GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ล๊อคทำไมงานจะเข้าตัวหรอ

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

เบื่อ
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

เกมนี้ดีกว่า pb เยอะครับ ถ้าหากตัวโดนแบนนะ โทรไปหาจีเอ็ม(หรือแจ้งปัญหาผ่านหน้าเว็บ) ไรสักอย่างไีรแหละ

จ่ายตัง ก็ ปลดแบน จบ  g#037

ป.ล. เพื่อนเล่าให้ฟัง จริงไม่จริง เค้าไม่รู้เอามา เล่าสู่กันฟัง แบบ มั่วๆเฉยๆ

CacAloz

ถามว่ามีเด็กเส้นหรือเปล่า ผมก็ตอบได้เลยว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอนครับ ที่ผ่านมาจะยังไงผมไม่รู้นะครับ
ตอบแบบนี้จะเชื่อกันหรือเปล่า เพราะมันคือคำตอบ และคุณต้องการคำตอบ

ถ้าตอบแบบมั่นใจขนาดนี้..หลายๆคนก้อคงจะดีใจนะคับที่ได้ยินแบบนี้..
             แต่อย่าลืมนะคับคำว่า อนาคตมันไม่แน่นอนเสมอไปมันมีอยู่จริงๆๆ...
             ที่มั่นใจตอบว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอน...ระวังถ้ามีใครคนนึงพลาดหรือหลุดขึ้นมา..
             แล้วจะรู้ว่า..ถ่มน้ำลายรดฟ้า.. น่ะมันเป็นยังงัย
                       g#024 g#024 g#024

ระบบเซพเกี่ยวกับพนักงานของบริษัทสุดยอดครับ ถ้าอยากรู้ให้แน่ชัดว่าเป็นแบบไหนลองมาสมัครเป็นจีเอ็มได้เลยครับ ^^ อนาคตก็เป็นส่วนของอนาคตนะครับ ไม่สามารถบอกได้ครับ

สุดท้ายก็แล้วแต่ผู้เล่นละครับว่าจะเลือกคิดในทางไหน  woon_sunny

CacAloz

เกมนี้ดีกว่า pb เยอะครับ ถ้าหากตัวโดนแบนนะ โทรไปหาจีเอ็ม(หรือแจ้งปัญหาผ่านหน้าเว็บ) ไรสักอย่างไีรแหละ

ป.ล. เพื่อนเล่าให้ฟัง จริงไม่จริง เค้าไม่รู้เอามา เล่าสู่กันฟัง แบบ มั่วๆเฉยๆ

พูดแบบไม่มีข้อมูลแบบนี้ มันใส่ร้ายทีมงานเต็มๆ เลยนะครับ จะสื่ออะไรไม่ทราบ ขอให้มีเหตุมีผลสักหน่อยนะครับ พูดลอยๆแบบนี้ ทางทีมงานเสียหายนะครับ

ปล. หูเบาแบบนี้ ใครบอกอะไรก็เชื่อหรือเปล่าเนีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 18:00:48 โดย จีเอ็มเปเป้ »

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ถามว่ามีเด็กเส้นหรือเปล่า ผมก็ตอบได้เลยว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอนครับ ที่ผ่านมาจะยังไงผมไม่รู้นะครับ
ตอบแบบนี้จะเชื่อกันหรือเปล่า เพราะมันคือคำตอบ และคุณต้องการคำตอบ

ถ้าตอบแบบมั่นใจขนาดนี้..หลายๆคนก้อคงจะดีใจนะคับที่ได้ยินแบบนี้..
             แต่อย่าลืมนะคับคำว่า อนาคตมันไม่แน่นอนเสมอไปมันมีอยู่จริงๆๆ...
             ที่มั่นใจตอบว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอน...ระวังถ้ามีใครคนนึงพลาดหรือหลุดขึ้นมา..
             แล้วจะรู้ว่า..ถ่มน้ำลายรดฟ้า.. น่ะมันเป็นยังงัย
                       g#024 g#024 g#024

