GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ซี3 ของอาชีพวอร์ลอค

โพลล์

เห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย ครับ,ค่ะ
ไม่เห็นด้วย ครับ,ค่ะ
ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆ

MarCus_KP

• Full Member
จะสังเกตุได้เลยว่า ที่อ้างๆติดๆขัดๆนี่  ตัวหลักอาชีพวอร์ลอคทั้งน้าน จ้า

แต่ไม่เป้นไรหลอก ไม่ได้แปลว่าจะถูกหรือผิดมันก็แค่ความคิดเห้นอขงแต่ละคนเฉยๆ แต่อยากให้ทีมงานพิจรณาให้ดีจริงๆ

วอร์ลอคไม่จุเลือด 15k    วอร์ลอคจุ6 เลือด 29เค   เอาละครับ ต่อให้ตีแบบธรรมดาไม่สะท้อนดาเมจก็ไม่รอดอยู่ดี

ก็ลองไปเล่นวอลอคดูเองละกันครับว่ามันเป็นยังไง ศึกษาสกิลเกราะสะท้อนดีแล้วหรอครับถึงมาตั้งบอดแบบนี้

สกิลที่ตีเกราะเข้าคุณยังไม่รู้เลย อ่ออีกเรื่องครับวิน่ะ เล่นดีๆก็ชนะทุกอาชีพแหละครับ ลองพิจารณาตัวเองดูดีกว่าครับ

ว่าอาชีพมันกากหรือคนเล่นมันกาก ^__^

Harry Potter

• Newbie
  • *
นี่ผมเปรียบเทียบระหว่าง สกิวที่มันไม่มีโอกาสใช้เวทนมต์ตีได้เลยได้เลยนะครับ
ไม่ได้ให้วัดว่าอาชีพไหนฆ่าอาชีพไหนหรืออาชีพไหนกำจัดอาชีบไหน

ถ้าคิดอย่างว่า ก็ลองเอามาวัดดูสิ
ทุกๆอาชีพเวลาเอามาเปรียบเทียบแล้ว ยังมีจุดด้อยที่สามารถหักล้างกันได้
แต่วอร์ลอคกับพวกสายเวทนมต์ ที่ไม่นับรวมกับสายกายภาพ มันไม่มีโอกาสที่จะตีไม่ได้เลย มันเหมือนว่าสู้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันฆ่าวอร์ลอคเกราะสะท้อนระดับ 10 ตายได้ ไม่ว่าจะในแบทหรือในวอ

ถ้าเปรียบเทียบกับทุกอาชีพ เขายังมีจุดที่ยังไม่แข็งข้อและไม่มั่นเหมือนวอร์ลอคเลยอะ

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ความจริง ถ้ามีการแพ้แบทมาหรือกระไรก็ไม่ทราบนะคะ
แต่ขอบอกไว้ตรงนี้ก่อนเลยค่ะว่า วอมันไม่ได้เก่งกับทุกอาชีพไป
ของสวมใส่วอลอค มันก็ไม่ใช่จะถูกๆ
สำหรับวิซาร์ดแล้ว วอลอร์คคงเกิดมาเพื่อกำจัดวิซาร์ดค่ะ เพราะปัจจุบัน
วิซาร์ดเทพที่สุดแล้วค่ะ จากที่เห็นในหลายๆ คนที่เล่นกัน
การที่คุณบอกว่า เป็นสกิลที่เทพที่สุด ในสายเวทย์อ่ะนะคะ ก็เชื่อน่ะค่ะ
แต่มันก็แค่เวทย์นี่ค่ะ กายภาพ ก็มีให้เอาชนะตั้งหลายอาชีพค่ะ
การสะท้อนในด้านกายภาพ แม้จะมีเซตไสยเวทย์ แต่ถ้าไม่ออฟยศสูงจริง เลือดไม่ถึง 7k ด้วยซ้ำ
ที่คุณเห็นว่าเลือดเป็นหมื่นนั้น เค้าไม่ได้ใช้เซตไสยเวทย์ค่ะ เค้าใส่ของที่เพิ่มเลือดมากกว่า
ทหาร พาลาดิน เบอร์ เทร แอส ฯลฯ อาชีพเหล่านี้ กำจัดวอลอคได้สบายมากค่ะ
เกราะสะท้อน ก็มีสายเวทย์ ที่มีผลกระทบนะคะ หากใครสเต็ปดีๆ ไม่ว่าจะเป็น พระ หรือวิ กำจัดวอได้ไม่ยากเลยค่ะ
ถ้าเทียบกับวิซาร์ด คิดว่า น่าจะสมควรปรับกว่าวอลอคซะด้วยซ้ำ
วอลอคนั้น แค่โดนรุม 2 คนก้แพ้ได้แล้วนะคะ จริงที่วอร์ลอค 1-1 เก่ง แต่โดนรุม ก็ไม่ไหวค่ะ
ส่วนวิซาร์ดล่ะคะ เกราะเวทย์ 35% อ่ะนะ ใช้ MP แค่ 25 ในการเปิด แต่เกราะสะท้อนใช้ 10 ต่อ 5 วิ
วิซาร์ดนั้น เพียงคนเดียวสามารถกำจัดคนทั้งแบทได้ เพียงแค่ลงสกิลหมู่ และแน่นอน มันจึงต้อง
มีอาชีพใดอาชีพหนึ่งมายับยั้งการกระทำนี้
เกราะสะท้อนนั้นมีอีกหลายสกิลนะคะ ลองไปศึกษาเอาละกันค่ะ
การตั้งกระทู้นี้ ออกแนวเชิงเข้าข้างวิซาร์ดนะคะ  ถ้าปรับขึ้นมา วิคงเทพที่สุดเลยล่ะค่ะ
ไม่ว่าเราจะเล่นอาชีพอะไร ก็ย่อมมีอาชีพใดอาชีพหนึ่ง มาชนะเราได้ค่ะ

ก็บ่นๆ ไว้เท่านี้ละกันนะคะ รอมีผู้อื่นมาต่อค่ะ โปรดพิจารณาดูนะคะ ขอบคุณค่ะ woon_yes

มัวแต่คิดเรื่องเกราะแล้วสาปอาชีพวอร์ลอคของคุณเก้บไว้ส่วนไหนแล้วครับ

จริงอยู่ที่วิเทพ วิเจอพระก็สลบไปเหมือนๆกันแหละครับ ไม่ได้มีแค่วอร์ลอคเท่านั้นที่กำจัดวิได้คร้าบ
อ่าค่ะ ถ้าไม่คิดว่าการที่ปรับนี้จะสร้างความสะดวกต่อตัวตัวคุณเองรึป่าวค่ะ
จากที่คุณอ้างมาว่า นอกจากจะมีวอลอค แล้ว ยังมีพระอีก 1 อาชีพ ที่ชนะวิได้
ก็บอกไว้เลยว่า ใช่ว่าพระทุกคนจะถึกซะเมื่อไร ก็แล้วแต่เงินในกระเป๋าด้วยอ่ะค่ะ
แต่นอกจาก 2 อาชีพนี้แล้ว ก็ไม่เห็นจะมีอาชีพไหน ชนะวิได้เลยนี่คะ จะมาบอกว่าเบอระเบิด ก็คงไม่ใช่ข้ออ้างที่ดี
คิดถึงระยะเวลาดีเลย์แล้ว ใช่ว่ามันจะรวดเร็ว ต่อให้มันระเบิดมาแล้ว กรงน้ำแข็งช่วยคุณได้ค่ะ
เลือด 100k เบอไม่เทพจริงก็ตีนานพอที่จะให้คนตีได้ค่ะ
พาลาดินหรอคะ ก็ไม่แน่เหมือนกันค่ะ โดดมีดีเลเช่นกัน รีบมาต้อนดีเลย์ก็ง่ายมากค่ะ
จะบอกอะไรให้อย่างหนึ่งนะคะ ไม้เท้ากายาหมอก ชนะได้แทบทุกอาชีพที่เป็นกายภาพนะคะ
เผลอๆ ทุกอาชีพเลยด้วยซ้ำ แม้ผลมันจะแค่ 5 วินาที แต่ลงสกิลหมู่ที่ กายภาพก็ไม่เหลือแล้วล่ะค่ะ
ไหนลองว่ามาสิคะ ก็มีแค่ 2 อาชีพที่คุณบอกนั่นล่ะค่ะ ที่ชนะวิได้

woon_o_o

ALZip

• Newbie
  • *
ปรับเกราะสะท้อน คือคำตอบสุดท้าย   woon_yes

MarCus_KP

นี่ผมเปรียบเทียบระหว่าง สกิวที่มันไม่มีโอกาสใช้เวทนมต์ตีได้เลยได้เลยนะครับ
ไม่ได้ให้วัดว่าอาชีพไหนฆ่าอาชีพไหนหรืออาชีพไหนกำจัดอาชีบไหน

ถ้าคิดอย่างว่า ก็ลองเอามาวัดดูสิ
ทุกๆอาชีพเวลาเอามาเปรียบเทียบแล้ว ยังมีจุดด้อยที่สามารถหักล้างกันได้
แต่วอร์ลอคกับพวกสายเวทนมต์ ที่ไม่นับรวมกับสายกายภาพ มันไม่มีโอกาสที่จะตีไม่ได้เลย มันเหมือนว่าสู้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันฆ่าวอร์ลอคเกราะสะท้อนระดับ 10 ตายได้ ไม่ว่าจะในแบทหรือในวอ

ถ้าเปรียบเทียบกับทุกอาชีพ เขายังมีจุดที่ยังไม่แข็งข้อและไม่มั่นเหมือนวอร์ลอคเลยอะ

ก็อย่างที่บอกๆไปแล้ว

พระมีดวงแสง วอบางคนก็ตีไม่เข้าแล้ว มีแสงเทพเกราะสะท้อนไม่มีผล มีแสงจู่โจมเกราะสะท้อนไม่มีผล พอติดมึนก็เสาวินยาน เอ็มหมด แค่นี้พอก็แพ้แล้ว

ส่วนวิ ก็ตามๆที่หลายกระทู้บอกนั่นแหละ สเตปดีก็ฆ่าได้

วอลอคสมัยก่อนไม่มีเกราะสะท้อน ก็แพ้สายเวทหมดเหมือนกันครับ พระสาปไม่เข้า วิก็ร่ายทันบ้างไม่ทันบ้าง

ถ้าจะให้เกราะสะท้อนมันห่วยลงก็ขอ เกราะเวทวิด้วยละกันครับ

_Mirinda_

• Jr. Member
  • **
ปรับเกราะสะท้อน คือคำตอบสุดท้าย   woon_yes
จิง ปรับเกราะสะท้อนเวท ไปเลยค่ะ

ได้จบ ๆ แต่อาชีพต่อไปเปน ชีพไหนละ  -*-

เบื่อๆ ละ   ก็นะตอนพระเทพก็ปรับพระ แต่ทุกวันนี พระสวรรค์ ก็เทพมาก
จะสังเกตุได้เลยว่า ที่อ้างๆติดๆขัดๆนี่  ตัวหลักอาชีพวอร์ลอคทั้งน้าน จ้า

แต่ไม่เป้นไรหลอก ไม่ได้แปลว่าจะถูกหรือผิดมันก็แค่ความคิดเห้นอขงแต่ละคนเฉยๆ แต่อยากให้ทีมงานพิจรณาให้ดีจริงๆ

วอร์ลอคไม่จุเลือด 15k    วอร์ลอคจุ6 เลือด 29เค   เอาละครับ ต่อให้ตีแบบธรรมดาไม่สะท้อนดาเมจก็ไม่รอดอยู่ดี

55555 +  สงสัยไม่เคยเล่นวอสินะ

วอไม่จุ 15k  ใส่ลูกแก้วสะสมวิญญาณค่ะ  พอสะสมเต็มแล้ว ใส่ของออฟเลือดตามปกติ แต่ไม่ต้องเปลี่ยน ลูกแก้วแค่นั้นไม่จุก็ 15k ค่ะ

..   ถ้าใส่ตุ๊กตา เลือด 15k ในแบทสะท้อน 50% เอง แอส ชาป เทร เบลด เบอ + ใส่ตะกุด .. กดอาหาร + ผอบ ถ้าแพ้วอแค่นีก็ แย่แล้วค่ะ

ที่ว่ามาโพส ๆ นี เอาเถอะค่ะ เหนชื่อก็รู้นะค่ะ

วอ 29k น่ะ  เจอเทรหยุดเวลา เวล 10 หยุด เรียกผอบมายิงสบาย ๆ

ถึงมีสะท้อน เทรใส่หน้าไม้แรร ผอบ โป๊ะกัน เท่าไรค่ะ + ตอนตายสกิลหยุดเวลาทำงาน ก็อมตะอีก

ก็นะ ถ้าวอเทพจิง คงไม่มีคนรีวอเล่นอาชีพ อื่นหลอกค่ะ

แต่มันมีซะนีสิ

g#001 g#001
-..-

เพิ่มเติมค่ะ  เลือด 29k กด อาหารแมง 4 อัน

ถ้าวอเลือด 29k ตาย วิญญาณที่สะสมไว้ หายทั่งหมดนะค่ะ หายแล้วเลือดก็ 3000 - 4000 เอง เลือดเยอะ แต่ต้องใส่ลูกแก้วสะสมวิญญาณอ่านะ

เวทเบามากเลยค่ะ

ตายวิญญาณหายต้องตีมอนใหม่ 100 ก่าตัว เวลมอนกับตัวละคร ต่างกันไม่เกิน 10 มั้งงิ

จะให้วอใส่กายทิพลากโขนเหบวิญญาณหรอ เอาสกิลไหนยิงทีเดียวแรง ๆ โขนตายนี  -*-

ก็อีกละ อย่างที่บอก  เทรยิงขาไว้ วออยุ่กับที ให้วิ เหมันจบไม

เล่นทหารไงๆ ทหารบางคนเลือด 10k +  ยิงแรงโป๊ะดี ผอบ อาหาร  วอเลือด 29k ก็ตายงิ

ซิบมาถามนีมา วิธีฆ่าวออ่ะ

woon_sad1

woon_sad1

MarCus_KP

ปรับเลยค่ะ  g#046  #038

ทำไมต้องนิวบี้ "ไม่ต้องบอกว่านิวบี้เพิ่งเข้าบอดมาเล่นไม่ได้หรอค่ะ"

ก็น่ะเพิ่งเข้ามาเล่นก็ได้ แต่ทำไมต้องตอบบอดดราม่ากระทู้แรกน้า g#003

woon_no

MarCus_KP

ALZip

• Newbie
  • *
 g#011 เข้าใจว่าไม่อยากโดนปรับแต่ดูสิ โกงเกินไปอะ เฮ้อ   #038 ที่เห็นเก่งๆเพราะอาชีพมันโกงนี่หว่า  g#004

MarCus_KP

g#011 เข้าใจว่าไม่อยากโดนปรับแต่ดูสิ โกงเกินไปอะ เฮ้อ   #038 ที่เห็นเก่งๆเพราะอาชีพมันโกงนี่หว่า  g#004

ไอดีหลักก็ได้ครับ ไม่ว่า -...-

ANTI-VIRUS

• Newbie
  • *
อันที่จริง ถ้าถามถึงสกิววอลอคกับอาชีพพวกใช้เวทนมไม่นับรวมกับอาชีพอื่นๆหรือสเต็ปการฆ่า
ถือว่าโกงกันแบบเทียบไม่ได้จริงๆค่ะ

สองคนนี้แสดงความคิดเห้นเหมือนๆกับว่าถ้าปรับแล้ววอลอคจะอ่อนกระด่านลง
เกราะสะท้อน ระดับ10นะค่ะ ชั้นว่าแค่ 70% ก็คงไม่ทำให้วอลอคอ่อนลงมา
ถ้าจะปรับก็น่าจะสัก80% ในส่วนของเกราะสะท้อนระดับ10

ถ้าพูดกันโดยรวมแบบไม่อคติก็ถือว่าเหนืออาชีพอื่นที่เล่นสายเวทอะค่ะ
เราก็เล่นอยุ่นะวอร์ลอคปัจุบัน ของก็ไม่แพงเท่าไหร่
ตุ๊กตา 1.5m รองเท้าเดิมๆ 13เอม ลูกแก้วไม่ถึงเอม
 หรือจะใส่ของที่มันไม่ตรงตามเซ๊ตก็ได้นิคะ เวลก็สบายค่ะ ใช้ฑูตตีเพราะมันมีสกิวหมู่

