GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการสัมภาษย์จีเอ็มอาสาในวันนี้

oatcha

• Full Member
     ทั้งสองคนนั้นเขาไม่ว่างไม่มีเวลา และถามหน่อยเขาจะมาบอกบูมทำไมกัน และบูมก็เป็นจีอาสาด้วยกัน ไม่ไช่ทีมงานไม่ไช่หัวหน้า และทางทีมงานจีเอมเขาก็ควรจะเข้าใจในส่วนนี้นะว่าการมาเป็นจีเอมอาสาแล้วคุณจะต้องมาทำหน้าที่ตรงนี้อย่าให้ขาด หยุดสักวันก็ไม่ได้ แบบนี้ออกจะบังคับกันเกินกว่าเหตุ แต่ถ้ามาทำตัวอย่างบูม ก็ไช่แค่จะมาเรียกร้องในส่วนตรงนี้ในเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงนะ ยังจะไปก่อกวนในเซิร์ฟเวอร์ต่างๆอีก ดังเลยเห็นมะ บูมเป็นคนใจแคบเห็นแก่ตัวเกินไป แม้แต่การทำงานของทีมงานเขายังใช้เหตุผลในการตัดสินใจมากกว่าเช่น บูมโดนเขาด่าในตลาด ok นะเขาพูดคำหยาบสมควรลงโทษ และบูมก็ลงโทษเขาเสีย คิดดูอารมณ์คนในตอนนั้นสมควรที่จะลงโทษเลยทันทีหรือไม่ และตรงนั้นมันก็เป็นสาธารณะ และการใช้อารมณ์มาเจอกับอารมณ์อะไรอะไรก็มีแต่พังหมด ก็ยังเด็กเกินไปนะเรา หัดเป็นคนที่รู้จักอดทนและใจกว้างบ้าง การเรียกร้องความสนใจจนเกินไปมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาหลอก

oatcha

บุมคนเรานะการทำดีไม่จำเป็นหลอกที่จะต้องหวังผล การให้มันก็คือการทำให้คนอื่นเขามีความสุข และเราก็มีความสุขได้นะเมื้อเขามีความสุขเราก็พลอยมีความสุขไปกับเขาด้วย ถ้าบูมเป็นคนที่ตักบาสทำบุญทุกวันแต่ทุกวันบูมก็เป็นคนที่คอยรังแกเพื้อนอยู่ตลอดเวลา การทำบุญหรือทำความดีเมื้อทำไปเเล้วจิตรใจมันไม่สูงขึ้นตามแล้วบูมหวังผลอะไรจากการทำบุญหรือความดีเล่า เราเคยจำได้ว่ามีอยู่ครั้งหนึ่งที่บูมถามปัญหาแต่เราตอบไม่ทันคำถามว่า สิ่งมหัศจรรย์ทั้ง7ของโลก ก็ขอตอบในตรงนี้เลยว่า 1 คือการได้มองเห็น 2 การได้ยิน 3 การได้กลิ่น 4 การได้ลิ้มรส 5 การได้สัมผัส 6 การสู้สึก 7 การได้รัก และจากประสพการณ์ตรงนี้ ก็หวังว่าต่อๆไปควรทำอย่างไรบ้างก็ลองไปทบทวนดูละกันนะ

ทั้งสองคนนั้นเขาไม่ว่างไม่มีเวลา และถามหน่อยเขาจะมาบอกบูมทำไมกัน และบูมก็เป็นจีอาสาด้วยกัน ไม่ไช่ทีมงานไม่ไช่หัวหน้า และทางทีมงานจีเอมเขาก็ควรจะเข้าใจในส่วนนี้นะว่าการมาเป็นจีเอมอาสาแล้วคุณจะต้องมาทำหน้าที่ตรงนี้อย่าให้ขาด หยุดสักวันก็ไม่ได้ แบบนี้ออกจะบังคับกันเกินกว่าเหตุ แต่ถ้ามาทำตัวอย่างบูม ก็ไช่แค่จะมาเรียกร้องในส่วนตรงนี้ในเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงนะ ยังจะไปก่อกวนในเซิร์ฟเวอร์ต่างๆอีก ดังเลยเห็นมะ บูมเป็นคนใจแคบเห็นแก่ตัวเกินไป แม้แต่การทำงานของทีมงานเขายังใช้เหตุผลในการตัดสินใจมากกว่าเช่น บูมโดนเขาด่าในตลาด ok นะเขาพูดคำหยาบสมควรลงโทษ และบูมก็ลงโทษเขาเสีย คิดดูอารมณ์คนในตอนนั้นสมควรที่จะลงโทษเลยทันทีหรือไม่ และตรงนั้นมันก็เป็นสาธารณะ และการใช้อารมณ์มาเจอกับอารมณ์อะไรอะไรก็มีแต่พังหมด ก็ยังเด็กเกินไปนะเรา หัดเป็นคนที่รู้จักอดทนและใจกว้างบ้าง การเรียกร้องความสนใจจนเกินไปมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาหลอก

เอายังไงครับ กับคาเดท ชื่อมั่วๆ เช่น haksjdahsjkd แล้วมาฟลัดก่อกวน อย่างงี้ต้องให้เตือนกันไหมครับ ?

