GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กล่องสุ่มสมบัติ หลังจบวอ ที่บ้านเดทวอลเลย์ เป็นบัคไม่ทราบว่าม ีการชดเชยยังไงครับ

.._CaffeineZaa_..

• Jr. Member
  • **
ทางทีมงานเคยลงมาดูบ้างมั้ยคะ วอ1สัปดาห์มี2ครั้ง ถ้าบัคที่ปราสาทยังพอว่านะ แต่ถ้าเป็นที่กิลนี่หนักเลย หรือระบบจะเข้าข้างกิล 3 พันธมิตรใหญ่ ? มากกว่าความเป็นกลาง กล่องสุ่มมันได้บัตรเซริวทุกครั้งมั้ย ? อย่างน้อยสัก ใน1-2เดือนให้มันออกสักทีหน่อยเหอะ นี่ผ่านมา3เดือนกว่าได้แล้วมั้ง ยังไม่ออกเลย

ถ้าไม่ใช่บัคระบบ จะเป็นการแฝงเส้นหรือการเข้าข้างของทีมงานรึเปล่า เรื่องนี้เขาสงสัยกันมากเลยนะ  woon_huh woon_huh

แต่ก็ต้องขอความเป็นกลางด้วย ทีสมาคมอื่นครองแล้วยังมีกล่อง แต่วุ้นเฟสครองถึงไม่มี อย่าบอกนะว่าบัคที่กิล หรือทีมงานจะตอแหล แถไปเรื่อยๆ ในเมื่อทีมงานก็บอกแล้วว่าไม่บัค อย่างน้อยมันก็ต้องออกสักทีแหละ ครองมาตั้งแต่ท้ายปีก่อน ยันเดือนนี้ยังไม่ออกเลย

แล้วอิพวกตอลงตอแหล ไม่ต้องมาแสดงเข้าข้างตัวเองหรอก เราก็ไม่หวังการชดเชยนะ แต่คือ 1เดือนมีอย่างน้อย 3 สัปดาห์ สัปดาห์หนึ่งวอ 2 ครั้ง ผ่านมา 3 เดือน ก็วอมาอย่างน้อยเกือบ 30 ครั้ง มันไม่ตกที่บ้านเดธสักครั้ง แต่บ้านอื่นกลับตกอย่างทั่วถึง

ลองพิจารณาดูนะ

นี่จะหาว่าทีมงานลอคให้ก่องเกิดแค่ 3 เมืองหรือคะ คือคุณไม่เข้าจัยคำว่าสุุ่มหรือคะว่ามันจะเกิดไหนก้อได้ มันไม่ได้เกิดแค่บ้านเรา มันเวียนไปเวียนมา พวกคุณคงคิดว่า ทำไมเกิดแต่บ้านพวกมัน ไม่เกิดบ้านเรามั่ง คือ เราครอง 2 หลัง พันอีก 1 หลัง เปน 3 หลัง มันย่อมมีโอกาศกว่าไหมที่ก่องจะเกิด แค่มันไม่เกิดบ้านเดธ และถ้าทีมงานลอคจิง จะลอคทำไม เพื่ออะรัย หาว่าคนนั้นคนนี้มีพวก ทีมงานเค้าเปนผุให้บริการเค้าจะทำแบบนั้นทำไมพวกคุณเปนผุใช้บริการ ไม่ได้รุ้จักเปนการส่วนตัว ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ทุกองค์กรมันต้องมีกฏของมันป่าวคะ ไม่ใช่อยากทำไรก้อทำ ผลที่ตามมามันไม่คุ้มหรอกนะที่จะมาทำเรื่องแค่นี้ มีสมองก้อหัดใช้คิดบ้างไม่ใช่คิดแต่เรื่องไร้สาระ ไม่ได้อย่างงั้นอย่างนี้ละมาโวย เหนเค้าได้เค้ามีอยากได้อยากมีเข้าจัย แต่มาทำแบบนี้คนอื่นเค้าเสียหายไหม วอนึงๆ ที่ออกตามบ้านไม่ใช่มันได้ทุกครั้ง ถ้ามันออกทุวอมันคงมีหลายตัวแล้ว ที่เราได้มาเพาะเรามีเพื่อน มีพันธมิตรที่ดีช่วยกันได้ แบ่งกันได้ ยุกันแบบครอบครัว ไม่ใช่พวกคุณที่พาลเค้าไปทั่ว โทษนั่นโทษนี่ แต่ไม่เคยโทษตัวเองเลย เลิกโทษคนอื่นได้ละ แจ้งว่าบัค ทีมงานก้อตรวจสอบแล้วว่าไม่บัค พอเค้าบอกไม่บัคก้อมาหาว่าทีมงานลอคก่องไว้ไม่ให้เกิด ความคิดนี้ไปเอามาจากไหนหรอคะ  เหอะๆ  woon_o_o woon_o_o

