GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รับความคิดเห็นเรื่องธง อมตะ 8 นาทีครับ

บุคคลทั่วไป · 70 · 13919

ไม่ชอบตรงที่ว่า อมตะ8นาที เกินไปไหม เอาอุโมงออกก็เเล้ว  เเล้วที่สำคัญ  เนี่ย งง ตรงเนี่ย  ป้อมพังเเล้ว เเต่ เจือกสร้างได้อีก เพื่ออะไรไม่ทราบ  ยกตัวอย่างกับการวอครั้งล่าสุด  ฝ่ายบุกตีประตู8 พังเรียบร้อย ป้อมพังหมด สักพักเพื่อนในกิลบอกว่า จุด8 ป้อมมีอีกเเล้ว อยากจะถามว่า จีเอ็ม กลัวฝ่านกันบ้านไม่เเตกหรอค่ะ หรือยังไง ช่วยอะธิบายที เหลืออดมานานเเล้ว พูดไปทางจีเอ็มนิคกี้ก็เท่านั้น เหมือนสีซอให้ควายฟัง พูดไปซิปไปคุยเจือกเงียบ  มาวอเองเล่นเองม่ะ  มาเป็นผู้บริโภคเกมส์นี้เเทน ส่วนเกมส์นี้จะบริหารเองเลย ดีม่ะ  woon_angry woon_angry

1. ฝ่ายกัน เค้ากัน1 สมาคม แต่สมาคมที่ตีเค้า นับไม่ถ้วนนะครับ ดังนั้นท่านคิดว่าใครลำบากกว่ากันครับ
2. หากทรัพยากรเค้าพอก็สามารถสร้างไอเทมที่พังไปแล้วทดแทนได้ ซิครับ มันไม่ถูกต้องตามหลักยังไงอ่ะ
3. และการปรับเปลี่ยนนั้น ทางทีมงานไม่ได้ปรับเปลี่ยนระบบเพื่อใครคนใด หรือกลุ่มใด ครับ ทางทีมงานต้องมองปัญหาในภาพรวม และคิดหาทางแก้เพื่อปรับปรุงและแก้ไขระบบต่อไป และการที่ผมมาตั้งกระทู้เช่นนี้ก็เพื่อรับฟังปัญหาของเพื่อนๆนี้และครับ
4. 8 นาทีที่อมตะ นั้นถ้าฝ่ายตีคิดว่ามตีตอน ใกล้หมดเวลา สัก 10 นาทีก็ได้แล้ว แล้วท่านไม่คิดหรือว่าฝ่ายรับเค้าจะไม่ทราบว่าต้องกันบ้านนะช่วงเวลาดังกล่าวให้นานที่สุด ถ้าทำได้ ครับ

ดังนั้นอยากให้เสนอกันแบบแสดงวิสัยทรรศ นะครับ เพราะแน่นอนว่ามุมมองของเพื่อนๆหลายท่าน ย่อมมองได้กว้างกว่า ลึกกว่า มุมมองของทางทีมงานไม่กี่คนอย่างแน่นอนครับ
ลองเสนอมุมมอง และ ไอเดีย ของเพื่อนเข้ามาได้นะครับ ผมจะได้นำไปเสนอพี่ๆต่อไปครับ  woon_yes

เห็นด้วยกับจีเอ็มนิคกี้ ในข้อ 1   ข้อ 2  ข้อ 3 คับ แต่ เรื่อง ธงอมตะ 8 นาที ผมว่าถ้าจะให้มีต้องปรับปรุงอีกคับ เวลา วอ ถ้าตีบ้านได้ช่วงท้ายๆแล้วไม่ต้องกันบ้านก็ได้ อันนี้เหมือน ปล่อยให้เวลาเดินไป โดยผู้เล่น อื่นใดก็ไม่มีลุ้นอะ ความสนุกจะขาดหายไปเยอะ

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
คิดใหม่ ทำใหม่ เลยครับ อมตะ 8 นาที ไม่หนุกเลย  ดวงล้วนๆ g#024

X-Burner

• Full Member
คิดใหม่ ทำใหม่ เลยครับ อมตะ 8 นาที ไม่หนุกเลย  ดวงล้วนๆ g#024

ใช่ มันไม่ได้ใชความสามารถน่ะใช้ดวง  g#017

.

-Ai-

ใช่ มันไม่ได้ใชความสามารถน่ะใช้ดวง  g#017
ทีมงานพัฒนาเรื่อย ๆ ครับ

เกม ที่ มัน สมบูรณ์แล้ว เล่นไง ก็ไม่สนุกหรอก   g#004 g#004 g#004 g#004

เกมนี้ สนุกตรงที่มันไม่สมบูรณ์นี้ละ   g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

X-Burner

ทีมงานพัฒนาเรื่อย ๆ ครับ

เกม ที่ มัน สมบูรณ์แล้ว เล่นไง ก็ไม่สนุกหรอก   g#004 g#004 g#004 g#004

เกมนี้ สนุกตรงที่มันไม่สมบูรณ์นี้ละ   g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

อันนี้เลยทีมงานและจีเอ็ม

.

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ธงอมตะนานไป ทำให้เวลาวอจริงๆ ลดลงเนื่องจากต้องไปรอตีธง
หากจะให้ธงอมตะรอบละ 5 นาที + เวลาเตรียมอีก 3 นาที น่าจะขยายเวลาวอเพิ่มขึ้นอีก
ตามความเหมาะสม

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ถ้าขยายเวลา เวลา วอ ภาระหนักอึ้ง จะตกกับฝ่ายกันบ้านทันที ทรัพย์โดนบานแน่ มันจะหากิลกันยากขึ้น จนกลายเป็นสงคราม รี ปราสาท เต็มรูปแบบ  ผมว่านะ อมตะมีผลแต่รอบแรกก็พอละ ถ้าแตก รอบต่อไปก็ไม่มี อมตะ 8 นาทีเอาแค่เวลาเตรียมตัว 3 นาทีเหมือนเดิม

thonson

อยากให้ช่วงนาทีที่42ไปแล้ว ไม่มีอมตะครับ
วอที่แล้ว มีแต่คนไปกะจุกตรงธง แล้ววิลงโน้มถ่วงรอ
ก็แค่รอลุ้นว่า กิลไหนจะโชคดีเท่านั้นเอง
ท้ายวอร์ตอนกันบ้าน เจ้าของบ้านไม่ต้องลงมาก็ได้ ไงก็ไม่แตก ทรัพย์ก็ไม่เสีย

ส่วนวอถัดไป ก็รวมคนมาเยอะๆหน่อย มาดักแถวกำแพงด้านนอก
ป้องกันไม่ให้กิลบุกตีอิฐ แล้วให้เทรกิลรีก้าวพริบตาข้ามไปนั่งรอตีธง
ถ้าโชคดีก็มีกิลอื่นวิ่งไปตีธงให้

ปล.ผมเห็นมาแบบนี้ครับ วิธีอื่นนอกเหนือจากนี้ ผมไม่รู้ woon_sad1

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นของเพื่อนๆที่แสดงความคิดเห็นกันเข้ามานะครับ  woon_love ผมจะนำไปเสนอๆพี่ๆต่อไปครับ ไม่แน่นะครับ บางความคิดของท่านอาจจะได้นำมาปรับเปลี่ยนจริงก็ได้ครับ  woon_yes

และผมขอปิดกระทู้นี้เลยนะครับ  woon_yes