GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอความเห็นใจ จาก อวตาร

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ว๊ายยย  g#004 ดิ๊ชั๊ฬก็เป็นคนคะไม่ใช่หมาเหมือน You  g#037

30dec

• Newbie
  • *
30dec  คุณมึงอย่าเพ้อเจ้อคะ มันคือการเปรียบเทียบ ถ้าคุณเป็นทุกข์กับคำพูดดิชั้น กรุณาไปห้องน้ำแล้วขี้สะนะคะ เอาเป็นว่าของที่ได้จากเซฟอวตารมันก็ไม่ทุกส่วนหรอกนะคะที่ได้มาง่ายๆ เราพูดในความเป็นจริงคะ สิ่งที่ได้มาง่ายๆจากเซฟอวตาร ซึ่งในเซฟหน้าหนังสือนี่ถือว่ายากกว่า  มันเหมือนถูกเอารัดเอาเปรียบคะ ถึงเดลไม่ได้แต่ก็มีใช้จริงไหม  ซึ่งดิชั้นเล่นอยุ่เซฟหน้าหนังสือ  แล้วอีกอย่างนะคุณมาเรียกร้องจะเอานั่นนี่ เพิ่มอีก แล้วดิชั้นก็ไม่มั่นใจ 100% ว่ามันจะไม่เกิดการบัคของข้อมูล

คุณมึงคะ สุดคุ้มหรอจำเป้นต้องมีอีกไหม ในเมื่อมันมีมาให้ครบหมดละ ซื้อด้วยตังบิลล่าด้วยสิ อิดอกกกกกกก
- วีไอพี
- *200
- *300
- ยาเรียนรุ้เร็วมาก 7 วัน
- ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา 30 วัน
- คาถาพาไปหาเพื่อน 30 วัน

โอ้ย ไอเท็มโซลเกียบทุกอย่าง 90% ซื้อด้วยตังบิลล่า เป็นสิ่งเกื้อหนุนในการเวลบ้าง ใช้ชีวิตบ้าง ดิชั้นเห็นว่ามันเอาเปรียบคนอื่นคะ และก็มีสิทธิที่จะออกมาพูด
ส่วนหลักมาจะเซฟหน้าหนังสือกัน ถึงจะเล่นเซฟหน้าหนังสือเป็นหลัก แต่ก็ไมไ่ด้แปลว่าดดิชั้นจะไม่เล่นเซฟอวตารนะคะ

ปล. หากพี่วอลุ่มอ่านโพสนี้ ขอให้พิจรณาด้วยคะ
แล้วตอนแรกใครมันพูดถึงสุดคุ้มครับ อวตารมันเสกบิลล่าได้เหรอครับถึงบอกหาง่าย ไหนเอารูปตัวละครที่อวตารมาดูหน่อยฮะ อยากเห็นจังเลย
ปล.ใครเพ้อเจ้อรู้ตัวเองนะฮะ ด้วยรักและสมเพช  g#031

『。 ∩e௰Ji ゚』

• Jr. Member
  • **
เราว่าแค่ย้ายตัวมันก็มากเกินพอแล้ว เพราะที่ได้มานั้นตังบิลล่าล้วนๆ สุดคุ้มบ้างคูนบ้าง มันต่างจากเซฟอื่นมากแล้วคะ นี่คุณกะจะให้รื้อของทั้งเซฟมาเลยหรือ ถามถึงคนร่วมเซฟก่อนไหมเขายินยอมไหมกับการเรียกร้องจากพวกคุณที่ไม่เกิน 100 คน อันนี้มุมมองเรานะ เพราะเราอยู่ต่างเซฟ ไม่ใช่ไม่เห็นด้วยนะคะ เราเข้าใจ แต่คุณต้องเข้าใจเพื่อนร่วมเซฟบางคนด้วยไม่ทุกคนนะคะที่จะเห็นด้วยกับพวกคุณ เหมือคนอื่นๆในบอดย้ำว่าบางคน เพราะพวกคนเหล่านั้นเขามีทุกอย่างแล้ว ทุกอย่างที่ได้มาย่อมแตกต่างกว่าการได้มาจากเซฟอวตารเสียอีก แค่ปั้มตังไม่กี่วันก็มีใช้แล้ว อย่างเช่นแหวนวอย เซฟอื่นเขาแย่งกันตีแย่งกันได้มา ส่วนเซฟคุณมีกันล้นเซฟ ไม่ต้องแย่งกัน แบ่งกันก็ทั่วถึงแล้วคะ ไม่ได้ฮิจฉาเพราะดิช้านก็มีเหมือนกัน และความยากลำบากที่ได้มามันต่างกันคะ ลองถามคุณฟรังเซฟ PK ลึกๆแล้วเขาก็ไม่อยากให้คุณเอาแหวนวอยไปเซฟ PK หลอกคะ คิดเอาเองทำไมคนละเรื่องเลย ตังที่สูญเสียไปอะ จบปิ้ง

