GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รับความคิดเห็นเรื่องธง อมตะ 8 นาทีครับ

บุคคลทั่วไป · 70 · 13915

nicky01

• บุคคลทั่วไป

มาแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ กับการที่เพิ่มระบบธงอมตะ 8 นาที (เจ้าบ้านเตรียมตัว 3+ เริ่มตีอีก 5 นาที)  คิดเห็นกันเช่นไร เหมาะไม่เหมาะด้วยประการใด  หากสะดวกอธิบายเป็น ข้อๆๆไว้ก็ได้ครับ เพื่อความสะดวกในการเก็บรวบรวมข้อมูลนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2011, 20:08:56 โดย จีเอ็มนิคกี้ »

Crossζy

• Full Member

nicky01

ฝ่ายบุกจะเริ่มเข้าไปตีได้ เมื่อนาที ที่ 5 ของธงครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
5 ทาทีคิดเหรอว่าจะเดินหาธงเราเจอ ถ้าพวกพี่ท่านไม่เตรี้ยมกันก่อน
ถึงจะไม่ไช้ทางออกทีดีแต่แนวทางการปรับปรุงผมว่า เริ่มดีขึ้น
ค่อย ๆ หา จุดไปเรื่อย ๆ  ไม่มีใครเกิดมาเก่งเลยค่อย ๆ ไปคับทีมงาน
เป็นกะลังใจให้
ปล.ว่าแต่เรื่อง เส้นผมที่หายไปตอนเดลและหลุดเกมจะดองอีกนานมัยคับ อิอิอิ

-_panda_-

อย่างในกรณีวันนี้ ที่สวรรค์เวลาของ คอมผม19.40 แต่ในอสุร่าจะเป็น 19.42 ห่างกัน 2 นาที
    ฟรีดอมได้บ้านตอน 19.42 ซึ่งฟรีดอมไม่ต้องเข้าบ้านเลยครับ
    ได้ตอน 19.42 เข้าชิงได้ตอน 19.45 รอธงหายอมตะอีก 5 นาที  เวลากิจกรรมหมด 1.48(คอมผม)
    แบบนี้ ก็ต้องนั้งรอลุ้นตี ตอนเวลา 19.40 ขึ้นไป ใครได้ก็ไปเดินเล่นได้เลยไม่ต้องกันบ้าน

ซึ่งระบบแบบนี้ เจ้าบ้านจะได้เปรียบแบบไม่ต้องทำไรเลย ถ้าตีได้ในช่วงเวลา 10 นาทีสุดท้าย

(ความคิดของใคร คิดได้ยังไง วิสัยทัศสั่นจุ๊ดจู๋)

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • Jr. Member
  • **
รู้สึกเวลาธงจะนานไปนะคะ ถ้าได้บ้านช่วงเวลาที่ 40+ นี่
เจ้าบ้านไม่ต้องทำไรเลยอ่ะ รอเวลาหมดอย่างเดียว  g#015

มากกว่าคำถาม

• Jr. Member
  • **
ฮึย!! ลงตีบ้านนาทีที่42 ยืนยิงธงจนเวลาวอหมดโดยไม่มีคนกันบ้าน แต่!!! ตีธงไม่ได้

ไหนว่าระยะเวลาเตรียมตัว 3 นาที + เวลาทำสงคราม 5 นาที แล้วๆ 5นาทีมันต้องเป็น47นาทีไม่ใช่เหรอ
ไมมันเลยถึง50นาทีละ ธงมันอำมตะ8นาทีเลยเหรอเนี้ย ไม่รวมเวลาเตรียมตัวนะคับเพราะนับเวลาตั้งแต่ก็ลงบ้านได้

Crossζy

~๐ Ryan ๐~

ผมว่ามันทำให้เวลาวอร์มันหายไปอีกนะ
เวลาวอ เพิ่มเป็น 60 นาทีเลยไม่ได้รึ - -

nicky01

เสนอกันมาได้ครับ ผมได้รวบรวม และเสนอพี่ๆต่อไป  woon_yes

merderer

• Newbie
  • *

---------IcezeicE

1. นาที ไม่ได้หลอ

มัน นานไป ช่วง 10นาทีสุดท้าย กิลที่ได้บ้าน ได้เปรียนเกินไป

แระอีกอย่าง 5 นาทีอะ ที่พีเค รุมตีทงกันมั่วเลย ดู มาจากฟอท

อัดที่ ทง กัน30-40คน   น่าจะถึง นะ

woon_hurt woon_hurt

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
พัฒนาไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก้อตรงจุดไม่มีอะไรที่ปรับทีเดียวแล้วเข้าที่หรอกครับ ขนาดรถยนต์กว่าจะมาวิ่งเร็ว ก้อต้องไต่เกียมาเรื่อยๆ เลย

(นอกเรื่อง  g#016 g#016)

g#031 g#031