GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มอนในแมพฝึกสกิลจิต 14 โหดเว่อร์มากในสามโลก

อิอิ มาแอบขำ
หลายคนบอกให้ไปเป็นตี้ จะเอาคนจากไหนมาไปเป็นตี้
คนเก่าก็เลิกเล่น คนใหม่ก็ไม่มีมา เพราะเกมส์ขาดการโปรโมท
งานเกมส์ก็ไม่มีบูทเกมส์อสุรา
ต่อให้พัฒนาระบบอะไร ถ้าขาดการโปรโมท มันก็เปล่าประโยชน์

ปัญหาระดับชาติอีกอย่างคือ ออโต้ ไม่รู้คิดหนทางปรับใหม่หรือยัง
ทั้งออโต้หาของ ทั้งออโต้เวล 
พัฒนาระบบดวงจิต จุจิต14 แต่ไม่มีแมพจะเวล
ครั้นจะให้ไปแจ้งตลอดมันก็ไม่ใช่เรื่อง สวรรค์มาเดินดูได้ คนทรง พระมีทุกแมพ
จะให้ซื้อแต่ก็อปแมพทุกครั้งมันก็เกินไป

ต่อให้ไปลองจากที่ไหนมา พอเอาเข้าเซิร์ฟหลัก ก็ต้องมาดูความเป็นจริง
ความเป็นจริงมันเป็นแบบไหน ผู้เล่นเขาก็มีสิทธิ์เสนอแนะ ให้ทีมงานเขาพิจารณา
อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานของคนอื่น "เราทำแบบนี้ คนอื่นต้องทำได้ดิวะ"
เซิร์ฟหลักไม่ได้เสกของได้นะคะ
ไปเป็นตี้ ผมเห็นกิลคุณก็คนเยอะหนิครับ นี้พิมมาแบบโง่ๆเลยหรือยังไง เรื่องเวลถ้าจิตครบแล้วเวลในปราสาทไร้ตะวันเลยครับ
เรื่องบรรทัดฐานตัวเองในเมื่อผมทำได้คนอื่นทำไม่ได้ อันนี้น่าจะคิดแล้วหละครับ ว่ามีความพยายามเท่าเค้ารึเปล่า ถ้าไม่มีก็นั่งกากๆในเมืองไปเถอะนะ  woon_5555

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จ้า คนฉลาด กลัวแล้วค่ะ ยอมค่ะ เรื่องสกิลปาก
และไม่ขอเถียงค่ะ เพราะรู้ว่าเถียงกับคนแบบคุณด้วยเหตุผลก็ไม่ฟัง

จ้า คนฉลาด กลัวแล้วค่ะ ยอมค่ะ เรื่องสกิลปาก
และไม่ขอเถียงค่ะ เพราะรู้ว่าเถียงกับคนแบบคุณด้วยเหตุผลก็ไม่ฟัง
อ้าวผมก็บอกด้วยเหตุผลนะครับ

samunpai1

คนทรงใส่ลูกแก้วกากๆแค่อันเดียว ฆ่าม่อนในดันนี้ได้คีอนข้างชิวๆ อาชีพอื่นใส่ของครบระดับท๊อปเต็มสูบซีสามสิบหมดยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย คนทรงไม่โกงเลยจริงๆ สมดุลสุดๆ 55+ g#004

ZoDiC คนเดิม

คนทรงใส่ลูกแก้วกากๆแค่อันเดียว ฆ่าม่อนในดันนี้ได้คีอนข้างชิวๆ อาชีพอื่นใส่ของครบระดับท๊อปเต็มสูบซีสามสิบหมดยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย คนทรงไม่โกงเลยจริงๆ สมดุลสุดๆ 55+ g#004

ลองทำแบบผม สิ ครับ แล้ว ใช้สเต็ป อื่น แบบไม่ใช่ ที่ผมใช้ อะ มอนมันจะตายไหม ลอง หัดคิดหน่อย ครับ ที่มอนมันตาย เพราะมอน มันโง่

รู้ทั้งรู้ ว่าซิคิ ดินมันเลือดเยอะโจมตีแรง และยังสะท้อนพลังโจมตีได้ด้วย   
ถ้าเป็นคนที่ฉลาด เขาจะไม่ตีตัวนี้   แต่ถ้า มอน มันโง่ มันเลย ตีเอาๆ มันเลยตายเพราะมันสะท้อนดาเมจตัว เอง  แบบนี้ เขาเรียกว่า สเต็ป และ วิธีฆ่ามอนโหดๆ
ไม่ใช่ เอะอะ ก็สมดุลๆ เอะอะ ก็ โกง   