แปลว่ามี g#017 g#017 g#017 g#017 g#017 g#017 g#017 g#017

30dec  คุณมึงอย่าเพ้อเจ้อคะ มันคือการเปรียบเทียบ ถ้าคุณเป็นทุกข์กับคำพูดดิชั้น กรุณาไปห้องน้ำแล้วขี้สะนะคะ เอาเป็นว่าของที่ได้จากเซฟอวตารมันก็ไม่ทุกส่วนหรอกนะคะที่ได้มาง่ายๆ เราพูดในความเป็นจริงคะ สิ่งที่ได้มาง่ายๆจากเซฟอวตาร ซึ่งในเซฟหน้าหนังสือนี่ถือว่ายากกว่า  มันเหมือนถูกเอารัดเอาเปรียบคะ ถึงเดลไม่ได้แต่ก็มีใช้จริงไหม  ซึ่งดิชั้นเล่นอยุ่เซฟหน้าหนังสือ  แล้วอีกอย่างนะคุณมาเรียกร้องจะเอานั่นนี่ เพิ่มอีก แล้วดิชั้นก็ไม่มั่นใจ 100% ว่ามันจะไม่เกิดการบัคของข้อมูล

คุณมึงคะ สุดคุ้มหรอจำเป้นต้องมีอีกไหม ในเมื่อมันมีมาให้ครบหมดละ ซื้อด้วยตังบิลล่าด้วยสิ อิดอกกกกกกก
- วีไอพี
- *200
- *300
- ยาเรียนรุ้เร็วมาก 7 วัน
- ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา 30 วัน
- คาถาพาไปหาเพื่อน 30 วัน

โอ้ย ไอเท็มโซลเกียบทุกอย่าง 90% ซื้อด้วยตังบิลล่า เป็นสิ่งเกื้อหนุนในการเวลบ้าง ใช้ชีวิตบ้าง ดิชั้นเห็นว่ามันเอาเปรียบคนอื่นคะ และก็มีสิทธิที่จะออกมาพูด
ส่วนหลักมาจะเซฟหน้าหนังสือกัน ถึงจะเล่นเซฟหน้าหนังสือเป็นหลัก แต่ก็ไมไ่ด้แปลว่าดดิชั้นจะไม่เล่นเซฟอวตารนะคะ

ปล. หากพี่วอลุ่มอ่านโพสนี้ ขอให้พิจรณาด้วยคะ

ขอดูแหวนวอยเซิฟหน้าหนังสือค่ะ #038 #038 #038 #038
g#019 g#019 g#019 g#019

Coud™

• Full Member
 woon_shock
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

bail

• Newbie
  • *
ขอเสนอ ว่า ปิดหมดทุกเซิฟเลย รีใหม่หมด จะได้ไม่ต้องมานั่งด่ากัน หั้ยเมื่อยนิ้ว  แล้วหันไปด่าจีเอมแทน  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ลุงอ้วนII

• Newbie
  • *
เอาเปงว่าใครย้ายมาใต้พิภพ ก็ยินดีต้อนรับ มีไรก้มาถามได้เด้อ ยืนอยู่เดธทุกวัน

ดราฟ

• Newbie
  • *
  • คนเรามันต้องมีเป้าหมาย!
จริงๆแล้วเซิฟอวตารเป็ฯเซิฟบิลล่าก็จริงนะคะ แต่เรื่องหาของ รับของนั่นก็แย่งเค้าเหมือนกัน เพียงแต่ว่ามันถูกว่าเท่านั้นเองค่ะ ไม่ได้ต่างอะไรมาก แต่ถ้าอวตารไปเซิฟโซลจริงๆ สิ่งที่พวกคุณคิดว่า อวตารต้องเทพกว่า ได้เปรียบกว่าแน่ๆ มันไม่ใช่เลยค่ะ ยังไงก็เห็นใจกันหน่อยนะ woon_cry
ปล. ลองมาเล่นเองมั้ยสาสส แล้วจารู้สึก  มันไม่ง่ายเลยนะว้อยย! g#035

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
ของยา ของโซล เติมใหม่ได้คะดอก พวกกุขอแค่ของไป มึงเดือดร้อนมากเลยอ่อคะ *-*? ลบยศให้เหลือเดิมๆไปสิค่ะ แล้วไปบวกใหม่ที่หนังสือ มันคงไม่เอาเปรียบเนาะ  #038 บ่นกลัวเสียบเปรียบ มึงมาดรอปแรร์ให้พวกกุไหมค่ะ ถ้าพวกกุย้ายเซิฟอะ ปัญหาเยอะจัง

