GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการสัมภาษย์จีเอ็มอาสาในวันนี้

Allure`

• Jr. Member
  • **
  • it's not okay to be..
พลังโจมตียังจะสมัครอีกหรอ เฮ้อ เหนื่อยใจจริ๊งงงงงง   g#014

พลังโจมตียังจะสมัครอีกหรอ เฮ้อ เหนื่อยใจจริ๊งงงงงง   g#014

ทำไมครับ สมัครแล้วทำไม ข้องอะไรกับผมหรือปล่าวครับ ?

อยากบอกอย่างหนึ่งว่า ทีมงานอสุราเขาไม่ใช้อคติในการตัดสินใจเลือกจีเอ็มอาสาหลอกครับ

บอกแค่นี้หวังว่าคงเข้าใจใช่ไหมครับ ?

ลองพลังโจมตีสุดแรงเกิด สมัครได้แล้วทำไม นิชคุน สมาคมผู้ก่อการร้าย จะสมัครไม่ได้บ้าง   g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ลองพลังโจมตีสุดแรงเกิด สมัครได้แล้วทำไม นิชคุน สมาคมผู้ก่อการร้าย จะสมัครไม่ได้บ้าง   g#009

อย่าเอาเปรียบเทียบ ท่าน  g#037 // ล้อเล่นนะ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

รอบที่แล้วดาวดึงส์เขาไม่มีโหวตค่ะ พลังโจมตีถึงได้เป็น
แต่รอบนี้คงมีโหวต ก็รอดูเหมือนกันว่า จะรอดไหม?

รอบที่แล้วดาวดึงส์เขาไม่มีโหวตค่ะ พลังโจมตีถึงได้เป็น
แต่รอบนี้คงมีโหวต ก็รอดูเหมือนกันว่า จะรอดไหม?

ไม่รู้จะได้ถึงรอบนั้นรึป่าวหนะสิ เพราะผมคงแค่ลองตอบคำถามแล้วสละสิทธิ์ไป เวลาไม่ค่อยมี

อาจจะนะ เพราะอยากรู้ตัวเองเหมือนกัน ถ้าผ่านเข้ารอบโหวตแล้วจะรอดไหม  g#019

ไม่มีพวกเยอะไม่ได้รอบสุดท้าย  woon_5555 woon_5555 ก็เหมือนกับการเมืองในชีวิตจริง คนดีๆไม่ค่อยได้เป็น คนเลวๆได้เป็นเยอะ

ไม่มีพวกเยอะไม่ได้รอบสุดท้าย  woon_5555 woon_5555 ก็เหมือนกับการเมืองในชีวิตจริง คนดีๆไม่ค่อยได้เป็น คนเลวๆได้เป็นเยอะ

ขอไลท์อะกริ๊ด  g#037

[R]z.

• เหงาครับ
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
 woon_5555

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

ผมก็พวกไม่เยอะ ที่เยอะมีแต่อริล้วนๆ แล้วผมจะรอดถึงรอบสุดท้ายไหมนี่  g#002 (ทำจายไว้นานแล้ว  #038)

ไม่รู้จะได้ถึงรอบนั้นรึป่าวหนะสิ เพราะผมคงแค่ลองตอบคำถามแล้วสละสิทธิ์ไป เวลาไม่ค่อยมี

นายมันน่าอนาท ขนาดนั้นเลยหรือ  #038 เอาน่ายังดีที่เคยได้เป็น  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