เอาเวลา มาบอกว่าอาชีพอื่นโกง ไปคิดหาวิธี ฆ่าคนที่เก่งกว่า จะไม่ดีกว่าหรอ ครับ เกมนี้มันให้ใช้สกิวฆ่ากัน ไม่ใช่ มานั่งพิมในบอร์ด แล้ว มันจะเก่ง นะครับ

ปล. แนะนำ นะ ให้เลิก เล่นเหอะ  g#037

ZoDiC คนเดิม

ผมไม่รู้ หรอกนะว่าเหตุผล ของพวกคุณ คือ อะไร
แต่เหตุผลของผม คือ เล่นเกม เพื่อเอาชนะ เกม
ผมแค่ผู้เล่น ครับ ไม่ใช่นักพัฒนาเกม หรือเกมมาสเตอร์
ผมจบแค่ ม.6  ความรู้แค่หางอึ่ง เล่นแค่อยากชนะเกมก็เท่านั้น

คนที่ อยากพัฒนาเกม แนะนำ ครับไปสมัคร ที่บริษัท เกมอินดี้ ซะครับ เขากำลังรับสมัคร อยู่
อย่ามาเสียเวลา ในบอร์ด เลยครับ เหตุผลของพวกคุณ ดีมาก จะเอามาบ่นในบอร์ดแบบนี้ มันไม่มีผลอะไรหรอก ครับ
สู้ไป เป็นจีเอ็มเอง แล้ว เอาสิ่งที่พวกคุณคิดได้ มาพัฒนาเกม จะดีกว่า จะได้ไม่เสียทิ้ง

เป็นกำลังใจให้ครับ
[/size][/color]

samunpai1

ช่วงนี้งานยุ่ง ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเกมส์จริงจังอะไร สมัยมัธยมก็เคยติดเกมส์งี้แหละ บางทีก็รู้สึกว่ามันไร้สาระที่จะเอาเวลามานั่งทุ่มเทกับเกมส์ออนไลน์ที่เล่น/ปก็ไม่มีวันจบสิ้น ไปเที่ยวดีกว่า  เข้ามาอ่านบอร์ดบ้างเป็นครั้งคราว g#019

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เข้าเรื่องดีกว่า สิ่งที่รู้สึกว่าควรจะปรับก็มีสถานที่ทางเข้าแมพค่ะ
อยากให้เปลี่ยนนั่งรถไฟไปได้ หรือพอกดเกิดก็เกิดที่หน้าเสาในป้อม
เพราะเวลาตายเกิดยากมาก มีโน้มรอ แอสรอพุ่งตลอด กดประกันนานมาก
กดเกิดก็กลับจุดเซฟ ซึ่งมันไกลมาก

แล้วที่สวรรค์คนเล่นไม่ได้เยอะเหมือนเมื่อก่อนค่ะ หาคนไปตี้ด้วยยากมาก
ทุกวันนี้ออนคนเดียว 3 จอ ตัวเวลดวงจิต 1 พระ 1 ตัวหน้าวาป 1
ไม่มีปัญญาซื้อลูกอมหรอก แค่ประกันก็เกินล่ะ

หรือปรับให้ วิซาร์ดเลิกหยุดโน้มตลอดเวลา ให้มันพักบ้างเถอะ ในเมื่อคนตายไปแล้ว

อีกประเด็นคือ ใครๆก็มองออกว่า
นอกจากให้จิต 14 มีอะไรทำต่อ ก็เพื่อขายยาเวล ขายประกัน
ต่อไปอาจจะขายยาเพิ่มดวงจิตด้วย
แต่ถ้าสถานที่ยากเกินไป ไม่ดึงดูดคน มันก็ร้างค่ะ

เรื่องต่อไป ทุกคนต้องมีวันเบื่อแน่นอนค่ะ ทีมงานก็ต้องหาอะไรมาเพิ่มใหม่
คงไม่มีใครอยากทำอะไรซ้ำๆทุกวัน

ส่วนประเด็นจบ เราจบม.3ค่ะ เรียนต่อก.ศ.น.
ระดับความรู้แน่นอนว่าไม่เท่าการศึกษาทั่วไป
ไม่จำเป็นต้องจบสูงหรอกค่ะ มันเป็นพื้นฐานของคน
ใจเขาใจเรา มองหลายๆมุม อย่ามองแค่ด้านของตัวเองด้านเดียว

