GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเล่นแอส(นินจา)ในแบบของผม (มือใหม่หัดโพสครับ)

BlackOne

• Jr. Member
  • **
อยากให้เฮีย จขกท ย้ายเซิฟมาpkจัง จะฝากตัวเปงศิษย์  g#031 g#031

ผมชอบเล่นแบบไม่เติมตังอ่าครับ เพราะว่าผมไม่ชอบเติมเงิน เพราะของแต่ละอย่างเห็นแล้ว เสียดายเงินครับ 555

อีกอย่างผมเล่น อวตาร จิตครบจุครบ ผมยังไม่มีกำไล กับเขาเลย 555 แล้วจะไปหวังอะไรกับเซิฟเติมเงินอ่าไม่ไหวหรอกครับ
หาเงินอยู่กับมอนทุกวันนี้ น้ำตาเป็นเลือดเลย 555 กว่าจะจุ 6 ได้ 2 ชั่วโมง 1 M ถ้าวันไหน * 2 ของหน่อยก็ ชั่วโมงเอมสบายขึ้น
มาหน่อยครับผม

berserkmagic

• Newbie
  • *
เห้ นายจขกท. เราเองจ้าวสังเวียน 555555
โหดขริงเลยนะ เห็นเงียบๆ 5555 g#009 g#009 g#009

BlackOne

• **
เห้ นายจขกท. เราเองจ้าวสังเวียน 555555
โหดขริงเลยนะ เห็นเงียบๆ 5555 g#009 g#009 g#009

สวัสดีครับผู้มีพระคุณ 555 ไม่แวะเข้ามาเล่นมั้งเหรอครับ

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
สำหรับผมนะนินจามันดีตงง........โป๊งแรงนี่แหละสาสสสสสส555 woon_5555 woon_5555

BlackOne

• **
สำหรับผมนะนินจามันดีตงง........โป๊งแรงนี่แหละสาสสสสสส555 woon_5555 woon_5555

นินจามีข้อดีกว่าที่คิดเยอะครับ งิ

Vyse..z

• Full Member
สายนินจาไปไหนกันหมด
สายเวน่อมมาช่วยดันกระทู้ครับ   woon_5555
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed

BlackOne

• **
          สวัสดีครับจากที่ห่างหายกันไปนาน ผมไม่ค่อยจะมีเวลาทดสอบสักเท่าไหร่ อันนี้เป็นการทดสอบล่าสุดครับ เป็นการผสมของสองสายของแอส
  มีดสั้น กับ ดาวกระจาย เป็นการคิดประยุกต์ให้รับได้ในสถานะการณ์สุดวิสัยบางสถานะการณ์ครับ

ผมคิดว่าในบางสถานะการณ์ อาจจะโดนบล๊อค หรือ ล๊อคไม่ให้ทำอะไรในนาทีที่สกิลพุ่งแทงยังดีเลอยู่
       หรือไม่ก็อาจจะสู้กับศัตรูที่มีหลายความสามารถ เช่น ระยะไกล กับ ระยะใกล้ ผมคิดว่าถ้ารวมสองสิ่งเข้าด้วยกันอาจจะปิดข้อเสียบางอย่างของแต่ละสถานะการณ์ได้ครับ
       สายนี้ผมคิดมาพร้อม ๆ กับวิธีการฆ่า คนทรง ครับมันอาจจะเป็นของแถมจากความคิดที่ผมจะฆ่าคนทรง แต่ผมคิดว่าทุกคนคงชอบใจในการนำเสนอนี้หรือกับคนที่เล่นแอสหลาย ๆ คนครับ
       หรือสำหรับคนที่ติดตามแอสสายนินจา ตั้งแต่แรกก็ขอขอบคุณครับ

ของส่วมใส่
  ก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยครับใส่ของเดิมเปลี่ยนแค่อาวุธในการสลับ คือ ปลอกแขนเพชรฆาตสวรรค์ (จุติ3) เทพโชคชะตา มีดสั้นพยัคฆ์คำราม มีดสั้นรัติกาล (หรือเซตนักฆ่านั้นละครับ)

