GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พระ สายทวนทำไห้เกมไม่สมดุล

โพลล์

พระไม่สมดุล ทวนแรงไป

เห็นด้วย
16 (27.6%)
ไม่เห็นด้วย
42 (72.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 58

ปิดการโหวต: ตุลาคม 11, 2014, 01:16:07

OIshIE

• Jr. Member
  • **
เราทวนได้แค่นี้เองอะ

クローム 髑髏     แบบนี้แหละคับที่ผมบอกว่าไม่สมดุล มานแรงเกินไป น่าจะปรับความแรงใหม่
ไม่ถามถึงของเลยหรอครับ ว่าในตัวกี่เอ็ม ถ้าให้ผมคำนวนก้ 10000m + ครับ

แค่แหวนที่ เค้า่ใส่ ตีราคาเงินนอก ก็ เกือบ 50000 บาท แล้ว หรืออาจจะ มากกว่านั้น อยากไป คิดว่า เค้าโกง สิ ถ้าจะว่า โกง นายต้องบอกว่า คนที่เติมๆเยอะๆ โกง แบบนี้จะดีกว่ามั้ง (ประชด) g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
ทวน 300k  ถ้าถอดแหวนไฟ ก็ 150k นี่แค่คิดนะ

Directorr

• Full Member
แหวนไฟที่ไหนล่ะครับนั่นแหวนวอยด์

ใจเย็นๆนะครับ

ลองไปปั้นพระเล่นดูก็ได้ถ้ามันโหดเวอร์

เห็นทวนแรงแบบนั้น เจอกันหลังเวทย์ 100+ ก็ได้แต่ยืนขำแล้วครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
พระ ผมแพ้ชิกิ คนทรงครับบอกเลย

ไปร้องให้ปรับด้วยสิ

ความจริงผมก็แพ้ทุกอาชีพหลแหละ แหะๆ
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

OIshIE

• **
คนทรงคือการผสมผสานระหว่าง วิ วอ พระ อย่างลงตัว ได้เสาเวทแรงๆจากวิมา    ได้อัญเชิญจากวอมา ได้ฟู/กาย จากพระมา   g#002  g#002  g#002 แล้วชาปผมละ พอๆออกทะเลละ

Monozite

• **
คนทรงคือการผสมผสานระหว่าง วิ วอ พระ อย่างลงตัว ได้เสาเวทแรงๆจากวิมา    ได้อัญเชิญจากวอมา ได้ฟู/กาย จากพระมา   g#002  g#002  g#002 แล้วชาปผมละ พอๆออกทะเลละ
ชาปเรา ก้อมีการ ผสมผสานระหว่าง คาเดท กับ เรนเจอร์ อย่างลงตัว g#002 g#002 g#002

OIshIE

• **
ชาปเรา ก้อมีการ ผสมผสานระหว่าง คาเดท กับ เรนเจอร์ อย่างลงตัว g#002 g#002 g#002
ลงตัวเกินไป จนแทบจะลงหลุมละตอนนี้

Directorr

ลงตัวเกินไป จนแทบจะลงหลุมละตอนนี้

เอาจริงๆผมว่าเรนยังโหดกว่าชาปเลยนะ

เวลาผมจิตชาป ผมเวลเรนจน99 เพราะมันใส่สองหัวได้

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
สำหรับพระสายทวนแรง ผมว่า... สมเหตุสมผลนะ :v

เพราะเท่าที่ผมรู้จักคนเล่นมา เขาจะต้องลงทุนด้วยเงินค่อนข้างหนา ทั้งในเกมนอกเกม และก็บางคนต้องไม่ลงสนับสนุนด้วย ถถถถ   woon_555

woon_555  แนะนำถ้าปรับต้องปรับอาชีพนึงที่คุณก็รู้ ว่าของน้อยก็โหดเว่อร์ได้ค่ะ คิดเหมือนฉันใช่ไหม B1 ?

