GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเกี่ยวกับ ระบบกิววอ และข้อผิดพลาด ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ SV สวรรค์

macoto

• Jr. Member
  • **
ผมขอเสนอมั้งครับ ความคิดของผม ทำกำแพงสูงขึ้นทำให้โดดข้ามไม่ได้ หรือทำให้กำแพงเลือดเยอะๆ อย่างงี้เป็นต้น
ผมว่าน่าจะให้ให้รีได้ช้าลง นะครับ เพิ่มความรุนแรงของป้อมต่างๆ ให้แรงขึ้น เพราะทุกวันนี้คนเทพๆขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะครับ ป้อมพังง่ายเกิน   g#037

รับหูเอล 300m

• Newbie
  • *
วอแบบไม่สนุกเลยไปนั่งรอธงหายอมตะ แล้วก้ไปออกันยุตรงธง แลคจะตายขี้ มันก้แ่ค่วัดดวงแค่นั่นละ
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

pop_999

• Full Member
จะให้ดี เวลา เข้าออก แผนที่ปราสาท ไม่หลุดบ่อยๆ ด้วยจะดีมากมายเลยคับ หลุดทีต้องมาเข้าปาร์ตี้ใหม่ น่าเบื่อคับ
หลุดบ่อยแบบนี้ ปรับปรุงระบบ อย่ามาโทษแต่คำว่าผู้เล่นออนเยอะ ดูแลกันหน่อยก็ดีคับทีมงาน  g#030

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
เห็นที่เซิฟพีเค กิล chill chill เค้ายังกันบ้านได้เป็นสิบสมัยเลยครับ

ผมว่ามันอยู่ที่กิลคุณจะเอารึป่าวแค่นั้น ถ้าร่วมมือร่วมใจกันจริงๆ มีกิลที่กันได้จริงๆในเซิฟพีเคเป็นตัวอย่างครับ

แต่พูดไปก็เหมือนเอาเรือไปขวางลำน้ำที่เชี่ยว เพราะเห็นมีแต่คนสนับสนุน

ผมก็แค่อยากให้มองอีกมุมครับ วิกิลผมเลือดแสนกว่า ลงไปตีปราสาท chill chill ยังไม่ไหวเลยครับ

สามัคคีกันมากๆ เรียกได้ว่าเกิดมา 5 วินอนแทบทุกราย และเค้ากันอย่างนี้ได้จริงๆครับ
ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องกิวผมกันบ้านไม่ได้เลยเรื่องกันบ้านกิวผมก็ทำได้ครับ ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่กันไหวหรือไม่ไหว แต่มันอยู่ที่สิ่งตอบแทนการการสูญเสียที่มากเกินไป
กิวของผมกันไป 8 สมัย โดยที่ไม่พลาดเลยสักครั้ง แต่ต้องตัดสินใจในรีบ้านครั้งที่ 9 เพราะการสูญเสียทรัพยากรที่มากมหาศาล
ไม้ อิฐ และเงินสมาคม ลดลงอย่างรวดเร็วและการหาทรัพยากรนั้นมันไม่ได้หาได้เร็วอย่างที่เสียไป ที่สำคัญกิวผม วิเลือดแสนหลายคนเลย และไม่ใช่แค่วิด้วย แต่ปัญหามันอยู่ที่ปัจจัยทั้งหมดที่ผมกล่าวมาเลยไม่ทำใหเผู้เล่นในเซิฟสวรรค์นิยมรีบ้านกันมากกว่าที่จะป้องกันบ้านเพื่อเอาสมัยครับ

ออ ประเด็นมันอยู่ที่ทรัพยากรเหรอครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าถ้ายิ่งสมัยเยอะ เราจะสูญเสียทรัพยากรเยอะตามด้วยหรือป่าว

อันนี้ต้องขออภัยครับที่ตีประเด็นของกระทู้ไม่แตก

pop_999

วอแบบไม่สนุกเลยไปนั่งรอธงหายอมตะ แล้วก้ไปออกันยุตรงธง แลคจะตายขี้ มันก้แ่ค่วัดดวงแค่นั่นละ
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

จริง อะ มันก็แค่กิจกรรมวัดดวง  #038

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ถ้าระบบวอร์เป็นแบบดันเจี้ยนก็ดีนะ (ประมาณ2-4ชั้นกำลังดี)
พอตีหน้าปราสาทแล้วทำลายประตูหน้าปราสาทได้แล้ว ก็เข้าไปตีธงด้านในปราสาท

ปล.แบบปัจจุบันเหมือนลงไปพักกินข้าวอ่ะ (ตีกำแพงเสร็จก็เดินไปเวฟข้าวสองนาทีเพื่อบริโภค) g#004