ระบบเซพเกี่ยวกับพนักงานของบริษัทสุดยอดครับ ถ้าอยากรู้ให้แน่ชัดว่าเป็นแบบไหนลองมาสมัครเป็นจีเอ็มได้เลยครับ ^^ อนาคตก็เป็นส่วนของอนาคตนะครับ ไม่สามารถบอกได้ครับ

สุดท้ายก็แล้วแต่ผู้เล่นละครับว่าจะเลือกคิดในทางไหน  woon_sunny

ผมชอบคิดในแง่ร้ายๆไว้ก่อนเพื่อจะได้ระวังไว้น่ะนะครับ แต่ถ้าคิดว่าทนกดดันไม่ไหวจะคิดในแง่ดีก็ได้นะครับ  g#040
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

พูดแบบไม่มีข้อมูลแบบนี้ มันใส่ร้ายทีมงานชัดๆ เลยนะครับ จะสื่ออะไรไม่ทราบ

ขอโทษครับ พี่เป เป้ ผมจะบอกแนวๆ ว่า เกมนี้ยังดีกว่าเกมอื่นๆเยอะครับ
ผมชอบเกมไทย  woon_sunny

pasatorn

• Jr. Member
  • **
งั้นผมถามนิดนึง จุดยืนของเกมนี้คืออะไร ผู้เล่นที่สนิทกับจีโทรบอกก็ทำให้
จะปรับรัยก็ปรับ เพียงแค่ทำตามพวกโวยวาย พวกที่บ้าโทรป่ะ

แล้วเรื่องหลายๆอย่างทำให้คนเก่าๆเลิกเล่นกันหมด
ตั้งแต่เรื่องกล่องสุ่มหมวกอยู่ๆก็เอามาลง คนซื้อแว่น+หู ไว้เท่าไหร่

หลายเรื่องละคับ อย่าเห็นแก่เงินนักเลย

ส่วนคนที่เล่นอยู่ตอนนี้ส่วนมากก็เหลือแต่พวกหาเงินกับเกมแล้วละ ..........................

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ทีมงานมาตีกับผู้เล่น  woon_shock
พูดงี้เดี๋ยวมีดราม่าหรอกครับ ต้องพูดให้เค้าคิดทีละนิดๆให้คิดเองว่าผลจะเป็นยังไงสิครับ เข้าใจเองได้ก็ไม่มีปัญหา g#009
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

งั้นผมถามนิดนึง จุดยืนของเกมนี้คืออะไร ผู้เล่นที่สนิทกับจีโทรบอกก็ทำให้
จะปรับรัยก็ปรับ เพียงแค่ทำตามพวกโวยวาย พวกที่บ้าโทรป่ะ

แล้วเรื่องหลายๆอย่างทำให้คนเก่าๆเลิกเล่นกันหมด
ตั้งแต่เรื่องกล่องสุ่มหมวกอยู่ๆก็เอามาลง คนซื้อแว่น+หู ไว้เท่าไหร่

หลายเรื่องละคับ อย่าเห็นแก่เงินนักเลย

ส่วนคนที่เล่นอยู่ตอนนี้ส่วนมากก็เหลือแต่พวกหาเงินกับเกมแล้วละ ..........................

ทีมงานเขาก็เหนื่อยเป็นบ้างนะครับ เงินนั้นเป็นปัจจัยหนึ่งกับเกมนี้อยู่แล้ว

ถ้าหาก ผู้เล่นไำม่เติมเงินเลยสักคน เกมนี้อยู่ไม่ได้หลอกครับ ต้ิองปิดตัวแน่ๆ(ถ้า ผู้เล่นไม่เติมเงิน หรือ ทีมงานไม่มีเงินมาสมทบไรพวกเนี้ย)

สำหรับ การเสนอดีๆ ถ้าหากเข้าตาทีมงาน หรือ มีประโยชน์ต่อเกม ต่อทุกๆคน หรือมีอะไรใหม่ๆมาเสนอ

