GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเกี่ยวกับ ระบบกิววอ และข้อผิดพลาด ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ SV สวรรค์

Directorr

• Full Member
ปรับให้ฝ่ายบุกตีกันเองได้ก็จบแล้ว woon_555 woon_555 woon_555

กิลที่เจ๋งจริง เท่านั้น ถึงจะได้บ้าน

แต่มันก็จะเหมือนเดิม

ไม่มีการกันบ้านเหมือนเดิม

วอเอา 10นาทีท้ายทุกกิล
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

มารศาสตรา

5555 เปลี่ยนระบบ เป็นกิลไหนกันบ้านได้นานที่สุดได้เป็นเจ้าของปราสาทดีไหม ระยะเวลาของกิลวอ 1 ชั่วโมง(สมมุตินะ) กิลไหนที่สามารถกันปราสาทได้นานที่สุด คิดไปเลย กี่นาที กี่วินาที ก็ว่าไป โดยให้NPC ที่เป็นเจ้าที่กิจกรรมสงครามปราสาท บันทึกเวลาของแต่กิลที่ตีปราสาท ในครั้งนั้นๆของวันที่มีกิลวอ (เช่น ตีครั้งแรก กิลนี้กันได้ 10นาที11ที ตั้งแต่เวลา 18.03.00 -18.13.11,ตีครั้งที่2 กิลนั้นกันได้ 11นาที ตั้งแต่เวลา 18.16.11-18.27.49 กิลที่กันได้ 11 นาที ก็ได้ปราสาทไป เป็นต้น หมายเหตุ ที่เพิ่มมา 3 นาทีเป็นการเตรียมตัว) หลังจากจบกิลวอใครกันได้นานสุดก็รับบ้านไป ใครข้องใจก็ขอดูบันทึกที่ NPC ได้ ว่ากิลไหนป้องกันปราสาทได้นานที่สุด การป้องกันนับเป็นรอบ ไม่มีการนำมารวมกันนะ เหมือนแข่งการกีฬา ใครสถิติดีที่สุดก็ได้เหรียญทองไป แล้วก็เอาบัพธงอมตะออกไปโลด จะดีไหม ไม่ต้องกลัวเรื่องการรีบ้านด้วย

CacAloz

ในส่วนเรื่องธงอมตะ เกิน 8 นาทีทางทีมงานดำเนินการทดสอบอยู่นะครับ มีเพื่อนๆ แจ้งเข้ามาในหน้าแจ้งปัญหาแล้ว

และในการปรับปรุงครั้งที่ผ่านมา ยังไม่เป็นบทสรุปที่แน่ชัดครับ ยังจะมีการปรับปรุงเพิ่มเติมต่อไปครับ

และเราก็ได้เคยเปิดให้ผู้เล่นเสนอความคิดเห็นกันแล้วนะครับครั้งก่อน http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2861.0

ปล.ยังไงผมก็จะนำเรื่องไปเสนอพี่ๆให้ครับ

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
      5555 เปลี่ยนระบบ เป็นกิลไหนกันบ้านได้นานที่สุดได้เป็นเจ้าของปราสาทดีไหม ระยะเวลาของกิลวอ 1 ชั่วโมง(สมมุตินะ) กิลไหนที่สามารถกันปราสาทได้นานที่สุด คิดไปเลย กี่นาที กี่วินาที ก็ว่าไป โดยให้NPC ที่เป็นเจ้าที่กิจกรรมสงครามปราสาท บันทึกเวลาของแต่กิลที่ตีปราสาท ในครั้งนั้นๆของวันที่มีกิลวอ (เช่น ตีครั้งแรก กิลนี้กันได้ 10นาที11ที ตั้งแต่เวลา 18.03.00 -18.13.11,ตีครั้งที่2 กิลนั้นกันได้ 11นาที ตั้งแต่เวลา 18.16.11-18.27.49 กิลที่กันได้ 11 นาที ก็ได้ปราสาทไป เป็นต้น หมายเหตุ ที่เพิ่มมา 3 นาทีเป็นการเตรียมตัว) หลังจากจบกิลวอใครกันได้นานสุดก็รับบ้านไป ใครข้องใจก็ขอดูบันทึกที่ NPC ได้ ว่ากิลไหนป้องกันปราสาทได้นานที่สุด การป้องกันนับเป็นรอบ ไม่มีการนำมารวมกันนะ เหมือนแข่งการกีฬา ใครสถิติดีที่สุดก็ได้เหรียญทองไป แล้วก็เอาบัพธงอมตะออกไปโลด จะดีไหม ไม่ต้องกลัวเรื่องการรีบ้านด้วย