มุมของเรามาเล่นเกมส์เพื่อหาเพื่อน หาตังค์ หาความสนุกค่ะ
ตีกับคนอื่นบ้าง แพ้ก็เกิดสู้ใหม่ ไม่ชอบด่ากับใคร
ยิ่งเราโตชีวิตก็มีอะไรต้องคิด ต้องทำอีกเยอะ

monarch172572

• Jr. Member
  • **
ก้นะ เกมส์แนวนี้มันเป็นเกมส์ที่ยิ่งผ่านไปนานก้ยิ่งพัฒนายากขึ้น แถมถ้าพลาดแล้วอาจจะยาวได้

เพราะเกมส์นี้จุดมุ่งหมายคือไปถึงจุดสูงสุด เวล99 จิต จุ สกิลระดับนู้นนี่ สีชุด บลาๆๆๆๆๆๆๆ มากมาย

แต่พอมันครับมันก้เบื่อก็เลิก ผู้พัฒนาจึงต้องหาจุดสูงสุดยากๆให้อีก แล้วยิ่งยากขึ้น มันก้ยิ่งห่างจากจุดเริ่มมากขึ้น

คล้ายๆว่า พอถึงทางตันก้เบื่อ ก้ต้องขยายทางไปเรื่อยๆ ส่วนคนที่อยู่ต้นทางต้องวิ่งตามเป็นระยะยาวอีก

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ผมเรียนยุ่แค่ชั้นม.1 เพราะฉะนั้น คงไม่เถียงคนที่เหตุผลดีกว่า

OrChidS

อีกสักพัก คงมีการปรับสเตัสและความแรงของสกิลมอนในปราการไร้ตะวันลง
และคงต้องปรับการได้รับดวงวิญญาณจากมอนลง

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
เข้าเรื่องดีกว่า สิ่งที่รู้สึกว่าควรจะปรับก็มีสถานที่ทางเข้าแมพค่ะ
อยากให้เปลี่ยนนั่งรถไฟไปได้ หรือพอกดเกิดก็เกิดที่หน้าเสาในป้อม
เพราะเวลาตายเกิดยากมาก มีโน้มรอ แอสรอพุ่งตลอด กดประกันนานมาก
กดเกิดก็กลับจุดเซฟ ซึ่งมันไกลมาก

แล้วที่สวรรค์คนเล่นไม่ได้เยอะเหมือนเมื่อก่อนค่ะ หาคนไปตี้ด้วยยากมาก
ทุกวันนี้ออนคนเดียว 3 จอ ตัวเวลดวงจิต 1 พระ 1 ตัวหน้าวาป 1
ไม่มีปัญญาซื้อลูกอมหรอก แค่ประกันก็เกินล่ะ

หรือปรับให้ วิซาร์ดเลิกหยุดโน้มตลอดเวลา ให้มันพักบ้างเถอะ ในเมื่อคนตายไปแล้ว

อีกประเด็นคือ ใครๆก็มองออกว่า
นอกจากให้จิต 14 มีอะไรทำต่อ ก็เพื่อขายยาเวล ขายประกัน
ต่อไปอาจจะขายยาเพิ่มดวงจิตด้วย
แต่ถ้าสถานที่ยากเกินไป ไม่ดึงดูดคน มันก็ร้างค่ะ

[/color]

อันนี้เห็นด้วยค่ะ ควรแก้ไข

เพราะจะให้เป็นตี้ก็ไมไ่ด้หรอก   คนเรามันว่างไม่เหมือนกัน  ใช่ว่าเวลาเราจะตีมอน แล้วมีตี้ตลอดเวลา
ส่วนว่าทำไมไม่พลิกแพลงเล่น บางทีของเอื้ออำนวยของแต่ละคนไม่เท่ากัน บิลล่าไม่เท่า โซลไม่เท่า ความสามารถในการออนจำนวนจอไม่เท่า
เหมือนที่หลายคนบอกว่าผมก็ทำได้หนิ พวกคุณก็น่าจะทำได้  มันคือการคิดแทนคนอื่นไปหรือเปล่า
บอกแต่แรกละว่าส่วนตัวก็ตีมอนตายได้คนเดียว  แต่ก็ใช้เวลานานในบางตัวและง่ายในบางตัว และเสียของเยอะมากกว่าจะได้แต่ละตัว
บางสิ่งที่มันยังมากเกินไปก็น่าจะมีการปรับปรุง ก็ตามนั้น  ใช่ว่าจะให้ก้มหน้าก้มตายอมรับในสิ่งที่ทำมาให้ทั้งหมด
มันก็มีหมดแหละ  คนเก่ง คนไม่เก่ง คนเทพ คนกาก 

