GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเล่นแอส(นินจา)ในแบบของผม (มือใหม่หัดโพสครับ)

BlackOne

• Jr. Member
  • **
                อยากจะมาเสนอเกี่ยวกับการเล่นแอสในแบบที่คนอื่นไม่ค่อยจะเล่นกันครับ เพราะผมเป็นคนที่ชอบเล่นอะไรที่แตกต่างจากคนอื่น เรามาทำความเข้าใจเกี่ยวกับแอสที่ผมเล่นกันนะครับทุกคนอาจจะทราบกันว่าสมัยนี้มีของที่เพิ่มแม่นเยอะมากมาย ทุกคนชอบคิดว่าหลบไปก็เท่านั้นเน้นเลือดกันดีกว่า แต่ผมไม่คิดแบบนั้นครับ ส่วนมากที่ผมสังเกตุผมจะเห็นเล่นแอสเขียวตีของเลือดทั้งตัว ไม่ได้บอกแอสทุกวันนี้ไม่ดีนะครับแต่จะบอกถึงข้อดีข้อเสีย แอสสมัยนี้เน้น ไปที่พลังโจมตี กับ คิ แต่ผมเน้นรับดาเมจแต่เรื่อย ๆ ครับเล่นแอสหลบแล้วดียังไง
 1. อย่างแรกเลยครับหลบคลุม 99 ได้ ถ้าหลบเราใกล้เคียงกับแม่นคู่ต่อสู้สามารถหลบคลุม 99 ได้ครับ
 2. ใช้สู้กับเซนสายกระบี่ได้ครับ
 3. ใช้สู้กับแอสได้เต็มที่ 100 % ครับ (แอสที่ไม่มีไร้สิ้นสุดกินยาก)
 4. ใช้ยืนบวกกับเทรกดแรร์ 95 ได้ครับ (ยืนบวกในแบทจนบัฟโชคหมด)
 5. ใช้คู่กับแรร์แอส 90 จะได้ผลมากครับ (มีคนถามว่าต่างกันยังไงแอสสมัยนี้กับแอสที่ผมเล่น แอสสมัยนี้อย่างที่บอกไปครับเน้นเลือด ใส่ 90 เหมื่อนกันถึงไม่คิก็เข้าดาเมจธรรมดา
     แต่แอสแบบที่ผมเล่น ดาเมจธรรมดาเข้ายากครับ เพราะมีหลบกันอยู่ แล้วกันโป๊ะอีก 50 % จากแรร์ 90 )

ความสามารถของแอส (นินจา)
     ปัจจุบันผมเล่นแอส (นินจา) ครับ (มีคนถามนินจาดีกว่าเวน่อมแมนเซอร์ยังไง นินจาอย่างแรกเลยครับ เปิดพันธมิตรจะเพิ่มหลบ 10 ต่อระดับ ระดับ 10 = 100 อัพ AGI
     ได้พลัง โจมตี ไม่ต้องไปเน้น STR เลยครับ)

อุปกรณ์ที่ใส่
     อาวุธ ใส่นักฆ่า , มีดไร้สิ้นสุด = คลั่ง (แล้วแต่งบของแต่ละคนครับ)
     แว่นตา , หน้ากาก = มอง
     หัว , ประดับ , รองเท้า = ว่อง
     เสื้อ , ผ้าคลุม = เลือด
     (มีคนถาม แอสแดงโป๊ะไม่ค่อยออกทำยังไงดีครับ ฟิวเลยครับ แอส(นินจา) อัตราโป๊ะประมาณ 60 + ก็โอแล้วครับ)

การอัพสกิล และ สเตตัส

DEX , VIT , AGI , LUK

สกิลสายเรนเจอร์

ความชำนาญการใช้ของมีคม ระดับ 10
     กายมีดรวมเป็นหนึ่ง ระดับ 10
     พลิ้วไหวดุจสายลม ระดับ 10
     หมอกควัน ระดับ 5
     โจมตีจุดสำคัญ ระดับ 5

สกิลสายแอสแซสซิน

ความชำนาญในการใช้มีดคู่ ระดับ 3
     พุ่งแทง ระดับ 10
     หมื่นมีดทิ่มแทง ระดับ 1
     พรางตัว ระดับ 3 (ถ้าไม่มีแรร์ 95 แนะนำให้อัพระดับ 4)
     แทงข้างหลัง ระดับ 5
     ความชำนาญในการใช้พิษ 1
     ผสมยาชา ระดับ 1
     ผสมยากล่อมประสาท ระดับ 1
     ผสมสารหนู ระดับ 1
     เคลือบด้วยพิษ ระดับ 4 (ถ้าอัพพราง 4 จะลงได้แค่ 3 นะครับ)
     พลิ้วไหวไร้ลักษณ์ ระดับ 5
     โป๊ะเช๊ะขั้นสูง ระดับ 5

