GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เป็นไงบ้าง

โพลล์

คุณคิดว่าไม้เท้าแรร์ 99 เทพเกินอาวุธ 99 อาชีพอื่นไหม

เทพมหาเทพ ความสามารถดีสุดๆ ถ้าเทียบกับอาชีพอื่น
34 (54.8%)
ก็พอๆกับอาวุธ 99 อาชีพอื่นอะแหละ
21 (33.9%)
ไม่มีความเห็น
7 (11.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 62

ปิดการโหวต: ธันวาคม 02, 2011, 20:04:34

v.v

• Newbie
  • *

1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

คิดว่าไงกันบ้าง มาร่วมพูดคุยกันดีกว่า

nightjusmin

• Full Member
พวกที่โหวต ก็พอๆกับอาวุธ 99 อาชีพอื่นอะแหละ เล่นวิทั้งนั้น  woon_555 woon_555 woon_555

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
โหดมาก นะผมว่า
- ทำให้ศัตรู ติดสถานะ กายา หมอก โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้า 5 วินาที แถมถ้าโดน โจมตีเวทจะแรงขึ้น 100 เปอเซ็น
  ถึงแม้ว่า หลบการโจมตี กายภาพ 95 เปอเซ็น แต่นั่นไม่ใช่ข่าวดี เพราะคนที่ใช้ไม้เท้า 99 ไม่ใช่สายกายภาพ ที่จะโดนเต็มๆคือ
  ยืนเป็นเป้านิ่ง 5 วินาที รอรับสกิลโจมตีเวทที่แรงขึ้น 100 เปอเซ็น โอกาสนอน ดูดาว 99.99 เปอเซ็น แถม ดีเลย์ก็ถือว่าไม่นาน
  30 วิ เอง โกยหลบไป-มา เดี๋ยวสกิลก็มา แปปๆ

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ระบบใหม่ เพิ่มเติม
1. เพิ่มความสามารถแรร์ไอเทม
1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

1 คำสาปแห่งหมอก ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะ"กายาหมอก"5วินาที สรุปคือไม้เท้า กายาหมอกใช่ไหม  (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก) << ใช้ร่วมคืออะไรงงมาก

2 ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที มันสกิลกายาหมอกของไม้กายาหมอกไม่ใช่หรือครับ เอามาบอกทำไม งงมากกว่าเดิม

ที่ำสำคัญ  คำสาปแห่งหมอก คำสาปมันต้องของวอลอค ไม่ใช่หรือครับ แล้ววอลอคใส่ไม้เท้าได้หรือยังไง

รอมาัตั้งนาน ทำไมก๊อปไม้เดิมมาห่วยอีกรอบละครับเนี้ย คำอธิบายก็งง

ตกลงเอาไม้เท้าเดิมมาอธิบายใหม่ใช่ไหม หรือว่า แค่เอามาเปลี่ยนชื่อแต่สกิลเดิม เพิ่ม MP 400 แต่ไม้เท้าเพิ่มโจมตีแรงกว่าเดิม = =

ไม้เท้าเพชรฟ้ายังจะดีสะกว่า 99 เอาให้เหมาะสมหน่อยสิครับ เวทกากมากมาย

- ทำให้ศัตรู ติดสถานะ กายา หมอก โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้า 5 วินาที แถมถ้าโดน โจมตีเวทจะแรงขึ้น 100 เปอเซ็น
  ถึงแม้ว่า หลบการโจมตี กายภาพ 95 เปอเซ็น แต่นั่นไม่ใช่ข่าวดี เพราะคนที่ใช้ไม้เท้า 99 ไม่ใช่สายกายภาพ ที่จะโดนเต็มๆคือ
  ยืนเป็นเป้านิ่ง 5 วินาที รอรับสกิลโจมตีเวทที่แรงขึ้น 100 เปอเซ็น โอกาสนอน ดูดาว 99.99 เปอเซ็น แถม ดีเลย์ก็ถือว่าไม่นาน
  30 วิ เอง โกยหลบไป-มา เดี๋ยวสกิลก็มา แปปๆ

อย่าเข้าใจผิดนะครับ

กายาหมอกมันคือของไม้กายาหมอก ไม่ใ่ช่ไม้เท้า 99 นะครับ อ่านข้างบนที่ผมโพสครับ

หรือทีมงานหัวทื่อๆ เอาไม้เดิมมาผสมก็ไม่รู้ เบื่อมากมาย
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

-Ai-

คิดว่าไงกันบ้าง มาร่วมพูดคุยกันดีกว่า
ไปตายซะ จริง ๆ  ดาบแรร์เบลด 99 ดีเลย์ ชาติกว่า

ไม้เท้าความสามารถโคตดี ดีเลย์ เร็วเนอะ 30 วิ 5555555555  อะไรมันจะได้ใจขนาดนั้นนน

ปรับอาวุธ วิ ให้มัน ไม่ต้องเก่ง มาก ๆ ก็ได้ แหม ปรับแต่ละที อาวุธ วิไม่ค่อยจะมีห่้วยเลย - -

Sikarinth

• **
สงสัยไอ้ตรงโจมตีำไม่ได้ กับร่ายเวทไม่ได้นี่ แถมวิ่งๆหนีไม่ได้อีกช้า(สรุปเดินช้าขนาดไหนไม่เคลีย) g#037   ตกลงจะสู้ยังไงหล่ะนี่ เอาเป็นว่ารอดูของจริงๆก่อนละกันว่ามีวีธีสู้มั้ยถ้าโดนบัพอันนี้เข้าไป

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมว่าให้มาจริงๆก่อนค่อยมาติชมน่าจะเวิคกว่า เพราะว่า ยังไม่เห็นภาพ มันต้องลองๆ

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
 woon_huh
คิดว่า เหมาะสมกับเป็นแร 99 ครับ

ส่วนตัวไม่เคยแตะวิเลย แต่ดูจากไม้เท้าแล้วสกิลโกงก็จริง  แต่มันใช้ร่วมกับกายาหมอก

ดังนั้น มันจะเหมือนจำกัดสายที่ใช้ให้เล่นวิสายดินน้ำล่ะนะ  - -

ส่วนอาชีพอื่นๆก็ใช้ได้นะ ไม่เอาที่คุณสมบัติ เอาความแรงของมันแทน =  =

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ใครเข้าใจช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจอีกครั้งนึงครับว่า

เมื่อเราใช้ทักษะ คำสาปแห่งหมอก ศัตรูที่จะมาโจมตีเราจะติดกายาหมก 5 วิ นี่หมายถึงว่า สายกายที่โจมตีเราจะโจมตีเราไม่โดน 5 วิ  ถูกต้องมั้ย และ ...

ตัวคนใช้ไม้เท้าจะติดบัพกายาหมอก ทำให้หลบโจมตีกายภาพ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100 โจมตีไม่ได้ ร่ายไม่ได้ เดินช้า 5 วิ นี่คือ สถานะที่คนใช้ไม้เท้าติด ไม่ใช่ศัตรูติดสถานะนี้ใช่หรือไม่  อย่างเช่น

วิถือไม้ 99 ใช้ คำสาปแห่งหมอกใส่แอส แอสจะติดกายาหมอกคือโจมตีไม่โดน แต่ตัววิเอง จะโดนเวทแรง 100% ร่ายไม่ได้ เดินช้า เพราะตัววิจะติดบัพกายาหมอก   <<< ถ้าเป็นอย่างนี้ถือว่าโอเคครับ เพราะตัววิเองก็ร่ายไม่ได้ เดินช้า และโจมตีเค้าไม่ได้ 5 วิ โดนเวทแรงอีก 100เช่นกัน

ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้น๊ะ เมื่อวานอ่านตอนง่วงๆ น่าจะเข้าใจผิด คิดว่า วิใช้บัพคำสาปใส่แอสแล้วแอสติด โดนเวท 100 เดินช้า ร่ายไม่ได้ 5 วิ  ตรงนี้น่าจะเป็นตัววิเองหรือคนใส่ไม้เท้าเองมากกว่าที่ติดสถานะนี้ 555+ 

ถ้าเป็นแบบที่ผมเข้าใจ วิซาด ได้ออกความเห็นกันมั่งละ  #038

v_xxx101_v

• **

1 คำสาปแห่งหมอก ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะ"กายาหมอก"5วินาที สรุปคือไม้เท้า กายาหมอกใช่ไหม  (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก) << ใช้ร่วมคืออะไรงงมาก

2 ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที มันสกิลกายาหมอกของไม้กายาหมอกไม่ใช่หรือครับ เอามาบอกทำไม งงมากกว่าเดิม

ที่ำสำคัญ  คำสาปแห่งหมอก คำสาปมันต้องของวอลอค ไม่ใช่หรือครับ แล้ววอลอคใส่ไม้เท้าได้หรือยังไง

รอมาัตั้งนาน ทำไมก๊อปไม้เดิมมาห่วยอีกรอบละครับเนี้ย คำอธิบายก็งง

ตกลงเอาไม้เท้าเดิมมาอธิบายใหม่ใช่ไหม หรือว่า แค่เอามาเปลี่ยนชื่อแต่สกิลเดิม เพิ่ม MP 400 แต่ไม้เท้าเพิ่มโจมตีแรงกว่าเดิม = =

ไม้เท้าเพชรฟ้ายังจะดีสะกว่า 99 เอาให้เหมาะสมหน่อยสิครับ เวทกากมากมาย

กายาหมอกมันคือของไม้กายาหมอก ไม่ใ่ช่ไม้เท้า 99 นะครับ อ่านข้างบนที่ผมโพสครับ

หรือทีมงานหัวทื่อๆ เอาไม้เดิมมาผสมก็ไม่รู้ เบื่อมากมาย
ผมเข้าใจว่า ผมเข้าใจไม่ผิดนะ เรื่องกายาหมอก
ไม้หมอก - มันให้ กายาหมอก ติด ผู้ใช้ไม้หมอก หลบกายภาพ 95 เปอเซ็น แต่ถ้าโดนโจมตีเวท จะโดนแรงขึ้น 100 เปอเซ็น
ไม้ 99   - มันทำให้กายาหมอก ติด ศัตรู นั่น หมายความว่า ศัตรู จะติดกายาหมอก 5 วินาที ใน 5 วินาทีนั้น ศัตรูจะร่ายเวทไม่ได้ โจมตีไม่ได้ เดินไม่ออก ถึงแม้จะหลบกายภาพ 95 เปอ แต่จะโดนโจมตีเวทแรงขึ้น 100 เปอเซ็น และแน่นอน คนใช้ไม้หมอก ไม่ใช่สายกายภาพ ล้านเปอเซ็น ดังนั้น คนที่โดน สถานะ กายาหมอก  รอรับพลังโจมตีเวทที่เพิ่มขึ้น 100 เปอเซ็น พลังโจมตีเวทของ วิ ลำพัง ไม่เพิ่ม 100 เปอเซ็น ยังแรงเลย ถ้าเพิ่ม 100 เปอเซ็น จะไม่บอกว่า โหด ได้อย่างไร
..ผมเข้าใจ ดังที่กล่างมาข้างต้น แล้วคุณ เข้าใจว่าอย่างใร ไม่รู้นะ ว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ อย่างใร..

มารศาสตรา

เหมือนว่าเป็นทักษะแบบสาบเป้าหมายนะ โดนที่เป้าหมายจะติดสถานะแบบที่วิใช้กายาหมอก (เพิ่มหลบกายภาพ95%โดนเวทแรงขึ้น100%) แต่เดี๋ยวก่อนถ้าร่ายทักษะนี้ใส่เป้าหมาย เรามีโปรโมชั่นแถมให้เพิ่มเติม ได้แก่ โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้  เดินช้าลง ผู้ที่สนใจ โปรดรีบเก็บตังซื้อกุญแจเปิดกล่องของขวัญปีใหม่ด่วน ของมีจำนวนกำกัด(ช่วงเปิดกล่องของขวัญเท่านั้นนะที่กำจัด กล่องแรร์ กล่องสมบัติ กล่องอื่นยังเปิดได้ตามปกติ) เปิดมากมีสิทธิมาก
ปล.อาชีพไหนใช้ไม้เท้านี้ได้คงเทพมากขึ้น พระอาจจะดีขึ้นนะมองในแง่ดีนิดนึง แต่วิคงยากที่จะฆ่าได้ในแบบปกติ นอกจากจะโดนเกราะสะท้อน ปลดผนึก กายใส่อาชีพต่างๆ โดนสาบต่างๆก่อนหรือโดนเบอปลอดอาวุธก่อน(แต่คงยากหน่อย) เบอระเบิดคลั่งไล่สับ เพราะวิหรือคนนั้นหรือพระคนนั้นรวยเกินหน้าเกินตา(อันนี้เคสหลังนะ)  #038 #038 #038 #038

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ยังไม่ได้ลอง ไม่ออกความเห็น (แล้วมาเม้นทำขี้แมวไรหว่า) g#034
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
อ่านๆ ดูน่าจะโหดนะคะ คนที่ลองแล้วในนรกมาบอกกันหน่อย  woon_sad1

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><

ผมเข้าใจว่า ผมเข้าใจไม่ผิดนะ เรื่องกายาหมอก
ไม้หมอก - มันให้ กายาหมอก ติด ผู้ใช้ไม้หมอก หลบกายภาพ 95 เปอเซ็น แต่ถ้าโดนโจมตีเวท จะโดนแรงขึ้น 100 เปอเซ็น
ไม้ 99   - มันทำให้กายาหมอก ติด ศัตรู นั่น หมายความว่า ศัตรู จะติดกายาหมอก 5 วินาที ใน 5 วินาทีนั้น ศัตรูจะร่ายเวทไม่ได้ โจมตีไม่ได้ เดินไม่ออก ถึงแม้จะหลบกายภาพ 95 เปอ แต่จะโดนโจมตีเวทแรงขึ้น 100 เปอเซ็น และแน่นอน คนใช้ไม้หมอก ไม่ใช่สายกายภาพ ล้านเปอเซ็น ดังนั้น คนที่โดน สถานะ กายาหมอก  รอรับพลังโจมตีเวทที่เพิ่มขึ้น 100 เปอเซ็น พลังโจมตีเวทของ วิ ลำพัง ไม่เพิ่ม 100 เปอเซ็น ยังแรงเลย ถ้าเพิ่ม 100 เปอเซ็น จะไม่บอกว่า โหด ได้อย่างไร
..ผมเข้าใจ ดังที่กล่างมาข้างต้น แล้วคุณ เข้าใจว่าอย่างใร ไม่รู้นะ ว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ อย่างใร..

คือผมไม่เข้าใจมันเลย แต่อย่างจะโพส
-เนื่องจากทางทีมงาน อธิบายได้ห่วยคืองงมาก

1 "ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที" ถ้ามันคือบัฟกายาหมอกเหมือนไม้เท้าอันก่อน มันก็คือชื่อเดียวกันรึเปล่า แ้ล้วทำไมถึงมีความสามารถเพิ่มคือ โจม เวท ไม่ได้ เดิน ช้าลง

2 จากข้อ 1 คนใ้ช้ = หลบกายภาพ 95 % แถมโดนเวทแรงขึ้น แต่ทำอะไรไม่ได้ละ ทั้งตี ทั้งเวท เดินก็ช้าลง

ตอบถึงที่อ้างอิงข้างบน  woon_cry

สรุปโดยรวมตามความเข้าใจ

จากที่อ่านมามันสื่อได้ว่า กดใช้ชื่อสกิล "คำสาปแห่งหมอก" แต่แสดงผลของ "กายาหมอก" แล้วเพิ่มพิเศษคือ ตีไม่ได้ เวทไม่ได้ เดินช้าลง

เพราะว่ามันบอกใช้ร่วมกับกายาหมอก แสดงว่ากดแล้วจะเป็นกายาหมอกออกมา(รึเปล่า) แล้วถ้าไม่ใช่ ทำไมไม่มีอธิบายคำสาปแห่งหมอก มีแต่คำอธิบายกายาหมอก

หรือสรุปง่ายๆอีกที ตามความเข้าใจของผม

ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที

ประโยคเดียวมันสื่อชัด ไม่ต้องอธิบายแล้ว ไม้กายาหมอกชัดๆ ใช่ไหม ถ้าไม่ใช่ ทำไมคำอธิบายมันเป็นเช่นนี้ ย้ำว่า "ห่วยแตก"

รอไม้ 99 แต่ได้ไม้หมอกมายาเพิ่มความสามารถนิดๆ

ขอยืมรูปหน่อยนะครับ

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง