GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีตอบทีครับ เกี่ยวกับ ระบบผอบใหม่ที่จะมาถึง

chang_Fong

• Jr. Member
  • **
  • Some body who know, Some body who care ?
หมายความว่าไงเนี่ย จีจะปรับหรอ ใครรุ้บอกที woon_angry
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

nightjusmin

• Full Member
อ่านดูคร่าวๆไม่มีการรีผอบเชียโชคขนใช่มะ ผมซื้อมาเกือบร้อยล้านนะ ขืนปรับเคงได้จออภิมหากาพย์ดราม่าฟอร์มยักษ์แห่งปีเป็นแน่  g#015 g#015 g#015

Zelda

• **
นี่ยังไม่ใช่ข้สรุปทั้งหมด ทำไมต้องโวยวายกันด้วยล่ะครับ  woon_huh

ท่าไม่โวยวายทีมงานคงไม่รู้สึกถึงความต้องการของผู้เล่นหรอกนะค่ะ
 g#043 g#043 g#043

แล้วลองใช้กันจิงๆละหรอครับ ถึงรู้ว่าอะไรดี ไม่ดี ขนาดนี้น่ะ  woon_huh
น่าน แหละ ตามนี้เลย
ผมว่า ดีออกนะ ที่ให้ส่มกันใหม่ อะ
ผอบขยะๆ จะได้ลดลงไปอีก
เผลอๆ พวกมีผอบคลาส3 สุ่มได้ดีๆ ทีนี้แหละ... g#035

หมายความว่าไงเนี่ย จีจะปรับหรอ ใครรุ้บอกที woon_angry
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9405.0
ตามนี้เลยฮะ
แต่ว่า กรุณา อ่านให้ละเอียดแล้วก็
ให้ดี อ่านพวกที่จีตอบในนั้นด้วย
จะได้ไม่ต้องมาโวย แบบเข้าใจผิดอีก g#015

มารศาสตรา

อ่านดูคร่าวๆไม่มีการรีผอบเชียโชคขนใช่มะ ผมซื้อมาเกือบร้อยล้านนะ ขืนปรับเคงได้จออภิมหากาพย์ดราม่าฟอร์มยักษ์แห่งปีเป็นแน่  g#015 g#015 g#015
     เชีย โชค ขนของ สดชื่น ยังเหมือนเดิม ไม่มีการปรับสุ่มใหม่ครับ เพราะความสามารถนี้มันเหมือนกันทุกผอบ จะมีก็ สกิลที่ติดตัวผอบ สกิลโจมตีของผอบ สกิลบัพแบบร่าย เพราะว่า ทีมงานเขาปรับ สกิลส่วนนี้ให้เข้ากับสายของผอบครับ

snow777

• Newbie
  • *
ถ้าไม่มาแสดงความคิดเห็นตอนนี้ โอกาส จะปรับเปลี่ยนนี้ยากเลยครับ เดวจะไปสรุปว่า ในเซฟนรก เค้ายังรับกันได้ สวรรค์ ก็คงไม่ต่าง

ผมว่าอันนี้ผิดเลย การปรับเปลี่ยนลักษณะที่กระทบมากอย่างงี้ไม่ควรเอา เซฟนรก เป็นตัวตัดสิน ควรถามความเห็นหลายๆด้าน ไม่งั้น

อาจจะเกิดปัญหาภายหลังแน่นอน จีควรรับฟังความคิดเห็นหลายๆด้าน อย่างน้อยต้องให้ความเป็นธรรมกับผู้ที่ซื้อผอบ ราคาสูง หรือ

เวลเองแต่ได้สกิลดีกันบ้าง

ผอบ เชียร์โชคเพิ่มโจม มันก็ราคาไม่ต่างไรกับเชียร์ โชค ขนของ หรือ เชียร์ โชค สดชื่นมากนัก การตัดเพิ่มโจมออกไป แล้ว ให้ไปสุ่ม วัดดวง ผมว่า มันไม่แฟร์ นะครับ เพิ่มโจมมันก็มีในกระรอก แล้วทำไมต้องให้สุ่มใหม่  woon_angry

Zelda

• **
ถ้าไม่มาแสดงความคิดเห็นตอนนี้ โอกาส จะปรับเปลี่ยนนี้ยากเลยครับ เดวจะไปสรุปว่า ในเซฟนรก เค้ายังรับกันได้ สวรรค์ ก็คงไม่ต่าง

ผมว่าอันนี้ผิดเลย การปรับเปลี่ยนลักษณะที่กระทบมากอย่างงี้ไม่ควรเอา เซฟนรก เป็นตัวตัดสิน ควรถามความเห็นหลายๆด้าน ไม่งั้น

อาจจะเกิดปัญหาภายหลังแน่นอน จีควรรับฟังความคิดเห็นหลายๆด้าน อย่างน้อยต้องให้ความเป็นธรรมกับผู้ที่ซื้อผอบ ราคาสูง หรือ

