้านที่ไม่มีกล่องนะครับ หรือว่าปัญญาไม่มีอันนี้ผมก็ไม่แปลกใจเลยครับ
 woon_no  woon_no ปล.ไม่ต้องมารักพวกผมครับพวกผมรักกันดีอยู่แล้ว เอาความรักไปให้คนในกิลคุณเยอะๆเถอะครับ  woon_no  woon_no

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
สงสัยจะชอบมากเนอะ กับการเล่นกับความผิดเดิมๆ

ต้องขอแก้ในส่วนการประมาณ (อิเหี้ยไหนไม่เชื่อไม่เป็นไรไม่แคร์)
เนื่องจากที่กรุป่วย+ตอนนั้น4ทุ่ม เลยคำนวนพลาด ตื่นเช้ามาดูไหม่เรายัง งง กับตัวเองว่าคำนวนได้ไง

เอาเถอเอาเถอะ กุคงโงไม่รอบคอบเองแหละ

• Newbie
  • *
  woon_cry มีอีเหี้ยด้วย ไม่เอาครับไม่เอาอย่าโมโห มีสติหน่อยครับแล้ววางถุงกาวลง แบบนี้เค้าเรียกแถครับแถ รู้ตัวอยู่รึปล่าวว่าตอนนี้ทำอะไรอยู่ หายใจเข้าลึกๆครับอาจจะยังไม่ได้สติก็ไปพักบ้างนะครับเผื่อจะมีอะไรดีๆเกิดขึ้นกับคุณ  woon_bye

- _ - X e n o n - _ -

• Newbie
  • *
อุ้ยๆว่าคนอื่นขนไม่ขึ้น 5555555 มึงคงขึ้นมากละสิหรือขึ้นแล้วจนร่วง555555  แก่แล้วโตแล้วอย่าพาแถไปนอกเรื่องสิมุมิๆ เข้าใจว่าอยากได้มังกร ว่านิดว่าหน่อยทำขึ้นไม่ดีนะ มุมิๆ 5555555  ใจเย็นไว้แก่แวเดียวไมเกรนขึ้น โรคความดันจะถามหาน้ะเดีวเส้นเลือดปูดในสมองชอคตายมาทำไง ใจเย็นๆ เข้าใจๆ 55555555 

.._CaffeineZaa_..

• Jr. Member
  • **
สงสัยจะชอบมากเนอะ กับการเล่นกับความผิดเดิมๆ

ต้องขอแก้ในส่วนการประมาณ (อิเหี้ยไหนไม่เชื่อไม่เป็นไรไม่แคร์)
เนื่องจากที่กรุป่วย+ตอนนั้น4ทุ่ม เลยคำนวนพลาด ตื่นเช้ามาดูไหม่เรายัง งง กับตัวเองว่าคำนวนได้ไง

เอาเถอเอาเถอะ กุคงโงไม่รอบคอบเองแหละ

ความผิดเดิมๆความผิดพวกคุณป่าวคะ อ้างว่าคำนวณผิด มันผิดตั้งแต่คุณบอกว่าครองบ้านมา 3 เดือนแล้ว ทั้งที่จิงครองมาแค่เดือนนิดๆ ให้คำนวณไหมว่ากี่วัน กี่วอ ทีหลังจะตอแหลไรก้อทำใไห้เนียนๆหน่อยคะ เค้าจะไม่รุ้จะไม่รุ้ ไม่จับได้ว่าตอแหล มันน่าอาย ยังจะกล้ามาแถุอีกนะ ทั้งที่ก้อบอกไปละว่ามันเปนยังงัย

เราไม่เถียงละ เพราะเราเองคงจะนับเวลาผิดเองแหละ ส่วนในเรื่องคำนวนไม่ได้แถ ตามเหตุผลเลย

จะทำไรก็เชิญ ส่วนเราขอบาย เพราะเหตุผลทั้งหมดบอกไปหมดละ แก้ให้ผมละ ชั้นผิดเอง  woon_bye woon_bye woon_bye

• **
ถึงพวก ฮาเร็ม พวก นี้ไม่รู้จริงอย่าเเถได้ไหม ? อย่าให้หัว มีเเค่เขางอกอย่างเดียวสิครัช.....ทีมงานยังไม่กล้าตอบเลย เบื้องหลังมันมี เเต่พวกควายมันไม่รู็กัน

- _ - X e n o n - _ -, .._CaffeineZaa_.., venombeee, Blue Zest, 『。 ∩e௰Ji ゚』, FOOFA.