ปล .อาจจะยาวไปแต่ไม่ถึง 8บรรทัด

ปลล .ครองบ้านถึงสามเดือนจิงหรอคะ  ก่อนหน้านั้นเราครองสามหลัง เรด เดธ วิน เราจำได้ว่าเราทำเซริวออกมาวันที่ 27 ธันวาคม 2557 เพื่อสวัสดีปีใหม่ทีมงาน  ซึ่งเปนวันเสาร์ หลังวอเสดเราปล่อยบ้านเดธให้แตก จากประเด็นหลักที่บ้านเดธแตก เลยกลายเปนว่า เฮ้ยเซริว ตัวใหญ่จัง ได้มายังงัย เทพเจ้ามังกรขอพรหน่อย .... นับดูนะคะกี่เดือนถึงสามเดือนไหม เราไม่ได้จิงจังกะเกมมากไปนะ แค่เอาความจิงมาพุด จะได้ไม่หาว่าแถ แล้วก้อหยุดมโนได้แล้วนะคะ จบปิ๊ง แบ๊วๆใสๆ  woon_5555 woon_5555

CaRlO_s

• **
ปล. อ้างอิง จากคำพูด ที่บอกว่า1เดือนมี3สัปดาห์/สัปดาห์1วอ2ครั้ง/ผ่านมาสามเดือนวอมาอย่างน้อย30ครั้ง ไปฝึกคิดเลขไหม่ก่อนนะ มาโชว์โง่แบบนี้อายแทนเสียชื่อกิลหมด
และที่สำคัญเดือนหนึ่งมี4สัปดาห์รีบไปแก้นะเดียวเขารู้ว่ามาจากเฟรสบุ๊ค

เฉลย

เดือนหนึ่ง มากสุดมี 4 สัปดาห์  สัปดาห์วอสองครั้งเท่ากับ 2*4  เดือนหนึ่ง8ครั้ง 2เดือน 16ครั้ง มึงเอามาจากไหน 30 ควายจุง

โอ๊ยความรู้เท่าหางอึ่ง มาโชว์ฉลาด อายจุง

• **
ปล. อ้างอิง จากคำพูด ที่บอกว่า1เดือนมี3สัปดาห์/สัปดาห์1วอ2ครั้ง/ผ่านมาสามเดือนวอมาอย่างน้อย30ครั้ง ไปฝึกคิดเลขไหม่ก่อนนะ มาโชว์โง่แบบนี้อายแทนเสียชื่อกิลหมด
และที่สำคัญเดือนหนึ่งมี4สัปดาห์รีบไปแก้นะเดียวเขารู้ว่ามาจากเฟรสบุ๊ค

เฉลย

เดือนหนึ่ง มากสุดมี 4 สัปดาห์  สัปดาห์วอสองครั้งเท่ากับ 2*4  เดือนหนึ่ง8ครั้ง 2เดือน 16ครั้ง มึงเอามาจากไหน 30 ควายจุง

