GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบแนวทางการเล่นวอลลอค

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
เล่นวอลอคร่ายเวทนึกว่าโหลดแพท !!

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
เล่นวอลอคร่ายเวทนึกว่าโหลดแพท !!

g#029 g#029 g#029 g#029 g#029 g#029

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ชาตินึงจบสกิล !!
ปล.วอมีของกี่อันหว่าที่เพิ่มเวทย์ธรรมชาติ...เห็นมีแค่แก้วไสยกับคทาเขาด้วงอ่ะ woon_cry
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ปิศาจ

เซ็ตแรก ไม่มีความเห็น

แต่เซ็ตสอง ค้านอย่างแรง เพราะส่วนตัวคิดว่าความสามารถดีมากๆ จากความสามารถทั้งเซ็ต ถ้าสะสมวิญญาณได้เต็ม (ใช้ความสามารถของเซ็ตถึงจุดสูงสุด และไม่ใช้สกิลกากที่มันให้มา) คุณจะได้

พลังโจมตีเวท 580 - 911

พลังป้องกันกายภาพ 46+1
 พลังป้องกันเวท 176+12
 หลบ 64
MAX HP + 20%
 พลังโจมตีเวท +60%
 พลังโจมตีเวทมืด +63%

ยอมรับนะว่าแรงจริงจากที่คำนวนและที่เคยลองใช้ แต่เซตที่ 2 
หมวก  ลดอัตรา HP MAX 5%   
เสื้อ  ลดอัตรา HP MAX 20%
ลูกแก้ว ลดอัตรา HP MAX 5%
เครื่องราง ลดอัตรา HP MAX 10% 

ได้ HP MAX  เมื่อสะสมเต็ม  HP MAX  + 60%  แต่ของที่ใส่  HP MAX -40%  สำหรับผม  ไม่คุ้มอย่างแรง  อยากเห็นเหมือนกันคนใส่เซตครบจะมีพลังเท่าไรอะ เวทย์แรงแต่โดนลมพัดทีตายก็ไม่ไหวนะ แถมเครื่องราง ลดพลังป้องกัน 0+3
คนที่เคยเล่นวอลลอค แล้วเวลเอง จะรู้ว่าวอลลอคตัวบางแค่ไหน  ถ้าเอาหมากัดโหดจริง แต่ถ้าเกิดมอนมันมาล็อกเป้าที่เราหละก็  วิ่งหนีอย่างเดียวเลยร่ายไม่ทันร่ายได้ครึ่งหลอดโดนตีทีหยุดร่าย เลือดลดฮวบๆ   
สกิลแทบทุกชนิด ร่ายแล้วเดินไม่ได้เดินหยุดร่าย ต้องยืนให้ตีเฉยๆเมื่อใช้สกิล (เป้านิ่ง)  แล้วถ้าเลือดน้อยอีกหละก็  เฮอๆ  ไม่เชื่อลองใส่เซตม่วงเวลดูครับ หมวกใส่หมวกปีกผีเสื้อไม่ได้นะจะบอกให้ ^ ^

ปล. แล้วถ้ายังสะสมพลังไม่ครบหละ จะทำยังไงอะพลังแค่นั่น
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

อาชืพอื่นๆ เปิดสัตว์เลี้ยงเวล  คนเล่นต้องคอยปกป้องผอบ   แต่วอลลอค  สัตว์อันเชิญเป็นตัวเดินพาเราเวล  สัตว์อัญเชิญต้องคอยปกป้องเรา   g#004
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ภู

• Newbie
  • *
วอลอคควรจะใช้คฑาอะไรดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ

• ชิชิชิ
วอลอคควรจะใช้คฑาอะไรดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ
เคออสติค woon_5555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

_DownLoad_

• Newbie
  • *

• ชิชิชิ

เหรอครับ ออฟมหาเวทไหม ?
ออฟโชคเลยครับ ถบางคนใส่อันนี้ยิงโป๊ะแทนลุกแก้วอีก woon_555

_DownLoad_

• Newbie
  • *

เหรอครับ ออฟมหาเวทไหม ?
ออฟโชคเลยครับ ถบางคนใส่อันนี้ยิงโป๊ะแทนลุกแก้วอีก woon_555

งื้ม ๆดีๆ  ตอนนี้กำลัง งงกับการอัพ โบนัสนี้
 (สายสาป )

วอล็อคเกราะ10 สู้กัน

ใส่แรร์กับเสื้ออาคม  ดูดเลือดต่างกันแค่100เองนะ อิอิ

Pachzy_Reload

• Newbie
  • *

ระลึกถึงอดีต

ปัจจุบัน หมา โปะ130k

(กรุณา ดูวัน ถ่าย รูป สีเเดงๆ - -*)

popeyepop

• **
ถ้าเราเอาเขี้ยวรัตติกาล3เอากลืนกินโลหิต4เเล้วก้เอากลืนกินวิญญาณ1ได้มั้ยอะคะ(ที่เหลืออัพตามหมด) g#001 g#001

popeyepop

• **
ถ้าเราเอาเขี้ยวรัตติกาล3เอากลืนกินโลหิต4เเล้วก้เอากลืนกินวิญญาณ1ได้มั้ยอะคะ(ที่เหลืออัพตามหมด) g#001 g#001
คิดว่าน่าจะได้หมดมั้ง เพราะการเลือกอัพสกิวนั้นขึ้นอยู่กับการนำไปใช้ประโยชน์ของแต่ละคน ถ้าคิดว่าอัพไปแล้วใช้ประโยชน์ได้บ่อยๆก็จัดเต็มโล้ด แต่ถ้าว่าอัพไปแล้วมีสกิวในตัวที่สามารถใช้แทนได้อยู่แล้วมีประโยชน์เท่ากันอันนี้อย่าอัพไปให้รกเลย เพราะคีย์ลัดมีไม่พอต่อจำนวนสกิววอแน่นอนครับ 5555  g#001 ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยเน้อ
ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกคะ g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010