GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เป็นไงบ้าง

โพลล์

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เทพเกินอาวุธ 99 อาชีพอื่นไหม

เทพมหาเทพ ความสามารถดีสุดๆ ถ้าเทียบกับอาชีพอื่น
34 (54.8%)
ก็พอๆกับอาวุธ 99 อาชีพอื่นอะแหละ
21 (33.9%)
ไม่มีความเห็น
7 (11.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 62

ปิดการโหวต: ธันวาคม 02, 2011, 20:04:34

nightjusmin

• Full Member
เคยได้ยินมาว่า จีเอ็มระดับหัวหน้าคนนึงเล่นวิ จึงออกความสามารถแรวิเทพ ผมไม่รุจิงมั้ย แต่ตามความคิดผมของแรวิแต่ละชิ้นออกมาดูดีกว่าแรของอาชีพอื่นทั้งนั้น ส่วนไม้เท้าแร99นั้น จากที่เหนตอนนี้ก้อเทพโคตรๆไม่รุวอจะเทพไปถึงไหน  woon_angry
เจ้าคงจะหมายถึง "ท่านผู้นั้น" ซินะ
 woon_555 woon_555 woon_555

CacAloz

มันอยู่ที่ใจมิใช้กระบี่ คิดกันเยอะไปเปล่า   #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมไม่ได้ติว่าวิโกงเกินไปน๊ะครับ แต่ผมบอกว่า วิซาดจะครบเครื่องเกินไปแล้วครับ ทั้งของใช้ ทั้งสกิวต่างๆ แก้ทางเค้าทุกอาชีพ แค่ปรกติการโกยโจมตี มีการเอาเอมพีไปทอนโจมตีกายภาพ นี่ก็ได้เปรียนสายกายมากแล้วน๊ะ ผมพูดถึงวิที่ทำได้เก่งๆน๊ะ วิอ่อนยังไม่ต้องมาเถียงเพราะท่านคงยังไม่เข้าใจว่าวิซาดทำดีๆแล้วทั้งอึดทั้งโหดแค่ไหน  แล้วผมถึงถามว่า สายเวทอย่างวิซาดถ้ามันจะเปราะกาย โดนสายกายกระทืบน่วม น่าเกลียดตรงไหนครับ ผมเล่นอาชีพสายกายเป็นหลัก รู้ๆว่าแพ้สายเวท โดนเวทตายประจำ ไม่เคยร้องขอให้ทำกันเวททำหลบเวทให้เลย หรือของหลบเวทบ้างก็ไม่มี แล้ววิเป็นอะไรมากที่ต้องหลบทั้งโจมกาย ทอนทั้งโจมกาย  และขอบอกเลยว่าไม้เท้า 99 อันนี้ ผมเหมาผมคนเดียวเลย โดนด่าก็โดนคนเดียว ผมว่าจุดประสงค์เค้าไม่ได้มองมาให้พระใช้หรอกครับ ก็รู้ๆอยู่ว่าพระไม่ค่อยมีใครเค้าเอามาสู้ หรือว่าป่านนี้ทีมงานยังไม่รู้อีก มันเหมาะกับวิซาดที่เอาไว้ต่อสู้

แต่ผมสรุปให้เลยว่า ปัญหามันไม่ใช่ที่ความสามารถ แต่ปัญหาที่ผมรับไม่ค่อยได้คือเรื่องระยะเวลาดีเลสกิว 30 วิ แล้วอาวุธชาวบ้านดีเลเป็นนาที เป็น 10 นาที  หน้าไม้ 99 ไม่มีดีเลเลย ไม่มีโอกาสสุ่มติด 3 ดอก แต่ยิงออกเรื่อยๆ  ผมถึงบอกว่าเวลานำเอาไปใช้งานจริงเมื่อต่อสู้ มันเหลื่อมล้ำกันชัดเจน วิคุณหลบได้เรื่อยๆทุกๆ 30 วิ เทรคุณยิงได้ตลอด  อาชีพอื่นยังดีเลไม่หาย มีของดีระดับสูงๆใช้กับเค้า แต่กว่าจะได้ใช้ โคตรนาน   และเป็นที่รู้ๆน๊ะครับ ไม้ 99 หลบกาย 95% แถมคนโดนติดสถานะอย่างนี้ สายกายภาพเปราะเวท เลือด 15 เค ยืนอยู่ไหวมั้ย  ถามคนเล่นวิเก่งๆดูก็ได้ วิเวทเบาจังน๊ะครับถึงต้องไปสนับสนุนถึงเพียงนี้  กันทั้งเวท หลบทั้งกาย และโจมตีเวทที่รุนแรง

ป.ล. ไม่ได้คิดเยอะไป แต่รูปการณ์มันฟ้อง  #038

nightjusmin