พวกนี้อริ กะกิลวุ้นทั้งนั้น ถึงตอบได้ยังกะนักเลงคีบอร์ด จีเอ็มเเต่ละคนใจมันไม่เป็นกลาง เเน่จริงลงมาวอทุกวอสิ ไม่ใช่ลงมาเเล้วปิดชิบหนี พอกรูมีปัญหา จะลงมาทำเงี้ยไร ? ทีมงานลงมาเจอผู้เล่นก็ใจกว้างกันหน่อย ตรวจสอบกันมั้ง

หลังจอบวอมีกล่องสุ่ม โอกาศได้เท่ากันทุกบ้าน เเต่ 10กว่าวอเเล้วบ้านเดทไม่เคยเกิดกล่อง บ้านมี 4หลัง ถ้าโอกาศเกิดเท่ากันมันต้องเกิดสักครั้งสิภายใน 10วอ เเต่นี้มันไม่เกิดเลย เอาหลักฐานไหมล่ะ ขอทีมงานที่เป็นกลางผมส่งให้เอง

เสียงหมาเห่าในบอร์ด สนใจไรครับพวกเด็กกระโหลกพวกนั้นมันไม่เติมตังให้ พวกคุณอยู่เเล้ว บางคนขนยังไม่ขึ้นทำอวดเก่ง

ถ้าไม่ชี้เเจง ตรวจให้ละเอียด พวกผมจะเติมให้พวกมิงทำไม เลิกทั้งกิลก็จบ/ พอคนเค้าเเย้งนิด เเย้งหน่อยทำเป็นรับไม่ได้ ดิ้นกันใหญ๋เลยนะ เคสนี้รอทีม งานมาตอบ ถ้าตอบเเบบจีเอ็มชิกกี้ ก้ถือว่าผมไม่ได้ตอบกะทู้นี้ล่ะกัน รู้ๆกันอยู่

ปล.รักทุกคน - _ - X e n o n - _ -, .._CaffeineZaa_.., venombeee, Blue Zest, 『。 ∩e௰Ji ゚』, FOOFA.

ทางทีมงานเคยลงมาดูบ้างมั้ยคะ วอ1สัปดาห์มี2ครั้ง ถ้าบัคที่ปราสาทยังพอว่านะ แต่ถ้าเป็นที่กิลนี่หนักเลย หรือระบบจะเข้าข้างกิล 3 พันธมิตรใหญ่ ? มากกว่าความเป็นกลาง กล่องสุ่มมันได้บัตรเซริวทุกครั้งมั้ย ? อย่างน้อยสัก ใน1-2เดือนให้มันออกสักทีหน่อยเหอะ นี่ผ่านมา3เดือนกว่าได้แล้วมั้ง ยังไม่ออกเลย

ถ้าไม่ใช่บัคระบบ จะเป็นการแฝงเส้นหรือการเข้าข้างของทีมงานรึเปล่า เรื่องนี้เขาสงสัยกันมากเลยนะ  woon_huh woon_huh

แต่ก็ต้องขอความเป็นกลางด้วย ทีสมาคมอื่นครองแล้วยังมีกล่อง แต่วุ้นเฟสครองถึงไม่มี อย่าบอกนะว่าบัคที่กิล หรือทีมงานจะตอแหล แถไปเรื่อยๆ ในเมื่อทีมงานก็บอกแล้วว่าไม่บัค อย่างน้อยมันก็ต้องออกสักทีแหละ ครองมาตั้งแต่ท้ายปีก่อน ยันเดือนนี้ยังไม่ออกเลย