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
ถ้ามันหาง่ายขนาดนั้น คงไม่มีใครออกมาประท้วงหรอก คือไม่ได้ต้องการของไป100%ก็บอกแล้วไง
อย่าโง่ดิ[สิ่งมีชีวิต] [ท่านที่เคารพ]หัดอ่านมั่งว่าอะไรเป็นอะไร เขาก็บอกอยู่ว่าของ เรื่องยังไม่จบร้องซะละ
แล้วบอกเล่นอวตาร โหคนเล่นอวตารทำไมพิมพ์อะไรแบบไม่รู้เรื่องเลย งง  woon_huh
อย่าพิมพ์ดีกว่าเดี๋ยวคนจะเกลียดเอาได้ กวนส้นตินน่ารำคาณ (ไม่บอกก็คงรู้นะว่าใคร)  g#040 g#040 g#040

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
กุไปส่องราคาประกายที่หน้าหนังสือมา ราคาพอๆกับ อวตารอะ -____- มาร้องอำพันกับกุญแจอีกสิ คุนบ่นเสียเปรียบ พวกกุเสียของค่ะ อีดอก มึงบอกเล่นอวตาร เอาตัวอวตารมาให้ดูทีสิ แหวนวอยน่าหนังสือด้วย อย่ามโน อิดอก #038

ดราฟ

• Newbie
  • *
  • คนเรามันต้องมีเป้าหมาย!
แล้วที่บอกว่าได้คืบเอาศอกไรนั่นอ่ะ ขอโทษนะคะ ชาวอวตารไม่ใช่ว่าจะโลภมากขนาดนั้นนะ g#035 ถึงเซิฟนี้จะทำรายได้ไม่มากให้กับบริษัท แต่ไหนๆก็เปิดให้ผู้เล่นเล่นกันมาตั้งแต่สมัยขายเกมให้บริษัทไต้หวัน นับตั้งแต่นั้นเซิฟนี้ก็เปิดขึ้นมาเพื่อจูงใจผู้เล่น จนมีผู้เล่นมากขึ้นๆ และเป็นเซิฟบิลล่า g#019
 และในตอนนี้ เปรียบเทียบเซิฟโซลกะบิลล่าดูสิ เซิฟไหนมีคนเยอะกว่า? มีเพื่อนเยอะกว่า?  อวตารดูไร้ค่าทันทีเมื่อผู้เล่นน้อยลงเรื่อยๆ จนไม่เป็นที่ทำรายได้ให้กับบริษัทอีกต่อไป g#043 เขาจึงยุบ เพราะเปิดไปก็รก ไร้ค่า แล้วผู้เล่นล่ะ?  g#002
สมมุติว่าคุณเป็นครู มีเด็ก4คน (เซิฟต่างๆ) เซิฟ3เซิฟเป็นเด็ก3คนแรก ส่วนอวตารเป็นเด็กคนที่4  g#022
3คนแรกเก่งและทำประโยชน์ได้ ทำผลงานได้ดี เราควรพัฒนาให้เด็ก3คนนี้ดีต่อไป ส่วนเด็กคนสุดท้ายคืออวตาร ครั้งหนึ่งเขาเคยเก่ง g#024 มีผลงานเยอะแยะพอๆกับนักเรียนคนอื่น แต่ตอนนี้ย่ำแย่ลง g#041 เราเป็นครู ควรทิ้งเด็กลอยแพปล่อยไปตามน้ำตามลมเหรอ? ควรทำให้ดีไม่ใช่เหรอคะ? ไม่ใช่ถีบส่งให้เกรดไปไหนก็ไปงี้เหรอ? g#027

ก็นะ เรื่องย้ายดวงจิตอีก เป็นเรื่องที่ดูแล้วแบบ.. "เห้ย แม่งเจ๋ง ก็ยังดีว่ะ เอาจุกะจิตไปได้"
สำหรับเรานะ "ทำแบบนี้ไม่ต่างอะไรกับคาเดทวิ่งไล่ตีวุ้นไปวันๆ รอทานเค้ามาให้เป็นส่วนบุญส่วนกุศล"
แล้วใครมันจะไปให้! จุ6 จิต14งี้ ใครๆเขาก็บอก "เก่งนักมึงก็หาเองดิ จุ6ไม่ใช่เหรอ? g#037"

หวังว่าคงเข้าใจ ถ้าเล่นอวตารจริง จะรู้เองค่ะ g#017
อย่ากลัวเรื่องแรร์ g#016 อย่าเอามาเป็นข้ออ้าง โดยที่มีเหตุผลว่ากลัวที่อวตารมาแล้วจะเทพกว่า g#011 คิดใหม่เถอะค่ะ ไม่เทพทุกคน   woon_sad2