ปัญหาในการเล่นแอส(นินจา)
     1. วิซาร์ท จะสู้วิซาร์ทยังไงดีครับผมแพ้วิซาร์ท เพราะกันเวทผม 0 + 0 แพ้มันแพ้อยู่แล้วครับ เพราะกันเวทเราไม่มีเราสู้กับสายกายภาพได้ 100 % แต่กับสายเวทเราแพ้
     ชัว แต่ถ้าดาเมจธรรมดาเราแรงเรามีวิธีสู้ครับ ถึงวิซาร์ทจะใส่ 02 แต่อย่าลืมดาเมจต้นของแอส(นินจา) แรงกว่าแอสปกติ พุ่ง + เคลือบด้วยพิษ (ยากล่อมประสาท) จะติดสถานะใบ้   
     เวลาตามระดับของสกิล (ไม่คิดค่าต้านทานอ้อมกอดไม่มีผล) + หมื่นมีดซ้ำ ถ้าไม่ตายก็สาหัสเอาเรื่องครับ (วัดกันที่มือไวด้วยครับ)

2. พาลาดิน จะสู้พาลายังไงดีครับ มันเล่นกระโดดผมอย่างเดียวเลยแค่กระโดดผมก็รอดยากแล้วพอกระโดดเสดมันยัง ลูซิสพิทักษ์ร่างอีก มีวิธีครับ ใช้วิธีแบบเดียวกับที่สู้กับ
     วิเวลาพาลาร่ายกระโดดใช้จังหวะนั้นพุ่งใส่ครับ เสร๊จแล้วมันจะกระโดดใหม่ใช้เวลานั้นให้เป็นประโยชน์ครับ กดเคลือบด้วยพิษ (ยากล่อมประสาท) ติดสถานะใบ้ ถ้าพาลาบางคนจะ   
     แทงแอสเพราะสกิลใช้ไม่ได้ถ้าเปิดพันธมิตรแห่งเงาอยู่ก็สบายครับ แต่ถ้าพาลายืนนิ่งให้กดพรางแล้วหวดเลยครับ ถ้าไม่ตายก็ซ้ำจนกว่าจะตาย ถ้ามันไม่ตายจน ผลของใบ้หมดก็ยอม 
     เถอะครับ

3. เซนจูเรี่ยน จะสู้ทหารยังไงดีครับ มันใส่โล่บิว + คลุม 99 พอผมตีมันผมติดมึน แล้วหลบผมหายทำให้มันแทงเข้าเผลอ ๆ โดนผลของผ้าคลุม 99 ด้วย อันนี้วัดกันที่ของ
     ครับ ถ้าหลบเยอะจิง ๆ สู้ได้แน่ครับ ยืนให้ทหารตีดังเก๊ง ๆ แล้วสุ่มติดสถานะ พันธมิตรแห่งเงาแล้วหวด แล้ววนแบบเดิมยืนนิ่งรอมันแทง ครับ ดีกว่ายืนแลกสุ่มว่าจะคิออกหรือคิไม่
     ออกจนทหารแทงตาย

4. เทรเชอร์ฮันเตอร์ จะสู้เทรยังไงดีครับ กดแรร์ 95 ผมตีไม่เข้าเลยครับ อย่างแรกนะครับ กดเคลือบด้วยพิษ (ยาชา) เน้นหลบให้มากที่สุด ถ้าให้ดียิ่งขึ้นใส่แรร์ 90 ดาเมจ
     ธรรมดาหรือโป๊ะนาน ๆ ทีจะเข้าตัวครับ ถึงเข้าก็ติด (ยาชา) ถ่วงเวลาได้จนสกิลแรร์ 95 เทรหมดครับ

5. แอสแซสซิน จะสู้แอส(เวน่อมแมนเซอร์)ยังไงดีครับ อย่างแรกกดเคลือบด้วยพิษ (ยาชา) วิ่งไปบวกเลยครับ  เน้นหลบให้มากที่สุด ถ้าให้ดียิ่งขึ้นใส่แรร์ 90 ดาเมจ
     ธรรมดาหรือโป๊ะนาน ๆ ทีจะเข้าตัวครับ ถึงเข้าก็ติด (ยาชา) แล้วถ้าผมเจอ มีด 99 ผมจะเอาหลบมาทำไมล่ะครับ (อันนี้ผมให้คำตอบเลยครับวัดกันที่พุ่ง)

