GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]

บุคคลทั่วไป · 149 · 61642

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • Jr. Member
  • **
อยากให้มระบบ ย้ายความสามารถของอาววุธด้วยได้มั้ย - -

เช่น มีดAเทพคลั่ง ย้ายความสามารถเทพคลั่งไปให้ มีดB = มีดBเทพคลั่ง มีดAไม่มีออฟ

แต่ของที่จะย้ายความสามารถต้องเ็นประเภทเดียวกัน เสื้อก็เสื้อ หมวกก็หมวก ดาบก็ดาบ

งงมั้ย?

ก็เเค่เสนอไปงั้นๆ  woon_o_o

สมมุติมีคนขายดาบเทพคลั่ง ราคา 10M แล้ว เรามี มีดไร้สิ้นสุดเดิมๆ ย้ายจากยศดาบเก๊ไปไว้มีดไรสิ้นสุด

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

testarmy01

• Newbie
  • *
อยากให้ยารีอาชีพมันไม่ลดเลเวลเเล้วก็C3อะรับรองขายออกเยอะกว่าเดิม
ครส่วนใหญ่ไม่รีเพราะประเด็นหลักๆเลยคือมันลดC3เพราะมันฝึกนาน

เสนออย่างที่2
หลังจากลงไอเทมเเรหมดเเล้วควรมีให้รีอาชีพไม่ลดเวลกับC3ฟรี
เพราะว่าไอเทมเเรของอาชีพบางคนเค้าก็ไส่ชอบบางคนเค้าก็ชอบ

เสนออย่างที่3
ปรับอาชีพให้ไม่มีการเเพ้ทางกัน

“♫”◄ IndY’zp€nd€nt ►“♫”

• Newbie
  • *
  • อิสรชน~
มีเยอะมากที่อยากเสนอแต่กลัวจะพิมยาว  g#009  ผมจึงขอสรุปสั้นๆในสิ่งที่อยากเสนอทุกประการหมดมาไว้ในข้อเดียวคือ ...

ข้อ 1. ข้อแห่งการเริ่มต้นของทั้งหมด =   ทำของเก่าให้เสร็จ แล้วจะไปทำอะไรมาเพิ่มหรือแก้ไขอะไรก็เชิญตามใจชอบครับ

#038 #038 #038 ยากนะนั่น ของแรร์3-4ปีแล้วยังออกไม่ครบเลย

x_001

• Newbie
  • *
สิ่งที่ควรปรับนะครับ
1.ควรปรับที่การทำงานของ  g#046 เลยงับ ไม่รู้จะดองกันไปไหน ดูง่ายๆเมื่อเกือบเดือนมั่ง บอกจะมีแพทแต่งงาน สุดท้ายเงียบไป...ทุกครั้งที่อัพเดทแพท จะต้องมีข้อผิดพลาด และอีกมากมาย
2.ถ้าสังเกตุดีๆนะครับ กิจกรรมสงกราณต์แลกใบประกัน ผมเล่นมา3-4ปีแล้ว มีปีนี้แหละครับ ที่  g#046 เห๊นแก่เงินแบบน่าเกลียดสุด..คิดได้ยังไง เอาอำพันออกมาขาย แล้วปรับใบประกันออกน้อยสุดๆ....ลองคิดเองนะครับ ว่าถ้าปรับแล้วบอกว่าปรับดีขึ้น อย่าปรับดีกว่าครับ
3.เมื่อ3 ปีที่แล้วเวลหมี ตอนนี้กะเวลหมี...ถ้า g#046 เล่นเองจะเบื่อไหมครับ...ลองคิดดู
4.ถ้าอยากให้พัฒนาจิงๆ ลองให้จีเอ๊มมานั่งเวลจนจุติสัก 3 รอบโดยที่ไม่กดยาแชร์ดูสิ่งครับ... อยากรู้จะเบื่อตั้งแต่จุติแรกไหมครับ

ลองอ่านดูงับ.... g#010 g#010 g#010

อ้วนซ่าขาซิ่ง

• Newbie
  • *
คิดถึงวันวาน สมัยที่ผมเล่นใหม่ๆคนจุหกน้อยมากเพราะพวกไอเทมเงินโซลที่จะใช้เวลหรือทำให้ความสามารถของเรามันมีเยอะขึ้นคนจุหกเลยเพียบเลยเด๋วนี้สมัยก่อนนี้คนจะจุหกได้นี้ต้องเก่งมากเลยผมเข้าใจว่าจีเอ็มก็ต้องการเงินที่จะเอาไปเป็นเงินเดือนแต่ผมว่ามันเยอะเกินเหมือนมันเร่งให้เกมนี้น่าเบื่อไวขึ้นพอเกมนี้น่าเบื่อไวขึ้นคนก็จะไม่เล่นเกมนี้แล้วอีกอย่างการเพิ่มดรอบเพิ่มเปอก็เช่นกันผมเข้าใจนะว่าเซิพโลเซิพแลคก็จะเพิ่มเปอให้แต่ท่านจีเอ็มควรน่าจะลองคิดอะไรใหม่ๆขึ้นมาทดแทนบ้างนะคับผมก็รักเกมนี้นะเล่นมานานและคงไม่อยากเห็นเกมนี้มันจบเร็วอย่างที่ควร ผมเจอเพื่อนๆหลายคนในเกมนี้เจอสิ่งดีๆแระไม่ดีหลายอย่างเพื่อนหลายคนเลิกเล่นสมัยก่อนจะเวลที่ก็มีปาร์ตี้สมัยนี้เวลเองคนเด๋วสบายมีผอบช่วยสบายไม่ต้องเพึ่งพระ คิดถึงวันเก่าๆ woon_love woon_love

อยากให้มีเควส รวมตัวละคร จุติ 6 หลายๆ ตัว ให้เป็นตัวละครตัวเดียว เพราะทุกวันนี้พวกจุติ 6 หลายคนไม่เวลแล้วคนเล่นใหม่ก้หาตี๋เข้ายากขึ้นคนเวลน้อยลง แต่ถ้าคนจุติ 6 แล้วตัวละครยังอัพให้เก่งขึ้นได้อีกโดยเอาตัวละครจุติ 6 หลายตัวมารวมกันก็เท่ากับต้องเวลตัวใหม่เรื่อยๆ เพื่อให้เก่งขึ้นทำให้มีคนเวลตลอดคนเล่นหน้าใหม่ หน้าเก่าก็จะได้เวลไปด้วยกันปาร์ตี๋เวลก็จะได้มีเยอะๆขึ้นไม่ใช่น้อยลงทุกๆวัน ส่วนถ้าตัวละครจุติ 6 หลายตัวเมื่อรวมกันแล้วจะให้เก่งขึ้นยังไงก็แล้วแต่ทีมงานจะนำเสนอเลยแต่ขอให้แต่งต่างกับตัวละครจุติ 6 หนึ่งตัวตอนยังไม่รวมกันหน่อยเช่น เมื่อรวมกัน 1 ตัวแล้วให้มีเลือดเยอะขึ้น2000 ป้องกันกายภาพบวก 10 เวทย์บวก 10 โจมตีบวก 100 โจมตีเวทย์ บวก 100 เป็นต้นนะต่อการรวม 1 ตัวจุติ 6 ถ้า จะรวมตัวที่ 2 ก็บวกขึ้นไปอีกรอบ ถ้าใครมีเป็นสิบๆ ตัวก็แข็งโคตรละคับคนจะได้ไม่หยุดเวลกัน  g#031
(ใครไม่เห็นด้วยไม่เป็นไหร่แต่ผมขอนำเสนอนะ อยากให้มีคนเวลกันเยอะๆ)