ทีมงานเขารับไปพิจารณาแน่นอนครับ แต่สำหรับว่า จะทำหรือไม่อันนั้นอีกเรื่อง แต่ยังไงถ้า ทีมงาน

ตกลงกันแล้ว ยังไงเขาก็ทำครับ แต่ก็ต้องรอกันนิด ไม่ใช่ว่า ระบบ อะไรต่างๆ ทางโปรแกรมเมอร์จะเสกมาได้

ทุกอย่างต้องมีความเป็นไปครับ ใจเย็นๆ ทีมงานเขาทำตาม ลำดับ ส่วนกฏก็คือกฏ สำหรับเส้นผมว่า

รุ่นนี้ไม่มีนะ เพราะ ผมเชื่อใจทีมงาน

- จุดยืนนี้ผมไม่ขอตอบนะ แต่อยากจะตอบ ในความคิดเห็นส่วนตัวว่า "จะปรับไรก็ปรับ เพียงแค่ทำตามพวกที่โวยวาย พวกที่บ้าโทรปะ" ถ้าให้ถามกลับอยากทราบว่าไป ดักฟังเขาหรอครับ ? ทำไมถึงรู้ว่า ปรับตามที่ผู้เล่นโวยวาย ปรับตามที่ผู้เล่นโทรไปขอ ถ้าหาก การขอร้องของผู้เล่นไม่มีเหตุผล ใช้แต่อารมณ์ ในการอยากให้ปรับ ผมว่าทีมงานไม่ปรับให้หลอกครับ  เกมออนไลน์นะ..

-แว่น หู นี้หมายความว่า แว่นแดงกับหูเอล์ฟหรือปล่าวครับ ? การสุ่มนี้มันไม่ได้ มาง่ายๆนิครับ อาศัยดวงล้วนๆ

บางคนเิปิดกล่องเดียวได้ บางคนเปิดเป็นร้อยยังไม่ได้เลยครับ

- บอกไปแล้วครับ ถ้าไม่มีปัจจัยทางด้านการเงิน เกมอยู่ไม่ได้หลอกครับ

- อันนี้ผมขอไม่ตอบนะ

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่พอใจใครอย่าบ่น

pasatorn

• **

ทีมงานเขาก็เหนื่อยเป็นบ้างนะครับ เงินนั้นเป็นปัจจัยหนึ่งกับเกมนี้อยู่แล้ว

ถ้าหาก ผู้เล่นไำม่เติมเงินเลยสักคน เกมนี้อยู่ไม่ได้หลอกครับ ต้ิองปิดตัวแน่ๆ(ถ้า ผู้เล่นไม่เติมเงิน หรือ ทีมงานไม่มีเงินมาสมทบไรพวกเนี้ย)

สำหรับ การเสนอดีๆ ถ้าหากเข้าตาทีมงาน หรือ มีประโยชน์ต่อเกม ต่อทุกๆคน หรือมีอะไรใหม่ๆมาเสนอ

ทีมงานเขารับไปพิจารณาแน่นอนครับ แต่สำหรับว่า จะทำหรือไม่อันนั้นอีกเรื่อง แต่ยังไงถ้า ทีมงาน

ตกลงกันแล้ว ยังไงเขาก็ทำครับ แต่ก็ต้องรอกันนิด ไม่ใช่ว่า ระบบ อะไรต่างๆ ทางโปรแกรมเมอร์จะเสกมาได้

ทุกอย่างต้องมีความเป็นไปครับ ใจเย็นๆ ทีมงานเขาทำตาม ลำดับ ส่วนกฏก็คือกฏ สำหรับเส้นผมว่า

รุ่นนี้ไม่มีนะ เพราะ ผมเชื่อใจทีมงาน

- จุดยืนนี้ผมไม่ขอตอบนะ แต่อยากจะตอบ ในความคิดเห็นส่วนตัวว่า "จะปรับไรก็ปรับ เพียงแค่ทำตามพวกที่โวยวาย พวกที่บ้าโทรปะ" ถ้าให้ถามกลับอยากทราบว่าไป ดักฟังเขาหรอครับ ? ทำไมถึงรู้ว่า ปรับตามที่ผู้เล่นโวยวาย ปรับตามที่ผู้เล่นโทรไปขอ ถ้าหาก การขอร้องของผู้เล่นไม่มีเหตุผล ใช้แต่อารมณ์ ในการอยากให้ปรับ ผมว่าทีมงานไม่ปรับให้หลอกครับ  เกมออนไลน์นะ..

