GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เป็นไงบ้าง

โพลล์

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เทพเกินอาวุธ 99 อาชีพอื่นไหม

เทพมหาเทพ ความสามารถดีสุดๆ ถ้าเทียบกับอาชีพอื่น
34 (54.8%)
ก็พอๆกับอาวุธ 99 อาชีพอื่นอะแหละ
21 (33.9%)
ไม่มีความเห็น
7 (11.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 62

ปิดการโหวต: ธันวาคม 02, 2011, 20:04:34

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ไม้99ไม่ได้อ่อนเน่าหรอกคับแต่ไม้ที่+เลือด นั้นที่โกงมากกว่าเลยทำให้อันนี้กากลงไปเลย  g#017 g#017

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
น่าจะแบบนี้นะผมว่า
- คำสาปแห่งหมอก คือ สาปใส่เป้าหมาย ทำให้เป้าหมายติดสถานะ กายาหมอก ทำให้ เป้าหมายเดินไม่ออก ร่ายเวทไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หลบกายภาพ 95 เปอ โดนเวทจะแรงขึ้น 100 เปอ เข้าใจง่ายๆ ถ้าโดน สาปแห่งหมอก ก็คือ ยืนรอรับสกิล อื่นๆจะตามมาด้วยความแรงเวทแถมมาอีก 100 เปอ แค่คิดก็หนาวแว้ว พลังโจมตีเวทของไม้ 99 ก็แรงมากแว้ว

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ไม้99ไม่ได้อ่อนเน่าหรอกคับแต่ไม้ที่+เลือด นั้นที่โกงมากกว่าเลยทำให้อันนี้กากลงไปเลย  g#017 g#017

woon_angry woon_angry woon_angry อันนี้ถูกที่สุด woon_angry woon_angry woon_angry
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

byakuya

• Full Member

v.v

• Newbie
  • *
ขุดจากหน้า 2

วันที่ 23 ก็อัพแพทแล้ว ไม้เท้านี้ก็คงมีคนได้ลองใช้ ใครมีความเห็นว่าไง
หลังอัพแพทแล้วมาร่วมคุยกันหน่อย
แต่ดูจากความสามารถตอนนี้ เราว่ามันก็โกงอยู่พอสมควร ถ้าระยะสกิลคำสาปหมอกสามารถกดได้ในระยะไกล
ไม่เหมือน หอก 99 ที่ต้องเดินมากดสกิลใกล้กับเป้าหมาย
อีกทั้งระยะเวลาดีเลย์ของไม้เท้า 99(30 วินาที) ยังดูสั้นมาก ถ้าเทียบ กับ หอก 99 ของอาชีพพาราดิน(1นาที) กับ ดาบคู่ 99 ของเบลด(ดีเลย์ 10 นาที !?)

Hamster

• **
โดนสกิลกายาหมอก หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที ตายชัว  woon_5555  woon_sunny

ดีเลย์ไวมาก 30 วิ  woon_shock

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ไม้เท้าอันนี้จะทำให้อาชีพเบลดเน่าใน  g#037 จากอาชีพที่ชนแล้วเทพตัวๆมีสกิวเทพๆติดตัว และเป้าหมายการทำลายแบบกายภาพที่รุนแรง จะต้องกลับมาเล่นแบบอีแอบ คอยตามตูดดูให้วิใช้สกิวไปก่อนค่อยเข้าไปทำ 