Vyse..z

• Full Member
เล่นเชิพ อวตาร เหตุผลที่จะเลิกเล่นเร็วๆๆนี้เพราะ
1. จุ6 ตันเเล้วไม่มีอะไรน่าสนใจ ที่จะเล่นต่อ
2.สมาคมตันที่ 16 คนไม่สามารถรับเด้กๆๆใหม่ๆๆเข้ามาได้ เพราะจะชวนเด็กใหม่เข้ามา เผื่อจะได้เเนะนำเค้าได้ เเต่ สมาคมตัน เลยไม่อยากชวนมาเล่น
3.ไม่มีเเบทเทิล เหมือนเชิพหลักอื่นๆๆๆ
4.ทีมงานไม่ค่อยสนใจเข้ามาดุเเล
5.ของโชลยังกำจัด เเค่เชิพหลักทั้งๆๆที่เป็นช่องทางทำเงินให้บริษัท
6.วอ ก้ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อน กันบ้าน เเทบไม่เห็นรีบ้านทุก วอ
7.การงาน ปรับเเล้วห่วยเเตกมาก เช่น ขุดเเร่ ถลุงเเร่ ทำให้ต้องหาวัตถุดิบมากขึ้นเป็น 10 เท่าเลย
8.อยากให้ทีมงาน ขยาย จำนวนสมาชิกในกิลเพิ่มขึ้นมากที่สุด
อ่านไปมา มาสะดุดคอมเม้นท์นี้
ผมเองก็เป็นผู้เล่นที่ย้ายจากเซิฟสวรรค์มาเล่นที่อวตารเป็นพวกแรกๆ(วันที่เซิฟเปิด)
ช่วงนั้นประทับใจในการช่วยเหลือปลด Global Quest ช่วงที่ยังเปลี่ยนคลาส2 ไม่ได้ยกเว้นทหาร
และต้องขอชมเชยคุณ SilverBron ช่วงนั้นอาจจะดูเกรียนไปนิดนึง(ฆ่าแหลก)
แต่แลเห็นประโยชน์ที่เขาทำ (ผู้เล่นที่มาหลังๆอาจจะไม่เข้าใจส่วนนี้ว่าลำบากขนาดไหน)
ช่วงนั้นที่ระบบจุติยังไม่มา ยังโชคที่ที่ยังมีแบทเทิลอยู่
จนกระทั่งระบบจุติมาได้ไม่นาน แบทเทิลก็หายไป
ได้เห็นร้านสะดวกซื้อครั้งสุดท้ายที่ของหลุดออกมาตั้งขายในร้านดังนี้
ยา*200 ราคา 100,000 บิลล่า
เส้นV.2 ราคา 1,000,000บิลล่า
น้ำยาเปลี่ยนเพศ ประมาณ 600,000 บิลล่า
ชุดซัมเมอร์ชาย-หญิง / หมวกร่ม / หมวกแว่น (ลืมราคา)
แล้วก็ไม่เห็นร้านสะดวกซื้ออิกเลย ตราบเท่าทุกวันนี้
ระบบสมาคม = 16 คนเมื่อนานมาแล้ว ตอนนี้ก็16คนเหมือนเดิม
ระบบกิววอ แต่ก่อนตีกันเพลินฆ่ากันมันสนุกเฮฮา ตอนนี้ "รีบ้านยังเดี่ยวทรัพหมด" "ตีบ้านนาทีที่ 38-39นะ"
ซึ่งมันเหมือนสงครามวัดดวงปราสาท ว่าจะเป็นของใครมากกว่าใครที่ Last Shot ดีๆก็ได้ไป (ผมว่าเป็นทุกเซิฟ)
ผมยังนึกถึงความเฮฮาในวันเก่าๆ มิตรภาพ ที่มีให้กัน

ผมต้องขอขอบคุณ .TiK. และ .pure. ที่คอยช่วยเหลือทั้งเรื่องไอเทม เกบเวล และเงินจุติที่ไม่พอ
ไม่ได้พี่แก 2 คน ผมไม่ได้มานั่งไฟฟ้าแดงทุกวันนี้ที่ อวตาร แน่
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Vyse..z

เล่นเชิพ อวตาร เหตุผลที่จะเลิกเล่นเร็วๆๆนี้เพราะ
1. จุ6 ตันเเล้วไม่มีอะไรน่าสนใจ ที่จะเล่นต่อ
2.สมาคมตันที่ 16 คนไม่สามารถรับเด้กๆๆใหม่ๆๆเข้ามาได้ เพราะจะชวนเด็กใหม่เข้ามา เผื่อจะได้เเนะนำเค้าได้ เเต่ สมาคมตัน เลยไม่อยากชวนมาเล่น
3.ไม่มีเเบทเทิล เหมือนเชิพหลักอื่นๆๆๆ
4.ทีมงานไม่ค่อยสนใจเข้ามาดุเเล
5.ของโชลยังกำจัด เเค่เชิพหลักทั้งๆๆที่เป็นช่องทางทำเงินให้บริษัท
6.วอ ก้ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อน กันบ้าน เเทบไม่เห็นรีบ้านทุก วอ
7.การงาน ปรับเเล้วห่วยเเตกมาก เช่น ขุดเเร่ ถลุงเเร่ ทำให้ต้องหาวัตถุดิบมากขึ้นเป็น 10 เท่าเลย
8.อยากให้ทีมงาน ขยาย จำนวนสมาชิกในกิลเพิ่มขึ้นมากที่สุด
อ่านไปมา มาสะดุดคอมเม้นท์นี้
ผมเองก็เป็นผู้เล่นที่ย้ายจากเซิฟสวรรค์มาเล่นที่อวตารเป็นพวกแรกๆ(วันที่เซิฟเปิด)
ช่วงนั้นประทับใจในการช่วยเหลือปลด Global Quest ช่วงที่ยังเปลี่ยนคลาส2 ไม่ได้ยกเว้นทหาร
และต้องขอชมเชยคุณ SilverBron ช่วงนั้นอาจจะดูเกรียนไปนิดนึง(ฆ่าแหลก)
แต่แลเห็นประโยชน์ที่เขาทำ (ผู้เล่นที่มาหลังๆอาจจะไม่เข้าใจส่วนนี้ว่าลำบากขนาดไหน)
ช่วงนั้นที่ระบบจุติยังไม่มา ยังโชคที่ที่ยังมีแบทเทิลอยู่
จนกระทั่งระบบจุติมาได้ไม่นาน แบทเทิลก็หายไป
ได้เห็นร้านสะดวกซื้อครั้งสุดท้ายที่ของหลุดออกมาตั้งขายในร้านดังนี้
ยา*200 ราคา 100,000 บิลล่า
เส้นV.2 ราคา 1,000,000บิลล่า
น้ำยาเปลี่ยนเพศ ประมาณ 600,000 บิลล่า
ชุดซัมเมอร์ชาย-หญิง / หมวกร่ม / หมวกแว่น (ลืมราคา)
แล้วก็ไม่เห็นร้านสะดวกซื้ออิกเลย ตราบเท่าทุกวันนี้
ระบบสมาคม = 16 คนเมื่อนานมาแล้ว ตอนนี้ก็16คนเหมือนเดิม
ระบบกิววอ แต่ก่อนตีกันเพลินฆ่ากันมันสนุกเฮฮา ตอนนี้ "รีบ้านยังเดี่ยวทรัพหมด" "ตีบ้านนาทีที่ 38-39นะ"
ซึ่งมันเหมือนสงครามวัดดวงปราสาท ว่าจะเป็นของใครมากกว่าใครที่ Last Shot ดีๆก็ได้ไป (ผมว่าเป็นทุกเซิฟ)
ผมยังนึกถึงความเฮฮาในวันเก่าๆ มิตรภาพ ที่มีให้กัน

ผมต้องขอขอบคุณ .TiK. และ .pure. ที่คอยช่วยเหลือทั้งเรื่องไอเทม เกบเวล และเงินจุติที่ไม่พอ
ไม่ได้พี่แก 2 คน ผมไม่ได้มานั่งไฟฟ้าแดงทุกวันนี้ที่ อวตาร แน่
โทดทีกดจะแสดงไปกดตั้ง
ที่ผมพิมมาอยากจะให้เหนการทำงานของทีมงาน
เรื่อง ??
1.ระบบสมาคมที่เซิฟอวตาร
2.ร้านสะดวกซื้อที่อวตาร
3.ใจจิงข้อนี้อยากให้มีทุกเซิฟ คือ จุดปลอดภัยในการทำการงาน(เกรียนบ่อยแถมเยอะ)
4.แลค โรล หลุด ค้าง (เชื่อว่าทุกคนก็รำคาญ เซิฟโรลเปิดมาอิกทีของหายบ้างไรบ้าง)

ไม่รุ้เหมือนกันนะ แต่ก่อนคนที่อวตารเยอะมาก แต่หายไปไหนกันหมดถึงอยากให้ทีมงานหันมาใส่ใจผู้เล่นบ้างไม่ต้องกะอวตารอย่างเด่ว
ทุกเซิฟเว่อร์เลย เกมส์เล่นสนุกทีมงานใส่ใจดูแล ผู้เล่นก็แฮปปี้
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

doy~เคีย!