แล้วอิพวกตอลงตอแหล ไม่ต้องมาแสดงเข้าข้างตัวเองหรอก เราก็ไม่หวังการชดเชยนะ แต่คือ 1เดือนมีอย่างน้อย 3 สัปดาห์ สัปดาห์หนึ่งวอ 2 ครั้ง ผ่านมา 3 เดือน ก็วอมาอย่างน้อยเกือบ 30 ครั้ง มันไม่ตกที่บ้านเดธสักครั้ง แต่บ้านอื่นกลับตกอย่างทั่วถึง

ลองพิจารณาดูนะ

นี่จะหาว่าทีมงานลอคให้ก่องเกิดแค่ 3 เมืองหรือคะ คือคุณไม่เข้าจัยคำว่าสุุ่มหรือคะว่ามันจะเกิดไหนก้อได้ มันไม่ได้เกิดแค่บ้านเรา มันเวียนไปเวียนมา พวกคุณคงคิดว่า ทำไมเกิดแต่บ้านพวกมัน ไม่เกิดบ้านเรามั่ง คือ เราครอง 2 หลัง พันอีก 1 หลัง เปน 3 หลัง มันย่อมมีโอกาศกว่าไหมที่ก่องจะเกิด แค่มันไม่เกิดบ้านเดธ และถ้าทีมงานลอคจิง จะลอคทำไม เพื่ออะรัย หาว่าคนนั้นคนนี้มีพวก ทีมงานเค้าเปนผุให้บริการเค้าจะทำแบบนั้นทำไมพวกคุณเปนผุใช้บริการ ไม่ได้รุ้จักเปนการส่วนตัว ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ทุกองค์กรมันต้องมีกฏของมันป่าวคะ ไม่ใช่อยากทำไรก้อทำ ผลที่ตามมามันไม่คุ้มหรอกนะที่จะมาทำเรื่องแค่นี้ มีสมองก้อหัดใช้คิดบ้างไม่ใช่คิดแต่เรื่องไร้สาระ ไม่ได้อย่างงั้นอย่างนี้ละมาโวย เหนเค้าได้เค้ามีอยากได้อยากมีเข้าจัย แต่มาทำแบบนี้คนอื่นเค้าเสียหายไหม วอนึงๆ ที่ออกตามบ้านไม่ใช่มันได้ทุกครั้ง ถ้ามันออกทุวอมันคงมีหลายตัวแล้ว ที่เราได้มาเพาะเรามีเพื่อน มีพันธมิตรที่ดีช่วยกันได้ แบ่งกันได้ ยุกันแบบครอบครัว ไม่ใช่พวกคุณที่พาลเค้าไปทั่ว โทษนั่นโทษนี่ แต่ไม่เคยโทษตัวเองเลย เลิกโทษคนอื่นได้ละ แจ้งว่าบัค ทีมงานก้อตรวจสอบแล้วว่าไม่บัค พอเค้าบอกไม่บัคก้อมาหาว่าทีมงานลอคก่องไว้ไม่ให้เกิด ความคิดนี้ไปเอามาจากไหนหรอคะ  เหอะๆ  woon_o_o woon_o_o

ปล .อาจจะยาวไปแต่ไม่ถึง 8บรรทัด

อย่าลืม ตรงนี้สิคะ กลัวมองไม่เหนเน้นสีให้ หรือจะตาบอดสีอีก
ปลล .ครองบ้านถึงสามเดือนจิงหรอคะ  ก่อนหน้านั้นเราครองสามหลัง เรด เดธ วิน เราจำได้ว่าเราทำเซริวออกมาวันที่ 27 ธันวาคม 2557 เพื่อสวัสดีปีใหม่ทีมงาน  ซึ่งเปนวันเสาร์ หลังวอเสดเราปล่อยบ้านเดธให้แตก จากประเด็นหลักที่บ้านเดธแตก เลยกลายเปนว่า เฮ้ยเซริว ตัวใหญ่จัง ได้มายังงัย เทพเจ้ามังกรขอพรหน่อย .... นับดูนะคะกี่เดือนถึงสามเดือนไหม เราไม่ได้จิงจังกะเกมมากไปนะ แค่เอาความจิงมาพุด จะได้ไม่หาว่าแถ แล้วก้อหยุดมโนได้แล้วนะคะ จบปิ๊ง แบ๊วๆใสๆ

