GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มอนในแมพฝึกสกิลจิต 14 โหดเว่อร์มากในสามโลก

เรียว

• Jr. Member
  • **
มีเทรที่ผมรู้จัก 

sv PK มีการตีกันในปราสาท

-อยู่กิลเล็ก
-ไม่มีปาตี้
-ไม่มีแหวนบอส

เอาพระมาบัฟ กายลงไปตีเรื่อยๆ  ตีคนเดียวได้ทีละ 16ดวง

ตอนนี้ สะสมดวงวิญญานจนได้สกิลเทรถึงระดับที่ 2 แล้วครับ (แต่สกิลเทรบัคยังเรียนไม่ได้)

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ "ความพยายาม" และ "ปัญญา" ส่วนบุคคลครับ
ถูกกกก  g#005

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้
อิอิ มาแอบขำ
หลายคนบอกให้ไปเป็นตี้ จะเอาคนจากไหนมาไปเป็นตี้
คนเก่าก็เลิกเล่น คนใหม่ก็ไม่มีมา เพราะเกมส์ขาดการโปรโมท
งานเกมส์ก็ไม่มีบูทเกมส์อสุรา
ต่อให้พัฒนาระบบอะไร ถ้าขาดการโปรโมท มันก็เปล่าประโยชน์

ปัญหาระดับชาติอีกอย่างคือ ออโต้ ไม่รู้คิดหนทางปรับใหม่หรือยัง
ทั้งออโต้หาของ ทั้งออโต้เวล 
พัฒนาระบบดวงจิต จุจิต14 แต่ไม่มีแมพจะเวล
ครั้นจะให้ไปแจ้งตลอดมันก็ไม่ใช่เรื่อง สวรรค์มาเดินดูได้ คนทรง พระมีทุกแมพ
จะให้ซื้อแต่ก็อปแมพทุกครั้งมันก็เกินไป

ต่อให้ไปลองจากที่ไหนมา พอเอาเข้าเซิร์ฟหลัก ก็ต้องมาดูความเป็นจริง
ความเป็นจริงมันเป็นแบบไหน ผู้เล่นเขาก็มีสิทธิ์เสนอแนะ ให้ทีมงานเขาพิจารณา
อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานของคนอื่น "เราทำแบบนี้ คนอื่นต้องทำได้ดิวะ"
เซิร์ฟหลักไม่ได้เสกของได้นะคะ
เห็นด้วยนะครับ 
เซิฟนรก(ทดสอบ)
ไช่ของหาง่าย ตีบอสตัวเดียวแรร์ได้มาเพียบ อัตราดอปเซิฟ 50k%
แผ่นวิญตกง่าย จุของแรร์ง่าย  เบิกเอาของก้ได้
ของดีๆ มันก็ลงดันในปราสาทจิต14ได้สบายอยู่แล้ว
พอลองมาเซิฟหลัก หล่ะ ถามหน่อย คนจิต14มัน มีแหวนว้อยกันหมดเหรอครับ
คนบางคนจิต14ของพอตีบอสได้ นี่ไปเจอดันนี้ แค่เดินผ่านก็ตายแล้วครับ
วิในดันตายแล้ว ยังลงสกิลหมู่อยู่เลย จะเกิดก็ไปจุดเซฟต้องเดินมาอีก
กดประกันไม่ได้ โดนสกิลหมู่วิอยู่ แอสรอตี
แล้วพระอีก มีทั้งสาน สรร กาย มีทุกสกิล  ถึงตอนนี้ จะกายลงไปตีได้
แต่ถ้าเอาชาปลงมาอีกหล่ะ  กายก็ทำไรไม่ได้

ส่วนอีกอย่างแมพโขน เจอแต่คนทรงออโต้ทั้งวันทั้งคืน
ไม่มีแมพเวล  แล้วถ้ามากดแมพก๊อปไช่ว่าจะถูกๆ
แจ้งไปแล้ว ได้คำตอบกลับมาแค่  "รับทราบครับ"
เกมก็ไม่โปรโมทคนเก่าเลิกเล่น คนใหม่ก็ไม่มี
รอวันปิดเซิฟได้เลยแบบนี้