เวลเองแต่ได้สกิลดีกันบ้าง

ผอบ เชียร์โชคเพิ่มโจม มันก็ราคาไม่ต่างไรกับเชียร์ โชค ขนของ หรือ เชียร์ โชค สดชื่นมากนัก การตัดเพิ่มโจมออกไป แล้ว ให้ไปสุ่ม วัดดวง ผมว่า มันไม่แฟร์ นะครับ เพิ่มโจมมันก็มีในกระรอก แล้วทำไมต้องให้สุ่มใหม่  woon_angry
ถ้าเอาเพิ่มโจมของกระรอก ใหม่ใส่แทนให้
อาจจะไม่ถูกใจคุณก็ได้นะครับ
เพราะ ที่ผมได้ลองสกิลบัฟนี้ในนรกดู
มันคิดเพิ่มจากค่าสเตตัสพื้นฐาน
ก็คือ 30%(โดยประมาณ ผอบเวล99)ที่เพิ่ม มันไม่รวม
อาวุธ บัฟ สกิล เลย(เชียร์ ไม่แน่ใจ เพราะผมสุ่มไม่ได้)
ทำให้ พลังโจมตีที่เพิ่มมันน้อยมากๆ
คาดว่า ถ้าลง Dex กับ Str ตัน
ในส่วนที่เพิ่มจากบัฟ ไม่น่าจะถึง150ครับ g#015

CacAloz

ผู้เล่นสามารถแสดงความคิดเห็นได้ที่ลิงค์นี้ได้เลยนะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9405.0

ในส่วนนี้ยังอยู่ในช่วงการทดสอบอยู่นะครับ เพื่อนๆ สามารถเข้าไปดูข้อมูลและรายละเอียดได้ที่ลิงค์ได้บนครับ

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
เเล้วสกิลออกมา บานตะไทซะขนาดนี้ ช่องสกิลมี3ช่องเหมือนเดิมรึปล่าวเนี่ย woon_huh
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

snow777

• Newbie
  • *
ขอบคุณ คุณ Zelda  ที่ให้ข้อมูลประกอบ

แต่ผมว่า หาก ผอบกระรอกที่มีเพิ่มโจม เวล 99 แล้ว ตัวของเรา dex str ตัน แต่มันเพิ่มโจมตีขึ้นแค่ 150 น่าจะเป็นบัคแน่นอน

เพราะว่า หากมันเพิ่ม แค่ 150 มันจะมีไปทำ .... อะไร ยุบไปไม่ดีกว่าหรอ

GM น่าจะไปตรวจสอบโดยด่วน

Zelda

• **
ขอบคุณ คุณ Zelda  ที่ให้ข้อมูลประกอบ

แต่ผมว่า หาก ผอบกระรอกที่มีเพิ่มโจม เวล 99 แล้ว ตัวของเรา dex str ตัน แต่มันเพิ่มโจมตีขึ้นแค่ 150 น่าจะเป็นบัคแน่นอน

เพราะว่า หากมันเพิ่ม แค่ 150 มันจะมีไปทำ .... อะไร ยุบไปไม่ดีกว่าหรอ

GM น่าจะไปตรวจสอบโดยด่วน
คิดเหมือนกันแหละ แจ้งไปแล้ว
จีเอาตัวไปลองทดสอบให้แล้ว
ปรากฏว่า
มันน้อยจนหน้าตกใจจริงๆ ไม่ได้บัคใดๆ ครับ woon_cry

Zelda

• **
จากที่ผมได้ลองดูอีกครั้ง หลังอัพแพทล่าสุด ในเซิฟเวอร์นรก
ค่าที่เพิ่ม
คิดจาก Dex Str Luk พลังเซ็ท (เชียร์ ไม่รู้)
อาวุธ หรือ เครื่องประดับ ไม่มีผล(แน่นอน)
30% จึงเพิ่มจากแค่Dex Str พลังเซ็ท (เชียร์ ไม่รู้)
เพราะงั้น มันจึงเพิ่มได้น้อยมาก g#015

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
คือสกิลเชียร์ โชค ขน สด จะยังอยู่หรอครับ  ถ้าผมมีผอบวุ้นอสุราสกิลโชค+สด+กระสุนธาตุ มันก็จะสุ่มสกิลกระสุนธาตุเป็นอย่างอื่นใช่
ป่ะ woon_sunny woon_sunny

Zelda

• **
คือสกิลเชียร์ โชค ขน สด จะยังอยู่หรอครับ  ถ้าผมมีผอบวุ้นอสุราสกิลโชค+สด+กระสุนธาตุ มันก็จะสุ่มสกิลกระสุนธาตุเป็นอย่างอื่นใช่
ป่ะ woon_sunny woon_sunny
ถูกแล้วครับ
ทำให้ลดปริมาณผอบขยะไปได้เยอะ = ="

โชคดี

• Newbie
  • *
ทำไม่ไม่เิพิ่ม 30% จากพลังโจมตีเราจริงๆ+อาวุธ+ของสวมใส่เหมือนเดิมละครับ
เวรแท้ งั้นก็ปรับลดเหลือ 20% จากพลังโจมตี+อาวุธ+ของสวมใส่เหมือนเดิมดีกว่าครับ
ไม่เอาแล้ว 30% แบบนี้ แย่ๆ  woon_no

Zelda

• **
ทำไม่ไม่เิพิ่ม 30% จากพลังโจมตีเราจริงๆ+อาวุธ+ของสวมใส่เหมือนเดิมละครับ
เวรแท้ งั้นก็ปรับลดเหลือ 20% จากพลังโจมตี+อาวุธ+ของสวมใส่เหมือนเดิมดีกว่าครับ
ไม่เอาแล้ว 30% แบบนี้ แย่ๆ  woon_no
ถูกต้องที่สุดเลย
มันน้อยจนน่าตกใจสุดๆ g#035