GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หลังจากแพทใหม่มาอาชีพไหนเมพไหนกากมาแชร์กัน

เเล้วชาร์ปชู๊ตเตอร์เป็นไงมั้งคับ ใครเล่นละลองมาบอกหน่อยคับ พอดีอยากเล่นพอดี

ไปดูผลทดสอบอย่างละเอียด ที่คุณ $~PsyCh๏S!S~$ ทำไว้ดีกว่าครับ
อาชีพชาร์ปชู้ตเตอร์

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=28492.30

และจากที่ผมไปเห็นในแบท ถ้าชาร์ปไม่มี ธนู 99 แรร์ชาร์ป 95 จะสู้อาชีพอื่นยากครับ
ถ้าไม่มีแรร์ 2 ชิ้นนี้ ไม่ควรเล่นชาร์ป
ผมคิดว่านะครับมีนู94ก็ได้ครับ เพระว่าความคิดผมคิดว่านู94ยิงแล้วยังติดบับทั้ง2ฝ่าย แต่นู99มีแค่ทักษะกับค่าพลังต่างๆ woon_yes woon_yes
จริงๆถ้ามีธนู94 ก็น่าจะเก็บตังซื้อธนู99เพิ่มเลย อันละ7mเอง pk

Abe

• Jr. Member
  • **
เซน เดิมๆ เบลดสามารถยกดาบกันแทงกระบี่ได้  แย่หน่อย พระวิโป๊ะเบาๆ  g#018

ball203

• **
วันนี้ลองเอาวอ  ไปวิ่งเล่นในแบท เวล88ไม่จุ   เลือดเดิมๆ 15k(ของ+9) กดอาหารเต็ม4เม็ดได้ เกือบๆ22kใช้ ไสรเวท สะท้อน10  เจอ ทหารกระบี่แทงตายคับ  และเจอ ชาป(จุ6ของเต็ม) ยิงตายอีก  และ เจอ วิ(จุ6ของเต็ม) คทา99 ไล้ระเบิด ตายอีก     

ส่วนอาชีพอื่นเท่าที่ลองเจอสะท้อน ตายหมดครับ

เบอสายระเบิดสับวอได้ครับ สะท้อนมาแม้แต่ตอนคลั่งเต็มที่ด้วย แต่ตอนนั้นมันจะฟูเลือดขึ้นเต็มตลอด สามารถสับจนวอตายได้เลย (วอโดนระเบิดติดมึนๆ) แต่จะระเบิดใส่วอต้องดูเลือดด้วย ถ้าเลือดเหลือ 5k-6k อย่าระเบิดเชียวระเบิดโดนวอมันสะท้อนมาอาจตายคาระเิบิดได้ครับ แล้วส่วนตัวตอนนี้คิดว่าวอถ้าใส่ของ+16 C3 10หมดเอามาสู้กัน วอหน้าจะโหดทีสุดในการสู้ 1-1 แล้วครับ มีหมาด้วยเอาหมาช่วยตี เทพสัดๆ วิยิงเวทมาที่ว่าแรงนักหนา สะท้อนกลับตู้ม เบอที่ว่าเลือดเยอะ เอาหมาไล่กัดแม่ง(ตีวอมีสะท้อนอีก หมากัดโป้ะ20k เบอสับโดนวอ10-20k สะท้อน20-40k เบอสายคลั่งจุ6 เลือด42-60k สายยืนหยัด 60-130k ไม่เพียงพอไห้หมากัด+ดาเมจสะท้อนหรอก ซี้แหงแก๋) เซนแทงบี่ไม่สะท้อนงิ เซนเดินไม่ทันถึงตัวเอาผีระเบิดไปแดกตัวนึงเอาสาปสัปสนไปอีก เรียกหมาไล่กัด จบ เห็นชาปวอแพ้ชาปหรอไม่ยาก เรียกผีระเบิดมารอเรยตัวนึง ชาปยิงมาเอาผีไปเสริฟไห้มันเลย ไม่ตายก็สาปสับสันแม่งเรยแล้วเดินหนีหน่อย แค่นั้นเองเหอะๆ ผมก็ไม่เคยเล่นวอน้ะ สว่นตัวไม่ชอบอาชีพอ้อนแ้อ้นแต๋วๆแบบนั้น แต่ที่พิมไปเนี่ยจากความคิดและประสบการณ์ที่โดนมาในแบท -0- g#024

Abe

• **
วันนี้ลองเอาวอ  ไปวิ่งเล่นในแบท เวล88ไม่จุ   เลือดเดิมๆ 15k(ของ+9) กดอาหารเต็ม4เม็ดได้ เกือบๆ22kใช้ ไสรเวท สะท้อน10  เจอ ทหารกระบี่แทงตายคับ  และเจอ ชาป(จุ6ของเต็ม) ยิงตายอีก  และ เจอ วิ(จุ6ของเต็ม) คทา99 ไล้ระเบิด ตายอีก     

ส่วนอาชีพอื่นเท่าที่ลองเจอสะท้อน ตายหมดครับ

เบอสายระเบิดสับวอได้ครับ สะท้อนมาแม้แต่ตอนคลั่งเต็มที่ด้วย แต่ตอนนั้นมันจะฟูเลือดขึ้นเต็มตลอด สามารถสับจนวอตายได้เลย (วอโดนระเบิดติดมึนๆ) แต่จะระเบิดใส่วอต้องดูเลือดด้วย ถ้าเลือดเหลือ 5k-6k อย่าระเบิดเชียวระเบิดโดนวอมันสะท้อนมาอาจตายคาระเิบิดได้ครับ แล้วส่วนตัวตอนนี้คิดว่าวอถ้าใส่ของ+16 C3 10หมดเอามาสู้กัน วอหน้าจะโหดทีสุดในการสู้ 1-1 แล้วครับ มีหมาด้วยเอาหมาช่วยตี เทพสัดๆ วิยิงเวทมาที่ว่าแรงนักหนา สะท้อนกลับตู้ม เบอที่ว่าเลือดเยอะ เอาหมาไล่กัดแม่ง(ตีวอมีสะท้อนอีก หมากัดโป้ะ20k เบอสับโดนวอ10-20k สะท้อน20-40k เบอสายคลั่งจุ6 เลือด42-60k สายยืนหยัด 60-130k ไม่เพียงพอไห้หมากัด+ดาเมจสะท้อนหรอก ซี้แหงแก๋) เซนแทงบี่ไม่สะท้อนงิ เซนเดินไม่ทันถึงตัวเอาผีระเบิดไปแดกตัวนึงเอาสาปสัปสนไปอีก
เรียกหมาไล่กัด จบ เห็นชาปวอแพ้ชาปหรอไม่ยาก เรียกผีระเบิดมารอเรยตัวนึง ชาปยิงมาเอาผีไปเสริฟไห้มันเลย ไม่ตายก็สาปสับสันแม่งเรยแล้วเดินหนีหน่อย แค่นั้นเองเหอะๆ ผมก็ไม่เคยเล่นวอน้ะ สว่นตัวไม่ชอบอาชีพอ้อนแ้อ้นแต๋วๆแบบนั้น แต่ที่พิมไปเนี่ยจากความคิดและประสบการณ์ที่โดนมาในแบท -0- g#024

+1 บ้างคนไม่รุห่าไรก็มาร้องโอดโอย จริงๆไม่มีเซตไสยวอกะโหดยุดี

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
คุณAbeครับ ดูเหมือนว่าจะเกียจวอมาก ก้ไปเล่นเองสิครับ จะรู้ว่าเขาลำบากขนาดไหนจึงเทพได้ เพราะนิสัยของคุณมัน

หน้าด้าน หมาขี้แพ้ แล้วจะกดขี่เขา

Abe

• **
คุณAbeครับ ดูเหมือนว่าจะเกียจวอมาก ก้ไปเล่นเองสิครับ จะรู้ว่าเขาลำบากขนาดไหนจึงเทพได้ เพราะนิสัยของคุณมัน

หน้าด้าน หมาขี้แพ้ แล้วจะกดขี่เขา

คุณเองก็ออกมาดิ้นตลอดเลยนะครับ เห็นบอกเล่นพระ รู้สึกจะเข้าข้างวอเหลือเกินนะครับ

ปล.มิน่าบ้านเมืองถึงไม่เจริญ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง

คุณเองก็ออกมาดิ้นตลอดเลยนะครับ เห็นบอกเล่นพระ รู้สึกจะเข้าข้างวอเหลือเกินนะครับ

ใครดิ้นจ๊ะ หมาขี้แพ้นี่ ทำไมปากมากจุง เล่นพระทำซีเสาวิญญาณ+แสงเทพสิจ๊ะ แล้วน้องจะติดใจ  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

Abe

• **

ใครดิ้นจ๊ะ หมาขี้แพ้นี่ ทำไมปากมากจุง เล่นพระทำซีเสาวิญญาณ+แสงเทพสิจ๊ะ แล้วน้องจะติดใจ  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

เขาใจอะไรผิดรึเปล่าจ๊ะ กลับไปอ่านกระทู้เก่าจะดีกว่านะ ยังไม่ได้บอกว่าให้ปรับอะไรเลย แค่บอก มันโกงเฉยๆ ทำเก่งเหลือเกินเล่นเซิฟไหนหว้า

ปล.กำลังหาโจทย์พอดี  #038

zavarus

• **
แนะนำคนที่บอกว่าวอเก่งนักเก่งหนา รีไปเล่นวอเลยจ้า รับลองได้ว่าโดนฆ่าตายทั้งที่ยังไม่ได้ทำอะไร คนที่จะเล่นวอให้เทพได้จริงต้องอดทนสูงมาก ไหนจะฝึกซี3 ซึ่งยากมาก(สะท้อน) ไหนจะของใส่ราคาโคตรแพง +เลือดเข้าไปอีกกว่าจะได้เยอะหมดไปเท่าไหร่ มีไม่กี่คนหรอกที่ไปถึงจุดสูงได้ ไม่เชื่อคุณที่บ่นๆลองไปเล่นดู รับรองได้เลยว่าพวกคุณไม่มีทางไปยืนอยู่ ณ จุดนั้นได้หรอก ถ้าทำได้แล้วค่อยมาว่ากันอีกที ว่าว่าโกง