ถึงพวกฮาเร็ม ที่ไม่รุ้ความจิง ? ไม่รุ้ตรงไหนหรอคะ บ้านก้อครอง การสุ่มกล่องก้อรุ้
เอางี้นะคะ นี่คือความจิงที่คุณว่าพวกฮาเร็มไม่รุ้หรือป่าว ตั้งแต่กิวคุณครองบ้านคือ27 ธค 57 หลังวอ วอต่อมาคือ 31  ธค/ 3 มค/7 มค/10 มค /14 มค/ 17 มค / 21 มค/ 24 มค/ 28 มค/ 31 มค/ 4 กพ/ 7 กพ คือเมื่อวาน รวม 12 ครั้ง บ้าน 4 หลัง 12/4 = 3 ที่แต่ละบ้านมีโอกาสสุ่มก่องเกิด เท่ากับว่า พวกเรา 3 หลัง มีโอกาส 9 ครั้ง พวกคุณ 3 ครั้ง ใน 12 ครั้ง คุณมองภาพรวมอาจจะเยอะพอมาแยกจิงๆแล้ว ใน 12 ครั้ง คุณมีโอกาสแค่ 3 ครั้งเอง  อย่ามาอ้างว่าทีมงานเข้าข้างเลยเค้าจะทำแบบนั้นทำไม ทีมงาน-ผุให้บริการ ผุเล่น-ผุ้ใช้บริการ ทุกคนมีหน้าที่ของตนเอง ไม่ต้องถามหรอกว่าทีมงานมาวอเองไหม คือเค้าทดสอบมาแล้วว่าเปนยังงัย ถามว่าก่องบัคไหม เค้าก้อตรวจสอบแล้วไม่บัค ยังจะมาว่าเค้าลอคบ้านเกิด จากโอกาสที่คำนวณมาข้างบน ไม่งงใช่ไหมคะ ? ไม่ต้องอ้างเดอ้างผุใหญ่หรอกนะคะ ผุใหญ่ทำตัวเงี้ยๆคัยเค้าจะนับถือ แล้ก้ออย่าพุดบ่อยละคำว่า เงี้ยไร ? เพาะเดี๋ยวเค้ารุ้ว่าเปนหัวกิวเฟสมาตอบ เงี้ยไรว๊าา เงี้ยไร ... เหนหัวกิวชอบพุด แค่อ่านยังไม่ชอบ คนที่ยุเฟสที่ฟังจาปาคุณอ่าเค้าจะคิดไง คิดหน่อยนะคะที่อ้างว่าตัวเองเปนผุใหญ่ มีตังเติมเกม..

• **
เราไม่เถียงละ เพราะเราเองคงจะนับเวลาผิดเองแหละ ส่วนในเรื่องคำนวนไม่ได้แถ ตามเหตุผลเลย

จะทำไรก็เชิญ ส่วนเราขอบาย เพราะเหตุผลทั้งหมดบอกไปหมดละ แก้ให้ผมละ ชั้นผิดเอง  woon_bye woon_bye woon_bye

พวกเราไม่ได้เถียงนะคะ ที่มาพุดเยอะๆยาวๆนี่ แถลงคะๆ - ความจิงเล็กๆที่อคติบังมันไว้  ไม่ใช่ แถ-ลงๆ เหมือนคัยบางคน เอาความจิงมาพุดก้อปิดหูปิดตาไม่ยอมรับ จะฟังแต่พวกตัวเองที่เล่าๆพุดๆกันมาก้อแล้วแต่ละกันนะคะ สมองแต่ละคนพัฒนาการไม่เท่ากัน บางคนอาจจะเลือกรับฟังแล้วพิจารณาจิงหรือไม่จิง  แต่สำหรับบางคนฟังมายังความจิงเปนไงกุไม่สนเค้าเล่ามาแบบนี้ เค้าเล่า? เค้าคือคัยละ ? พวกคุณไง  จะจบก้อจบให้สวยๆนะคะ เราว่าที่จิงไม่น่ามาตอบโต้แต่แรกหรอกคะน่าจะจบตั้งแต่ทีมงานบอกไม่บัคแล้ว พอมาแถต่อความจิงเลยต้องออกมาไง จะเอาให้ได้ กล่องทำไมไม่เกิดบ้านกุมั่ง วอตั้งสิบกว่าครั้ง แต่โอกาสสุ่มแค่ 3 ครั้ง ถ้าเข้าจัยการสุ่มคงเข้าจัยความเปนไปได้ของ 3 ใน 12 ครั้ง  woon_yes woon_yes