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

macoto

• **
ดราม่าหรือเสนอต่อไปครับผม เห็นโพสมาหลายครั้งละทีมงานก็ไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่ ต้องเสนอทุกวันๆ เผื่อทีมงานจะได้มีแนวทางแก้ไขที่ดีต่อไป  g#037

~๐ Ryan ๐~

เคยเสนอไปแล้ว แต่ก็มี "ไอ้บางตัว" ออกมาบอกว่าไม่ได้บ้านแล้วโวยวาย 
มันวอร์ไม่สนุกจริงๆนี่หว่า ตีกันอยู่แค่ 8 นาทีแรก แล้วก็รอ15นาทีสุดท้าย
แก้ไขกิจกรรมนี้ด่วน

g#011

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เอาไหมๆๆ  เมื่อเริ่มสงคราม มีทหารเลือด 5 ล้าน ต้องฆ่าทหารตัวนี้ก่อนและธงจะสุ่มเกิด ซ้ายขวา  ถ้ามีทหารตัวเดียวกลัวจะรีเร็ว  เอามัน 4 ตัวไปเลย 555+ แล้วเอาอมตะธงออกไป

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
สถานะในปัจจุบันประมาณ80% ส่วนตัวไม่ได้ออนเกมส์(คือไม่ได้เล่นเซิร์ฟหลัก)
ที่เหลือไม่ออนนรก ก็แชทกับเพื่อนๆครับ
ของที่เคยใช้ ก็ขายจวนจะหมดแล้ว  ขี้เกียจเล่น 555  g#004

ปล. ....  g#015

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
กระทุ้ปัญหาส่วนรวมก้อช่วยมาดูหน่อยคับท่านทีมงานทั้งหลาย
ไอ้กระทุ้ปัญหาส่วนตัวขอให้ปรับตามใจตัวเองนี่ เข้าไปตอบ รับเอาไปพิจารณาทุกอันเรยนะครับ
มีนอกมีในกัน ฤ ป่าว ปัญหานี้มันอยุ่มานานพอสมควรที่เค้าไม่ออกมาพูดกันเพราะมันหน้าเบื่อ(จนชิน)
ปรับอะไรแต่ละอย่างที่เค้าไม่ได้ขอ ก็ปรับดีัจัง คนทั้งเกมเห็นทุกอย่างเป็นไปทางเดียวกันมีแต่ทีมงาน
เท่านั้นที่มองไม่เห็น  g#046 g#046 g#046

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
   ถ้าเอาอมตะธงออกลองเอาแบบนี้ไหมครับ  เมื่อเริ่มทำสงคราม ลงไปปุ๊บ จะมีนายพลทหารเลือด 5 ล้าน 1 ตัว  ต้องฆ่าทหารตัวนี้ตายจึงตีธงได้  คิดว่าถ้าแบบนี้ ตัวรีคงฆ่าทหารไม่ทัน ต่อให้พุ่งข้ามกำแพงไปรอที่ธง ก็ต้องรอคนฆ่าทหารตัวนี้ตาย  ทีนี้ทหารตัวนี้ก็จะต้องถูกคุ้มกันจากเจ้าบ้านคงไม่ตายง่ายๆ  ถ้าลำพังจะไม่ยอมตีทหารแต่จะไปรอลักไก่ที่ธงเผื่อคนอื่นตีทหารตายให้ มันก็ ต่างคนต่างไม่ตี งี้เจ้าบ้านก็ได้ครองสมัยต่อไป 555+

เสนอดูเล่นๆ ติชมได้ครับ 555+
g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 ได้ก้ดี ตบกันมันส

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ฆ่าลุงอิฐเอาอิฐมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  g#037 g#037 g#037 g#037

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

กาฬประจักร

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมว่า ว่าปัจจุบันน่าเบื่อขึ้นเยอะ ตีกันเเค่ช่วงกันบ้านก่อน จะรีธงกัน จากนั้นลงไปกินข้าวอาบน้ำเเล้วคอยขึ้นมาช่วยเพื่อน วัดดวงธง
ผมทำอย่างนี้ประจำ วอวันเสาร์(จริงๆนะ)  woon_555 g#019

แบบเก่ายังดีกว่ากันเยอะ อยาแก้ปัญหาเรื่อง กิลรีบ้าน ด้วยวิธีนี้เลย ผมว่าแก้ปัญหาโดยการสร้างเเรงจูงใจให้กันบ้านดีกว่า
นี่กันไป 10 สมัยได้เเค่ตี +
น่าจะมี เพิ่ม Exp ตามระดับสมัยของบ้าน  เพิ่มอัตราดรอปในดันใหญให้กับเจ้าของปราสาท  รถไฟในปราสาทของเราขึ้นฟรีไม่ได้เหรอ
คือน่าจะมี สิทธิประโยชน์ของเจ้าของ ปราสาทมากกว่าที่เป็นอยู่อะ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ   g#003