ผมโคตรสงสัยเลยว่า อาชีพวิซาดเนี่ย มันเป็นอาชีพที่เด่นทางการเวท ใช้เวทแรง กันเวทดี และก็รู้ๆกันว่า พวกนักเวทจะเป็นอะไรที่เปราะบางเรื่องกันกายภาพ คือมันจะต้องแพ้ทางกัน  แต่วิซาดนี่ดันมีสกิวกันกายภาพตลอด ทอนโจมตีกาย หลบโจมตีกาย แถมมันยังทำกันเวทได้ดีอีกด้วย  แต่ทำไมสายกายอย่างเบลด แอส ไม่ทำให้มันหลบเวท มีโอกาสกันเวทบ้างละ เบอยังมีอมตะ กันมันทุกอย่าง  เบลดแค่ดาบธาตุที่ดูโหด แต่ดูหดไปเลยเมื่อเจอวิ  เมื่อก่อนเบลดนี่อัดวิยับได้เอาง่ายๆเลยน๊ะครับ เดี๋ยวนี้เบลดจุ 6 วิ จุ 6 คลาส 3 10 ทั้งคู่ ใส่ของ 99 ทั้งคู่ ไปลองกันเดะ ใครจะยับ   ในเมื่อวิมันเด่นทางเรื่องเวทขนาดนี้แล้วถ้าวิมันจะเปราะบางกับการโดนโจมตีกายภาพที่อาชีพเค้าทำได้รุนแรงมันจะน่าเกลียดมาเหรอครับ  วิเปราะทางกาย แพ้ทางสายกายมันจะตายหรือไงครับ สายกายภาพโดนเวทยิงหงายๆ ไม่เคยจะบ่นเลยว่ากันเวทไม่ดี เพราะทุกคนก็รู้กันอยู่ว่าสายกายมันเปราะทางกันเวท จึงเป็นรองและต้องแพ้บ้างอะไรบ้าง   แต่อาชีพวิมันเป็นครกอะไรเหรอครับที่จะต้องมาครบเครื่องทุกด้าน พัฒนาเข้าข้างตัวเองไปหรือเปล่าครับ  คิดถึงอาชีพอื่นเค้าบ้างมั้ยครับว่าเค้าจะเน่ายังไงบ้าง ให้มันมีที่เค้าพอมีทางได้เปรียบมั่งเด้ครับ

ผมอยากให้คนคิดตอบผมหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจว่า ดาบเบลดที่ดีเล 10 นาที กับไม้เท้าเวท99ที่ดีเล 30 วินาที เมื่อใช้งานจริงในการต่อสู้ ดาบเบลดมันเทพมากกว่าขนาดไหนครับ ถึงดีเล 10 นาที แต่วิคุณหลบได้ทุกๆ 30 วินาที  ไม้เท้า 99 นี่ความสามารถมันไม่ค่อยดีเหรอครับถึงให้เวลาดีเลมันใช้ได้ไวกว่า บ่อยกว่า  แล้วหน้าไม้เทร 99 นี่ มันไม่ค่อยดีเหรอครับ ถึงทำให้มันใช้ได้ตลอดกาลไม่มีดีเล ไม่ระยะเวลาบัพ  ของพวกนี้มันไม่ดีใช่มั้ยครับ ถึงทำข้้อจำกัดการใช้งานมันอย่างที่ผมบอกตรงๆเลยว่า ผมดูยังไงก็งง  อธิบายที เผื่อผมจะได้คำตอบดีๆที่ทำให้เข้าใจ เพราะคนที่คิดออกมามันต้องมีจุดประสงค์และเป้าหมายในการทำออกมา  แต่ผมขอทีน๊ะครับ โปรดอย่าตอบเลยว่า อยู่ที่การพลิกแพลง เพราะมันไม่ใช่เลย ความสามารถฟ้ากับเหว หน้าไม้ 99 นี่ผมยังไม่รู้เลยว่าต้องพลิกแพลงตอนไหน   และก็แบบที่ว่า มีให้เลือกใช้ได้หลายอย่าง อยากใช้อันไหนก็ใช้ อย่างงี้ดูเป็นการตอบแบบไร้ความรับผิดชอบสิ้นดี มันก็เหมือนการทำส่งเดช ไม่มีหลักมีฐาน ไม่มีที่มาที่ไปอะไร อยากใส่ไรก็ใส่ และพวกเอ็งเอาไปใช้ ชอบก็ใช้ ไม่ชอบก็ไม่ต้องใช้ ถ้าแบบนี้ ผมว่าความสามารถของแรร์ ไม่เห็นน่าจะต้องคิดนาน ก็ทำส่งๆออกมาให้ครบก็จบแล้ว จะเป็นยังไงต่อก็ช่างมัน เพราะก็คงอยากใช้ก็ใช้ ไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องใช้ มีค่าเท่ากัน