• **
 1.อยากให้พวกจุ6ที่เล่นๆไปวันๆมีเควสที่ทำให้เก่งขึ้นบ้างเหมือนเกมอื่นลงดันเจี้ยบที่ลงได้ทุกคนเวลลไม่ห่างกันเวลมากปาร์ตี้กันช่วยกันตีมอนที่เข้ามา ระดับมอนที่เข้ามาก็โหดเรื่อยๆ ถ้าชนะครบกำหนดครั่งจะได้ไอเทม อัพเกรตอาวุติ ออฟเลือดบลาๆเจาะรูเหมือนเกมอื่นๆ ทำให้พวกอาวุติ หรอเกาะมีเเสง ว้าว เท่ชิปหาย  (จุ6เเล้วเลิกไม่รู้จะทำอะไร (ขายIDกันเยอะ เเบนกันเยอะว๊าบ g#040 g#040)) 
2.อยากให้พวกบอส มีเลือกเยอะขึ้น ดรอปยากขึ้น ของในตลาดเดียวนี้ถูก ปีก่อน 50M เเต่ตอนนี้ 10mก็ขายไม่ค่อยออกเเล้ว ของเยอะเกลือน อยากให้ตีบอสยากขึ้น เหมือนคุณSeenoun2 ประทู้ก่อนว่าไว้
3.สงครามชิงปราสาทตอนนี้เน่ามากมาย จากชิงปราสาทเปลี่ยบนชื่อเป็นวัดดวงปราสาทดีกว่ามั้ย woon_huh woon_huh g#032 g#032
4.ท้าทำได้อะน่ะ อยากให้เกมมีท้าเต็นของตัวละคร ขำๆฮ่าๆเเก้น่าเบื่อมั่ง หุหุ
5.มะก่อนคนเล่นเกมเก๋าๆคงจะรู้เวลยากมากกว่าจะจุ6 เเต่เดียวนี้จุ6ง่าย มียาเเถม*เชิฟผิดเเต่ก่อนมากเลย กดยาเเชร์เอาสบาย 3วันจุละมั่ง ยาก็เกลือนผิดจากเเต่ก่อน หุหุ พอจุ6ก็เลิกไม่มีไรทำ-*- woon_5555 woon_5555
  g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
สิ่งที่อยากเสนอนะครับ
๑. เนื้อเรื่องของเกม ขึ้นชื่อว่าเกม RPG เนื้อเรื่องสำคัญมาก ควรวางเนื้อเรื่องเพื่อกำหนดแนวทางในการพัฒนา เมื่อคุณมีเนื้อเรื่องที่ชัดเจน มีจุดเริ่มต้น มีแนวทางการเดินทางต่อไป คุณจะสามารถกำหนดทิศทางของการพัฒนาได้อย่างชัดเจน ว่านับจากนี้ไป จะมีเหตุการอะไรในเนื้อเรื่อง และวเกมจะพัฒนาไปตามเนื้อเรื่องนั้น และจะต้องมีระบบอะไรที่รองรับกับเนื้อเรื่องนั้นๆ
๒. แผนการพัฒนาที่ชัดเจน  คุณควรกำหนดแผนการพัฒนาที่ชัดเจน โดนอ้างอิงจากข้อ ๑. จะทำให้คุณรุ้ว่า จะเริ่มพัฒนาอะไร แก้ไขอะไร ปรับปรุงอะไร มีแนวทางที่ชัดเจน ไม่มั่ว แบบว่าคิดอะไรได้ก็สั่งให้ทำอันนั้น จนทุกวันนี้ ระบบเกม ระบบการพัฒนา เนื้อเรื่อง สกิล สายอาชีพ อุปกรณ์สวมใส่ มีการพัฒมั่วได้ใจ ไม่มีอะไรที่เป็นไปตามขั้นตอน ไม่มีแบบแผนเลย คิดอะไรได้ สั่งอะไรด่วน ก็ทำอันนั้น
๓. ปรับปรุงฐานข้อมูล ไอเทม สกิล และเควซต่างๆ ให้เป็นปัจจุบัน แล้วหาข้อดี ข้อเสีย ว่าเป็นไง ควรแก้ไขอะไรก่อนหลัง อะไรที่กระทบต่อการเล่นมาก อะไรที่กระทบน้อย สกิล ไอเทมต่างๆ เมื่อใช้รวมกันแล้วอัตราสูงสุดอยู่ที่เท่าไร ควรจำกัดเพดานสูงสุด ไม่ใช่ทำๆ ออกมา แล้วพอมีคนใช้ได้ทะลุมากกว่าที่คิดแล้วมาไล่แก้ ของเก่าทุกอย่างทำให้ดี แก้ไขให้เหมาะสม ก่อนที่จะเริ่มนับหนึ่งไปพัฒนาสิ่งใหม่ๆ