oatcha

ถ้าที่ดาวมีการโหวดออกนะผมว่าบูมคงโดนโหวดออกแยอะมากละและผมก็คนนุง ทุ่มสุดตัว ดูจากการจัดกิจกรรมแล้วออกจะเห็นแก่พวกพร้องและพวกสาวๆที่ตัวเองรู้จัก ถ้าจะพูดถึงคนส่วนใหญ่แล้วหายากมาก อาจจะมีข้อดีหน่อยที่เข้ามาทำหน้าที่ของจีอาสา แต่ได้เข้ามาจัดกิจกรรมเพื้อผลประโยชน์ส่วนตนมากกว่า ผมว่าอย่าเป็นจีเอมอาสาและอย่ามาจัดกิจกรรมอะไรเลย แค่มีชื่อเป็นสีทองมันก็ไม่ได้ทำให้คุณมีจิตรใจตามสีที่จะเหมาะแก่การเป็นจีเอมอาสานั้นไม่ ถ้าผมไม่รู้ผมก็ไม่พูดนะ ก็เท่าที่ดูๆมาก็เป็นอย่างที่พูดมาละผมว่าจากผลงานที่ตัวเองทำมา ทางจีเอมเขาอาจะมองว่าคุณทำหน้าที่ได้ดีแล้ว แต่จากการตอบรับของคนหลายๆคนมันคงทำให้คุณได้รู้ซึ้งถึงผลงานที่ตัวเองทำมามากกว่านะ
  ป.ล ผมก็ไม่ได้มีความแค้นอะไรส่วนตัว ผมจะดูในสิ่งที่เหมาะสมกับไม่เหมาะสมมากกว่านะ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

ไม่จริงเสมอไปค่ะ เฟิร์สพิสูจน์มาแล้วในเซิร์ฟสวรรค์จากรอบที่แล้ว
ว่าน้องๆที่ตั้งใจทำงาน แต่ไม่มีพวกพ้อง กับน้องๆที่ไม่มีผลงานแต่พวกพ้องเยอะ
น้องๆที่ตั้งใจทำหน้าที่แต่ไม่มีพวกพ้องกลับสามารถผ่านเข้ารอบมาได้
เพราะคะแนนไม่ได้มาจากการโหวตอย่างเดียว มาจากผลงานช่วงทดลองงาน
และรอบทดสอบตอบคำถามภายในเกมส์และคำถามเกี่ยวกับไหวพริบด้วย

ไม่อยากให้น้องๆที่เขาอยากทำหน้าที่ต้องหมดกำลังใจ ว่าไม่มีเพื่อนสนิทหรือเพื่อนในเกมส์น้อยมาก ต้องไม่ผ่านแน่เลย
ขอแค่อยากทำและทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มที่ ทำให้ดีที่สุด ไม่สนใจว่าผลจะออกมายังไง อย่างน้อยเราก็ได้ทำ
ขอแนะนำอย่าทำอย่างพลังโจมตี หรือจีเอ็มอาสาบูม ณ ดาวดึงส์นะคะ
ที่ชอบเอาความดีเข้าตัวเอง ความชั่วโยนให้คนอื่น ทั้งที่ตัวเองก็ชั่วไม่ต่าง

ถ้าใครถามว่าอยากจะเป็นไปทำไมจีเอ็มอาสา อยากชื่อเหลืองเท่ห์ๆงั้นเหรอ
เหตุผลคนเรามันต่างกัน ถ้าเราทำอะไรแล้วมีความสุข โดยไม่เดือดร้อนใคร ก็ขอให้ทำให้เต็มที่เลย
จีเอ็มอาสาดราม่าเยอะมากขอรับรอง ทำใจล่วงหน้าเลย คนรักเราก็มี คนเกลียดเราก็มีเป็นเรื่องธรรมดา
พลังโจมตีคนเกลียดเกือบ99.99% เขายังหน้าด้านเข้ามาทำหน้าที่เลย
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ ยกเว้นพลังโจมตีเหมือนเดิม