การอัพสเตตัส
  ผมเปลี่ยนจากการลง DEX AGI LUK VIT
  เป็นการลง             DEX AGI LUK STR
  เพราะการใช้ปลอกแขนมันต้องโป๊ะออกให้ชัวเพราะมันไม่ได้มีความสามารถเหมื่อนมีดแอสในการปาแต่ละครั้งมีการหน่วง ถ้าเกิดปาไปแล้วไม่คิมันจะยากต่อการสู้ครับ ผมเลยตีอาวุธเป็นโชคชะตา
  ส่วนความแรงเอา STR มาเสริมครับ

การอัพทักษะ
                ทักษะสายเรนเจอร์
  ความชำนาญในการใช้ของมีคม ระดับ 10
  กายมีดรวมเป็นหนึ่ง ระดับ 7
  ความชำนาญในการลอบโจมตี ระดับ 3                                   ถามว่าอัพทำไม ประสาทอ่ะป่าว - - มันจำเป็นต่อการอัพ ความชำนาญในการโจมตีระยะไกล
  ความชำนาญในการโจมตีระยะไกล  ระดับ 5                             เพื่อที่จะได้ปาดาวกระจายให้ไกลกว่าปกติครับผม
  พริ้วไหวดุจสายลม ระดับ 10
  โจมตีจุดสำคัญ ระดับ 5
                ทักษะสายแอสแซสซิน
  ความชำนาญในการใช้มีดคู่ ระดับ 4
  พุ่งแทง ระดับ 10
  หมื่นมีดทิ่มแทง ระดับ 1
  พรางตัว ระดับ 4
  แทงข้างหลัง ระดับ 5
  พลิ้วไหวไร้ลักษณ์ ระดับ 5
  โป๊ะเชะขั้นสูง ระดับ 5
  ความชำนาญในการปาอาวุธบิน ระดับ 1
  ความชำนาญในการปาดาวกระจาย ระดับ 5

ในแต่ละคนละที่ละเวลา อาจจะเจอสถานะการณ์ที่แตกต่างกันผมคงบอกให้สู้แบบนั้นแบบนี้อย่างที่ผมทำคงไม่ได้ครับ ผมขอเสนอไว้เป็นแนวทางส่วนแต่ละคนจะนำไปใช้ยังไงก็แล้วแต่ถนัดครับ
  ผมขอฝากผลงานไว้ด้วยนะครับ อวตาร จะปิดแล้วผลงานนี้อาจจะเป็นผลงานสุดท้ายที่ได้เห็นกันจากอวตารครับ ถ้ายังมีโอกาศผมจะพยายามทำขึ้นมาให้เป็นแนวทางต่อไปครับ

ขอบคุณที่รับชม ดีไม่ดียังไงฝากไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

BlackOne

• **

ฝากผลงานชิ้นนี้ไว้ด้วยนะครับ จาก วิธีเล่นแอส(นินจา)ในแบบของผม          (\(\ 
                                                                                           (=':')
                                                                                           (_(")(")   

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️

X-it 18+

• **
อย่างผมพอสู้แอสชุดเขียวได้ไหมคับ  ผมแอสชุดแดง  พันผม10 ร่างกาย10 ทำลายเวท6 ผมดึงจิตครบหมดแล้ว

ผมสายปอกแขน   ใส่ ปอก99+16จุ6 คลั่ง กับแอส90

แอสเขียวที่ผมเจอ เค๊าใส่ เกราะ95+16จุ6 กะ มีด99 จุ6  สองข้าง

คือตอนนี้ผม ดึงเป็นเบลด ซีผม10 หมดแล้ว     ถ้าจะกลับไปเล่นแอสคิดว่าไหวไหมคับ  เพราะตอนนี้เบลดผม 6-4 ผมชนะเค๊านะ