GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แถลงการณ์จากที่ที่เรารักกัน

wiperace

• Jr. Member
  • **
               ปัญหาแบบนี้มีทุกเซิร์ฟละ ส่วนตัวก็ยอมรับว่ามีโจทย์แยอะเหมือนกัน  g#004 g#004
ใช่หรอเห็นพวกเดียวกันเต็มเซิฟเลยนี่ คิคิ

-.-เกรียนว่ะ-.-

• **
  • ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเหตุ

thonson

• Full Member
เรื่องแบบนี้ผมก็เคยเจอเหมือนกันนะ แต่ไม่เคยโดนหัวกิล หรือเพื่อนในกิลว่าหรอก เพราะเค้าเข้าใจดี

เวลาวอเค้าก็เล่นกันเต็มที่ ขำดีซะอีก ตีเพื่อน หรือน้องตายในวอ ก็ซิบไปขอโทษกัน บางครั้งน้องเค้าก็ซิบขอโทษมา

มัวแต่ซิบคุยกัน โดนคนอื่นเค้าตีตายออกบ่อย

ฝากถึงจขกท.ครับเล่นเกมส์ให้สนุก เราชอบแบบไหนก็เล่นไป อย่าไปเล่นเพราะโดนกดดัน มันไม่สนุกหรอกครับ woon_sunny

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
เรื่องแบบนี้ผมก็เคยเจอเหมือนกันนะ แต่ไม่เคยโดนหัวกิล หรือเพื่อนในกิลว่าหรอก เพราะเค้าเข้าใจดี

เวลาวอเค้าก็เล่นกันเต็มที่ ขำดีซะอีก ตีเพื่อน หรือน้องตายในวอ ก็ซิบไปขอโทษกัน บางครั้งน้องเค้าก็ซิบขอโทษมา

มัวแต่ซิบคุยกัน โดนคนอื่นเค้าตีตายออกบ่อย

ฝากถึงจขกท.ครับเล่นเกมส์ให้สนุก เราชอบแบบไหนก็เล่นไป อย่าไปเล่นเพราะโดนกดดัน มันไม่สนุกหรอกครับ woon_sunny
woon_yes woon_yes

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
บางอย่างมันต้องแรงผลักดันมาก่อนครับ เช่น เจอเอารัดเอาเปรียบ  เจอดูถูก และอื่นๆ
เท่าที่อ่านดู มันมีแผลในใจก่อนที่จะมามีเรื่องแบทซะอีกนะครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

หญิง

ปัญหาแบบนี้มีทุกเซิร์ฟละ ส่วนตัวก็ยอมรับว่ามีโจทย์แยอะเหมือนกัน  g#004 g#004
ใช่หรอเห็นพวกเดียวกันเต็มเซิฟเลยนี่ คิคิ
              มึงละคนนึงที่ไม่เอาเข้าพวกด้วย  g#040 g#040

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ขอพุดบ้างนะคับ ในฐานะสมาชิกในกิลแคส  ผมว่าที่เจ้าของกระทุ้พูดมามันไม่ใช่ประเด็นหลักเรยนะคับ
ที่เค้าไม่พอใจกันส่วนมาก คือ คุณรับ กิลอริมาตีพวกเดียวกัน ซึ่งมันไม่ควรทำ อย่าพุดโชเท่ โชหล่อเรยคับ
เอาความจิงมาคุยกันคับ แล้วเรื่องกิลใหญ่ กิลเล็ก มันก็แค่จำนวนคนในกิลละคับ ที่นี่ไม่มีไคเค้าแบ่งแยกกันหรอก
กิลผมไม่เคยทำไรโดยไม่ถามกิลพัน เวลาจะกันบ้าน จะบุก ก็ต้องคุยกันก่อน  เรื่องกิลเล็กหรือกิลใหญ่ อย่าคิดเยอะไปคับ
ไม่มีไครังแกไค มีแต่คุณเลือกที่จะทำอะไร อยุ่ฝั่งไหน ถ้าคุณเลือกที่จะอยุ่ฝั่งอริ มันก็ต้องตีกันเป็นธรรมดา ถ้าคุณเลือกจะอยุ่เฉยๆ
ก็ไม่มีไคเค้าเข้าไปยุ่ง ผมชอบนะความคิดที่ว่ากิลเล็ก ไม่จำเป็นต้องยอมกิลใหญ่เสมอไป แต่ที่คุณพุดมามันไม่ใช่กับสิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้

เหตุผลหลักๆ ของเรื่องเรย คือ คุณรับกิลอริ มาไล่ตีพวกเดียวกันคับ ซึ่งเปนพันธมิตรกัน มันควรทำแล้วเหรอ
อาจจะทำเพื่อให้ได้ชัยชนะ กับ ของรางวัลที่อยากได้  หรืออะไรก็ตามแต่ ขอเอาแบบไม่ต้องโลกสวยนะคับ กิลเล็กเจอกิลใหญ่รังแก ไร้สาระคับ
มันคนละประเด็นกันเรย

แถลงการณ์ไม่ออกรายการสุรยุทธ์เลยล่ะคะ
เราก็อยู่ในเหตุการณ์ เรามองว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรในตอนนั้น แต่ตอนนี้เราว่าสิ่งที่คุณทำมันเลยเถิดและเริ่มจะผิดแล้ว ส่วนมากมองว่าคุณแค่พลาดไป มันไม่ใช่เรื่องผิด แต่เป็นเรื่องไม่สมควรที่จะทำเท่านั้น เอาอริมาไล่ตีกิลพัน ถ้าในทางกลับกัน พวกคุณโดนแบบนี้บ้าง เราเชื่อว่าในใจของคุณก็มีเคืองบ้างล่ะ เรื่องแบบนี้ถ้าคนที่อยู่ในสถานการณ์เป็นพันธมิตรกับคุณ ไม่ว่ากิลไหน หรือหมาตัวไหนมันก็ดิ้นๆเหมือนกันแหละค่ะ ขนาดเรื่องแบทระหว่างคน2คน ยังทำให้เป็นเรื่องใหญ่ มีพวกดิ้นๆรับไม่ได้ ถึงขั้นหนีไปเหมือนเมื่อก่อนยังมีเลย

เราแค่อยากให้คุณเข้าใจว่ามันไม่เหมาะสม เพียงแต่คนที่พูดตอนนั้นใช้คำพูดไม่เป็นเท่าไร ก็ใช้อารมณ์เพราะโดนกดดันรวมถึงอคติมากเกินไปด้วย ในส่วนนี้ยอมรับว่ากิลแคสก็ผิดในเรื่องใช้คำพูด
แต่ตอนนั้นคุณเองก็ไม่สามารถตอบได้ตรงคำถาม เพราะใช้ความคิดส่วนตัวมาตอบไม่คิดถึงเหตุผลส่วนรวมเหมือนกัน ทุกคนคิดเพียงว่าอยากให้คุณมองว่ามันเป็นเรื่องไม่สมควร และไม่อยากให้เกิดขึ้นอีก
แต่นี่คุณกลับใช้โอกาสนี้หนีปัญหา แล้วมานั่งขี้ให้ช้าง ม้า วัว ควาย กิน แดกกันจนพุงกางยิ้มระรื่นเลย
น่าจะนึกถึงสิ่งที่รวมทำกันบ้าง พูดอย่างคนไม่ตอแหลเลยนะ พวกตอแหลมีเยอะแล้วในกระทู้นี้ การหนีปัญหาแบบนี้ การกระทำแบบนี้ มันไม่ได้เท่เลยค่ะ ไม่สมควรที่จะทำโดยเฉพาะในระดับผู้นำทัพ ผู้นำกิลแบบคุณ
ถึงอย่างไรก็ไม่สามารถย้อนกลับไปแก้ไขอะไรได้ เราขอให้คุณโชคดี ให้ทุกคนโชคดี หากต่อไปข้างหน้าจะเกิดอะไร ขอให้เชิดหน้ายอมรับมัน ก้าวเดินต่อไป ไหนๆเกมมันก็ดูเหมือนจะเจ๊งอยู่แล้ว โชคดีค่ะทุกท่าน
                                                                จาก...คนที่บางคนก็รู้ว่าใคร

wiperace

• **
              มึงละคนนึงที่ไม่เอาเข้าพวกด้วย  g#040 g#040
ในสมองไม่มีความคิดจะอยู่พวกคุณซักครั้ง555

แถลงการณ์ไม่ออกรายการสุรยุทธ์เลยล่ะคะ
เราก็อยู่ในเหตุการณ์ เรามองว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรในตอนนั้น แต่ตอนนี้เราว่าสิ่งที่คุณทำมันเลยเถิดและเริ่มจะผิดแล้ว ส่วนมากมองว่าคุณแค่พลาดไป มันไม่ใช่เรื่องผิด แต่เป็นเรื่องไม่สมควรที่จะทำเท่านั้น เอาอริมาไล่ตีกิลพัน ถ้าในทางกลับกัน พวกคุณโดนแบบนี้บ้าง เราเชื่อว่าในใจของคุณก็มีเคืองบ้างล่ะ เรื่องแบบนี้ถ้าคนที่อยู่ในสถานการณ์เป็นพันธมิตรกับคุณ ไม่ว่ากิลไหน หรือหมาตัวไหนมันก็ดิ้นๆเหมือนกันแหละค่ะ ขนาดเรื่องแบทระหว่างคน2คน ยังทำให้เป็นเรื่องใหญ่ มีพวกดิ้นๆรับไม่ได้ ถึงขั้นหนีไปเหมือนเมื่อก่อนยังมีเลย

เราแค่อยากให้คุณเข้าใจว่ามันไม่เหมาะสม เพียงแต่คนที่พูดตอนนั้นใช้คำพูดไม่เป็นเท่าไร ก็ใช้อารมณ์เพราะโดนกดดันรวมถึงอคติมากเกินไปด้วย ในส่วนนี้ยอมรับว่ากิลแคสก็ผิดในเรื่องใช้คำพูด
แต่ตอนนั้นคุณเองก็ไม่สามารถตอบได้ตรงคำถาม เพราะใช้ความคิดส่วนตัวมาตอบไม่คิดถึงเหตุผลส่วนรวมเหมือนกัน ทุกคนคิดเพียงว่าอยากให้คุณมองว่ามันเป็นเรื่องไม่สมควร และไม่อยากให้เกิดขึ้นอีก
แต่นี่คุณกลับใช้โอกาสนี้หนีปัญหา แล้วมานั่งขี้ให้ช้าง ม้า วัว ควาย กิน แดกกันจนพุงกางยิ้มระรื่นเลย
น่าจะนึกถึงสิ่งที่รวมทำกันบ้าง พูดอย่างคนไม่ตอแหลเลยนะ พวกตอแหลมีเยอะแล้วในกระทู้นี้ การหนีปัญหาแบบนี้ การกระทำแบบนี้ มันไม่ได้เท่เลยค่ะ ไม่สมควรที่จะทำโดยเฉพาะในระดับผู้นำทัพ ผู้นำกิลแบบคุณ
ถึงอย่างไรก็ไม่สามารถย้อนกลับไปแก้ไขอะไรได้ เราขอให้คุณโชคดี ให้ทุกคนโชคดี หากต่อไปข้างหน้าจะเกิดอะไร ขอให้เชิดหน้ายอมรับมัน ก้าวเดินต่อไป ไหนๆเกมมันก็ดูเหมือนจะเจ๊งอยู่แล้ว โชคดีค่ะทุกท่าน
                                                                จาก...คนที่บางคนก็รู้ว่าใคร

มาเล่นเกมส์ อะไรคิดว่าสนุกก็ทำไป อย่าไปสนใจใครถ้าเรามีความสุข อย่าไปแคร์ อย่าไปแฟร์ อย่าไปสนใจใคร
อยู่อย่างอินดี้เลยเพ่อย่าไปตามใจใครและอย่าได้ขัดใจตัวเอง   g#017

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

cacaloz11

• Newbie
  • *
ยังไม่ได้อ่าน แต่คนเขียนดูตั้งใจดีนะ...... จะยาววววววววววว ไปไหน !!  g#033 g#033