สำหรับใคร ที่ฟลัดมั้ง ผมก็เตือนก่อนครับ แต่พวกที่ตั้งใจจะก่อกวนจริงๆ คงไม่ต้องเตือนแล้ว

ท่านเพา

ลองทำเหมือนพี่จ๋ากับพี่แฮมมั่งครับ ว่าพี่จ๋ากับพี่แฮม หายไปโดยไม่มีอะไรมาบอก กลับไม่โดนว่า สักคำเดียว แม้จะติดอาสามาด้วย

แต่ผมมาบอกว่า เวลามีไม่เยอะ ไม่ว่างสักเท่าไร กับโดนด่า ทั้งๆที่ ผมก็ไม่ได้เป็นอาสา รุ่นที่ 3 จริงๆอยู่แล้ว
มันก็อยู่ที่คน ถ้าคนดีๆเค้าก็ไม่โดนหรอก แต่ถ้าคน.. ก็อาจจะโดน g#004

ก็เพราะมองแต่ด้านลบไง บอกไปแล้ว  g#014 g#014
ไม่ใช่มองแต่ในด้านลบ แต่ว่ามันมีแต่ด้านลบ woon_5555

untitled

• Sr. Member
ลองทำเหมือนพี่จ๋ากับพี่แฮมมั่งครับ ว่าพี่จ๋ากับพี่แฮม หายไปโดยไม่มีอะไรมาบอก กลับไม่โดนว่า สักคำเดียว แม้จะติดอาสามาด้วย

แต่ผมมาบอกว่า เวลามีไม่เยอะ ไม่ว่างสักเท่าไร กับโดนด่า ทั้งๆที่ ผมก็ไม่ได้เป็นอาสา รุ่นที่ 3 จริงๆอยู่แล้ว
มันก็อยู่ที่คน ถ้าคนดีๆเค้าก็ไม่โดนหรอก แต่ถ้าคน.. ก็อาจจะโดน g#004

ก็เพราะมองแต่ด้านลบไง บอกไปแล้ว  g#014 g#014
ไม่ใช่มองแต่ในด้านลบ แต่ว่ามันมีแต่ด้านลบ woon_5555

woon_555

oatcha

ยังจะมาเถืยงหาทางออกอีกนะ อยากจะแก้ตัวก็หาทางเข้าข้างตัวเองอยู่วันยันค่ำ ดูจากข้อมูลที่เราให้มานะก็แน่นพอสมควรถึงการกระทำของบูม ยังจะต้องให้ใบ้อีกหรือว่าตอนนั้นมีใครบ้าง แต่ถ้าเอาคาเดทมาแหกปากเราไม่สนใจหลอกนะ แต่คนที่เขาเล่นตัวหลักหรือจุติไปแล้วซิก็อีกเรื่อง และถ้าบางคนจุ6ไปละ หุหุหุ แถไปได้อีก

ผมไม่มีดีมั่งรึไงนะ   woon_5555

oatcha

การยอมรับอะไรบางอย่างก็ไม่ไช่จะทำให้เราดูแย่ลงไปจากเดิมนั้นไม่นะบูม ผมเชื่อว่าทุกคนย่อมมีพื้นธานของการอยากทำดีด้วยกันทั้งนั้นนะ แต่ในบางครั้งการที่คนเราได้ทำอะไรเลวๆเข้าไปเขาคนนั้นอาจจะมีเหตุผลก็ได้ แต่บางคนซิที่เขาทำดีกัน ในบางครั้งมันอาจจะเป็นแค่เรื้องที่เขาเสแสร้งขึ้นมาก็ได้ จริงใหม ถ้าบูมยอมรับว่าokนะผมมันชั่ว ผมมันเลว ผมมันไม่ดี ผมมันแตกปลาย และมันจะเสียหายอะไรมากมายมิทราบ  g#016 g#016

ท่านเพา

ผมไม่มีดีมั่งรึไงนะ   woon_5555
มีอยู่ประมาณนี้ – จาก –––––––––– x100

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ชินซะเถอะ มันเป็นเรื่องปกติ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ชินซะเถอะ มันเป็นเรื่องปกติ woon_5555

g#006 รักพี่นะจ๊ะ เมื่อไรจะมาสวรรค์ล้าาา woon_555

ปล. จขกท.ตั้งอีกทำไมค่ะ..เพื่อ..??? เพราะจีเอ็มทีมงานเขาก้อแจ้งไปเรียบร้อยแล้ว woon_555 woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

g#006 รักพี่นะจ๊ะ เมื่อไรจะมาสวรรค์ล้าาา woon_555

รออีกไม่นาน แต่ไม่มีกำหนด ตอนนี้กำลังมันส์ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[R]z.

• เหงาครับ
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
เปรี้ยวหมื่นลี้ป่าววะ นั่งเล่นคอมกลิ่นลอยมาเตะจมูกถึงนี่  woon_bye woon_bye

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว