GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการสัมภาษย์จีเอ็มอาสาในวันนี้

ท่านเพา

• Full Member
นึกซะว่าเป็นเวรกรรมที่ทำไว้นะเปรี้ยวแถ เห็นเปรี้ยวแถชอบทำ เห็นเคยขุดเรื่องเก่าคนอื่นมาพูด
เปรี้ยวก็กลิ่นตัวบูมไง เพื่อนทนไม่ไหวถึงขนาดมาแฉให้เองแท้ๆ ชอบแฉคนอื่นเขาดีนัก เปรี้ยวแถ

กำ เคยดมกลิ่นตัวผมหรอครับ หรือว่า...  woon_shock
สงสัยมาไถกับพื้นไปน่ะ g#004

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เลิกแถเถอะเปรี้ยวเอย ที่อ้าปากมานี่กลิ่นก็ออกล่ะ บอกแล้วเพื่อนแกมันทนไม่ไหวออกมาพูดเอง
ถ้าไม่ใช่ความจริงก็ไม่ต้องแถ ถ้าหวังดีแค่มาบอกข่าวก็หุบปากได้แล้ว

เรื่องอะไรที่บอกคนอื่น ก็ทำให้มันได้ก่อนแล้วค่อยสอนคนอื่น เน่าเอ๊ย
หน้าที่จีเอ็มอาสา ถ้ารู้ตัวว่าทำไม่ไหวไม่มีเวลาก็สละสิทธิ์ไป ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ มาทดสอบอาจจะผ่านหรือไม่ผ่าน
แต่ถ้าผ่านแล้วไม่มีเวลาทำหน้าที่ ก็เสียดายโอกาสแทนคนอื่น ที่เขาที่ไม่ติดแม้แต่รอบคัดเลือก

~ป๊าของตัวเล็ก+

• Jr. Member
  • **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
แบบนี้ที่บ้านเรียกว่า "เรียกร้องความสนใจ" เรียกมาตั้งแต่เค้าประกาศรับแล้ว
ไม่อยากเป็นไม่มีเวลา มาสมัครทำไม แล้วทำไมต้องออกมาบอกด้วยว่า ถึงได้แต่ก็สละสิทธิ์
ละจะมาสมัครทำบ้าอะไร หรือเป็นข้อแก้ตัวหากไม่ได้รับเลือกว่า "ก็แค่สมัครไปงั้นๆ" ทั้งๆที่คนทั้งโลกไม่มีใครเอาด้วย
 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

‘ ªмвινalεиτ.

• FUCKAE fuck .
  • .
เลิกแถเถอะเปรี้ยวเอย ที่อ้าปากมานี่กลิ่นก็ออกล่ะ บอกแล้วเพื่อนแกมันทนไม่ไหวออกมาพูดเอง
ถ้าไม่ใช่ความจริงก็ไม่ต้องแถ ถ้าหวังดีแค่มาบอกข่าวก็หุบปากได้แล้ว

เรื่องอะไรที่บอกคนอื่น ก็ทำให้มันได้ก่อนแล้วค่อยสอนคนอื่น เน่าเอ๊ย
หน้าที่จีเอ็มอาสา ถ้ารู้ตัวว่าทำไม่ไหวไม่มีเวลาก็สละสิทธิ์ไป ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ มาทดสอบอาจจะผ่านหรือไม่ผ่าน
แต่ถ้าผ่านแล้วไม่มีเวลาทำหน้าที่ ก็เสียดายโอกาสแทนคนอื่น ที่เขาที่ไม่ติดแม้แต่รอบคัดเลือก
ก็เหมือนที่เขาบอก คุณจะสมัครทำไมเล่นๆ
แล้วยังมาบอกอีกว่าถึงได้ผมก้สละสิทเพราะผมไม่ค่อยมีเวลา
ถามหน่อย มันเสียโอกาสของคนอื่นเขาไหม ? คุณไม่มีเวลาคุณก้ไม่ต้องสมัคร
จีเขาจะได้ไปพิจารณาคนอื่น ลองคิดดูว่า ถ้าคุณผ่านเป็นคนสุดท้ายแล้วคุณยังจะสละสิท
คนอื่นที่เขายังอยากจะลองทำหน้าที่ตรงนี้บ้าง แต่ไม่ได้ทำแล้วนึกว่าคนที่เข้าไปจะทำ
ก้กลับไม่ทำและยังสละสิทอีกเนี่ย เหอะๆ
ก้ไม่รุ้จะบอกยังไงเหมือนกันถ้าคิดกันได้แค่นี้ก้แล้วแต่คุณ g#040

ท่านเพา

แบบนี้ที่บ้านเรียกว่า "เรียกร้องความสนใจ" เรียกมาตั้งแต่เค้าประกาศรับแล้ว
ไม่อยากเป็นไม่มีเวลา มาสมัครทำไม แล้วทำไมต้องออกมาบอกด้วยว่า ถึงได้แต่ก็สละสิทธิ์
ละจะมาสมัครทำบ้าอะไร หรือเป็นข้อแก้ตัวหากไม่ได้รับเลือกว่า "ก็แค่สมัครไปงั้นๆ" ทั้งๆที่คนทั้งโลกไม่มีใครเอาด้วย