โอ๊ยความรู้เท่าหางอึ่ง มาโชว์ฉลาด อายจุง

เค้าครองถึง 2 เดือนละหรอ นับยังงัยก้อไม่ถึงนะ  นับเปนวันไหมจะได้เยอะๆ woon_555 woon_555

สกิลปากระดับ8

• Newbie
  • *
โง่ไม่หายเลยจริงๆ จบวอได้ดูไม๊ครับว่าวอต่อไปกล่องเกิดบ้านไหน ภาษาคนอ่านง่ายๆเข้าใจความหมายไม๊ครับ เอะอะโทดทีมงาน กูเห็นแล้วเพลียมีปัญญาแต่มาโชวสกิลควายๆไม่รู้จักจบ  g#041 แล้วมีการบอกเป็นทุกเซิฟมึงบอกแค่หน้าหนังสือก็จบแล้ว หรือว่ากิลเฟสเค้าไปโชวความควายที่เซิฟอื่นด้วยนะ  g#023  g#023  g#023

• **
อย่าด่าเค้าเยอะสิ ค่อยๆด่า  เดะเค้าสำนึกผิดไม่ทัน อิอิ
ไปไหนหมดแล้วไม่มาตอบโต้เลยตอนแรกเหนยกเหตุผลนั่นนี่มา ว่าไปเรื่อย
ห้าวจังเลยพวกไม่รุ้ความจิงนิ ห้าวตามพวกหรอคะ " สวยสุดในเฟส " ในเกมไม่มีบทสินะ อยากมีบทในบอร์ดก้อไม่บอก
เข้าจัยยุตอนเกรียนก้อเปนงี้ละ ตอนพวกเยอะนี่อย่างเก่ง สักพักหายทีละคนสองคน รักกันดีจิงๆ  woon_yes woon_yes

ที่เหนพิมเยอะๆไม่ได้เก่งนะ เราเกรียนคีบอร์ด ฮ่าาาา
มาตอบเราทีเราว่างงง อิอิ  ชอบๆ พวกยุดีไม่ว่าดีอ่า woon_555 woon_555

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ต้องขออภัย ในความโง่ส่วนตัว และการประมาณที่ผิดพลาด(ไม่แถ)

ตอนนี้เรารับฟังคุณละ หลักฐานดีพอ ยังไงซะ เราจะรอดูการเกิดกล่อง.ใน1-2เดือนนี้.ว่าดูผิดปกติมั้ย

ปล.เรารับฟังเหตุผลทุกทุกฝ่าย.ไม่ลำเอียง ไม่แถ
ปล.2 ถึงกุจะกากเรียกเพื่อน แต่จริงๆกรุเรียกไม่กี่คนส่วนมากเห็นแล้วมาเอง
ปล.3 ถ้าจะด่ากิลวุ้นเฟสเพราะข้อความกู.เลิกคิดเลย เพราะเป็นความเห็นกูคนเดียว ไม่เกี่ยวกับกิล

- _ - X e n o n - _ -

• Newbie
  • *
ก็บอกแล้วว่าให้ไปทำบุญ ยังจะมาดิ้นเป็นน้องสุนัขโดนน้ำร้อน มึงเคยเรียนไหมความน่าจะเป็นทางคณิตการสุ่มอะไอบัฟเอ้ยกูถึงว่าไม่มีสมองมึงเรียนผ่านมาได้ไงวะ เห็นบ่นๆว่าพวกมึงเก่งพวกมึงฉลาดไมมึงไม่ใช้ความฉลาดของพวกมึงไปยึดบ้านอื่นละบัพจิงๆ เด็กๆในกิลก็เยอะแยะใช้งานมันเป็นประโยชน์มั่งไม่ใช่ให้มันเข้าไปทำงานเป็นกะอย่างเดียวครับ
Cr.ฟลุตตี้ ไข่หมุนได้

