GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานไม่คิดจะทำสกิล หรือความต้านทาน ที่จะมาป้องกันการสะท้อนของคุม99 หรือโล่ 84 ตุ๊กตาสาปหรอครับ

ขออภัยด้วยครับ ที่ข้อมูลผิด เคยมีแต่ จุติ 3 ซึ่งไม่อยากเอาไปจุติเพิ่ม

แต่ เมื่อไปหาข้อมูลมา ก็ขอยืนยันครับ ว่าจุติ 1-5   ยัง limit 4พัน อยู่ดี  เฉพาะจุติ6 ถึงไม่มี limit

อ้างอิง

เราว่ากันเอง ดีกว่าให้ทีมงานมาว่าครับสู้ด้วยกันครับ รวมหัวกันล้มแนวคิดเผด็จการของทีมงานที่ว่าทำอะไรจะดีจะกากก็ทนๆกันไป
มีไรบอกกันครับ ขอบคุณครับพี่ ข้อมูลในบอร์ บล๊อคบางอันมันไม่ชั่วส์นะพี่ผมบอกพี่ไว้ก่อนทีมงานมันมั่วผิดแล้วไม่แก้รู้ตัวแล้วไม่ทำมันมีเยอะมากเลยครับ  g#009

อย่าว่าแต่ข้อมูลในบล๊อคเลยฮะ  ข้อมูลไอเทม หรือสกิลที่เขียนๆ อยู่แต่ละอย่าง เอาจริงๆ ชวนให้สับสน จนเข้าใจผิด มากๆเลย

เด๋วก็อัตราโจมตี เด๋วก็พลังโจมตี

อย่างสกิลเวทย์ แทบทุกสกิลในเกมนี้จะบอกพลังโจมตีเป็น % หมด ว่าใช้เท่าไร   แต่ทำไม สกิล ศรเวทย์ ถึงไม่บอกพลังโจมตี

เรื่องแบบนี้มีเยอะ ได้แต่ ค้นหาและทดสอบกันเอาเอง

ทีมงานอ่อนเรื่อง สื่อสารมวลชน  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย

ฮ่าๆๆๆคนมีกะกลัวปรับคนไม่มีกะว่าโกง ฮ่าๆๆๆอันข้าน้อยนี้ไม่มีไรเลย woon_bye

ผมมีคลุม 99 ผมก็ยังว่ามันโกงเลยครับ  g#009

อาชีพเบอไม่ต้องตีคนกันแล้ววันๆ รอติดสกิลอัพเลือดตอนวอมีเป็นแสน สบาย  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

pongza57

• Newbie
  • *
แย่ละรีบขายคลุม 99 ทิ้งให้ไวเลย มีกระทู้แนวนี้มาต้องปรับให้มันอ่อนลงแน่ ๆ ในอนาคตอันใกล้

samunpai1

• Full Member
แย่ละรีบขายคลุม 99 ทิ้งให้ไวเลย มีกระทู้แนวนี้มาต้องปรับให้มันอ่อนลงแน่ ๆ ในอนาคตอันใกล้
ตอนนี้ใต้เห็นคนถล่มขายกันยุ  woon_555 woon_555 woon_555

Ymir

• Newbie
  • *
คนที่บอกว่ามีคลุม99แล้วมาโพส นี่ว่ามันไม่มีหรอก ถ้ามีมันคงไม่มาโวยแบบนี้หรอก สู้ไม่ได้แล้วร้อง ไม่มีเกมไหนหรอกที่ ต้องปรับตัวตามผู้เล่นอะ มีแต่ผู้เล่นอะต้องปรับตัวตามเกมส์

Ymir

• Newbie
  • *
บอกว่าคลุมกายภาพ99 โหดไป โกงไป ไส่แล้วเก่งเว่อ ทำไมไม่หามาไส่บ้างอะ ไม่มีปัญญาหามาไส่ แล้วก้มาโวยให้ปรับ 555

Ymir

• Newbie
  • *
ถ้าปรับให้มีการป้องกัน การสะท้อนจากคลุมกายภาพ99ได้หรืออะไรก้แล้วแต่ งี้มันก้กากลงเลยไม่สมกับเป็นคลุมเวลสูงสุด พอมันกากลง แล้วทำไงต่อ มาโวยให้ปรับอีก

thonson

• Full Member
งั้นคลุมกายภาพ99โกง

งั้นช่วยปรับแรร์พวกนี่ด้วยนะครับ โกงมาก

แรร์แอส90 เทรผมตีไปไำม่โป๊ะเลย นานโป๊ะ1ที(เทพกว่าแรร์แอส95อีก)

แรร์แอส95อีก มีบทยังมองไม่เห็นเลย โกงมากครับ

แส้99อีกครับ โกงมาก หลบเยอะเวอร์

เกาะชาป95อีก สกิลเทพอัศนี มันติดบ่อยไปไหม

แล้วศร94อีก มันติดบ่อยไปไหม ลดหลบ แม่น ของคนมาตี

แรร์วิ95อีกครับ โกงไป เวทแรงเวอร์

ช่วยปรับทีนะครับ

เกราะเบรดหนัก95 เกราะเบรดเบา95 ดาบคู่เบรด99 ด้วยค้าบโกงเวอร์

กดสกิลดาบ สกิลเกราะทีตายยกแมพเลย woon_cry

Ymir

• Newbie
  • *
งั้นคลุมกายภาพ99โกง

งั้นช่วยปรับแรร์พวกนี่ด้วยนะครับ โกงมาก

แรร์แอส90 เทรผมตีไปไำม่โป๊ะเลย นานโป๊ะ1ที(เทพกว่าแรร์แอส95อีก)