ไม่ไช่ไม่ชอบน๊ะครับ ของดีๆ ความสามารถดีๆ ชอบและชอบมาก  แต่อย่าลำเอียงครับ  ดูเรื่องข้อจำกัดการใช้ของแต่ละอาชีพหน่อยครับว่าเมื่อนำเอาไปใช้งานจริง  งานที่ต่่อสู้ มันต่างกันไหม ต่างกันมากไหม การต่อสู้มันสู้กันตลอดเวลาน๊ะครับ ไม่มีการ  เห้ย พอๆๆๆก่อน ข้อขอพักรอดีเลสกิวข้าใช้ได้ก่อน เดี๋ยวสู้ใหม่ ของเอ็งดีเลหมดไวอะ ของข้านาน  รอข้าสัก 10 นาทีน๊ะ  ใครเค้ามารองี้เปล่าครับ  ลำพังสายกายกันเวทไม่แข็งแรงมาเจอวิเวทแรงก็เหนื่อยแล้ว ไหนวิจะทอนโจมกายอีก ปั๊มยา กดอาหาร นี่ทำให้สายกายตีไม่โดน 5 วิด้วย  ใน 5 วิ เบลดกับแอส เลือด 15 เค เจอสกิวไม้นี้ไปจะยืนอยู่ได้หรือเปล่าเถอะ  นอกจากไปเจอวิอ่อนๆแต่ก็ยากที่จะรอด ผมว่าน่าเอากายาหมอกออกและเอากายทิพย์ใส่ให้วิไปเลย แล้วชาปจะได้สลายได้

อีกเรื่องที่อัดอั้นมานาน อยากให้ปรับผลของสกิวทำลายเวทด้วย คนที่โดนมันไม่เด้งเอมพี แต่กินอาหารเด้ง  ปรับให้กินอาหารเอมพีก็ไม่ต้องเด้งด้วยครับ ผมจะเอาแอสพุ่งยัดวิให้เอมพีหมดมั่ง ดูดิ๊จะเอาเวทที่ไหนมาทอน เอาเวทที่ไหนมายิง ตามหลักแล้วเมื่อโดนไปไม่ควรจะเด้งเอมพีได้ด้วย  ฝึกยากที่ระดับ 5 จนมา 10 ตายปังนมสดราคา 900 บิลล่า ตายอาหารอื่นๆ อยากจะบ้าครับ  สกิวนี้จะเอาไว้อัดกับวิบ้าง  ถ้าไม่ลำเอียงควรปรับ  วิเสียเปรียบตรงนี้บ้างน่าเกลียดมามั้ยครับ ถ้ามากก็ไม่ต้องปรับ

nightjusmin

ไม้เท้าอันนี้จะทำให้อาชีพเบลดเน่าใน  g#037 จากอาชีพที่ชนแล้วเทพตัวๆมีสกิวเทพๆติดตัว และเป้าหมายการทำลายแบบกายภาพที่รุนแรง จะต้องกลับมาเล่นแบบอีแอบ คอยตามตูดดูให้วิใช้สกิวไปก่อนค่อยเข้าไปทำ 

ผมโคตรสงสัยเลยว่า อาชีพวิซาดเนี่ย มันเป็นอาชีพที่เด่นทางการเวท ใช้เวทแรง กันเวทดี และก็รู้ๆกันว่า พวกนักเวทจะเป็นอะไรที่เปราะบางเรื่องกันกายภาพ คือมันจะต้องแพ้ทางกัน  แต่วิซาดนี่ดันมีสกิวกันกายภาพตลอด ทอนโจมตีกาย หลบโจมตีกาย แถมมันยังทำกันเวทได้ดีอีกด้วย  แต่ทำไมสายกายอย่างเบลด แอส ไม่ทำให้มันหลบเวท มีโอกาสกันเวทบ้างละ เบอยังมีอมตะ กันมันทุกอย่าง  เบลดแค่ดาบธาตุที่ดูโหด แต่ดูหดไปเลยเมื่อเจอวิ  เมื่อก่อนเบลดนี่อัดวิยับได้เอาง่ายๆเลยน๊ะครับ เดี๋ยวนี้เบลดจุ 6 วิ จุ 6 คลาส 3 10 ทั้งคู่ ใส่ของ 99 ทั้งคู่ ไปลองกันเดะ ใครจะยับ   ในเมื่อวิมันเด่นทางเรื่องเวทขนาดนี้แล้วถ้าวิมันจะเปราะบางกับการโดนโจมตีกายภาพที่อาชีพเค้าทำได้รุนแรงมันจะน่าเกลียดมาเหรอครับ  วิเปราะทางกาย แพ้ทางสายกายมันจะตายหรือไงครับ สายกายภาพโดนเวทยิงหงายๆ ไม่เคยจะบ่นเลยว่ากันเวทไม่ดี เพราะทุกคนก็รู้กันอยู่ว่าสายกายมันเปราะทางกันเวท จึงเป็นรองและต้องแพ้บ้างอะไรบ้าง   แต่อาชีพวิมันเป็นครกอะไรเหรอครับที่จะต้องมาครบเครื่องทุกด้าน พัฒนาเข้าข้างตัวเองไปหรือเปล่าครับ  คิดถึงอาชีพอื่นเค้าบ้างมั้ยครับว่าเค้าจะเน่ายังไงบ้าง ให้มันมีที่เค้าพอมีทางได้เปรียบมั่งเด้ครับ