จริงๆ อยากจะพิมพ์มากกว่านี้ แต่พิมพ์ไปก็แค่นั้น แปลกใจมานานแล้วว่าทำไมอสุรายังอยู่มาได้จนทุกวันนี้ ทั้งๆ ที่หลายๆ อย่างไม่ได้มีความก้าวหน้าไปถึงไหนเลย เมื่อเทียบกับจุดเริ่มต้น ถึงผมไม่ได้เล่นมาตั้งแต่เริ่ม แต่ผมก็เป็นผู้เล่นที่เล่นมานานมากคนหนึ่ง ลองเอาไปคิดให้ดีนะครับว่าตั้งแต่เปิดเกมมานี่กี่ปี แล้วคุณพัฒนาไปได้ไกลแค่ไหน แล้วเป้าหมายคุณมีแค่ไหน และเป็นเพราะอะไรถึงยังพัฒนาไปไม่ถึงเป้าหมายซักที หรือว่าทุกวันนี้คุณพัฒนาได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ จะได้รู้ไว้ครับ ว่าเกมไทยมีกึ๋นเพียงเท่านี้

Glex

อยากให้การงานขั้น2-3 เวลาทำมันกำหนดจำนวนง่ายขึ้นห่อย พิมพ์ลงเลยก็ได้ ขี้เกียจคลิก
แล้วเวลาน้ำหนักเต็มอยากให้ของมันลงคลังไปเลย ไม่ต้องเดินอืดๆไปฝาก-0-

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผมจะบอกแค่สิ่งที่ผมอยากเห็นอยากเล่นในเกมส์นี้น่ะครับ
เนื่องจากผมได้เวลตัวละครจนเวล99ไม่ได้จุ ปัญหาคือไม่รู้จะทำไรวัน ๆ เดินตีบอสไปงั้น ๆ ของก็ไม่ตก(แน่ล่ะไม่ได้เอาเทรนไป) ทำเควสก็แทบจะครบทุกเควสเหลือเควสเทพนักล่ายังคงต้องใช้เวลาอีกนาน บางทีเข้าเกมส์ไม่รู้ทำไร ก็ทำการงานไปงั้น ๆ แก้เบื่อหาตังไปในตัว

สิ่งที่อยากให้มีและให้เกิดขึ้นมาให้ได้ เควสใหม่ ๆ ที่ท้าทาย ของรางวัลล่อใจ เควสแบบรายวันไม่ซ้ำซาก เควสแบบจับเวลา เควสแบบต่อเนื่อง
การประลองแบบไม่ใช่การเกรียนกันไปวัน ๆ เช่นห้องจับคู่ประลองแบบตัว ๆ ทีม ๆ แบบแข่งขันตามสายหาผู้ชนะในแต่ละวันเดือนปี แบบที่คุยกับ npc ก็เข้าไปรอประลองได้เลยไม่ต้องมารอจีเอ็มจัด

การประลองเดี่ยวแบบตะลุยด่าน ทำแผนที่จำลองดันหรือแบบแมทกิจกรรมให้เข้าไปตะลุยแบบเดี่ยว ๆ หรือหมู่คณะก็ได้ สำเร็จได้บัพได้ไอเท็ม หรือประสบการณ์ที่น่าจะคุ้มค่ากว่าการไปนั่งตี้นั่งแชร์กัน คือถ้าต้องตี้กันและลุยไปแต่ล่ะด่าน คนที่จะออนตัวทิ้งไว้เพื่อดูดก็จะทำได้อยากเพราะต้องเดินตามแมทไปเรื่อย ๆ เพื่อสำเร็จภาระกิจ

สำหรับคนที่จุ6แล้วไม่ต้องการเวลหรือค่าประสบการณ์ รางวัลให้เป็นไปสู้กับบอสแบบตัว ๆ หรือ ไปลุยฆ่าบอสเป็นหมู่คณะ หรือให้ไอเท็มในการวาปไปหาบอส ไม่ต้องให้เรียกหรอกเดี๋ยวมาเรียกทิ้งไว้เกะก่ะคนอื่นป่าว ๆ  ให้วาปไปหาบอสเองเลยจะเรียกเพื่อนตามไปก็ได้

คนที่ต้องเวลก็เวลได้สนุกไม่ต้องกลัวพวกดูด นั่งแชร์  คนที่จุ6แล้วก็คงได้หาของ ได้ประลองฝีมือ

ถ้ามีแบบนี้มันก็แก้เบื่อได้มั่งล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-Xenon-

• **
แนะนำให้ไปลองเล่นเกม Trickterคับ ปัจจุบันถึงเค้าจะยังพัฒนาไม่สำเร็จ แต่ก็มีการพัฒนาต่อยอดเรื่อยๆ ทุกๆอย่างคล้ายเกมนี้ครับยกเว้นระบบอัพเวลที่ต้องทำเควสเป็นส่วนใหญ่ จะแจกแจงให้ฟังเป็นข้อๆนะ

1. เค้ามีการกำหนดเนื้อเรื่อง ว่าควรจะสิ้นสุดตรงไหน ไม่ใช่ไปเรื่อยๆๆ

2. เค้ามีการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ ผมชอบมากนะเกมนี้ เพราะตัวเกมน่ารัก เล่นคนเดียวยังสนุก เวล150(ตัน300)ยังไม่เบื่อ เนื้อเรื่องมีความสนุกน่าติดตาม

3. มีการอัพเดทอย่างเป็นขั้นเป็นตอน เค้าอัพเดทกันเป็นระบบตามคอนเส็ปคับ อย่างเช่น 1>2>3>4 แต่เกมอสุราเป็นอย่างนี้ 1>3.7>2>-1>5>4.1 (ก็คือข้ามขั้นแบบมั่วๆ )

4. ตัวเกมมีความสเถียร ทั้งด้านเซิร์ฟเวอร์และตัวละคร ไม่มีหรอกครับที่เอาลงเซิฟแล้วแก้แล้วปรับมั่ว

ผมเข้าใจนะครับว่าเกมนี้ "เกมไทยสั่งได้" แต่คุณก็ต้องเด็ดขาดและมั่นใจในการตัดสินใจของทีมงานตัวเองหน่อย ไม่ใช่เอาลงไปแล้วแก้เพราะเหตุผลต่างๆ แบบว่าผู้เล่นร้องเรียนมันเทพเกินอะไรเกิน ถึงแม้สิ่งที่คุณเอาลงไปจะไม่ใช่สิ่งที่ผู้เล่นจะพอใจทุกอย่าง แต่คุณสามารถทำของใหม่ให้ดีกว่าของเก่าได้นี่ครับ!!

อย่ากลับมาแก้ไขสิ่งที่ผ่านไปแล้วถ้าไม่จำเป็นจริงๆแต่จงก้าวไปข้างหน้าให้ดีกว่าก้าวที่ผ่านมา

ตัวอย่าง : อาวุธA ความสามารถเทพเว่อร์ที่สุดในขณะนั้น คนร้องเรียนเยอะ อย่าปรับครับ แม้ใครจะว่าอะไร แต่ให้นำคำแนะนำที่คนด่าๆนั้นมารวมกันแล้วปรับปรุงสิ่งใหมให้ดีกว่า ทำให้2สัปดาห์ต่อมา อาวุธB เทพกว่าอาวุธ A ได้ โดยผ่านการพิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้วว่าควรจำเป็นอย่างนี้ ทำอาวุธBออกมาแล้วคนจะพอใจมากยิ่งขึ้น ผมว่ามันจะทำให้เกมพัฒนาไปมากกว่าที่คุณจะก้าวไปข้างหน้าสามก้าว ถอยสามก้าว แล้วค่อยก้าวใหม่นะ

ปล. คหสต.

doy~เคีย!

• **
 woon_sunnyอยากให้ตัวเกมสามารถซูมเข้าๆออกๆปรับมุมมองของตัวละครได้ด้ว g#035ยน่ะ  สามารถสร้างความตื่นเต้นไม่น่
าเบื่อกับภาพเดิมๆ   เหมือนเกมอื่นเค้า 5555 ทำ ก็ภาพเดิมๆมันน่าเบื่อนิ g#034

peraput12345

• **
เพื่อนๆหลายคน ชวนผมมาเล่น อสุรา และ ผมก้อทุ่มเทกับเกมนี้มากๆ แต่พอเห็น ทีมงานทำอะรัยเอาแต่ความเห็นส่วนตัว แม้แต่คำขอร้องจากผู้เล่น ทีมงานยังไม่เคยสนใจ เหลียวแลเลย บอกตามตรง ตอนนี้คนเล่นลง มากๆ ผมละคนหนึ่ง ต่อไป อสุรา คงถึงเวลาปิดตัวลง พี-สดุด