เดี๋ยวเขาก็มาแถว่า 'ก็ผมพึ่งรู้ว่าจะไม่ว่างนี่ครับ'  woon_555

untitled

• Sr. Member

เดี๋ยวเขาก็มาแถว่า 'ก็ผมพึ่งรู้ว่าจะไม่ว่างนี่ครับ'  woon_555

woon_555

oatcha

อั๊ยยะ! 4หน้าเลยหรือ ไม่ยักจะรู้นะว่า อาสาที่ดาวกลิ่นเปรี้ยวจะแรงไปทั้ว4เซิร์ฟเวอร์ มะคืนมีนัดกะลูกค้า เมาปลิ้นเลย เขาบอกนะว่าสันดอนนั้นขุดได้ แต่สันดานมันขุดกันไม่ได้ง่ายๆหลอก ไอ้การที่จะมาบอกว่าตัวเองเปลี่ยนไปแล้วนั้น ใครเชื่อก็หมาละ  ผมเคยเห็นจีอาสาที่ดาวอยู่คนหนึ่ง และทุกครั้งที่เขามาจัดกิจกรรมและนอกจากจะแจกรางวันจากทีมงานให้มาแล้ว เขายังสละของส่วนตัวเล็กๆน้อยๆ ที่จริงเขาไม่จำเป็นที่จะต้องทำอย่างนั้นก็ได้นะ ผมจะดูจากการเสียสละเเละความเป็นผู้ใหญ่ของเขาอะ แต่ผมก็ไม่ได้ติดตามผลงานของเขาอะไรมากมายหลอกนะ ในบางครั้งการกระทำของคนๆหนึ่งไม่จำเป็นต้องดูแค่ครั้งหรือสองครั้ง และก็ไม่จำเป็นเหมือนกันที่จะต้องมาคอยดูกันตลอกชีวิต บูมอาจจะดูอ่อนเกินกว่าที่จะมาทำหน้าที่ในส่วนนี้ได้ (ผมหมายถึงปัญญาอะ)ถ้าหากมีคนอื่นได้เข้ามาทำในส่วนนี้ ผมว่าควรจะเปิดโอกาศให้คนอื่นเขาบ้างก็ดีน่ะ ผมว่าบูมก็แค่หลงใหลในบางสิ่งบางอย่างจากส่วนนี้มากกว่านะ แต่การตัดสินใจทำลงไปแล้วและยังจะมาเปลี่ยนใจทีหลัง ดูออกจะโลเลหรือปอดแหกไปนะ ดูแค่นี้ก็พอละคุณสมบัติจะคู่ควรกับผู้ที่จะมาทำหน้าที่ของจีเอมอาสาหรือไม่ อะแต่ผมลืมบอกว่าจีอาสาคนนั้นเขาเป็นใคร ก็ขออนุญาติที่จะต้องเอามาเอ่ยละกันนะ ก็เป็นหัวกิวคันทรี ชื่อปิ่น

ลองทำเหมือนพี่จ๋ากับพี่แฮมมั่งครับ ว่าพี่จ๋ากับพี่แฮม หายไปโดยไม่มีอะไรมาบอก กลับไม่โดนว่า สักคำเดียว แม้จะติดอาสามาด้วย

แต่ผมมาบอกว่า เวลามีไม่เยอะ ไม่ว่างสักเท่าไร กับโดนด่า ทั้งๆที่ ผมก็ไม่ได้เป็นอาสา รุ่นที่ 3 จริงๆอยู่แล้ว

อย่างที่ว่าไปครับ ผมมันไม่มีพวกครับ สำหรับใครมีพวกก็ไม่โดนด่าหลอกครับ  woon_bye

ท่านเพา

ลองทำเหมือนพี่จ๋ากับพี่แฮมมั่งครับ ว่าพี่จ๋ากับพี่แฮม หายไปโดยไม่มีอะไรมาบอก กลับไม่โดนว่า สักคำเดียว แม้จะติดอาสามาด้วย

แต่ผมมาบอกว่า เวลามีไม่เยอะ ไม่ว่างสักเท่าไร กับโดนด่า ทั้งๆที่ ผมก็ไม่ได้เป็นอาสา รุ่นที่ 3 จริงๆอยู่แล้ว
มันก็อยู่ที่คน ถ้าคนดีๆเค้าก็ไม่โดนหรอก แต่ถ้าคน.. ก็อาจจะโดน g#004

มันก็อยู่ที่คน ถ้าคนดีๆเค้าก็ไม่โดนหรอก แต่ถ้าคน.. ก็อาจจะโดน g#004

ก็เพราะมองแต่ด้านลบไง บอกไปแล้ว  g#014 g#014