-BaTTosai-

• **
รายการทักษะที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงาน ได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock  (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
3. แสงแห่งเทพ
4. คำสาปแห่งอาทรัม
5. ประกาศิตเทวะ
6. สาส์นแห่งชัยชนะ
7. เวทรูปแบบใหม่
8. บัญญัติแห่งความพินาศ
9. วงแหวนรัตติกาล
10. ปลดปล่อยวิญญาณ
11. สายลมแห่งเหมันต์

ตามนี้ครับ ก็เอาไปประยุกต์เอาละกันเนาะ

ปล. ตามที่ จีเอ็มหลี่หมิง บอกไว้
ปล.2 ไปอ่านกระทู้นี้นะ http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t47311.0.html

_Mirinda_

• **
อันที่จริง ถ้าถามถึงสกิววอลอคกับอาชีพพวกใช้เวทนมไม่นับรวมกับอาชีพอื่นๆหรือสเต็ปการฆ่า
ถือว่าโกงกันแบบเทียบไม่ได้จริงๆค่ะ

สองคนนี้แสดงความคิดเห้นเหมือนๆกับว่าถ้าปรับแล้ววอลอคจะอ่อนกระด่านลง
เกราะสะท้อน ระดับ10นะค่ะ ชั้นว่าแค่ 70% ก็คงไม่ทำให้วอลอคอ่อนลงมา
ถ้าจะปรับก็น่าจะสัก80% ในส่วนของเกราะสะท้อนระดับ10

ถ้าพูดกันโดยรวมแบบไม่อคติก็ถือว่าเหนืออาชีพอื่นที่เล่นสายเวทอะค่ะ
เราก็เล่นอยุ่นะวอร์ลอคปัจุบัน ของก็ไม่แพงเท่าไหร่
ตุ๊กตา 1.5m รองเท้าเดิมๆ 13เอม ลูกแก้วไม่ถึงเอม
 หรือจะใส่ของที่มันไม่ตรงตามเซ๊ตก็ได้นิคะ เวลก็สบายค่ะ ใช้ฑูตตีเพราะมันมีสกิวหมู่
วอเซิฟไหน ๆ  ฮาๆ   หาคนเล่นวอน้อยมากเลยงิ

แอสจุ6 ของดี อาหาร ผอบ สีชุด ใส่ตะกุด  พุ่งใส่วอ เลือด 10k ยังตายเลยจ๊าแต่แอสรอดอ่า นะ

นีต้องพิม ทุกวิธีเลยไม  -*-

ก็เดิม ๆ ละ  ดูของที่ตัวเองกับของที่เขาใส่ ยศต่างกันมากไม -*-

อีกเรื่องคือ สุดท้ายของท้ายสุด  ก็อยู่ที่ทีมงานจะปรับไม่ปรับ

ปรับคนเล่นวอก็โดนกันไปหาชีพอื่นเล่นกันไป

และก็มาเรื่อย ๆ สกิลนีสกิลนั้น ตลอดไม่ได้พักเลยงิ

พระปรับ วอปรับ ต่อไป ชีพไหนละ คนไหนละจะมาขอปรับอีก

ตอนนีคนก็เบือๆ ตัวเกมละ เลิกเล่นกันก็เยอะ บัคเยอะ เผ่าอสุราก็ไม่รู้หายไปไหนแล้ว

คะแนนโหวตเหนด้วย เยอะก่า - ไม่เหนด้วยเยอะก่า

มันก็แค่นั้น ออนหลายๆๆ ไอดีมา ลงคะแนนก็ได้

แต่ก็ไม่ได้ แปลว่าจะโดนปรับหรือ ไม่โดนปรับ

เหนหลายคนๆ  มาโวยวอเทพเกินไป เพราะตัวเองเล่นวิ

มาโวยๆ แต่ก็ยังเล่นวิ กันตลอดไม่เหนมีใคร รีวิ เล่นวอจุวิเล่นวอ จิงๆ จัง ๆ สักคน

g#011 g#011