GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามจีว่า ทำไม ????

fUpHYtyZz

• Jr. Member
  • **
  • ...
งั้นถ้าจะปรับให้โจมตีเวทย์มนตร์ คำนวนความแม่น

งั้นขอให้เวทย์คำนวนแรงโป๊ะเหมือนเดิมด้วยนะครับ

ขอให้ปรับให้ สายกายภาพก๊อบเบอได้แต่เลือด ไม่ได้ดาเมจ ซึ่งวิไม่เคยได้ตรงนี้มานานมาก

เวลาก๊อบมาสู้กัน วิกลายเป็นตัวกระจอกๆไปเลย เสร็จ เทร พาลาดิน หมด
เบอมันไม่มีพลังโจมตีเวทนี่ครับ หรือเล่นสายINT ยังไงเวลาก๊อบมันก็เอาจุดเด่นของอาชีพมาไม่ใช่หรอครับ

-GonG-

• **
เรื่องก๊อบความสามารถมันคนละประเด็นกันครับ ที่พูดนี่หมายถึงความสามารถพื้นฐานของแต่ละอาชีพอ่าครับ

fUpHYtyZz

• **
  • ...
เรื่องก๊อบความสามารถมันคนละประเด็นกันครับ ที่พูดนี่หมายถึงความสามารถพื้นฐานของแต่ละอาชีพอ่าครับ
ผมว่าพื้นฐานอาชีพมันถูกนะ ตรงตีแรง แต่ไอ้ของแรร์ที่เข้ามา มันอุดความสามารถ แถมทำให้โหดขึ้นแบบเวอร์มาก
คือมันครบเครื่องเกินไป ถ้าบอกว่ามันสมดุล ก็ปรับให้อาชีพอื่นเป็นแบบนี้บ้างสิครับ ไม่ใช่มามีจุดเด่นของทุกอาชีพแบบนี้

มันครบเครื่องตรงไหนครับ ถ้าของพอๆกัน ก็พอสู้สบายนะ แต่ที่เห็นๆ ของเรากากเองไหม ผมเล่นชาร์ปใส่แรร์95 ต้านเวทอยู่ที่600+50 เจอวิสบายๆ เวทวิก็ไม่ได้แรงอะไรมาก อีกอย่างถ้าเอาคำหลบ/แม่น มาคำนวนความแรงเวทของวิ ไม่ต้องมีละมั้งครับสายเวทอะ

-GonG-

• **
 ค่าแม่นก็มีต้องให้มีเหมือนอาชีพอื่นเขาสิครับถึงจะถูก อาชีพอื่นเขาต้องเลือกใส่ไง ถ้าจะตีให้โดนก็ต้องเลือกออฟมอง หรือแม่น แต่ว่าป้องกันการโดนโจมตีทางเวทย์ก็หายไป แต่ถ้าเลือกออฟรอบคอบ ก็ได้ป้องกันทางเวทย์เพิ่มขึ้นแต่ ความแม่นยำก็หายไป แต่อาชีพสายเวทย์นี่ไม่ต้องออฟมองเลยแต่ว่าใส่โล่ได้ ตีก็โดนทุกเม็ด สกิลบางสกิลยังสุ่มการโจมตีออกมาได้ 1 สกิล แต่ออกมาหลายดอกอีก  แถมใส่เครื่องรางต่างๆที่ช่วยทอน หรือเพิ่มป้องกันได้ ทั้งๆที่ใส่โล่ และมีเกราะเวทย์อยู่แล้ว ไม่งั้นก็ปรับให้วิที่ใส่โล่ได้ ก็เอาเกราะเวทย์ออกละกันครับ ดูเเฟร์ๆดี ถ้าอยากได้เกราะเวทย์ก็ใส่ไม้เท้า ผมว่าสมเหตุสมผลดีนะ ตรงนี้ก็ส่วนหนึ่งครับที่เอาเปรียบหลายๆอาชีพ
ส่วนที่อ้างว่าวิ อยากได้โป๊ะ กลับคืนมา ผมว่าก็โอเคนะ แต่ว่าคุณจะได้ร่ายสกิลช้ากลับมาแบบเดิม อย่างสกิล เพลิงที่ต้องร่าย 3-4 วินาที แบบนี้มันดูดีกว่าครับ ซี3 ก็ไม่ใช่ แต่ความรุนแรงโอเว่อ ถ้าคุณอยากได้ร่ายแบบติดเลย ก็ใช้กับสกิลท่องเวลาที่มาใหม่ อันนี้ก็ยอมรับได้  ไม่ใช่ว่าถ้าติดโป๊ะแล้วสกิลติดเลย แบบนี้มันโกงไปครับ ขนาดชาร์ป ศรกัมปนาท ที่เป็นสกิลทีเด็ดของชาปเขายังร่ายขั้นต่ำก็ 2 วิขึ้นไปละครับ ไม่ใช่กดละติดเลยอย่าางอาชีพวิซาร์ด  woon_shock