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ถ้ามันง่ายไป ก็จะมาบ่นกัน อีก ว่ามันง่ายเกินไป แปปเดียวก็ทำได้แล้ว เทพกันทั้งเกม เบื่อ ไม่มีอะไรใหม่ๆ มาบ้างหรอ อิ่มตัวแล้ว

พอมันทำยาก ก็ถามหาความง่าย

ถาม หน่อย ถ้าเกมมันง่ายทุกอย่าง แค่คลิ๊ก 1 ครั้ง ก็ เวล 99 จิต 14 ของ + เทพทั้งตัว มีเงิน 1000 ล้านบิลล่า เงินโซลเด้ง 1000 ล้าน  ประมาณนี้  แล้ว จะทำเกมมาให้เล่นทำเพื่อ?

ขึ้นชื่อว่า เกม มันก็ต้องมีด่านยากๆขึ้นไป  มีที่ไหน เกม ยิ่งเล่น ยิ่งง่ายๆ ง่ายจนไม่ต้องทำอะไร แค่คลิ๊ก 1 ครั้ง ก็เทพได้

...สักวันก็ต้องเลิกไป...

• Newbie
  • *
  • "ความแตกต่างทำให้โลกนี้มีสีสัน"
 woon_555 ถ้ามันมาครบทุกอาชีพ แล้วเจออาชีพที่มันสลายบัพได้ กายลงไปก็คงนอนล่ะมั้ง  woon_555
"ต่อให้รู้ว่าโลกทั้งโลกจะแตกสลา­ย  แต่รักฉันยังไม่ตายยังอยู่ตรงที่เดิม"
"อยากให้เธอรู้ว่ารักของฉันมันเป็นของเธอ  ถึงแม้ว่ารู้ ว่าวันพรุ่­งนี้เธอห่างไกล"
" แต่ใจยังเป็นของเธอ"

monarch172572

• **

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
นักพัฒนาเขาต้องคิดการณ์ให้คนไปใช้บริการเขาเยอะๆค่ะ
ไม่ได้คิดแบบเด็กขายของ ว่า "ถ้าไม่มีความพยายาม ก็ไม่ต้องมาใช้บริการ"
ใครๆก็คงอยากให้เกมส์พัฒนา ไม่ใช่แค่"สร้าง"
สร้างขึ้นมาเฉยๆ แต่ไม่มีการติดตามผลลัพท์
ผลก็เหมือน "ปราสาทรัตติกาล" "เหมืองทองคำขาว" "กิจกรรมที่ต้องเข้าผ่านเจ้าหน้าที่กิจกรรม"
ซึ่งร้างค่ะ กลายเป็นเปลืองพื้นที่ที่ทำให้เกมส์แลคขึ้นซะมากกว่า

เกมส์น่ะ มันมาแนวนี้อยู่พักใหญ่แล้วค่ะ ยิ่งเล่นยิ่งง่าย ไม่ต้องมีความพยายาม
เควสเปลี่ยนอาชีพไม่ต้องทำ จุติไม่ต้องทำเควสก็ได้
เซิร์ฟคูณ จนคนรอแต่ให้เซิร์ฟคูณ
ถ้าจะเปลี่ยนสไตล์ตอนนี้ ต้องร้องเพลงของสงกรานต์แล้วล่ะค่ะ "คงไม่ทัน"

เราไม่ค่อยออกมาเรียกร้องหรือโชว์ภูมิที่ไม่ค่อยจะมีบ่อยนักหรอกค่ะ
เพราะเราชอบคิดเยอะ คิดก่อนจะพิมพ์
คิดในมุมของทีมงาน ผู้เล่น คิดถึงหลักความเป็นจริง ไม่ได้คิดส่งเดชแล้วพิมพ์ออกมา

ขอโทษนะคะเราไม่ค่อยฉลาด เวลาเราคิด เราเลยชอบคิดถึงส่วนรวม ไม่ใช่แค่เห็นแก่ตัว
ถ้าแค่ส่วนตัว เราเอาตัวรอดได้สบาย