ปล. เรียนสูงอยู่   (ว่าแต่ประเด็นเรื่องเรียนมาเกี่ยวอะไรในกระทู้้นี้ - -)

monarch172572

• **
มันไม่เกี่ยวครับ การเรียนอ่ะ แต่มันแถแต่ยาก

ปล.หรือจะเกี่ยวตรงที่ศึกษาเกี่ยวกับเกมส์

0mospynice0

• **
เอาออกไปเหอะ ยังกับให้เวลกับบอส
มันไม่ค่อยแนว ทำไปเรื่อย มั่ว
ยิ่งเพิ่มช่องว่างความต่างชั้นกันเข้าไปอีก
มันก็สนองตันหาแค่คนไม่กี่คนที่พอจะทำได้
เหมือนบอสเวิล มันก็ให้ของแจกแต่คนที่ทำดาเมทได้ที่1
มันก็ได้แค่ตัวเดิมๆ แล้วที่2 3  4 >> ไม่ได้ไรดีไม่ดีเขาอาจจะทำดาเมท
แพ้ไปนิดหน่อยก็ได้  เลิกบ้าพลังสักพักเถอะน่า เชื่อเหอะ
คนเก่าๆเขาอิ่มตัวแล้วคุนเอาใจไปดูแลคนชั้นล่างกับชั้นกลางเหอะ
พวกหัวแถวมันรอได้
ผมคิดว่าตอนแรกมันมีพวกหัวแถวนี่แหละโพสว่า เล่นมานานแล้ว อิ่มตัวแล้ว เบื่อแล้ว ก็เลยเลิก  g#017

ผมก็คนนึงนะครับ ที่เคยโพสทำนองนั้น ก็มันไม่มีอะไรทำจริงๆนี่นา

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=39425.msg534661#msg534661

แต่ผมก็ไม่ได้โวยวายมั่วๆนะครับ  ก็ให้หลักการ ให้เหตุผล

แต่ผมก็ไม่ได้บอกไปนะว่าต้องการระบบไหนมาเพื่อให้มีอะไรทำ  ก็ไม่ได้คิดว่าจะออกมารูปแบบนี้

แต่ไอระบบดันเวลแบบนี้มันก็ไม่เลวอยู่ครับ แต่ข้อเสียก็ยังมี เช่น มอนกับคน บางอาชีพไม่สมดุลย์กัน (ถ้าสู้แบบตรงๆ)

แต่ผมก็ยังเห็นว่าบางท่าน อย่างในเซิฟ PK มีเทรท่านนึง เห็นพอดี เขาเอาพระมาบัฟ มากาย แล้วลงวาปไปตีมอน  กายหมดก็ออกวาปมา

เวลไปแบบนี้คนเดียวไปเรื่อยๆ เขาก็เก็บจิตได้เยอะละครับ  มันอยู่ที่การหาทางออกครับ

แต่ผมว่าจุดมุ่งหมายของจีเอ็มจริงๆ อยากให้ลงดันนั้นเป็นตี้มากกว่าครับ ดูจากการที่ห้ามวาปมาถึงสองแมพ การจะเอาพระกากๆมาชุบคงทำได้ยาก

---

ส่วนตัวผมชอบนะครับ ดันนี้ เพราะ solo ได้ เนื่องมาจากของเยอะ และอาชีพค่อนข้างดี   ผมชอบเพราะมันคล้ายๆระบบ Paragon ของ Diablo 3

แต่อย่างที่ท่านบอกแหละบางอาชีพมันไปคนเดียวไม่ได้ต่อให้ของเต็ม  ก็ต้องพลิกแพลงเอาครับ ถ้าไปคนเดียวไม่ได้ก็ไปเป็นตี้

ใจคอท่านจะเวลคนเดียวเลยหรอ ไม่ลองไปตี้กับผู้เล่นต่างสมาคมดูบ้างล่ะ  เกม MMORPG สังคม สำคัญนะครับ ถ้าจะยืนอยู่บนจุดสูงสุด

เพราะท่านไม่ใช่ Kirito
ง้อวววววววววววววววววววววววววววววว g#016

0mospynice0

• **
ลองมาคร่าวๆ ผมเล่นวิแหวนวอยสู้มอนได้ทุกตัวครับ ลงคนเดียวสบายเก็บไว้วันละ 5000 ดวง +
อั๊ยยยยย๊าาาา g#016