อันนี้น่าสนแฮะ แต่จะกลายเป็นว่า เจ้าของบ้านคนเก่าจะได้ปรียบรึเปล่า
ยังไงก็คงต้องขอเก็บเอาไว้ในคลังไอเดียก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

มารศาสตรา

อันนี้น่าสนแฮะ แต่จะกลายเป็นว่า เจ้าของบ้านคนเก่าจะได้ปรียบรึเปล่า
ยังไงก็คงต้องขอเก็บเอาไว้ในคลังไอเดียก่อนนะครับ ขอบคุณครับ
    ก็หลังจบวอไปแล้วก่อนจะมีการกิลวอครั้งต่อไปก็ รีเซตเวลาบันทึกเวลาใหม่เอาสิครับ ส่วนเรื่องเจ้าบ้านได้เปรียบกว่ามันก็เป็นเรื่องปกติของทุกๆกีฬาอยู่แล้ว ถ้ากิลไหนอยากได้ปราสาทจริงๆก็ต้องเตรียมตัวให้พร้อม ก็เหมือนกีฬาฟุตบอลเจ้าบ้านมักได้เปรียบ (ในกรณีทีมใหญ่ๆ ซึ่งก็เหมือนกิลวอกิลได้บ้านก็เป็นกิลใหญ่ๆรีกี่รอบก็กิลเดิมๆ แล้วส่วนใหญ่กิลเล็กที่ได้บ้านในช่วงเวลาวอก็เอาเพื่อรีบ้านเป็นส่วนใหญ่ไม่ใช่หรอ กิลเล็กๆที่ลงไปตีบ้านส่วนใหญ่ลงไปตีเอามันทั้งนั้นแหล่ะ) ถ้าไม่ให้เจ้าบ้านได้เปรียบสักหน่อยนึง ก็ไม่มีใครอยากกันบ้านหรอกครับ
ปล.ยืมท่านปีศาจมาหน่อย ผู้ชนะในวันนี้คือผู้ที่พร้อมที่สุด (อย่างไรก็ตาม กิลไหนที่ป้องกันบ้านได้นานที่สุด กิลนั้นก็คือกิลที่พร้อมที่สุดที่จะได้ปราสาทนั้นแล)

กาฬประจักร

• Newbie
  • *
  ถ้าแบบนั้นไม่เท่ากับเป็นการบังคับกิลด์เจ้าของปราสาทให้กันบ้านหมด เหรอท่าน
ในมุมมองผมผมว่า เจ้าของปราสาทเค้า สมควรเลือกได้นะ ว่า จะกันหรือ รี  ถ้ามองในมุมมองของทรัพยากร และภาพรวมของกิลด์
ผมอยากให้ทีมงาน สร้างแรงจูงใจในการ กันปราสาทมากกว่าที่เป็นอยู่มากกว่าการที่ กันบ้านแต่ละสมัยทรัพยากรที่เสียไปไม่คุ้มค่ากับ สิ่งที่ได้มา
ถ้าสร้างแรงจูงใจ ในเรื่องสิทธิ์ประโยชน์ของเจ้าของปราสาทที่จะได้รับ ให้มันคุ้มค่ากับทรัพที่เสีย ผมว่า กิลไหนๆก็อยากเเย่งบ้าน อยากได้บ้านมากกว่าที่เป็นอยู่
เพราะตอนนี้มองมุมไหนก็ไมคุ้มเลย กับการได้เเค่ เพิ่ม % ในการตี + ไอเทม 

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
อืมม อย่างเรปแรกเลย
ตอนธงอมตะ คนก็ไปออ กันยุธง รอหมดอมตะ แลค(โดยส่วนตัวไม่รุ้ใครเป็นไหม) หลุด ไม่มีประโยชน์ไร ถ่วงเวลา

woon_o_o woon_o_o woon_o_o

แลคถึงขั้น พบข้อผิดพลาด ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? เลยอะครับ