• Newbie
  • *
 woon_huh มึงเพิ่งจะมาฟังเหรอครัช อะโหเค้าพิมตั้งเยอะมึงเพิ่งเข้าใจ  woon_no ไม่แถครับไม่แถ แต่ยอมรับเนียนๆ แล้วที่บอกคนในกิลมาช่วยเองไม่ได้เรียกนี่มีความสามารถพิเศษในการรับรู้เหรอครับ ถ้าเรื่องนี่ฉลาดเรื่องกล่องเกิดทำไมคิดไม่ได้ครับ ไม่น่าแปลกใจเลยจริงๆ   woon_555   woon_555  กลับไปกินขี้ต่อเถอะครับแม่คนสวยสุดในกิล  g#030  g#030  g#030 3กองคงทำให้รอยหยักในสมองเพิ่มขึ้นนะครับ  g#030 แถมให้อีกกอง  g#029  g#029

comsun33

• Newbie
  • *

ปลล .ครองบ้านถึงสามเดือนจิงหรอคะ  ก่อนหน้านั้นเราครองสามหลัง เรด เดธ วิน เราจำได้ว่าเราทำเซริวออกมาวันที่ 27 ธันวาคม 2557 เพื่อสวัสดีปีใหม่ทีมงาน  ซึ่งเปนวันเสาร์ หลังวอเสดเราปล่อยบ้านเดธให้แตก จากประเด็นหลักที่บ้านเดธแตก เลยกลายเปนว่า เฮ้ยเซริว ตัวใหญ่จัง ได้มายังงัย เทพเจ้ามังกรขอพรหน่อย .... นับดูนะคะกี่เดือนถึงสามเดือนไหม เราไม่ได้จิงจังกะเกมมากไปนะ แค่เอาความจิงมาพุด จะได้ไม่หาว่าแถ แล้วก้อหยุดมโนได้แล้วนะคะ จบปิ๊ง แบ๊วๆใสๆ  woon_5555 woon_5555

จริงหรอที่ว่าตั้งจัยปล่อยให้บ้านแตก  woon_555 woon_555 woon_555

• Newbie
  • *
ก็พวกผมอ่านไงครับว่าจบวอกล่องเกิดไหนเพื่อทิ้งบ้าน1ไปเอาบ้านที่กล่องเกิดแทน ตอนลงไปธงก็น่าจะเห็นนะครับว่าไม่มีคนกันหรือว่าจะบอกว่าเทพอีกคน  woon_sunny ว่าแต่ดิ้นกันเรื่องบ้านกล่องไม่เกิดไม่ใช่เหรอครับ ไหงมาเรื่องปล่อยบ้าน ไม่เอาไม่แถครับไม่แถ เดี๋ยวคนสวยสุดในกิลจะบอกว่ายอมรับอีก  woon_shock  woon_shock

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
woon_huh มึงเพิ่งจะมาฟังเหรอครัช อะโหเค้าพิมตั้งเยอะมึงเพิ่งเข้าใจ  woon_no ไม่แถครับไม่แถ แต่ยอมรับเนียนๆ แล้วที่บอกคนในกิลมาช่วยเองไม่ได้เรียกนี่มีความสามารถพิเศษในการรับรู้เหรอครับ ถ้าเรื่องนี่ฉลาดเรื่องกล่องเกิดทำไมคิดไม่ได้ครับ ไม่น่าแปลกใจเลยจริงๆ   woon_555   woon_555  กลับไปกินขี้ต่อเถอะครับแม่คนสวยสุดในกิล  g#030  g#030  g#030 3กองคงทำให้รอยหยักในสมองเพิ่มขึ้นนะครับ  g#030 แถมให้อีกกอง  g#029  g#029
ถ้าวันนี้ไม่ใช่วันหยุด ก็โผล่มาตอนเย็นละจ้ะ ส่วนเรื่องกินขี้เด็กป.1ยังรู้เลย อีกอย่างตอนเรียกก้บอกอย่างชุบทีโดน.....ตบก้ว่าไป ก้มีวาปมาชุบ วาปมาดู บางคนก็มาช่วยเองจ้ะ ส่วนมากคนที่เราเรียกมีแต่คนที่พอรุ้จักในกิล

อีกอย่างแถต่อก้บอกแถ ยอมรับก้บอกเนียน เห้อ

salab

• Newbie
  • *
ถึงพวก ฮาเร็ม พวก นี้ไม่รู้จริงอย่าเเถได้ไหม ? อย่าให้หัว มีเเค่เขางอกอย่างเดียวสิครัช.....ทีมงานยังไม่กล้าตอบเลย เบื้องหลังมันมี เเต่พวกควายมันไม่รู็กัน

- _ - X e n o n - _ -, .._CaffeineZaa_.., venombeee, Blue Zest, 『。 ∩e௰Ji ゚』, FOOFA.

พวกนี้อริ กะกิลวุ้นทั้งนั้น ถึงตอบได้ยังกะนักเลงคีบอร์ด จีเอ็มเเต่ละคนใจมันไม่เป็นกลาง เเน่จริงลงมาวอทุกวอสิ ไม่ใช่ลงมาเเล้วปิดชิบหนี พอกรูมีปัญหา จะลงมาทำเงี้ยไร ? ทีมงานลงมาเจอผู้เล่นก็ใจกว้างกันหน่อย ตรวจสอบกันมั้ง

หลังจอบวอมีกล่องสุ่ม โอกาศได้เท่ากันทุกบ้าน เเต่ 10กว่าวอเเล้วบ้านเดทไม่เคยเกิดกล่อง บ้านมี 4หลัง ถ้าโอกาศเกิดเท่ากันมันต้องเกิดสักครั้งสิภายใน 10วอ เเต่นี้มันไม่เกิดเลย เอาหลักฐานไหมล่ะ ขอทีมงานที่เป็นกลางผมส่งให้เอง

เสียงหมาเห่าในบอร์ด สนใจไรครับพวกเด็กกระโหลกพวกนั้นมันไม่เติมตังให้ พวกคุณอยู่เเล้ว บางคนขนยังไม่ขึ้นทำอวดเก่ง

ถ้าไม่ชี้เเจง ตรวจให้ละเอียด พวกผมจะเติมให้พวกมิงทำไม เลิกทั้งกิลก็จบ/ พอคนเค้าเเย้งนิด เเย้งหน่อยทำเป็นรับไม่ได้ ดิ้นกันใหญ๋เลยนะ เคสนี้รอทีม งานมาตอบ ถ้าตอบเเบบจีเอ็มชิกกี้ ก้ถือว่าผมไม่ได้ตอบกะทู้นี้ล่ะกัน รู้ๆกันอยู่

ปล.รักทุกคน - _ - X e n o n - _ -, .._CaffeineZaa_.., venombeee, Blue Zest, 『。 ∩e௰Ji ゚』, FOOFA.

ทางทีมงานเคยลงมาดูบ้างมั้ยคะ วอ1สัปดาห์มี2ครั้ง ถ้าบัคที่ปราสาทยังพอว่านะ แต่ถ้าเป็นที่กิลนี่หนักเลย หรือระบบจะเข้าข้างกิล 3 พันธมิตรใหญ่ ? มากกว่าความเป็นกลาง กล่องสุ่มมันได้บัตรเซริวทุกครั้งมั้ย ? อย่างน้อยสัก ใน1-2เดือนให้มันออกสักทีหน่อยเหอะ นี่ผ่านมา3เดือนกว่าได้แล้วมั้ง ยังไม่ออกเลย

ถ้าไม่ใช่บัคระบบ จะเป็นการแฝงเส้นหรือการเข้าข้างของทีมงานรึเปล่า เรื่องนี้เขาสงสัยกันมากเลยนะ  woon_huh woon_huh

