GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลและแนวทางเล่นแต่ละอาชีพในการปรับสมดุล status ใหม่!!

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
เนื่องจากวันที่ 24 เมษายน 2556 ทีมงานจะทำการอัพเดทแพทช์ใหญ่ เป็น patch เดอะริงออฟเอเลเมนทัล (boss world) ซึ่งจะประกอบไปด้วย
1.ระบบ status แบบใหม่
2.boss world
3.สัตว์ขี่

ซึ่งในระบบ status แบบใหม่นั้นเกิดการเปลี่ยนแปลงและส่งผลเกี่ยวกับแนวทางการเล่นในแต่ละอาชีพ มีผู้เล่นจำนวนนึงมาช่วยเราทดสอบเกี่ยวกับระบบดังกล่าวครับ ซึ่งผมแนะนำให้ไปลองอ่านลองหาแนวทางดู เพื่อต้อนรับ patch ใหม่ที่จะเข้ามาเร็วๆนี้ครับ ประเด็นคือการทดสอบยังไม่ครบ เพื่อนๆสามารถไปอ่านแนวทางกันได้ (จะมี update เรื่อยๆครับ) ตามกระทู้ดังกล่าวนี้ครับ

รายงานผลการทดสอบปรับสมดุล Status V.3 พาลาดิน VS เบอร์เซอร์เกอร์ โดย : คุณ ßI0SMIΣ

รายงานผลการทดสอบ สเตตัส V.3 อาชีพเบอเซอร์เกอ สายแกร่ง โดย : คุณ #. Mondayz' D :')

รายงาน การทดสอบ ปรับสมดุล StatusV.3 อาชีพ เบอเซอเกอร์ โดย : คุณ -HiSaKi.z- #

รายงานผลการทดสอบอาชีพผู้สื่อวิญญาณ [Statusv.3] โดย : คุณ frozePJ1♥

รายงานผลการทดสอบอาชีพจ้าวสังเวียน [statusv.3] โดย : คุณ frozePJ1♥

รายงานผลการทดสอบ วอร์ลอค [status v.3] โดย : คุณ frozePJ1♥

รายงานผล การทดสอบสมดุลอาชีพของเผ่าอสุรา Status V.3 โดย : คุณ -ZinG-

รายงานผล การทดสอบ ปรับสมดุล Status v.3 [อาชีพเซนจูเรี่ยน] โดย : คุณ $~PsyCh๏S!S~$

รายงานผล ทดสอบสมดุลอาชีพ Status V.3 โดย : คุณ $~PsyCh๏S!S~$

รายงานผล การทดสอบ ปรับสมดุล Status v.3 [วอร์ลอค] โดย : คุณ $~PsyCh๏S!S~$

รายงานผล การทดสอบ ปรับสมดุล Status v.3 [อาชีพวิซาร์ด] โดย : คุณ $~PsyCh๏S!S~$

รายงานผลการทดสอบ การปรับสมดุล Status v.3 [เทร์เซอร์ฮันเตอร์] โดย : คุณ mahyuhint

รายงานผลการทดสอบปรับสมดุล Status V.3 < พาลาดิน > โดย : คุณ ♥ziippoe.

รายงานเกี่ยวกับ boss world ระดับ เลือด โจมตี ป้องกัน ต้านเวท ของบอสทั้ง4ตัว โดย : คุณ siam paragon

ในส่วนของการทดสอบอีกหลายๆส่วนยังรายงานผลไม่เสร็จนะครับจะมีมาเพิ่มเติมอีกเรื่อยๆครับ

สำหรับผู้เล่นที่มีประเด็นหรือในบางอาชีพที่ยังไม่มีการรายงานผล หากท่านอยากรายงานผลหรือทำแนวทางอาชีพ (guide)

สามารถ PM มาขอร่วมทดสอบกันได้ครับ แต่ผมจะพิจารณาคัดกรองอีกทีนึงนะครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณผู้ร่วมทดสอบทุกท่านนะครับที่เข้ามาร่วมทดสอบกันในวุ้นนรก ซึ่งเราก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้เล่นอีกหลายๆท่านครับ  g#001 g#001
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 17:27:56 โดย coalapanda »

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

หญิง

อยากจะรีอาชีพเหมือนกับเขาละ แต่กลัวของขายไม่ออก  g#002

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อัพ อัพ อัพ ตุนรีชีพขายกัน = =
จีใจดีเปิดรีชีพฟรี 555+
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
เอ้อแล้วอยากถามว่าC 3.2ของเซนมาวันไหนครับ ผมรอจนรากงอกแหละขอวันเวลาที่แน่นอนหน่อยเน้อเพราะเซนคนไม่ค่อยเล่นแหละ

coalapanda

เอ้อแล้วอยากถามว่าC 3.2ของเซนมาวันไหนครับ ผมรอจนรากงอกแหละขอวันเวลาที่แน่นอนหน่อยเน้อเพราะเซนคนไม่ค่อยเล่นแหละ

แผนตอนนี้ตั้งไว้ประมาณกรกฎาคม 2556 ครับ

Fus.Ro.DaH

• **
อัพแพทใหญ่เราไม่สนละ ไอ้ที่สนใจคือ จะเปิดรีชีพฟรีรึเปล่า  อัพแพทมีผลกระทบกับทุกอาชีพแบบนี้   g#011  (แอบเตรียมของอาชีพที่อยากเล่นไว้ละ g#003)

pasatorn

• **
อัพแพทใหญ่เราไม่สนละ ไอ้ที่สนใจคือ จะเปิดรีชีพฟรีรึเปล่า  อัพแพทมีผลกระทบกับทุกอาชีพแบบนี้   g#011  (แอบเตรียมของอาชีพที่อยากเล่นไว้ละ g#003)

อยากให้เปิดเหมือนกันนะ เหมือนเป็นการเรียกผู้เล่นเก่าได้ส่วนหนึ่งเหมือนกัน แค่รีชีพกิจกรรมไม่ลดเวล(กิจกรรม)คนละขวด
คงไ่ม่นักหนาหรอก

หญิง

อยากให้เปิดเหมือนกันนะ เหมือนเป็นการเรียกผู้เล่นเก่าได้ส่วนหนึ่งเหมือนกัน แค่รีชีพกิจกรรมไม่ลดเวล(กิจกรรม)คนละขวด
คงไ่ม่นักหนาหรอก
                รีเบลดเล่นพาลาดิน   woon_yes woon_yes

coalapanda

เปิดครับ