ผมอยากให้คนคิดตอบผมหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจว่า ดาบเบลดที่ดีเล 10 นาที กับไม้เท้าเวท99ที่ดีเล 30 วินาที เมื่อใช้งานจริงในการต่อสู้ ดาบเบลดมันเทพมากกว่าขนาดไหนครับ ถึงดีเล 10 นาที แต่วิคุณหลบได้ทุกๆ 30 วินาที  ไม้เท้า 99 นี่ความสามารถมันไม่ค่อยดีเหรอครับถึงให้เวลาดีเลมันใช้ได้ไวกว่า บ่อยกว่า  แล้วหน้าไม้เทร 99 นี่ มันไม่ค่อยดีเหรอครับ ถึงทำให้มันใช้ได้ตลอดกาลไม่มีดีเล ไม่ระยะเวลาบัพ  ของพวกนี้มันไม่ดีใช่มั้ยครับ ถึงทำข้้อจำกัดการใช้งานมันอย่างที่ผมบอกตรงๆเลยว่า ผมดูยังไงก็งง  อธิบายที เผื่อผมจะได้คำตอบดีๆที่ทำให้เข้าใจ เพราะคนที่คิดออกมามันต้องมีจุดประสงค์และเป้าหมายในการทำออกมา  แต่ผมขอทีน๊ะครับ โปรดอย่าตอบเลยว่า อยู่ที่การพลิกแพลง เพราะมันไม่ใช่เลย ความสามารถฟ้ากับเหว หน้าไม้ 99 นี่ผมยังไม่รู้เลยว่าต้องพลิกแพลงตอนไหน   และก็แบบที่ว่า มีให้เลือกใช้ได้หลายอย่าง อยากใช้อันไหนก็ใช้ อย่างงี้ดูเป็นการตอบแบบไร้ความรับผิดชอบสิ้นดี มันก็เหมือนการทำส่งเดช ไม่มีหลักมีฐาน ไม่มีที่มาที่ไปอะไร อยากใส่ไรก็ใส่ และพวกเอ็งเอาไปใช้ ชอบก็ใช้ ไม่ชอบก็ไม่ต้องใช้ ถ้าแบบนี้ ผมว่าความสามารถของแรร์ ไม่เห็นน่าจะต้องคิดนาน ก็ทำส่งๆออกมาให้ครบก็จบแล้ว จะเป็นยังไงต่อก็ช่างมัน เพราะก็คงอยากใช้ก็ใช้ ไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องใช้ มีค่าเท่ากัน

ไม่ไช่ไม่ชอบน๊ะครับ ของดีๆ ความสามารถดีๆ ชอบและชอบมาก  แต่อย่าลำเอียงครับ  ดูเรื่องข้อจำกัดการใช้ของแต่ละอาชีพหน่อยครับว่าเมื่อนำเอาไปใช้งานจริง  งานที่ต่่อสู้ มันต่างกันไหม ต่างกันมากไหม การต่อสู้มันสู้กันตลอดเวลาน๊ะครับ ไม่มีการ  เห้ย พอๆๆๆก่อน ข้อขอพักรอดีเลสกิวข้าใช้ได้ก่อน เดี๋ยวสู้ใหม่ ของเอ็งดีเลหมดไวอะ ของข้านาน  รอข้าสัก 10 นาทีน๊ะ  ใครเค้ามารองี้เปล่าครับ  ลำพังสายกายกันเวทไม่แข็งแรงมาเจอวิเวทแรงก็เหนื่อยแล้ว ไหนวิจะทอนโจมกายอีก ปั๊มยา กดอาหาร นี่ทำให้สายกายตีไม่โดน 5 วิด้วย  ใน 5 วิ เบลดกับแอส เลือด 15 เค เจอสกิวไม้นี้ไปจะยืนอยู่ได้หรือเปล่าเถอะ  นอกจากไปเจอวิอ่อนๆแต่ก็ยากที่จะรอด ผมว่าน่าเอากายาหมอกออกและเอากายทิพย์ใส่ให้วิไปเลย แล้วชาปจะได้สลายได้

อีกเรื่องที่อัดอั้นมานาน อยากให้ปรับผลของสกิวทำลายเวทด้วย คนที่โดนมันไม่เด้งเอมพี แต่กินอาหารเด้ง  ปรับให้กินอาหารเอมพีก็ไม่ต้องเด้งด้วยครับ ผมจะเอาแอสพุ่งยัดวิให้เอมพีหมดมั่ง ดูดิ๊จะเอาเวทที่ไหนมาทอน เอาเวทที่ไหนมายิง ตามหลักแล้วเมื่อโดนไปไม่ควรจะเด้งเอมพีได้ด้วย  ฝึกยากที่ระดับ 5 จนมา 10 ตายปังนมสดราคา 900 บิลล่า ตายอาหารอื่นๆ อยากจะบ้าครับ  สกิวนี้จะเอาไว้อัดกับวิบ้าง  ถ้าไม่ลำเอียงควรปรับ  วิเสียเปรียบตรงนี้บ้างน่าเกลียดมามั้ยครับ ถ้ามากก็ไม่ต้องปรับ
LIKE  g#031 แต่กับคนเห็นแก่ตัว เห็นเพียงแค่ผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง ไม่คำนึงถึงความสมดุลของระบบเกมส์ซึ่งจะนำมาซึ่งผลประโยชน์ของผู้เล่นโดยรวม พูดไปก็เท่านั้นแหละครับ สีซอให้ความฟังมันยังจะรู้เรื่องมากกว่าซะอีก...  g#014

3eCausez

ถ้าจะว่าไม้เท้า 99 โกง ไปดู หน้าไม้ก่อนดีกว่าครับ หน้าไม้ 99 มันเทพมานานเเล้ว ให้ไม้เท้า99 เทพมั่งเหอะ

muanglnw

• **
ไม้เท้าหมอกสวรรค์ หรือไม้เท้าสั่งตาย

โดนคำสาปแห่งหมอก ผู้ที่โดนจะ โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินไม่ได้ โดนเวทย์แรงขึ้น100%  ส่วนผู้ใช้ก็ยังยิงได้ตามปรกติ สรุปคือ

วิ ใช้คำสาปแห่งหมอกใส่ อาชีพต่างๆ ยกเว้นวอสะท้อน10  ตายทุกอาชีพครับ เพราะหนีไม่ได้ ยิงไม่ได้ ทำอะไรไม่ไ่ด้เลย ลองใช้มาแล้วเลยรู้ หุๆ #038

แต่หน้าไม้เทรมันไม่โกงกว่าหรอ ยิงได้เรื่อยๆ

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..

LIKE  g#031 แต่กับคนเห็นแก่ตัว เห็นเพียงแค่ผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง ไม่คำนึงถึงความสมดุลของระบบเกมส์ซึ่งจะนำมาซึ่งผลประโยชน์ของผู้เล่นโดยรวม พูดไปก็เท่านั้นแหละครับ สีซอให้ความฟังมันยังจะรู้เรื่องมากกว่าซะอีก...  g#014

LIKE
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เบลดโจมตีรอบตัวดีเลย์10นาที วิชี้สั่งตายดีเลย์ครึ่งนาที  g#015 g#015

เพอเฟคมากๆ

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมว่านะคนส่วนใหญ่มีอคติกับ วิซาร์ดมากเกินไป ผมเองได้ลองกับวิที่มีไม้เท้าแล้วก็ไม่ได้เห็นว่ามันจะโกงยังไงนะครับ
เรื่องนี้มันอยู่ที่ความไว ถ้าคุณไวกว่าคุณก็สามารถใส่สกิวใส่อีกฝ่ายได้แน่นอน
การที่ความสามารถของไม้เท้า99ดีขึ้นมาไม่ได้แปลว่า จะชนะเสมอไป ผมเองยังโดนแอส เทร เบรด ชาป พาลา เบอ วิ พระ ทหาร และวอลอค ฆ่าตายได้ตามเดิม ส่วนวิธีการนั้นเป็นเรื่องที่ต้องไปค้นหาเอาเองครับ จริงอยู่มันอาจจะเว่อไป เนื่องจากไม่ต้องมีระยะร่ายซึ่งส่วนนี้ผมมองว่ามันจะเอาเปรียบไปหน่อยเพราะน่าจะมีระยะร่าย ไม่ใช่กดใส่เป้าหมายได้ทันทีอย่างตอนนี้

