GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เควสจุติใหม่ที่ไม่ต้องเสียเวลา

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
การจุติหรือการเกิดใหม่ การจุติแต่ละครั้งอาจจะเสียเวลาจากการออกหาเหล่ามอนเตอร์เพื่อหาของมาส่งเควสเพื่อจุติ ปัญหาเหล่านั่นจะหมดไป

การจุติแบบเดิมๆ เพื่อนๆ คงต้องนั่งรอราชินีแห่งป่าไม้เป็นวันๆ กัน โดยมีการจับจองในพื้นที่นั่นไว้ และอาจจะต้องรอคิวเป็นวันๆ ดังนั่นจึงมีทางเลือกใหม่ให้เพื่อนๆ ได้จุติแบบง่ายๆ

การจุติแบบเก่า
ต้องออกไปรวบรวมเครื่องบูชาแห่งเทพทั้ง 6 มาทีละชิ้น คือ เปลวไฟที่ไม่มีวันดับ น้ำแข็งที่ไม่มีวันละลาย ขนนกในตำนาน อิฐที่ไม่มีวันแตกสลาย คทาแห่งแสง เศษหินแห่งความมืด พอครบแล้ว ก็ต้องกับมาเพื่อตอบคำถาม กับเงาปริศนา อีก 10 ข้อ ที่เกี่ยวกับเกมอสุรา
สามารถดูรายละเอียดการจุติรูปแบบเดิมได้ ที่นี่

การจุติแบบใหม่
เพียงแค่คลิก

จะมีตัวเลือกใหม่มาให้เพื่อนๆ ได้เลือกคือ " กำเนิดใหม่ทันที "

เพียงแค่นี้ ก็สามารถจุติได้แล้ว และโบนัสจะได้ตามปกติ คือ 33 point

เพื่อนๆ ที่ทำเควสจุติแบบเก่าสามารถค้างไว้อยู่ยกเลิกเควสและรับเควสจุติแบบใหม่ได้ทันที แต่เงินบิลล่าที่เสียไปและจะไม่ได้คืน เมื่อยกเลิกเควสเก่าเพื่อรับใหม่ จะต้องเสียเงินบิลล่าอีกรอบนะครับ

แต่อะไรที่ได้มาง่ายย่อมต้องมีสิ่งแลกเปลี่ยนด้วยเช่นเดียวกัน คือ เมื่อเลือกจุติแบบใหม่นี้สิ่งที่เพื่อนๆ จะไม่ได้รับคือ " กล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐาน " นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 12:20:57 โดย จีเอ็มแมกซิม »
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ง่ายเกิน คนจุบาน แต่ก้อยังดีมีระบบเกบตัง ถ้าจุฟรีแบบเมื่อก่อนจุ6กันล้นเซฺิฟ  woon_yes woon_yes

.P a t c h a :)

woon_555 woon_555 woon_555

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

=.Kittyiczy.=

• Newbie
  • *
  • ^^" ไอ๊ซี่ กุ๊กๆ แจ๊ะๆ
จุง่าย แต่ไม่ได้กล่องงงงงง

เอากล่องมาลุ้นกำไลพื้นฐานดีกว่าเน้อะะะะะะะะ  woon_sunny woon_sunny
K i t t y i c z y g#021

g#004ที่กูมอง "มึงกับมัน" ไม่ใช่ว่ากู ยังอาลัย !!.. แต่กู "ตกใจ" ว่ามึงไปคว้าตัวอะไรมาควง

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
มันเอาไว้ให้ผู้เล่นที่ขี้เกียจ ไปรอ บอสราชินี ครับ ผมเองผมว่ามันก็ดีนะครับสะดวกดี ไม่รู้คนอื่นคิดไงบ้างครับ
ไม่เอาดราม่านะครับ อิอิ  #038 #038
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

สถิตร่าง

• Jr. Member
  • **
น่าจะให้หาตีมินิที่ไม่ซ้ำกะเควชเก่าแต่ไม่ต้องตีบอสหรือไม่ก็หาอะไรให้ทำเป็นเควชนิดหน่อยจะได้มีรสชาติอะ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

เอากล่องมาลุ้นกำไลพื้นฐานดีกว่าเน้อะะะะะะะะ  woon_sunny woon_sunny

ช่ายจร้า คนสวย อิอิอิอิอิ น่ารักจิงอะไรจิง  g#029 g#029 g#029

แมกซิม

ช่ายจร้า คนสวย อิอิอิอิอิ น่ารักจิงอะไรจิง  g#029 g#029 g#029

อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น และอย่าเห็นในสิ่งที่เชื่อ  #038

nightjusmin

ถ้ามาไวกว่านี้สักปีก็คงจะดี ซีสามสิบหมดแล้วจุเสียเงินเสียเวลามากมาย
 g#014 g#014 g#014

Pat

• **
สะดวกดีค่ะ  ส่วนตัวเราเล่นพาลาดิน  เราเล่นไม่ค่อยจะเป็นเลยกากง่ะ  g#040
ไว้จุ 1 รอบแล้วเป็นอาชีพอะไรที่มันไม่กากแล้วค่อยทำเควสแล้วกัน  g#037

~Ms.benz~

• Newbie
  • *
โอ้มีแบบนี้ด้วยหรือเนี่ย  woon_huh ดีจัง..อิอิไปจุติดีกว่า  woon_5555 woon_5555

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
ขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายของการจุแต่ละรอบทีงับ  g#025

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

แมกซิม

ขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายของการจุแต่ละรอบทีงับ  g#025

จุติครังที่  1  1,000,000
จุติครังที่  2  2,000,000
จุติครังที่  3  3,000,000
จุติครังที่  4  5,000,000
จุติครังที่  5  25,000,000
จุติครังที่  6  50,000,000

ตามนี้ครับ

Crossζy

จุติครังที่  1  1,000,000
จุติครังที่  2  2,000,000
จุติครังที่  3  3,000,000
จุติครังที่  4  5,000,000
จุติครังที่  5  25,000,000
จุติครังที่  6  50,000,000

ตามนี้ครับ

woon_shock

50m