ค่าแม่นก็มีต้องให้มีเหมือนอาชีพอื่นเขาสิครับถึงจะถูก อาชีพอื่นเขาต้องเลือกใส่ไง ถ้าจะตีให้โดนก็ต้องเลือกออฟมอง หรือแม่น แต่ว่าป้องกันการโดนโจมตีทางเวทย์ก็หายไป แต่ถ้าเลือกออฟรอบคอบ ก็ได้ป้องกันทางเวทย์เพิ่มขึ้นแต่ ความแม่นยำก็หายไป แต่อาชีพสายเวทย์นี่ไม่ต้องออฟมองเลยแต่ว่าใส่โล่ได้ ตีก็โดนทุกเม็ด สกิลบางสกิลยังสุ่มการโจมตีออกมาได้ 1 สกิล แต่ออกมาหลายดอกอีก  แถมใส่เครื่องรางต่างๆที่ช่วยทอน หรือเพิ่มป้องกันได้ ทั้งๆที่ใส่โล่ และมีเกราะเวทย์อยู่แล้ว ไม่งั้นก็ปรับให้วิที่ใส่โล่ได้ ก็เอาเกราะเวทย์ออกละกันครับ ดูเเฟร์ๆดี ถ้าอยากได้เกราะเวทย์ก็ใส่ไม้เท้า ผมว่าสมเหตุสมผลดีนะ ตรงนี้ก็ส่วนหนึ่งครับที่เอาเปรียบหลายๆอาชีพ
ส่วนที่อ้างว่าวิ อยากได้โป๊ะ กลับคืนมา ผมว่าก็โอเคนะ แต่ว่าคุณจะได้ร่ายสกิลช้ากลับมาแบบเดิม อย่างสกิล เพลิงที่ต้องร่าย 3-4 วินาที แบบนี้มันดูดีกว่าครับ ซี3 ก็ไม่ใช่ แต่ความรุนแรงโอเว่อ ถ้าคุณอยากได้ร่ายแบบติดเลย ก็ใช้กับสกิลท่องเวลาที่มาใหม่ อันนี้ก็ยอมรับได้  ไม่ใช่ว่าถ้าติดโป๊ะแล้วสกิลติดเลย แบบนี้มันโกงไปครับ ขนาดชาร์ป ศรกัมปนาท ที่เป็นสกิลทีเด็ดของชาปเขายังร่ายขั้นต่ำก็ 2 วิขึ้นไปละครับ ไม่ใช่กดละติดเลยอย่าางอาชีพวิซาร์ด  woon_shock
วิก็ต้องออฟกาลนะครับ ตอนนี้ผมมองว่าวิซาทไม่ได้โกงเลย ที่ดูโกงคือวอไสยเวท,ตุ๊กตาต้องสาปมากกว่า

Vyse..z

• Full Member
เจ้าของกระทู้ แพ้วิซาร์ด จนของขึ้น ว่างั้น  g#025
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

-GonG-

• **
จากที่อ่านกระทู้มานาน มีหลายครั้ง หลายคนบ่น หลายคนพูดถึงเรื่อง อาชีพเมียหลวง ประกอบกับประสบการณ์ที่เจอมากับตัวครับ กระทู้นี้เลยเกิดขึ้นมา จะว่าเพราะแพ้วิ มันก็ส่วนหนึ่ง แต่มันทำให้ผมมองเห็นถึงข้อได้เปรียบหลายอย่างของอาชีพนี้ที่ผมยกกล่าวมาช่วงต้นๆของกระทู้ ผมอาจจะเป็นแค่เสียงหนึ่งที่ไม่ค่อยเห็นด้วยในหลายๆอย่างในอาชีพวิซาร์ดที่เด่นจนดูเหมือนเอาเปรียบอาชีพอื่นจนเกินไปครับ อยากให้มันสะกิดใจทีมงานหน้าใหม่กับปัญหาที่มันค้างคามานานหายยุคหลายสมัยนับตั้งเเต่เกมส์เริ่มพัฒนามาครับ  g#040

Vyse..z

คับ ถ้าคุณยกตัวอย่างให้วิซาร์ดร่ายเวทแล้วหลบกันได้
เครลิค กับ วอล็อคจะเอาไรกินล่ะคับ
พลังเวทต้องใช้ป้องกันเวทเท่านั้นแหละ
ส่วนสกิล AoE ก็สามารถหลบได้อยู่แล้ว
ไม่ได้เข้าข้างวิ แต่การหลบเวทที่เจาะจงเป้าหมายมันไม่สมเหตุสมผล
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Slipknot

หน้ากากยศเทพรอบคอบก็บวกต้านเวทไปตั้ง40แล้ว = กันได้40เปอเซน พลังป้องกันของแต่ละอาชีพอีก

มั่วป่าว  ความ สามารถจาก ของที่ออฟ รอบ เช่น หน้า กาก  ไม่ได้ คิดเป็น   1= 1 % ในการ ป้องกันนะครับ 

ท้าคุณบอก   หน้ากาก +16 รอบครอบ =  40  กันหลัง แล้วคิด เป้นน พลังป้องกัน ได้ 40 เปอเซนเลยหรองั้น  งั้น ท้า พาลา ของออฟจิต ป้องกัน หลัง เวท 100+

แล้วเจอวิยิง ตายหมายความว่าไง แบบ  ว่ วิไม่ต้อง ธรนี   ก็ยิงพาลา ตาย  คุณ จะว่าไงอะ  เพราะยังไง ป้องกัน มันเกิน ร้อย ได้อยุ่แล้ว มันไม่ได้คิดเป้น  ป้องกัน1 = 1% สะเมื่อไหร่

ดูจากต้านทาน   เกิน ร้อยด้วยซ้ำ  ไม่ รุ้ ว่า ต้านทาน  ต้องเท่าไหร่ ถึงจะตัน 

เกม มันทำมาแบบ ไม่มีข้อมูลเปิด  มีแต่ข้อมูลปิด  ไห้มาทดสอบ ทดลองกันเอง   แต่ไอ ป้องกันเวท 1= กัน 1 % นี้ไม่ไช่แน่นอน
เพิ่มเติมนิดนึง ผมเล่นพาราต้านเวท+100 ไม่เคยโดนวิยิงตาย นอกจากโดนกรงน้ำแข็ง คทา99 เพราะว่าผมอ้อมกอดตลอด ธรณีไม่มีผล

เซิฟ ไรครับ   เชิญมา PK ด่วน   จะ  สัมพัสดิน +   พสุธา แค่นี้แหละ   ท้า ว่าง เชิญ มาหาผมที่PK หน่อยนะน  ไอพว่า พาลา กัน หลัง เกิน100 เนีย  ท้าไม่ติดกาย  ก็ยิงตายหมดละครับ   g#034 g#034

หน้ากากยศเทพรอบคอบก็บวกต้านเวทไปตั้ง40แล้ว = กันได้40เปอเซน พลังป้องกันของแต่ละอาชีพอีก

มั่วป่าว  ความ สามารถจาก ของที่ออฟ รอบ เช่น หน้า กาก  ไม่ได้ คิดเป็น   1= 1 % ในการ ป้องกันนะครับ 

ท้าคุณบอก   หน้ากาก +16 รอบครอบ =  40  กันหลัง แล้วคิด เป้นน พลังป้องกัน ได้ 40 เปอเซนเลยหรองั้น  งั้น ท้า พาลา ของออฟจิต ป้องกัน หลัง เวท 100+

แล้วเจอวิยิง ตายหมายความว่าไง แบบ  ว่ วิไม่ต้อง ธรนี   ก็ยิงพาลา ตาย  คุณ จะว่าไงอะ  เพราะยังไง ป้องกัน มันเกิน ร้อย ได้อยุ่แล้ว มันไม่ได้คิดเป้น  ป้องกัน1 = 1% สะเมื่อไหร่

ดูจากต้านทาน   เกิน ร้อยด้วยซ้ำ  ไม่ รุ้ ว่า ต้านทาน  ต้องเท่าไหร่ ถึงจะตัน 

เกม มันทำมาแบบ ไม่มีข้อมูลเปิด  มีแต่ข้อมูลปิด  ไห้มาทดสอบ ทดลองกันเอง   แต่ไอ ป้องกันเวท 1= กัน 1 % นี้ไม่ไช่แน่นอน
เพิ่มเติมนิดนึง ผมเล่นพาราต้านเวท+100 ไม่เคยโดนวิยิงตาย นอกจากโดนกรงน้ำแข็ง คทา99 เพราะว่าผมอ้อมกอดตลอด ธรณีไม่มีผล

เซิฟ ไรครับ   เชิญมา PK ด่วน   จะ  สัมพัสดิน +   พสุธา แค่นี้แหละ   ท้า ว่าง เชิญ มาหาผมที่PK หน่อยนะน  ไอพว่า พาลา กัน หลัง เกิน100 เนีย  ท้าไม่ติดกาย  ก็ยิงตายหมดละครับ   g#034 g#034
โอกาสเป็นไปได้มัน0ครับ ที่กันหลัง100 แล้วจะโดนโจมตีเข้า

samunpai1

พาลาผมกันหลังเวทย์เกิน 100 นะ ปกติวิตีไม่เข้านะเพลิงก็เหอะ ยกเว้นวิใช้สกิลซีสองสุดเทพ ธรณีพิโรธลดกันหลังหมดเกลี้ยงแล้วซ้ำนอนกองกับพื้น แหม่ขนาดซี 3 กรงน้ำแข็งระดับ 10 ลดแค่ 50% เอง แถมมีดีเลย์ แต่ธรณีนี่แค่สกิลซีสองลดหมดเกลี้ยงแถมไร้ดีเลย์ ตีเทพแกร่งเทพรอบบ้าบอคอแตกอะไรมาทั้งตัวหมดเป็นพันเอมมาถึงเจอธรณีซีสองธรรมดาเก๊ง กันหายหมด ตาย อ้าวแล้วกุจะตีบวกเพื่อ  g#034 g#034 g#034

เดียวนี้พาลามีกันก็เหมือนไม่มีอ่ะครับ เจาะเกราะเข้าได้เกือบทุกอาชีพและ วิบางตัวแมงถึงกว่าพาลาอีก - -เห็นแล้วอายแทนเลย  woon_5555 woon_5555

เดียวนี้พาลามีกันก็เหมือนไม่มีอ่ะครับ เจาะเกราะเข้าได้เกือบทุกอาชีพและ วิบางตัวแมงถึงกว่าพาลาอีก - -เห็นแล้วอายแทนเลย  woon_5555 woon_5555
อ้อมกอดมีไว้ทำไมหละครับ วิกรงมาก็บินออกสิ

Directorr

โอกาสเป็นไปได้มัน0ครับ ที่กันหลัง100 แล้วจะโดนโจมตีเข้า

... หมดคำพูด

ไม่ได้ท้าตีท้าต่อยนะครับ

แต่เห็นมั่นใจมากเหลือเกิน   ถ้าอยู่ PK ลองนัดวันดูได้ครับ  พาลาต้านเวทย์ xxx+ 150 ใส่แรร์90 ผมก็ยิงตายมาเยอะแล้ว 