พวกเราไม่ได้เถียงนะคะ ที่มาพุดเยอะๆยาวๆนี่ แถลงคะๆ - ความจิงเล็กๆที่อคติบังมันไว้  ไม่ใช่ แถ-ลงๆ เหมือนคัยบางคน เอาความจิงมาพุดก้อปิดหูปิดตาไม่ยอมรับ จะฟังแต่พวกตัวเองที่เล่าๆพุดๆกันมาก้อแล้วแต่ละกันนะคะ สมองแต่ละคนพัฒนาการไม่เท่ากัน บางคนอาจจะเลือกรับฟังแล้วพิจารณาจิงหรือไม่จิง  แต่สำหรับบางคนฟังมายังความจิงเปนไงกุไม่สนเค้าเล่ามาแบบนี้ เค้าเล่า? เค้าคือคัยละ ? พวกคุณไง  จะจบก้อจบให้สวยๆนะคะ เราว่าที่จิงไม่น่ามาตอบโต้แต่แรกหรอกคะน่าจะจบตั้งแต่ทีมงานบอกไม่บัคแล้ว พอมาแถต่อความจิงเลยต้องออกมาไง จะเอาให้ได้ กล่องทำไมไม่เกิดบ้านกุมั่ง วอตั้งสิบกว่าครั้ง แต่โอกาสสุ่มแค่ 3 ครั้ง ถ้าเข้าจัยการสุ่มคงเข้าจัยความเปนไปได้ของ 3 ใน 12 ครั้ง  woon_yes woon_yes

ค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณที่ช่วยพิมพ์ด้วยเหตุผลที่ดี และดูเป็นกลาง  woon_yes woon_yes woon_yes

ADox

• Administrator
ขอชี้แจงเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ
1.การแพทช์อัพเดท (เครื่องผู้เล่นจะมีการดาวโหลดข้อมูลที่กำกับหมายเลข) จะมีผลแค่ส่วนแสดงผล (ภาพหรือตัวอักษรที่ผู้เล่นเห็น) ไม่เก่ยวกับระบบเกม
เพราะฉะนั้นการแก้ระบบสุ่มหรือระบบที่เอื้อต่อผู้เล่นบางกลุ่มโดยเฉพาะตามที่กล่าวอ้างเป็นไปไม่ได้ครับ
ปล.แพทช์วันศุกร์เป็นการนำภาพโฆษณาเข้าเกมครับ (ภาพขั้นระหว่างการวาป)  และมีการแก้ไข bug การแสดงข้อความ status (str vit dex agi int luk) ติดไปเล็กน้อย

2.ตำแหน่งจีเอ็ม (สังเกตง่ายๆ คือ คนที่รับโทรศัพท์เวลาผู้เล่นโทรเข้ามาแจ้งปัญหา) ไม่มีอำนาจไปจนถึงความรู้ที่จะแก้ไขระบบต่างๆ ภายในเกมได้ ไปด่าไปว่าเค้าก็ไม่มีประโยชน์อันใดเกิดขึ้น
พวกเค้าเป็นแค่ผู้ส่งข่าวสารจากผู้เล่นที่พบเจอปัญหามาถึงพวกผม (developer) และผู้มอบความสนุกสนานจัดกิจกรรมง่ายๆ ให้กับผู้เล่นได้เท่านั้น เช่น การแปลงร่าง การเสกmonster (ไม่มีของ drop เพราะ developer ให้อำนาจแก่จีเอ็มไว้แค่นั้น)
ปล.ต้องของโทษนะครับถ้าโพสนี้ทำให้ความฝันของเด็กๆ ที่มองว่าจีเอ็มเป็นผู้มีอำนาจยิ่งใหญ่ต้องพังทลายไป