Directorr

ในมุมมองของคนเล่นพระ

อาชีพที่กลัว หรือเบื่อที่จะสู้ด้วยมากที่สุดคือ วิครับ (อีกแล้ว)

พระเบื่อกรงมาก  เพราะมันทวนไม่โดนกรง แถมลดกันเวทย์เยอะ

ด้วยความที่วิกันเวทย์สูงอยู่แล้วด้วย มันแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่จะฆ่าวิได้ก่อนมันกรงเสร็จ

แถมหลายๆทีกรงไม่ร่ายอีก ยอมจำนนไปครับ

อีกอาชีพนึงที่เบื่อพอๆกันก็คือ แอส

คือแอสเนี่ย ถ้ามันพรางด้วยแรร์95 มาเปิดนี่ก็ร่วงได้เลยครับ

ถ้าเราไม่รู้ล่วงหน้าแล้วทวนรอไว้ก่อนล่ะนะ

ส่วนการ PK นอกเมือง ที่เซ็งที่สุดก็คือแสงคุ้มกาย  เพิ่มกันเวทย์ 0+50

ในจุดนี้ พระวิ งิดหมดแหละครับเจอไอสกิลหอกนี่รัวๆ สกิลเวทย์ของคุณก็เก็บไว้ทำกับข้าวเถอะ

supra

• **

อาชีพที่กลัว หรือเบื่อที่จะสู้ด้วยมากที่สุดคือ วิครับ (อีกแล้ว)

พระเบื่อกรงมาก  เพราะมันทวนไม่โดนกรง แถมลดกันเวทย์เยอะ

ด้วยความที่วิกันเวทย์สูงอยู่แล้วด้วย มันแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่จะฆ่าวิได้ก่อนมันกรงเสร็จ

แถมหลายๆทีกรงไม่ร่ายอีก ยอมจำนนไปครับ

อีกอาชีพนึงที่เบื่อพอๆกันก็คือ แอส

คือแอสเนี่ย ถ้ามันพรางด้วยแรร์95 มาเปิดนี่ก็ร่วงได้เลยครับ

ถ้าเราไม่รู้ล่วงหน้าแล้วทวนรอไว้ก่อนล่ะนะ

ส่วนการ PK นอกเมือง ที่เซ็งที่สุดก็คือแสงคุ้มกาย  เพิ่มกันเวทย์ 0+50

ในจุดนี้ พระวิ งิดหมดแหละครับเจอไอสกิลหอกนี่รัวๆ สกิลเวทย์ของคุณก็เก็บไว้ทำกับข้าวเถอะ

ขอเสริม ครับ พระที่ทวนแรง จะต้องสละ สกิว อ้อมกอด และ บัพบท และ บัพทั้ง 3 ของแคสเตอร์ เพราะถ้าไปเรียนเอาบัพทั้ง 3 จะต้องเรียน ศรัทธา ที่ทำให้ลดพลังโจมตีเวทมืด ทำให้ทวนเบาลง ถามว่า เบามากไหม ตอบได้เลยว่า วิ ผม กันเวทหลัง54 พระที่ สายซัพเรียนศรัทธา ทวน 10 กดอาหารเต็มที่ +ผอบ ทวน ผมยังเก้งเลย ยิ่งลงแบท กดผอบไม่ได้อีก ไม่ต้องคิดว่า จะ เบาแค่ไหน

ส่วนพระที่ ไม่เรียนเอาศรัทธา และอ้อม ลงแบท เจอซาป สกัดความเร็ว+กำปนาท ถ้าไม่โดนวืด ก็ เดินเป็นเต่าให้ซาปยิง  เจอแอสเทร ไม่มีบัพ มองไม่เห็น โดน เทรเล็งขา+อัสนีบาต หรือแอส พรางมาตบ ดับ    เจอ วิ วอ  วอสาปใบ้ ก็กดอะไรไม่ได้ วิ กรงเพลิง หรือ ธรณีพิโรธ ก็ กันเวทหายไปแระไหนจะ พลังเยือกแข็งวิ่งไม่ออกอีก  เจอเซน กระบี่ ก็มีโอกาศชนะแต่ ปืน โดน ซุ่มประณีต ดับอีก เผ่านี่ไม่ต้องไปพูกถึง แพ้เกือบทุกอาชีพ  สรุป พระไม่ลงทุนซื้อยา ผีบอกกับ ยาครอบ ชนะอาชีพอื่นยาก   ยาผีบอกเซรฟพีเค ราคาขวดละ 20-30 เค ยาครอบ ขวดละ 40 เค  ลงแบทได้ตั๋ว ถ้าชนะได้ 3 แพ้ได้ 2 คิดว่าคุ้มไหมละกับยาที่เสียไป