6. ชาปชูตเตอร์ จะสู้ชาปยังไงครับ (อันนี้บอกตามตรงนะครับ ถ้าชาปแม่นน้อยกว่าหลบเราหรือใกล้เคียงกินเรายากครับ แต่ถ้าชาปแม่นเยอะสุด ๆ วัดกันที่มือไวครับผม)

7. เบลดมาสเตอร์ จะสู้เบลดยังไงดีครับ ผมโดนผ่าสามแล้วน๊อคเลย บางทีเจอผ่ามิติมาแล้วดาบพิโรธ (อันนี้ใช้ความสามารถเฉพาะตัวจิง ๆ ครับใช้วิธีหาจังหวะเข้าทำ เช่น
     หาวิธี กดเคลือบด้วยพิษ (ยากล่อมประสาท) ด้วยจังหวะที่เราน่าจะรอดความสามารถเบลดอยู่ที่สกิลเราต้องทำลายความสามารถมันครับ แอส(นินจา) จะมีจังหวะเยอะเพราะพอหลบ
     สกิลได้อยู่ หาจังหวะกด เคลือบด้วยพิษ (ยากล่อมประสาท) ถ้ามันติดสถานะเมื่อไหร่ (เบลด = อยากจะทำจะยำยังไงหนูก็เชิญ) หรือมีอีกวิธีครับวิธีคนรวยเขาใช้กัน ใส่ 95 พราง
     มาตีถ้าไม่ตาย รีบสลับแรร์ 90 กันโป๊ะ กดเคลือบด้วยพิษ (ยากล่อมประสาท) แล้วซ้ำอีกทีครับ ครับผม ซึ่งผมยากจนผมใช้แต่ 90 T-T

อีก สองอาชีพเป็นอาชีพที่ ผมกำลังหาวิธีชนะโดยที่ตัวเองไม่ตายอยู่ครับ ถ้าได้เมื่อไหร่จะมาบอกเพื่อน ๆ ครับผม

สำหรับคนจุ 6 จิต 14 ถ้าทำของตามที่ผมบอก แม่นจะประมาณ 920 + หลบจะประมาณ เกือบ 1000 ไม่ก็ 1000 กว่าครับ เลือดจะราว ๆ เกือบ ๆ 30 k แบบไม่กดอาหาร
     นะครับ

เป็นแนวทางการเล่นแอสสาย (นินจา) สำหรับคนที่อยากจะเล่นครับ ผมไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดใด ๆ หากแต่ผมมีแต่เจตนาดี ๆ ให้เท่านั้นครับ หากใครจะเข้ามาดราม่า ขอให้ทราบไว้ครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

--SoDaZa--

• **
น่าจะมีรูปประกอบให้ดูด้วยนะ   กระทู้มีสาระ  ดีกว่ากระทู้ไอ้บ้าบอที่อวดดาเมจคนทรงอีก

แบบนี้สิถึงอวดก็ให้อภัยเพราะเป็นข้อมูลที่เอาไปเล่นและพลิกแพลงได้อีกด้วย   อย่าลืมเอารูปมาลงด้วยเน้อ

BlackOne

• **
ดีคร๊าบ !!g#008

คราวหน้าขอรูปด้วย สักรุปสองรูปก้ดี  g#031 g#031 g#031

อันนี้กด เนื้อมังกรอสุราทรงเครื่อง ครับ + บัฟพระ

BlackOne

• **

BlackOne

• **

คราวหน้าขอรูปด้วย สักรุปสองรูปก้ดี  g#031 g#031 g#031

อันนี้กด เปปเปอร์สเต็ก ครับ + บัฟพระ

Vyse..z

• Full Member
แวะมาช่วยเจิม แอสนินจาเผื่อสนใจอยากรีสีชุดมาลองบ้าง  g#001
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

R.eawten

• **

อันนี้กด เนื้อมังกรอสุราทรงเครื่อง ครับ + บัฟพระ

ชักอยากกลับมาเล่นแอสซะแล้ว55

BlackOne

• **
แวะมาช่วยเจิม แอสนินจาเผื่อสนใจอยากรีสีชุดมาลองบ้าง  g#001

ชวนรีเป็นนินจานานแล้วไม่ยอมรีสักที 555

BlackOne

• **

ชักอยากกลับมาเล่นแอสซะแล้ว55

เล่นเลยครับ นินจา ๆ หนับหนุนนินจา