GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอถามเกี่ยวกับการลดMPของเเรร์ชาร์ป95หน่อยครับ

dead1

• Newbie
  • *
สมมุติว่าตัวละครชาร์ปจุติ6สเตตัส str dex agi vit จุจิตครบ14รอบ ต้องกดอาหารอะไรหรอครับถึงจะไม่หลุดจากเกราะ ถ้ามีเเนะนำทีนะครับ ถ้าไม่มีจะได้ไปเร่นชีพอื่นสะ

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
ไม่พอใจก็เล่นอาชีพอื่นเลย เพราะไม่ลดเอ็มพีขนาดนั้น ใครจะแตะเนื้อต้องตัวชาร์ปยากเกินไปการติดสถานะจากการตีคนใส่แรร์ชาร์ปนั้นไม่คิดค่าต้านทานนะครับ ต่อให้ต้านทาน 100% ถ้าโดนก็ยืนมึนเป็นฟาย

ไม่พอใจก็เล่นอาชีพอื่นเลย เพราะไม่ลดเอ็มพีขนาดนั้น ใครจะแตะเนื้อต้องตัวชาร์ปยากเกินไปการติดสถานะจากการตีคนใส่แรร์ชาร์ปนั้นไม่คิดค่าต้านทานนะครับ ต่อให้ต้านทาน 100% ถ้าโดนก็ยืนมึนเป็นฟาย
ชาปจุ14 กดอาหาร mp เด้งไม่ทันครับ ส่วนอัมพาต คิดต้านทานนะครับ ...

ออกตัวก่อนว่าผมไม่มีเกราะ95นะครับ(ขายกินไปแล้ว) แต่มาคำนวนช่วยเพราะตั้งใจว่าจะหามาใส่อีกรอบเหมือนกัน
ทักษะเทพอัสนีสถิต : เทพอัสนีสถิต
รูปแบบ : เปิด/ปิด
ต้องการ : ใช้ MP 50% ในการเปิด
ระยะหลังร่าย : 6 วินาที
ความสามารถ : เมื่อเปิดจะทำให้
- เพิ่มหลบหลีก 100 หน่วย
- เพิ่มความเร็วในการเดิน 4 หน่วย
- ลดเวลาร่าย 50%
- มีโอกาส ที่เป้าหมายจะอัมพาต(ใช้ความต้านทานห้ามกระทำป้องกัน) เป็นระยะเวลา 5 วินาที เมื่อถูกเราโจมตี(15%) และเมื่อโจมตีเรา(25%)
- เสีย 40% ของ MP MAX ทุกๆ 5 วินาที
ดึงจิต14เพิ่มMP 3000 ชาปผมดึง14รอบ MP4600

อาหารที่ฟูMPเยอะที่สุดคือ สตูเนื้อบิ๊กเบิ้ม : ฟื้นฟูMP657ต่อ5วินาที แต่มันเพิ่มอัตราMPMAX10% ด้วย
คำนวนว่ากด3อันนะครับ จากMPเดิม4600 จะกลายเป็น 6122
สกิลมันลด40% ของ MP MAX ทุกๆ 5 วินาที = 2448 ต่อ 5วิ
อาหาร3ชิ้น ฟูMP1971 ต่อ 5วิ

สรุปคือ หมดสิทธิครับ  ใช้แรร์90 ให้คนยิงกระเด็นเล่นเถอะ 
หรือช่วยแก้ไขรูปแบบสกิล ให้เป็น เสีย 40% ของ MP MAX ทุกๆ 5 วินาที แต่ไม่เกินXXXต่อ5วินาที จะดีมาก

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ได้ลองจริงๆรึป่าว  g#004

[R]z.

• เหงาครับ
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ชาปของเล่นเยอะดีแหะ  woon_555 woon_555

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

Vyse..z

ถ้าจะให้อัสนีไม่หลุด
แมงกะพรุน 4 อัน ครับ ไม่หลุดละ
ถ้ายิ่งไปทำ max เยอะ มันจะกินเยอะขึ้น
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

dead1

• Newbie
  • *
หลังไม่หักอ่อครับ ชาปนะครับ อีกอย่าง ที่โพสที่2อะครับ คือ ชาปเข้าถึงตัวง่ายหรอ ไม่ติดเซฟีรัส เก่งกับพวกกากๆล้ะมั้ง c3เนี้ย เท่าที่เห่นมาไม่ค่อยมีคนสนใจนะส่วนตัวผมคิดว่า ฝึกไปกะเท่านั้นฝึกให้ศรจิตดับ10ดีกว่า เพราะส่วนไหย่ในเซิฟผมศรจิตดับ10มันอาจจะดีมากมั้ง ...

Vyse..z

หลังไม่หักอ่อครับ ชาปนะครับ อีกอย่าง ที่โพสที่2อะครับ คือ ชาปเข้าถึงตัวง่ายหรอ ไม่ติดเซฟีรัส เก่งกับพวกกากๆล้ะมั้ง c3เนี้ย เท่าที่เห่นมาไม่ค่อยมีคนสนใจนะส่วนตัวผมคิดว่า ฝึกไปกะเท่านั้นฝึกให้ศรจิตดับ10ดีกว่า เพราะส่วนไหย่ในเซิฟผมศรจิตดับ10มันอาจจะดีมากมั้ง ...
ศรจิตระดับ 10 ทำให้มองเห็นแอสที่ใส่ชุดนักฆ่าไร้เงา(แรร์แอส95)ขณะพรางตัวได้
แถมดาเมจจากศรสลายพลังก็แรงมากด้วย ดาเมจหลักๆเลย 15K ถึงแน่ๆ แถมเลขม่วงไม่หักเกราะอีก  g#031
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

dead1

• Newbie
  • *

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
หลุดก็กดใหม่สิครับไม่เสียหาย เกราาจุ6เราไม่ติดอำยุล่ะเดินก็ไว กล้าวพริบตาก็มีแบบนี้เรื่องหลุดจากสถาณะเทพอัสณีก็ไม่น่าจะเป็นปัญหามั้งครับ
 g#009 g#009

ลองกดพรุน3+โยไม่บรรจุอีก1 อยู่ครับ  สำหรับจิต14

ข้อเสีย
อยู่ได้5นาที แล้วนั่งรอให้อันที่ไม่บรรจุหมดเวลาอีก5นาที =10นาที

สงสัยต้องยอมให้หลุดแล้วกดบ่อยๆเอา