Sima-Yi

เราเอาวีดีโอ โหดใน 3 โลกมาให้ดู อะ อิอิ

ถือว่าใช้ได้เลย ใช้ชิกิให้เป็นประโยช

Directorr

เราเอาวีดีโอ โหดใน 3 โลกมาให้ดู อะ อิอิ

ถือว่าใช้ได้เลย ใช้ชิกิให้เป็นประโยช

ใช้ได้เลยครับ มีของเท่าไหน ก็ใช้สเตปเท่าที่มี พยายามไปเรื่อยๆ ครับ

ของไม่โหดไม่พวก top เซิฟ แต่ทุกคนก็มีหนทางเวลในแบบของตัวเองครับ

เพราะมนุษย์เกิดมาเพื่อแก้ปัญหา

g#031 g#031 g#031
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้
ถ้ามันง่ายไป ก็จะมาบ่นกัน อีก ว่ามันง่ายเกินไป แปปเดียวก็ทำได้แล้ว เทพกันทั้งเกม เบื่อ ไม่มีอะไรใหม่ๆ มาบ้างหรอ อิ่มตัวแล้ว

ถาม หน่อย ถ้าเกมมันง่ายทุกอย่าง แค่คลิ๊ก 1 ครั้ง ก็ เวล 99 จิต 14 ของ + เทพทั้งตัว มีเงิน 1000 ล้านบิลล่า เงินโซลเด้ง 1000 ล้าน  ประมาณนี้  แล้ว จะทำเกมมาให้เล่นทำเพื่อ?

ขึ้นชื่อว่า เกม มันก็ต้องมีด่านยากๆขึ้นไป  มีที่ไหน เกม ยิ่งเล่น ยิ่งง่ายๆ ง่ายจนไม่ต้องทำอะไร แค่คลิ๊ก 1 ครั้ง ก็เทพได้
ไม่ไช่ไห้ปรับ ไห้ง่าย แค่อยากไห้ปรับไห้   พอดี

ไม่ไช่ไห้ปรับ ไห้ง่าย แค่อยากไห้ปรับไห้   พอดี

คำว่า พอดี ของท่าน มันคือแบบไหนหรอ  สำหรับผมไม่จำเป็นต้อง พอดี ครับ ผม ดีพอ  ก็พอแล้ว

ใช้ได้เลยครับ มีของเท่าไหน ก็ใช้สเตปเท่าที่มี พยายามไปเรื่อยๆ ครับ

ของไม่โหดไม่พวก top เซิฟ แต่ทุกคนก็มีหนทางเวลในแบบของตัวเองครับ

เพราะมนุษย์เกิดมาเพื่อแก้ปัญหา

g#031 g#031 g#031

ขอบคุณครับ ที่จริง ผม ลองดูทุกอาชีพ แล้วนะครับ ไม่ว่าจะ เป็น จ้าว ขุน พยากรณ์ ผู้สื่อ  สายเผ่าอสุรา นี่มันลงไปเก็บคนเดียว ได้ทุกตัวเลย
เผ่ามนุษย์ ก็เช่นกัน  มันก็เหมือนกับเราไปฆ่าคน ที่ จุ6 ซี10  คนหนึ่ง ที่โง่ไม่ยอมวิ่งหนี ก็เท่านั้น   ทั้งๆที่พรางได้ แต่ก็ไม่วิ่งหนีเข้าวาป
มันเหมือนเราได้ฆ่าคน จริงๆ

สำหรับคนที่โลกสวย ไม่กล้าฆ่าคนอื่น  พอมาเจอ แบบนี้เข้าก็เป็นธรรมดา ครับ ย่อมคิดว่า มันโหดเว่อเกินไป ดีไม่ดี วุ้น ยังโหดสำหรับคนพวกนี้ด้วยซ้ำ  ครับ
เห็นชอบมาบ่นจัง ว่า แม่น 1000 ยิงวุ้น วืด #038 #038

สำหรับผม แล้ว มอน บอส มันจะเก่งแค่ไหน สุดท้ายมันก็ต้องมีจุดอ่อน ที่เราสามารถสร้างจุดแข็ง มาต่อกร ได้อยู่วันยังค่ำ ครับ
ที่จริง ผมอยากให้มอนเตอร์ทุกตัวในเกมส์ เป็นแบบนี้ นะ เพิ่ม EXP ให้ได้เยอะๆ  แต่เพิ่มความโหด ความฉลาดให้มอนเตอร์ เอาให้ มัน ออโต้ไม่ได้ เลย รับรอง ปัญหาออโต้ หายไปเลย ละ

แค่คิดเล่นๆ นะ ถ้าเอาจริงๆ ก็ดี #038 #038

Directorr

คือผมว่าในส่วนนี้ ทีมงานเขาทำใน concept  End Game Content

สำหรับคนที่ ไม่รู้จะทำอะไรแล้ว ตันหมดแล้ว

ใครที่ตัวละครยังไม่ตันก็ไปพัฒนาตัวเองมาก่อน มันไม่ใช่ระบบเชิงบังคับเหมือนกันดึงจิตให้ 14

ในเมื่อเป็นระบบที่ออกแบบให้คนที่ตันแล้วมีอะไรทำ

ถ้ามันง่ายเกินไป มันไม่ท้าทายพวกเขา  อีกไม่นานพวกเขาก็จะตันอีก

ก็จะเข้าสู่รูปแบบเดิมๆที่ ไม่มีไรทำ นั่งออนกำไลขายเอม

ปล. การไปเป็นตี้สนุกมากๆเลยนะครับ

มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

คนในตี้นี้ ไม่ได้มีแหวนบอสทุกคน   เอาจริงๆก็มีแค่ 2คนจาก 16

ของก็ไม่ได้ +16 ฟิวเขียวกันทุกคน   แต่ละคนจะบอกว่าของเดิมๆก็ไม่ผิดนักหรอก

เน้นความสามัคคีภายในทีมมากกว่า  ลงไปแบบสนุกๆ โดนตอนฆ่าตายก็ขำๆเฮฮา กันไป ผมชอบนะ

ถ้าเราลงคนเดียวไม่ไหว เราก็เอาหลายๆคนไปรุมมัน เพราะมนุษย์เป็นสัตว์สังคม

ถ้ามีคนคบล่ะนะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

คือผมว่าในส่วนนี้ ทีมงานเขาทำใน concept  End Game Content

สำหรับคนที่ ไม่รู้จะทำอะไรแล้ว ตันหมดแล้ว

ใครที่ตัวละครยังไม่ตันก็ไปพัฒนาตัวเองมาก่อน มันไม่ใช่ระบบเชิงบังคับเหมือนกันดึงจิตให้ 14

ในเมื่อเป็นระบบที่ออกแบบให้คนที่ตันแล้วมีอะไรทำ

ถ้ามันง่ายเกินไป มันไม่ท้าทายพวกเขา  อีกไม่นานพวกเขาก็จะตันอีก

ก็จะเข้าสู่รูปแบบเดิมๆที่ ไม่มีไรทำ นั่งออนกำไลขายเอม

ปล. การไปเป็นตี้สนุกมากๆเลยนะครับ

มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

คนในตี้นี้ ไม่ได้มีแหวนบอสทุกคน   เอาจริงๆก็มีแค่ 2คนจาก 16

ของก็ไม่ได้ +16 ฟิวเขียวกันทุกคน   แต่ละคนจะบอกว่าของเดิมๆก็ไม่ผิดนักหรอก

เน้นความสามัคคีภายในทีมมากกว่า  ลงไปแบบสนุกๆ โดนตอนฆ่าตายก็ขำๆเฮฮา กันไป ผมชอบนะ

ถ้าเราลงคนเดียวไม่ไหว เราก็เอาหลายๆคนไปรุมมัน เพราะมนุษย์เป็นสัตว์สังคม

คนกาก อย่าง ผม ตัวเซริฟ พีเค ยังไม่จุ เลย อยากมีเพื่อนๆ แบบนี้ มั่ง จัง ขอเข้ากิลด้วย จิ ครับ ป๋ม (ขอกันด้านๆ เลย)

เรียว

• **

วิเคราะห์ได้ตรงเป้ะเลย สุดยอดมากพี่  g#005