ถ้าที่ดาวมีการโหวดออกนะผมว่าบูมคงโดนโหวดออกแยอะมากละและผมก็คนนุง ทุ่มสุดตัว ดูจากการจัดกิจกรรมแล้วออกจะเห็นแก่พวกพร้องและพวกสาวๆที่ตัวเองรู้จัก ถ้าจะพูดถึงคนส่วนใหญ่แล้วหายากมาก อาจจะมีข้อดีหน่อยที่เข้ามาทำหน้าที่ของจีอาสา แต่ได้เข้ามาจัดกิจกรรมเพื้อผลประโยชน์ส่วนตนมากกว่า ผมว่าอย่าเป็นจีเอมอาสาและอย่ามาจัดกิจกรรมอะไรเลย แค่มีชื่อเป็นสีทองมันก็ไม่ได้ทำให้คุณมีจิตรใจตามสีที่จะเหมาะแก่การเป็นจีเอมอาสานั้นไม่ ถ้าผมไม่รู้ผมก็ไม่พูดนะ ก็เท่าที่ดูๆมาก็เป็นอย่างที่พูดมาละผมว่าจากผลงานที่ตัวเองทำมา ทางจีเอมเขาอาจะมองว่าคุณทำหน้าที่ได้ดีแล้ว แต่จากการตอบรับของคนหลายๆคนมันคงทำให้คุณได้รู้ซึ้งถึงผลงานที่ตัวเองทำมามากกว่านะ
  ป.ล ผมก็ไม่ได้มีความแค้นอะไรส่วนตัว ผมจะดูในสิ่งที่เหมาะสมกับไม่เหมาะสมมากกว่านะ

การที่ผมจัดกิจกรรม มันเห็นแก่พวกพ้องยังไงหรอครับ ?  แล้วผมเข้ามาจัดกิจกรรมเพื่อผลประโยชน์
ส่วนตนนี้ยังไงครับ ?  สำหรับที่บอกว่า อย่าเป็นจีแล้วอย่ามาจัดเลย ผมว่ารอบนี้คงได้จีหนุกๆกันแน่นอนครับ
คุณมีจิตรใจตามสีที่จะเหมาะแก่การเป็นจีเอมอาสานั้นไม่ คืออะไรครับ ไม่เข้าใจ

ก็เท่าที่ดูๆมาก็เป็นอย่างที่พูดมาละผมว่าจากผลงานที่ตัวเองทำมา ทางจีเอมเขาอาจะมองว่าคุณทำหน้าที่ได้ดีแล้ว แต่จากการตอบรับของคนหลายๆคนมันคงทำให้คุณได้รู้ซึ้งถึงผลงานที่ตัวเองทำมามากกว่านะ ผมมองว่าผมทำหน้าที่ของผม ดีที่สุดแล้ว ถึงแม้จะมีผิดพลาดไปบ้างเนื่องจากเวลาที่ไม่ค่อยจะมีสักเท่าไร จึงไปจัดกิจกรรมแบบทุกๆวันไม่ได้ แล้วที่บอกผมว่า จัดเพื่อผลประโยชน์ตัวตน นี้ผมได้อะไรมั่งหรอครับ นอกจากเบิกของรางวัล ไปแจกเพื่อนๆ ( แล้วก็นอกจากได้รางวัลจากการเป็นจีเอ็มอาสา )
 เท่าที่ผมจัดกิจกรรมมา ผมไม่มีคนบอก หรือ คนมาอะไรนะครับ ว่า จัด 1 ครั้งให้เงิน 2 M ไรเนี้ยอะครับ ช่วยอธิบายที ผมจัดเพื่อผลประโยชน์ส่วนตนตรงไหนครับ ? ถ้าผมหวังแต่ของรางวัลจริงๆ ผมขอไม่ทำหน้าที่แล้วรอรับรางวัลดีกว่าไหมครับ ? เพราะคนที่ทำหน้าที่เยอะ ทำหน้าที่น้อย หรือ แทบไม่ทำหน้าที่เลย เขาก็ให้ของรางวัลเท่ากันครับ

ถ้าข้องว่า ผมอ่อน ผมกาก ผมทำหน้าที่ไม่ดี อะไรบ้าง แนะนำให้ลองมาสมัครดูครับ