GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานไม่คิดจะทำสกิล หรือความต้านทาน ที่จะมาป้องกันการสะท้อนของคุม99 หรือโล่ 84 ตุ๊กตาสาปหรอครับ

Gabodz

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผ้าคุมกายภาพ 99  แค่ชิ้นเดียว ทำให้สายอาชีพหลายอาชีพต้องแพ้สายไฟเตอร์กับเซนจูเลี่ยนแบบผูกมัดเลยก็ว่าได้
ที่เห็นมาก็มี อาชีพจ้าวสังเวียนนี่แหล่ะที่พอจะสู้ได้ แต่ก็โดนสะท้อนตายห่าเหมือนกัน
สายอาชีพเรนเจอรืไม่ต้องพูดถึง  ตายตั้งแต่อยู่ในมุ้งล่ะ
สายอาชีพแคสเตอร์ ต้องลุ้นกันว่าไม่ให้มันสะท้อน   แต่เชื่อไหมว่า มันสะท้อนบ่อยมาก 

คือมันเป็นไอเทมชิ้นเดียวเลยที่ออกมาแล้ว ทำให้สมดุลระหว่างอาชีพเรนเจอร์กับไฟเตอร์นั่นขาดไปแล้ว

ทีมงานน่าจะมีสกิลต้านทาน การสะท้อนออกมานะครับ 

doy~เคีย!

• **
ตอนนี้ผ้าคุมกายภาพ 99  แค่ชิ้นเดียว ทำให้สายอาชีพหลายอาชีพต้องแพ้สายไฟเตอร์กับเซนจูเลี่ยนแบบผูกมัดเลยก็ว่าได้
ที่เห็นมาก็มี อาชีพจ้าวสังเวียนนี่แหล่ะที่พอจะสู้ได้ แต่ก็โดนสะท้อนตายห่าเหมือนกัน
สายอาชีพเรนเจอรืไม่ต้องพูดถึง  ตายตั้งแต่อยู่ในมุ้งล่ะ
สายอาชีพแคสเตอร์ ต้องลุ้นกันว่าไม่ให้มันสะท้อน   แต่เชื่อไหมว่า มันสะท้อนบ่อยมาก 

คือมันเป็นไอเทมชิ้นเดียวเลยที่ออกมาแล้ว ทำให้สมดุลระหว่างอาชีพเรนเจอร์กับไฟเตอร์นั่นขาดไปแล้ว

ทีมงานน่าจะมีสกิลต้านทาน การสะท้อนออกมานะครับ 

like

Directorr

• Full Member
อาชีพที่ต้องโจมตีรัวๆ อย่างแคสเตอร์ และ เรนเจอร์ ก็งานเข้าเลยล่ะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............

Blue_Zest

• Newbie
  • *
ไม่มีอ่ะดิ หรือ เเพ้มา 555555 สู้เค้าไม่ได้ ก็ มาดราม่าชะเลย  เห็นมาเยอะ คลุมปรับ โล่ 84 หรือ ตุ๊กตาก็ต้องปรับ มันจะเสียสมดุลนะครับพี่น้อง ........ คิดถึงคนที่ชื้อมาเเพงๆๆมั้ง ใจเขาใจเรา

Java

• Newbie
  • *
- - ผมใส่ทั้งคลุมทั้งโล่ไม่เห็นโกงเลย โดนพาลาเกราะดูดตายบ่อยมากเกราะดูดนี่สิโกงดูดเข้าทุกอย่า ป้องกันไม่ไตะกรุด+ท.ทหารก็เอาไม่อยู่

Yo_Daddy

• **
- - ผมใส่ทั้งคลุมทั้งโล่ไม่เห็นโกงเลย โดนพาลาเกราะดูดตายบ่อยมากเกราะดูดนี่สิโกงดูดเข้าทุกอย่า ป้องกันไม่ไตะกรุด+ท.ทหารก็เอาไม่อยู่