ไอความเป็นไปได้เป็น 0 เนี่ย เด๋วผมแสดงให้ดูเอง  ...อยากรู้สเตปคุณเหมือนกัน

งั้นถ้าจะปรับให้โจมตีเวทย์มนตร์ คำนวนความแม่น

งั้นขอให้เวทย์คำนวนแรงโป๊ะเหมือนเดิมด้วยนะครับ

ขอให้ปรับให้ สายกายภาพก๊อบเบอได้แต่เลือด ไม่ได้ดาเมจ ซึ่งวิไม่เคยได้ตรงนี้มานานมาก

เวลาก๊อบมาสู้กัน วิกลายเป็นตัวกระจอกๆไปเลย เสร็จ เทร พาลาดิน หมด
เบอมันไม่มีพลังโจมตีเวทนี่ครับ หรือเล่นสายINT ยังไงเวลาก๊อบมันก็เอาจุดเด่นของอาชีพมาไม่ใช่หรอครับ

อันนี้หลงประเด็นนะครับ   เทร  แอส พาลา เบลด ชาป  เบอ  ทหาร >>    ก๊อบเบอ ได้ ทั้งเลือดและพลังโจมตี

แล้ววิอยากได้ทั้งเลือดและพลังโจมตีต้องก๊อบอาชีพอะไรอ่ะครับ ?  .... เวลาคน"เก่งๆ"  เขาตีกัน  วิมันง่อยจะตายครับ มีไว้ป่วนเฉยๆ

แล้วนี่หรอที่บอกว่าสมดุลย์  บอกว่าวิโกง  ไปหาเทป ABT 3ครั้งก่อนมาดูก็ได้ครับ  ตอนแข่งผมเล่นเทร  เพราะวิมันอ่อนไง

คุณก็พูดถึงแต่จุดโกงของวิ พอเอาสิ่งที่วิเสียเปรียบก็บอกว่าคนละประเด็น  แล้วแข่ง ABT ที่ก๊อบมาตีกัน ไซย่ามาทุกคนนั่นมันก็เกมอสุราเหมือนกันไม่ใช่หรอ

นั่นมันศึกชิงความสุดยอดของเซิฟเลยนะ ทำไมวิกระจอกเกือบที่สุดถึงได้มองข้าม

หรือจะบอกว่าวิกากใน ABT กุไม่สน แต่วิมันต้องอ่อนลงกว่านี้ในแบท

วิผมไม่มีเพลิง (เล่นสายดินน้ำ หมอกเทอร่า ไว้วอร์ ขี้เกียจรี)

เจอวอลอค ก็แพ้ 99.9%  อีก 0.1% ไว้เผือเขายืนเฉยๆแล้วโดนคฑาระเบิดตาย

เจอเบอ/ทหาร คลุม99 ของโหดๆ (อย่างเบอลุงอ้วน)  ผมก็แทบจะแพ้ทุกรอบ

เจอจ้าวสังเวียนเทพๆ คลุม99  โดดมาต่อยก็ตาย  คุณพูดได้นะว่ามีกายาหมอก

แต่ผมก็อยากเห็นคนที่ใส่คฑาอยู่แล้วสลับกลับไปทันเหมือนกัน (เห็นว่าสายคฑาโกง)

---

แล้วเจ้าของกระทู้ล่ะครับ เล่นอาชีพอะไรหรอ?

ปล. ถ้าจะให้วิคำนวนแม่น ผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไร วิผม dex98 บัฟเรด ฟอทเต็ม

แม่นก็คิดว่าพอยิงโดนทุกคน แต่เห็นออกมาโวยวายว่าวิโกง เอาจริงๆได้สัมผัสเองรึยังครับ

สำหรับวิซาร์ด ผมคิดว่าสิ่งที่โกงเกินจะรับได้  มีแค่ไม้เท้าสาปหมอก จุติ6 เท่านั้นแหละครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้