แรร์แอส95อีก มีบทยังมองไม่เห็นเลย โกงมากครับ

แส้99อีกครับ โกงมาก หลบเยอะเวอร์

เกาะชาป95อีก สกิลเทพอัศนี มันติดบ่อยไปไหม

แล้วศร94อีก มันติดบ่อยไปไหม ลดหลบ แม่น ของคนมาตี

แรร์วิ95อีกครับ โกงไป เวทแรงเวอร์

ช่วยปรับทีนะครับ

เกราะเบรดหนัก95 เกราะเบรดเบา95 ดาบคู่เบรด99 ด้วยค้าบโกงเวอร์

กดสกิลดาบ สกิลเกราะทีตายยกแมพเลย woon_cry
55555555 เกมส์นี้แม่งโกงทุกอาชีพเลย  woon_5555

Ymir

• Newbie
  • *
เกมส์เค้าสร้างมาให้เราเล่น ถ้าเค้าทำอาชีพไหนมาเก่งเราก็แค่ไปเล่นอาชีพนั้น ถ้าเค้าทำของชิ้นไหนมาเพิ่มความสามารถดี เราก้แค่หามาไส่ ไม่ใช่ว่า เจอคนที่สู้ไม่ได้แล้วร้องให้ปรับนู่นปรับนี้ คุณจะเป็นคนขี้แพ้ไปตลอดชีวิตแหล่ะ ถ้าไม่คิดจะเอาชนะด้วยตัวเอง

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
บอกว่าคลุมกายภาพ99 โหดไป โกงไป ไส่แล้วเก่งเว่อ ทำไมไม่หามาไส่บ้างอะ ไม่มีปัญญาหามาไส่ แล้วก้มาโวยให้ปรับ 555

ใครมีโชว์ให้เค้าเห็นหน่อยเร็ววว(พอดีผมมันจนเลยไม่มี g#001) ท่านนิชชี่อย่ายอมให้เค้ากล่าวหาหนะ g#009

Revo

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยนะครับที่ว่ามันโกงไป ก่อนที่คลุมนี้ปรับ อาชีพสายเรนเจอร์เจอโล่ล้างแค้นก็หนักหนาละนะคับ ตายเองบ่อยมาก ส่วนอาชีพวิซาร์ดตอนที่คลุมยังไม่ปรับเจอเบอใส่โล่ล้างแค้น เราเพลิงไปก็มีโอกาสตายคู่50เปอเซนได้เลย แต่มีทางสู้คือใช้กรง แล้วสกิลอื่นที่ไม่ใช่เพลิง เพราะโล่ล้างมันคิดตามพลังโจมตีที่เราตีไป มันก็พอมีทางสู้อยู่บ้าง แต่พอเจอคลุม99นี่มาไม่ว่าจะเพลิงหรือสกิลไหนๆก็หลับอยู่ดี เพราะคลุมนี้มันสะท้อนตามเลือดที่เหลือ ต้านทานหรือพลังป้องกันก็ไม่คิด
โดยส่วนตัวผมคิดว่าโล่ล้างแค้นมันก็โอเคอยู่แล้ว พอมีโอกาสให้เบอสู้บ้าง แต่คลุม99นี่ไม่ไหวเลย เบอมีคุม99+โล่ล้างนี่เป็นเจ้าโลกได้เลยอ่ะ
ส่วนที่บอกว่าใช่ว่าจะมีกันทุกคน มันก็จริงนะคับแต่เทียบกับระดับเดียวกันสิ ถ้าเทียบระดับเดียวกันแล้วจะรู้ว่าไม่ไหวเลย
ส่วนที่บอกให้ปรับแรร์อันอื่นๆด้วยผมคิดว่าก็ควรปรับนะคับ อันที่มันโหดจิงๆ เช่น
1.แรแอส95 ถ้าจุติไม่ถึง6 ก็มีแค่สกิลพรางตัว สกิลเดียวที่มีบับก็ยังไม่เห็นแต่มันก็มีดีเลนานพอสมควรอยู่ แต่ถ้าจุติ6นี่สิ ไม่ว่าจะสกิลพรางตัวหรือพรางตัวจากทักษะพันธมิตรแห่งเงามีบับก็ไม่เห็นอยู่ดี
2.แรเบอ95 ยิ่งตีไปยิ่งไม่โปะ ลดอัตราโปะทีละ5เปอ โปะแทบไม่ออกเลย เจอพวกสายเวท ตีไส่ไปแล้วกลับกลายเป็นว่าฟุเลือดไห้เบอแทน โหดเหลือเกิน
3.แรวิ95 ผมว่าไม่โกงอะไรเลยนะ
4.แรเทร95 ผมว่าอันนี้ไม่ค่อยจะโหดเลย
ทั้งหมดที่เขียนมานี่เป็นความคืดส่วนตัวนะคับ