ถ้าว่าผนึกดูดโกงขนาดนั้น ในแบทรวม ก็สมควรปรับให้ลบล้างสถานะบัพทุกอย่างเหมือนกับแบท 1-1 ตอนที่ลงไปครั้งแรก มันถึงจะเข้าท่า แต่เบอร์+คลุมกาย99+โล่ล้างแค้นก็ยังโกงอยู่ดี เกมส์นี้ท่าจะมีตังอย่างเดียวก็เทพได้ละ นั่งเฉยๆให้คนมาตีก็ตายห่ากันเอง  ใกล้สมดุลละจีเอ็มมมมม  g#030

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ดูด แค่ตายก็หายละ คลุม99 ตายแล้วไม่หายอะดิ  g#019

Gabodz

• **
ไม่มีอ่ะดิ หรือ เเพ้มา 555555 สู้เค้าไม่ได้ ก็ มาดราม่าชะเลย  เห็นมาเยอะ คลุมปรับ โล่ 84 หรือ ตุ๊กตาก็ต้องปรับ มันจะเสียสมดุลนะครับพี่น้อง ........ คิดถึงคนที่ชื้อมาเเพงๆๆมั้ง ใจเขาใจเรา

ผมเล่นเทรและแอส  บอกตามตรง ก็แพ้นั้นแหล่ะ มีใครสู้เบอ ใส่ 99 ได้มั้ง   ถามหน่อย
และอีกอย่างผมก็เล่นเบอ ใส่คุม 99 ด้วย  ของ+15 ขึ้น  ตั้งแต่เล่นมา ยังไม่มีเทรกับแอสตัวไหนมันฆ่าผมได้เลยให้ยืนตี ยังตายห่าหมด

ที่มาโพสอยากจะบอกว่ามันเป็นไอเทมชิ้นเดียวเลยที่ใส่แล้ว  กับไม่ใส่   มันต่างกันมาก
ถ้าเบอไม่ได้ใส่คุม 99 ผมถามหน่อย เจอแอสซี3 10 คุณทำงัย   เจอเทรสายหลบ(พวกแส้99) คุณคิดว่าเอาอยู่หรอ
แต่พอมีคุม 99  แค่ชิ้นเดียว  ย้ำนะว่า แค่ชิ้นเดียว  มันกลับจากหน้ามือไปหลังตีนเลย   
นี่แหล่ะผมถึงบอกว่า  มันโกง  เพราะมันแค่ชิ้นเดียว

Gabodz

• **
ผมไม่ได้เรียกร้องให้ทีมงานปรับนะครับ  แต่ผมเรียกร้องให้ทีมงานสร้างสกิลต้านทาน
เหมือน ๆ กับต้านทานมึน  ต้านทานห้ามเดิน ไรพวกเนียะ  คิดดูล่ะกันว่าเกือบทุกสกิลมีต้านทานหมด ยกเว้น ต้านทานการสะท้อน

เอาแบบว่าเป็นสกิลติดตัวให้แรร์ต่าง ๆ เช่นคุมเวท รองเท้า ไรก็ตาม ที่คุณเอาออกมาแล้วกาก หลาย ๆชิ้นก็ได้  เอากลับไปทำใหม่ซะ
ไม่ใช่อะไรก็ต้านทานห้ามเดิน มึนบลา ๆ
แต่ไม่มีต้านทานการสะท้อนสักตัว   

Vyse..z

• Full Member
เหนด้วยนะ ต้องเน้นนัดเดียวจอดอ่ะ ไม่งั้นเราจอดเอง
ตัวผมเองเล่นพารา เน้นโดดทีเดียวหลับแต่ยากมากเบอเลือดเยอะ เซนก็ถึกพอตัว ไม่ปลดมายากที่จะจอดทีเดียว
 ดาเมจที่เป็นประเภทรัวๆ อย่าง 7เทพจะใช้ทีต้องวัดไปเลยว่าใครร่วง(ส่วน มากผมร่วงเอง)
ตุ๊กตา + โล่ ผมไม่เอ่ยเพราะมีมาได้สักพักแล้ว แต่คลุมนี่ดิเพิ่งมาสายไฟเตอร์+เซนออกมาวาดลายกัน
ไม่ต้องทำไร ยืนให้เค้าตีอย่างเดียว สะท้อนเหี้_ๆ GG คับ g#031

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...