-แว่น หู นี้หมายความว่า แว่นแดงกับหูเอล์ฟหรือปล่าวครับ ? การสุ่มนี้มันไม่ได้ มาง่ายๆนิครับ อาศัยดวงล้วนๆ

บางคนเิปิดกล่องเดียวได้ บางคนเปิดเป็นร้อยยังไม่ได้เลยครับ

- บอกไปแล้วครับ ถ้าไม่มีปัจจัยทางด้านการเงิน เกมอยู่ไม่ได้หลอกครับ

- อันนี้ผมขอไม่ตอบนะ

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่พอใจใครอย่าบ่น

เอ่อออ คือ คนถามจีเป้นะ ถ้าดูจากที่พิม ....

แล้วที่พูดเคยโดนแฮกแต่ทำอะไรไม่ได้มั้ย
เคยซื้อแรดีๆยุดีๆปรับแล้วกากลงมั้ยละ
แล้วก็ ทำไมไม่ทำอาชีพแต่ละอาชีพให้เด่งเฉพาะทาง ไม่ใช่ปรับให้กากลง

CacAloz

จุดยืนความหมายมันกว้างนะครับ แต่จุดยืนของเราก็คือ เราก็ต้องเห็นความสำคัญของลูกค้าเป็นหลัก และการพัฒนาเกมให้ผู้เล่นได้รับความสนุก และการบริการที่ลูกค้าพอใจ ซึ่งก็เป็นเหมือนกันทุกค่ายเกมแน่นอน

ในส่วนการปรับเปลี่ยนระบบต่างๆ หรือการอัพเดททางทีมงาน คงไม่บ้าจี้ทำตามคนที่โทรมาบอกครับ ไม่เชื่อลองโทรมาสิครับ ผู้เล่นก็ทราบดีกว่าจะปรับเปลี่ยนอะไรผู้เล่นต้องตั้งกระทู้ร้องเรียนกันแทบบอร์ดจะระเบิด และทางทีมงานต้องประชุมกันจนหัวหมุนจนกว่าจะได้ข้อสรุป ไม่รู้ผู้เล่นไปฟังที่ไหนมานะครับ แต่ที่ผมรู้มันไม่จริงแน่นอน g#017

Zel

• **
อันนี้ที่จะเล่าเจอมากับตัวเลยครับ จะเล่าว่า เกมนี้เส้นไม่ใหญ่เล่นไม่รอดครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปยืมหมวกแจ้คเพื่อนมาแล้วแบ่งกันใส่หลายตัวละคร และตัวละครที่ผมเล่นแล้วนำไปใส่เป็นตัวละครของแฟนจีเอ็มหนูนี่ ตัวที่ใส่ justH ตัวเพื่อนผมเอง  Nothing ตัวผม อีกตัวที่ผมยืมเค้ามาเล่นZizu แอส (ตัวแฟนทีมงาน) ตอนแรกตัว justH โดนแบนถาวร คุยไปจนเค้ายอมปลด เพราะหลักฐานมีมากพอว่าไม่ผิด  ตัว Nothing โดนแบนถาวรผมไม่มีหลักฐานจึงไม่สามารถปลดแบนได้  แต่ตัวZizu ก็ไม่มีหลักฐานผมเลยปล่อยโดนแบนไป จนเรื่องผ่านไปนานมากเกือบสองเดือน ผมก็ลองบอกแฟนจีเอ็มหนูนี่ว่าตัว Zizu โดนแบนแค่นั้นแหละ เค้าโทรไปหาทีมงานเสร็จไม่กี่วัน Zizu โดนปลดแบน อิอิ แบบนี้เรียกว่าไร เด็กเส้นป่าวครับ
สรุปตัวที่โดนปลดแบน Zizu โดนปลดเพราะไรไม่รู้หลักฐานก็ไม่มี   ตัวjustH มีหลักฐานเค้าเลยปลด ตัว Nothing โดนแบนเพราะไม่มีหลักฐาน

อ้างอิงจากกระทู้ที่โดนล๊อกไปตามที่ จขกท ยกขึ้นมา และข้อความที่ยกมาด้านบนของนาย FUNG
   ทีมงานยังไม่ให้คำตอบที่ชัดเจน ว่ามันเป็นเรื่องจริงไช่มั๊ย...
   รู้มั๊ยผู้ใช้บริการก้อต้องการความมั่นใจในเรื่องการทำงานที่ชัดเจนของผู้ให้บริการ...ชัดมั๊ย....
   มาปิดกระทู้ไปคิดว่ามันจะจบแบบง่ายๆๆอย่างที่เคยทำมางั้นหรอคับ...ชัดเจนนะ...
   และที่มาบอกว่าได้ให้ข้อมูลเจ้าของกระทู้ไปหมดแล้ว..เป็นข้อแก้ตัวที่น้ำเน่ามากนะเออ...
   คนที่รอคำตอบ คนอื่นๆๆที่ต้องการรู้ระบบการทำงานในเรื่องประเภทนี้ก้อยังมีอยู่นะคับ
   เด็กเส้นมันมีอยู่จริงๆไช่มั๊ย หลายๆๆคนต้องการคำตอบ ไม่ไช่แค่เจ้าของกระทู้คนเดียว...ชัดเจนนะ
         g#030 g#046 g#030 g#046

เอาเรื่องสมัยพระเจ้าเหามาเล่าใหม่ผมก็ให้ครับตอบเดิมละครับ ตัดสินไปแล้วไม่สามารถร้องเรียนใดๆ ได้ครับ ระยะเวลาก็ผ่านมานานแล้ว เกิดกำหนดเวลาที่ตั้งไว้ เวลาที่ให้สารมารถสู้เรื่องผู้เล่นก็ไม่มีหลังฐานเพียงพอ ยังจะมาร้องอะไรอีกครับ ถ้าจะมาเล่าเอาสนุกผมก็ Nocomment ครับ

ปล. สมัยจีเอ็มนูนี่ ผมยังเป็นวุ้นอยู่เลย หุหุ

นั่นน่ะจีเอ็มแต่ พนักงานอื่นก็มีนิเรารู้แค่เบิ้งหน้าคือจีเอ็มแต่ทีมงานอื่นๆ ก็ไม่แน่ว่า เก่าใหม่รึนอกใน อะไร

พูดแบบไม่มีข้อมูลแบบนี้ มันใส่ร้ายทีมงานเต็มๆ เลยนะครับ จะสื่ออะไรไม่ทราบ ขอให้มีเหตุมีผลสักหน่อยนะครับ พูดลอยๆแบบนี้ ทางทีมงานเสียหายนะครับ

ปล. หูเบาแบบนี้ ใครบอกอะไรก็เชื่อหรือเปล่าเนีย

ยังจะมีอะไรให้เสียอีกหรอ  g#004

Zel

• **

จุดยืนความหมายมันกว้างนะครับ แต่จุดยืนของเราก็คือ เราก็ต้องเห็นความสำคัญของลูกค้าเป็นหลัก และการพัฒนาเกมให้ผู้เล่นได้รับความสนุก และการบริการที่ลูกค้าพอใจ ซึ่งก็เป็นเหมือนกันทุกค่ายเกมแน่นอน

ในส่วนการปรับเปลี่ยนระบบต่างๆ หรือการอัพเดททางทีมงาน คงไม่บ้าจี้ทำตามคนที่โทรมาบอกครับ ไม่เชื่อลองโทรมาสิครับ ผู้เล่นก็ทราบดีกว่าจะปรับเปลี่ยนอะไรผู้เล่นต้องตั้งกระทู้ร้องเรียนกันแทบบอร์ดจะระเบิด และทางทีมงานต้องประชุมกันจนหัวหมุนจนกว่าจะได้ข้อสรุป ไม่รู้ผู้เล่นไปฟังที่ไหนมานะครับ แต่ที่ผมรู้มันไม่จริงแน่นอน g#017

ก็เขาพูดกันจนรู้ไปทั่วแล้วแหม จะรู้จากไหนจากคนเล่นกันเองนี่ล่ะม่าง

nightjusmin

โอ๊ย นางเอก ดราม่า พิมพ์ซะสวยเริศหรูอลังการซะเหลือเกิน แต่ในความเป็นจริงโทษทีจ๊ะ ตรงกันข้ามกับที่พิมพ์มาทุกอย่างเลย  g#015 g#015 g#015
1.เราเห็นความสำคัญของลูกค้าเป็นหลัก หรอจ๊ะ ไม่ต้องเจาะเวลาหาอดีตอะไรให้มากมาย เอาแค่บั๊คเติมเงินโซลล่าสุด บริษัทิอ้างว่าเสียหายหลายแสน โรลแบ๊คข้ามวันข้ามคืนมันซะเลย ลูกค้าเดือดร้อน เสียหายช่างหัวมันซิ บ่นกันระนาว ช่างมัน บ่นได้บ่นไป เดี๋ยวเหนื่อยมันก็หยุดเองแหละ  g#003 แต่บริษัทิตรูเสียหายสักกะตางค์แดงเดียวไม่ได้เป็นอันขาดเชียวนาาา  g#009  จร้าเชื่อแล้วว่าเห็นความสำคัญของลูกค้าเป็นหลักจริงๆ /เปิดหน้าต่าง อ๊วก  g#023 g#023 g#023
2.พัฒนาเกมส์ให้ผู้เล่นได้สนุก แล้วไม่ทราบว่าไม่อัพแพทของแรร์ ดองงานกันข้ามปีข้ามชาติกันมากี่รุ่นต่อไม่รู้กี่รุ่นจีเอ็มแล้วมิทราบ นี่อย่างล่าสุดของแรร์อ้างแข่ง abt งดอัพ พอจบ abt ก็ยังไม่อัพ เดือนสองเดือนก็แล้ว แถไปเรื่อย การงานก็ดองกันเข้าไป เผ่าอสุราดองกันข้ามศตวรรษก็ยังไม่เสร็จ ของเก่าดองแต่ดันแสลนทำของใหม่ที่ผู้เล่นไม่ได้ของละขยันทำกันจังเอ๊คเฟ็คตีบ่งตีบวกบ้าบอะไรนะ ใครขอมิทราบ แต่พอของโซล/โปรไม่ชั่นละแม่เจ้าโว๊ยย ยกขบวนขนออกมาขาย อัพแพทกันได้กันดี ทุกสัปดาห์ไม่เคยพลาด ขนาดแพทพรุ่งนี้ยังมีแต่ของโซลเลย ยังมีหน้าพูดออกมาได้เต็มปากว่าพัฒนาเพื่อความสุขของผู้เล่น พัฒนาเพื่อบริษัทิกอบโกยรายได้อย่างเดียวละสิไม่ว่า พัฒนาภาษาอะร๊ายยลูกค้าหายหมดจนให้เว็บอื่นเอาไปโพยทนาได้ว่า "อสุรา ป่าช้าออนไลน์"  ทุเรศ!!! g#030 g#030 g#030
3.บริการให้ลูกค้าพอใจ ถ้าบริการแล้วลูกค้าพอใจจะมีกระทู้ตั้งด่าทีมงานกันถล่มทลายรายวันๆนึงไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยกระทู้แบบนี้หรา กล้าพูดนะ /โอ๊ยเพลีย   g#014 g#014 g#014

/สวมมงกุฎมิสสะตอเบอแหลแห่งปีให้จีเอ็มเปเป้ในบัดดล  g#032 g#032 g#032