GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอบคุณ ™™ สำหรับคิดจิตอาชีพ สำหรับคนชอบเก็บระดับ ®

lawer

• Newbie
  • *
เ ค ย เ ส น อ วิ ธี ไ ป เ พ ร า ะ เ ก็ บ ร ะ ดั บ เ ต็ ม แ ล้ ว . . . ไ ม่ ช อ บ ตี ใ ค ร . . ไ ม่ มี ตั ว ล ะ ค ร ม า ก จ น ไ ร้ ก า ร ค ว บ คุ ม . . ช อ บ ที่ จ ะ เ ก็ บ ร ะ ดั บ ไ ป เ รื่ อ ย ๆ . . . มี ค ว า ม สุ ข ที่ จ ะ เ ห็ น ตั ว เ อ ง มี ค ว า ม ส า ม า ร ถ สู ง ก็ ดี ใ จ แ ล้ ว . . . แ ล ะ ก็ ไ ด้ เ ห็ น รู ป แ บ บ ใ ห ม่ ที่ ก้ า ว ไ ป อี ก ร ะ ดั บ ข อ ง มั น ส ม อ ง ข อ ง ป ร ะ เ ท ศ ที เ ดี ย ว . . ( ข อ ช ม )

ข อ บ พ ร ะ คุ ณ ที ม ง า น อี ก ค รั้ ง น ะ . . . ข อ ใ ห้ ที ม ง า น มี ค ว า ม สุ ข จ๊ ะ . . .

คนดีสังคมดี

• Jr. Member
  • **
เ ค ย เ ส น อ วิ ธี ไ ป เ พ ร า ะ เ ก็ บ ร ะ ดั บ เ ต็ ม แ ล้ ว . . . ไ ม่ ช อ บ ตี ใ ค ร . . ไ ม่ มี ตั ว ล ะ ค ร ม า ก จ น ไ ร้ ก า ร ค ว บ คุ ม . . ช อ บ ที่ จ ะ เ ก็ บ ร ะ ดั บ ไ ป เ รื่ อ ย ๆ . . . มี ค ว า ม สุ ข ที่ จ ะ เ ห็ น ตั ว เ อ ง มี ค ว า ม ส า ม า ร ถ สู ง ก็ ดี ใ จ แ ล้ ว . . . แ ล ะ ก็ ไ ด้ เ ห็ น รู ป แ บ บ ใ ห ม่ ที่ ก้ า ว ไ ป อี ก ร ะ ดั บ ข อ ง มั น ส ม อ ง ข อ ง ป ร ะ เ ท ศ ที เ ดี ย ว . . ( ข อ ช ม )

ข อ บ พ ร ะ คุ ณ ที ม ง า น อี ก ค รั้ ง น ะ . . . ข อ ใ ห้ ที ม ง า น มี ค ว า ม สุ ข จ๊ ะ . . .

ทีมงานถึงกับเอาไอดีอื่นมาตั้งกระทู้  คนไม่เห็นด้วยกับระบบจิตแห่งอาชีพเยอะ คิดมั่งเถอะ

*นี่นะหรอเกมไทย สั่งได้ (ตลกจริงๆ)woon_angry woon_angry woon_angry

lawer

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ทีมงานจ๊ะเป็นคนธรรมดาที่เล่นมาหลายปีจ๊ะ ตอนนี้จบป.โทก็ยังเล่นอยู่สนุกดีนะ ขอให้ผู้เล่นที่ยังคอมเม้นท์อยู่ ลองคิดดูว่า ถ้าเธอไม่อยากเวลเพื่อสเตตัสที่เพิ่มขึ้น ก็ไม่ต้องเวล หยุดที่จุ6 99 เหมือนพี่ก็ได้นะแต่ถ้าจะแลกกับสเตตัสที่ดีขึ้น ก็ต้องให้เวลาเพื่อแลกมาจากความพยายามเท่านั้น ไม่ใช่ได้มาด้วยการขอให้ทีมงานหาทางง่ายๆ ให้ได้มาง่ายๆ หรือด่าว่าทีมงาน(เขาพยายามหาวิธีให้พวกเรามีความพยายามติดตัว ซึ่งภูมิใจในตัวเองที่ทำด้วยความตั้งใจ และตอนโตเข้าทำงานบริษัท พวกเธอจะเข้าใจเอง) พี่ดีใจที่ยังเล่นเกมของคนไทย และคิดว่าอนาคต จะมีคนไทยที่คิดเกมแบบไทยๆ อนุรักษ์ความเป็นไทยให้นานที่สุด

lawer

• Newbie
  • *
เราอยากจะเก่ง ก็ต้องทำนะจ๊ะ ถ้าท้อก็พัก อย่าลืมว่า เกมนี้มีจุดประสงค์ 2 อย่าง คือ   การร่วมกันเป็นกลุ่ม(ทีมยูนิตี้) และการเก็บระดับ

น้องๆหลายคนสนุกไปกับการแอบดักตีคนอื่น (คนอื่นเขาอาจไม่สนุกนะจ๊ะ) ฯลฯ ซึ่งทำให้เราหลงทาง และเสียเวลาไปมาก

ถ้าเราอยากไปถึงระดับสูง เป็นหนึ่งในยุทธภพ เราก็ต้องฝึก ต้องทำ ถึงจะเก่ง

การหาวิธีลัดทางอื่น ไม่ว่าการขอให้เปลี่ยนวิธี การประท้วง ฯ อาจไม่ใช่ทางออกที่ดีนักที่จะทำให้เกมเข้ารูปแบบไ้ด้

การจะเก่ง ไม่ใช่วันนี้ พรุ่งนี้ จะเก่งได้ .... ต้องใช้เวลา และสั่งสมประสบการณ์มากกว่าคนอื่น ถึงจะเรียกว่า เก่ง ได้เต็มที่นะจ๊ะ

เขาถึงว่า การเรียนลัด เป็นหนทางที่จะถึงที่หมายไว แต่อาจจะไม่เห็นอะไรดีๆระหว่างทางนะจ๊ะ

หนทางอาจจะยาวไกล .. ท้าทายตนเองดีกว่า หรือ จะยอมแพ้

ผู้ชนะ ย่อมไม่เหนื่อยอ่อน หรือ ท้อแท้ ...