แต่เรื่องที่ผมอยากจะบอกไว้ก็คือ คนมักจะมองอาชีพวินี่โกงไปซะทุกเรื่อง ผมอยากให้มองย้อนว่า อาชีพอื่นๆไม่โกงบ้างหรอ มันดีกันคนละแบบครับ ชอบแบบไหนก็จงเล่นแบบนั้น ทางแก้มันมี ต้องหาซะก่อน เรื่องทางแก้ไม่มีใครเขามาบอกกันง่ายๆแน่นอน

ผมอยากจะบอกว่าไม้เท้า99เนี่ย ความสามารถพึ่งจะเข้ามา และเมื่อเข้ามาคนต่างโวยวายเพราะเป็นสิ่งของที่จะทำให้วิซาร์ดแข็งแกร่งขึ้น
แต่ของ99บางอย่าง กลับไม่ดีเท่า บางอาชีพอาจน้อยใจได้ว่าทำไมของอาชีพเราถึงเน่าอย่างนี้

แล้วถ้าถามว่า ของ99 มีไม้เท้าอย่างเดียวหรอที่ ความสามารถมันดีโกงไป ขนาดนั้น ลองมองย้อนไปดู หน้าไม้ 99 กดใช้ทีเดียวยิงออก 3 ดอกตลอดเวลาไม่ต้องมารอดีเล ธนู 99 ระยะผลของเล็งยิงสุดขั่วโดนไป 30 วินาที ระยะยิงชาปก็มากกว่าเห็นๆ ดีร้ายวิ่งมาไกลๆโดนเข้าไปพร้อมกัน วิซาร์ดนิ่งไป30วินาที ชาปโดนไป5วินาทีเอง มีด99นี่ใช่ว่าจะเน่าซะเมื่อไหร่ ตียังไงก็โดน พรางมาตียังไงก็ไม่รอดชัวร์ๆ ระยะของสกิวก็นานกว่าอีกตั้งหากถึงจะพูดว่าดีเลนานกว่า แต่ผลของสกิวนานกว่า มันก็คุ้มค่าอยู่ดี ยังมีโล่01 99 อีก ที่ทำให้พาราโดดเด่นขึ้นมากว่าที่เป็นอยู่หลายเท่า ด้วยอัตรายกโล่ที่สุดจะโหด บวกกับสกิวของพารา ทำให้โอกาศยกโล่ 100% ไหนจะโล่02 ยกแล้วเลือดเด้งอีก อาวุธ 99 ของอาชีพอื่นๆที่ไม่ดีเท่าก็คงจะน้อยใจ แต่เมื่อเกิดการน้อยใจสุดท้ายก็มาโบยว่าของวิซาร์ดเทพจังเลยทั้งๆที่ไม่ได้มองเลยว่าของ 99 อาชีพอื่นๆก่อนหน้าไม้เท้ามันก็เทพมหาศาลด้วย อยู่ที่วิธีใช้และเทคนิค
และถึงไม้เท้าจะดีแค่ไหนยังไงก็สยบได้อยู่ตามเคย และก็ต้องจอดทุกครั้งเมื่อเจอวอลอคอยู่ดี

ที่พูดไปอยากให้ทุกคนที่เข้ามาอ่าน มองย้อนบ้างว่าวิซาร์ดไม่ได้เป็นอาชีพเดียวที่อาวุธ 99 นั้นเก่งเกินไป เพราะถึงไงก็ร่วงได้
แต่เรื่องของอาวุธของบางอาชีพที่ไม่ดีเรื่องนี้ผมเองก็มองว่าน่าสงสารจริงๆ แต่ไม่ควรมาอคติกับวิซาร์ดนะครับ

ถ้าลองเล่นวิซาร์ดอย่างจริงจังแล้วคุณจะรู้ว่า มันไม่ได้เก่งจนไม่มีทางจะล้มได้เลยครับ พูดจริงๆจากใจ I-jaMes

,,I_Jaae

• Newbie
  • *
เน่าจริงๆ คงจะเป็นหอก 99 อ่ะค่ะ  g#006
หน้าไม้ 99 กับไม้เท้า 99 โหดจริงอะไรจริง   g#004