3.กิจกรรมสงครามชิงปราสาท เป็นระบบที่ผมดูโดยตรง developer ท่านอื่นอาจช่วยดูได้บ้างแต่องค์ความรู้ก็ไม่เท่ากับผม ถ้าตรงนี้จะมีบางส่วนที่ผิดพลาดไปก็ขอให้ส่งหลักฐานเข้ามาตรวจสอบ
ส่วนการขอภาพหลักฐานผมก็เคยขอไปแล้วตามอ้างอิงด้านล่าง ถ้าพร้อมส่งหลักฐานเมื่อไหร่ก็ส่งมาได้ครับ
ผมตรวจสอบโปรแกรมก็ทำงานปกติดีนะครับ และทำไมถึงแน่ใจว่าทุกเซิร์ฟเวอร์มัน bug อ่ะครับ หรือเป็นเจ้าของสมาคมที่ครองบ้านเดททุกเซิร์ฟเวอร์เลย  woon_huh
พอจะมีภาพในปราสาทหลังจากวอเก็บไว้มั้ยครับว่าไม่มีกล่องเกิดในปราสาท

4.สุดท้ายครับ ผมซีเรียสกับเรื่องทุจริตหรือการเอื้อประโยชน์ต่อกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง และ developer ท่านอื่นก็ซีเรียสไม่แพ้กัน การจำกัดอำนาจจีเอ็มเป็นนโยบายหนึ่งที่มาควบคุมตรงนี้ครับ
ผมว่าผมซีเรียสแล้ว แต่จีเอ็ม coala ผู้ใกล้ชิดกับจีเอ็มโดยตรงซีเรียสกว่าผมเยอะ woon_555  (ไม่ใสสะอาดจริง coala kill หมดครับ)

• Newbie
  • *
ภาษาคนง่ายๆเข้าใจนะครับ ไม่ต้องดีดต้องดิ้นแล้วเพราะคุณยิ่งดีดยิ่งเข้าตัวครับ จีเอ็มเค้าก็มีหน้าที่ของเค้าส่วนผู้เล่นก็มีหน้าที่เล่นเพื่อความบันเทิงหากเล่นแล้วซีเรีสเลิกไปเถอะครับหนักเกม ขอย้ำอีกทีนะครับจบวอกล่องเกิดบ้านไหนเค้าก็แจ้งไปแล้วภาษาคนนะครับถ้าคนอ่านคงเข้าใจไม่ต้องตีความมากมาย  woon_5555

• **
ชัดเจนจ้าาา ถ้ายังไม่เข้าจัยก้อไม่รุ้จะว่าไงละนะ
ขอบคุณทีมงานที่เข้ามาชี้แจงคะ   g#031 g#031

• Newbie
  • *
 ตอนจีชี้แจงก็เข้ามาอ่านหน่อยนะครับ ผมจำได้ว่ากิจบอสเวิลมาใหม่ๆก็บอกว่าเด็กจี  woon_shock ตอนนี้กิลวอก็เด็กจีอีก  woon_shock ปัญญามีก็หัดทำความเข้าใจด้วยนะครับ อ่านแล้วตอบจีด้วยนะครับ อย่านิ่งอย่าเนียนจากไปอย่างสงบ  g#017  g#017

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ขอโทษนะครับ ตอนเราครองบ้านเดธ บ้านเดธก็เคยกล่องเกิดครับ
โอกาสเรามีกล่องเกิดมากกว่าเป็นธรรมดาอยู่แล้ว เพราะเราครอง 2 บ้านไงครับ
ทุกอย่างมันคือการสุ่มครับ คุณก็แค่ดวงไม่ดีเท่านั้นเอง ก็แล้วแต่บุญกรรมคนทำกันมาอะนะ เรื่องนี้ช่วยไม่ได้จริงๆ ถึงแม้จะสงสารจับใจมากๆก็เถอะ  g#006