สู้ ๆ นะ จ๊ะ...

Jimmy'

• Full Member
ผมชอบน้ะ เพราะไม่มีไรทำ เเต่น่าจะปรับเปง รอบๆ ไปอ่ะ เช่น รอบเเรก ตัน 3 รอบ พอคนตัน เยอะๆ เเล้วก็ขยายไปอีก อย่างงี้มันท้ออ่ะ 555

ol-ZENDO-lo

• **
เวลคาเดทต้องมีของดีๆ หรือขอจีทำแรร์คาเดทขึ้น

คาเดท เรนเจอร์ ไฟเตอร์ ยังพอเห็นคนเวลให้ 99 ได้อยู่ แต่ แคสเตอร์นี่ซิ คงลำบากน่าดู  g#002

lawer

• Newbie
  • *
เคยเสนอผ่านไปว่าทำอย่างไรไม่ให้ระดับตัน แต่เข้าใจทีมงานที่ต้องหาวิธีการที่ลงตัวกับผู้เล่นและทางบริษัท ทีมงานเขาเปิดรับฟังข้อเสนอเรามากเลยนะ ไม่เหมือยเกมออนไลน์อื่นๆที่รับช่วงสิทธิ์จากต่างประเทศมา(เขาไม่เคยเปิดใจรับฟังข้อเสนอของเราเหมือนเกมของคนไทยเกมนี้นะ) พี่เป็นคนกลาง เข้าใจทั้ง 2 ฝ่าย พี่เข้าใจถึงผู้วางระบบที่ต้องประชุมกับทีมงานและบอสถึงจุดร่วมที่จะทำให้ผู้รับบริการ (ผู้เล่นนะ) สบายใจที่สุด  สังเกตนะว่า ผู้ดูแลบอร์ดไม่เคยใช้คำผรุสวาท (คำด่า) กับพวกเราเลยนะ ถึงแม้มีหลายคนใช้คำหยาบคายมาก ฉะนั้น พี่ถึงเข้าใจความอดทน อดกลั้น ของทีมงาน และถึงแม้จิตอาชีพ อายังไม่ตรงใจคนอีกหลายๆคน แต่อย่างน้อย เกมนี้จะไม่ตันที่ จุ6  99 นะ (เคยดูโดเรมอนที่ชอบแต่ต้องอวสานไหมหล่ะ เศร้านะ ToT )

สานต่อกันเถอะ .. เชื่อว่าทีมงาน (ซึ่งเปลี่ยนกันมาโดยตลอด .. เสียดายที่ขาดช่วงการสานต่องาน) จะพัฒนาความสมดุลในการเล่นที่ดีได้แน่

Positive Thinking and Adtitude  Please!!

Abe

• **
ระบบนี้ก็ดีนะสำหรับคนที่อยากเก่งขึ้น คนที่ขี้เกียจก็หุบปากแล้ว

ยุที่ 99 จุ6 เถอะมุง

~๐ Ryan ๐~

มันดีสำหรับคนเล่นใหม่ กับคนที่ยังไม่จุติ 6รอบ เพราะมันเวลครั้งเดียวได้ทั้ง2อย่าง  แต่คนที่เขาเวลจุ6ไปก่อนหน้านี้หละ
อ้อ จุ6เมื่อก่อนกับเดี๋ยวนี้มันแตกต่างกันลิบนะครับ ไม่ใช่เอะอะ *200 ๆ 

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ระบบนี้ก็ดีนะสำหรับคนที่อยากเก่งขึ้น คนที่ขี้เกียจก็หุบปากแล้ว

ยุที่ 99 จุ6 เถอะมุง

คนนี้เม้นเรียกแขกนิ  g#013

thonson

ระบบนี้ต้องจุติครั้งที่6มีไฟแดงๆก่อน แล้วค่อยใช้ได้ไม่ใช่เหรอครับ

ส่วนตัวผมก็อยากเวลต่อนะ แต่ท้อตรงต้องเล่นอาชีพอื่น12อาชีพ ถึงจะดึงจิตแห่งอาชีพมาใช้ได้

ค่ายาคูณยาแชร์ยังพอหาได้ แต่ของที่จะใส่อาชีพอื่นอีก11อาชีพน่ะ ผมท้อตรงนี้

กระทู้นี้เห็นมี2-3คนแล้ว ที่ว่าจะลองเล่นดู

ถ้าทำแล้วรบกวนถ่ายรูปสเตตัสมาให้ดูหน่อยได้ป่าวครับ อยากรู้ว่ามันคุ้มค่าที่จะเวลต่อหรือป่าว

เดี๋ยวผมจะมารอดูกระทู้นี้เรื่อยๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ woon_sunny