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
แล้วที่บอกว่าได้คืบเอาศอกไรนั่นอ่ะ ขอโทษนะคะ ชาวอวตารไม่ใช่ว่าจะโลภมากขนาดนั้นนะ g#035 ถึงเซิฟนี้จะทำรายได้ไม่มากให้กับบริษัท แต่ไหนๆก็เปิดให้ผู้เล่นเล่นกันมาตั้งแต่สมัยขายเกมให้บริษัทไต้หวัน นับตั้งแต่นั้นเซิฟนี้ก็เปิดขึ้นมาเพื่อจูงใจผู้เล่น จนมีผู้เล่นมากขึ้นๆ และเป็นเซิฟบิลล่า g#019
 และในตอนนี้ เปรียบเทียบเซิฟโซลกะบิลล่าดูสิ เซิฟไหนมีคนเยอะกว่า? มีเพื่อนเยอะกว่า?  อวตารดูไร้ค่าทันทีเมื่อผู้เล่นน้อยลงเรื่อยๆ จนไม่เป็นที่ทำรายได้ให้กับบริษัทอีกต่อไป g#043 เขาจึงยุบ เพราะเปิดไปก็รก ไร้ค่า แล้วผู้เล่นล่ะ?  g#002
สมมุติว่าคุณเป็นครู มีเด็ก4คน (เซิฟต่างๆ) เซิฟ3เซิฟเป็นเด็ก3คนแรก ส่วนอวตารเป็นเด็กคนที่4  g#022
3คนแรกเก่งและทำประโยชน์ได้ ทำผลงานได้ดี เราควรพัฒนาให้เด็ก3คนนี้ดีต่อไป ส่วนเด็กคนสุดท้ายคืออวตาร ครั้งหนึ่งเขาเคยเก่ง g#024 มีผลงานเยอะแยะพอๆกับนักเรียนคนอื่น แต่ตอนนี้ย่ำแย่ลง g#041 เราเป็นครู ควรทิ้งเด็กลอยแพปล่อยไปตามน้ำตามลมเหรอ? ควรทำให้ดีไม่ใช่เหรอคะ? ไม่ใช่ถีบส่งให้เกรดไปไหนก็ไปงี้เหรอ? g#027

ก็นะ เรื่องย้ายดวงจิตอีก เป็นเรื่องที่ดูแล้วแบบ.. "เห้ย แม่งเจ๋ง ก็ยังดีว่ะ เอาจุกะจิตไปได้"
สำหรับเรานะ "ทำแบบนี้ไม่ต่างอะไรกับคาเดทวิ่งไล่ตีวุ้นไปวันๆ รอทานเค้ามาให้เป็นส่วนบุญส่วนกุศล"
แล้วใครมันจะไปให้! จุ6 จิต14งี้ ใครๆเขาก็บอก "เก่งนักมึงก็หาเองดิ จุ6ไม่ใช่เหรอ? g#037"

หวังว่าคงเข้าใจ ถ้าเล่นอวตารจริง จะรู้เองค่ะ g#017
อย่ากลัวเรื่องแรร์ g#016 อย่าเอามาเป็นข้ออ้าง โดยที่มีเหตุผลว่ากลัวที่อวตารมาแล้วจะเทพกว่า g#011 คิดใหม่เถอะค่ะ ไม่เทพทุกคน   woon_sad2

LIKE

มีเหตุผลนะครับ แต่ยังไม่ใช่เหตุผลที่จะย้ายไอเทมไปด้วย เรื่องแหวนธาตุนี่ ผมเล่นเซิร์ฟหลักผมก็รับไม่ได้นะ ถ้าให้ย้ายจากอวตารไปเซิร์ฟหลักได้

_-Holy-_Dark-_

• Newbie
  • *
ขอแทรกหน่อยนะครัช
-แรร์ย้ายไปได้ xxx ชิ้น เพราะจากการดรอปแล้วมันยากพอๆกับเซิฟอื่นเลยครับไหนจะจุ6อีก  ส่วนยศที่ตีบวกไปรียศก็ได้ครับ(ถึงผมจะไม่เคยเล่นเซิฟอืื่นแต่ผมพอเดาได้)
-แล้วเรื่องเวลก็ไม่ต่างจากเซิฟอื่นครับถึงยาพวก *200 *300 บลาๆ ในอวตารจะเป็นบิลล่าแต่เงินในเซิฟมันฝึดครับ ลองนึกถึงคนไม่มีเซตจุเอาครับ ยังไงยาพวกนี้มันก็เอาไปไม่ได้อยู่ดีครับ
-เรื่องแหวนว้อย(ไม่ขอ ออกความคิดเห็น)
-เรื่องนี้คืออยากทราบว่าจีให้เอาตะโก้ผอบไปด้วยได้ไหมครับ เพราะตะโก้พวกครุฑาผมก็เติมซื้อมาครับ
 woon_o_o
[/url][/img]