สรุปใจความสั้นๆ พระเล่นยาก เทพได้ด้วยตัง

R.eawten

• **

ขอเสริม ครับ พระที่ทวนแรง จะต้องสละ สกิว อ้อมกอด และ บัพบท และ บัพทั้ง 3 ของแคสเตอร์ เพราะถ้าไปเรียนเอาบัพทั้ง 3 จะต้องเรียน ศรัทธา ที่ทำให้ลดพลังโจมตีเวทมืด ทำให้ทวนเบาลง ถามว่า เบามากไหม ตอบได้เลยว่า วิ ผม กันเวทหลัง54 พระที่ สายซัพเรียนศรัทธา ทวน 10 กดอาหารเต็มที่ +ผอบ ทวน ผมยังเก้งเลย ยิ่งลงแบท กดผอบไม่ได้อีก ไม่ต้องคิดว่า จะ เบาแค่ไหน

ส่วนพระที่ ไม่เรียนเอาศรัทธา และอ้อม ลงแบท เจอซาป สกัดความเร็ว+กำปนาท ถ้าไม่โดนวืด ก็ เดินเป็นเต่าให้ซาปยิง  เจอแอสเทร ไม่มีบัพ มองไม่เห็น โดน เทรเล็งขา+อัสนีบาต หรือแอส พรางมาตบ ดับ    เจอ วิ วอ  วอสาปใบ้ ก็กดอะไรไม่ได้ วิ กรงเพลิง หรือ ธรณีพิโรธ ก็ กันเวทหายไปแระไหนจะ พลังเยือกแข็งวิ่งไม่ออกอีก  เจอเซน กระบี่ ก็มีโอกาศชนะแต่ ปืน โดน ซุ่มประณีต ดับอีก เผ่านี่ไม่ต้องไปพูกถึง แพ้เกือบทุกอาชีพ  สรุป พระไม่ลงทุนซื้อยา ผีบอกกับ ยาครอบ ชนะอาชีพอื่นยาก   ยาผีบอกเซรฟพีเค ราคาขวดละ 20-30 เค ยาครอบ ขวดละ 40 เค  ลงแบทได้ตั๋ว ถ้าชนะได้ 3 แพ้ได้ 2 คิดว่าคุ้มไหมละกับยาที่เสียไป

สรุปใจความสั้นๆ พระเล่นยาก เทพได้ด้วยตัง

ชนะได้ตั๋4ใบไม่ใช่อ่อครับ

supra

• **
ลืมเสริมสายไฟเตอร์

เจอเบอ แรร์ 85 ลดพลังโจมตีเวท 90% ระเบิดอีก ลดไว สับๆ พระดับ
เบลด พุ่ง + มังกร
พาลา ทวนไปเก้งๆ เจอโล่กระแทกติดมึน(ทำให้หลบเหลือ 0 ) แล้วกางเขน + โดด

supra

• **
ชนะได้ตั๋4ใบไม่ใช่อ่อครับ

มันจะเพิ่ม ทุกกี่ครั้งนี่แหละ ครับไม่ได้ลง นาน   แต่ก็ไม่คุ้มกับค่ายาอยู่ดี

poom0024

• **

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
วิกรงแล้ว ก็ใช้มิติ 2 มิติได้อะ
วอ สาปไม่ติด กดยาครอบ
เบลดจัดได้ กดรัศมีราชันย์ ผ่าสามภพ ล่วง
ชาปจิตศร ได้อยู่ แอส พอได้ กดไร้สิ้นสุด
เทร ยิงไป พระกดฟู อย่างเดียว ทวนยังทำงานตลอด
พาลา ทลายสวรรค์แล้วโดด นอน
เบอนี่ ยากกก  woon_bye