แต่ก็ต้องขอความเป็นกลางด้วย ทีสมาคมอื่นครองแล้วยังมีกล่อง แต่วุ้นเฟสครองถึงไม่มี อย่าบอกนะว่าบัคที่กิล หรือทีมงานจะตอแหล แถไปเรื่อยๆ ในเมื่อทีมงานก็บอกแล้วว่าไม่บัค อย่างน้อยมันก็ต้องออกสักทีแหละ ครองมาตั้งแต่ท้ายปีก่อน ยันเดือนนี้ยังไม่ออกเลย

แล้วอิพวกตอลงตอแหล ไม่ต้องมาแสดงเข้าข้างตัวเองหรอก เราก็ไม่หวังการชดเชยนะ แต่คือ 1เดือนมีอย่างน้อย 3 สัปดาห์ สัปดาห์หนึ่งวอ 2 ครั้ง ผ่านมา 3 เดือน ก็วอมาอย่างน้อยเกือบ 30 ครั้ง มันไม่ตกที่บ้านเดธสักครั้ง แต่บ้านอื่นกลับตกอย่างทั่วถึง

ลองพิจารณาดูนะ

นี่จะหาว่าทีมงานลอคให้ก่องเกิดแค่ 3 เมืองหรือคะ คือคุณไม่เข้าจัยคำว่าสุุ่มหรือคะว่ามันจะเกิดไหนก้อได้ มันไม่ได้เกิดแค่บ้านเรา มันเวียนไปเวียนมา พวกคุณคงคิดว่า ทำไมเกิดแต่บ้านพวกมัน ไม่เกิดบ้านเรามั่ง คือ เราครอง 2 หลัง พันอีก 1 หลัง เปน 3 หลัง มันย่อมมีโอกาศกว่าไหมที่ก่องจะเกิด แค่มันไม่เกิดบ้านเดธ และถ้าทีมงานลอคจิง จะลอคทำไม เพื่ออะรัย หาว่าคนนั้นคนนี้มีพวก ทีมงานเค้าเปนผุให้บริการเค้าจะทำแบบนั้นทำไมพวกคุณเปนผุใช้บริการ ไม่ได้รุ้จักเปนการส่วนตัว ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ทุกองค์กรมันต้องมีกฏของมันป่าวคะ ไม่ใช่อยากทำไรก้อทำ ผลที่ตามมามันไม่คุ้มหรอกนะที่จะมาทำเรื่องแค่นี้ มีสมองก้อหัดใช้คิดบ้างไม่ใช่คิดแต่เรื่องไร้สาระ ไม่ได้อย่างงั้นอย่างนี้ละมาโวย เหนเค้าได้เค้ามีอยากได้อยากมีเข้าจัย แต่มาทำแบบนี้คนอื่นเค้าเสียหายไหม วอนึงๆ ที่ออกตามบ้านไม่ใช่มันได้ทุกครั้ง ถ้ามันออกทุวอมันคงมีหลายตัวแล้ว ที่เราได้มาเพาะเรามีเพื่อน มีพันธมิตรที่ดีช่วยกันได้ แบ่งกันได้ ยุกันแบบครอบครัว ไม่ใช่พวกคุณที่พาลเค้าไปทั่ว โทษนั่นโทษนี่ แต่ไม่เคยโทษตัวเองเลย เลิกโทษคนอื่นได้ละ แจ้งว่าบัค ทีมงานก้อตรวจสอบแล้วว่าไม่บัค พอเค้าบอกไม่บัคก้อมาหาว่าทีมงานลอคก่องไว้ไม่ให้เกิด ความคิดนี้ไปเอามาจากไหนหรอคะ  เหอะๆ  woon_o_o woon_o_o

ปล .อาจจะยาวไปแต่ไม่ถึง 8บรรทัด