GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเกี่ยวกับ ระบบกิววอ และข้อผิดพลาด ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ SV สวรรค์

macoto

• Jr. Member
  • **
เห็นตั้งมาหลายกระทู้แล้วครับ สำหรับกิจกรรมชิงปราสาท ทีมงานไม่เข้ามาโพสสักทีได้แต่ส่อง?
 น่าจะแก้ไขปัญหาได้แล้วนะครับผม ถ้าคนเขาไม่เดือดร้อนเขาคงไม่แสดงความคิดเห้นออกมาบ่อยขนาดนี้  g#024

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ผมว่ากลับเป็นแบบเก่าละ ก็ค่อยๆ คิดหาทางแก้ไขกันต่อไปดีกว่าครับ
แบบใหม่อย่างนี้ มันห่วยจริงๆนั่นแหละ ธงอมตะอยู่เราเข้าไปรุม
ก็วัดดวงกันเหนๆกันเลย สุมหัวอยู่ธง ปล่อยตัวละครตีสบายๆ
ไม่ได้ใช้ความสามารถ อะไรเลย ถึงจะบอกว่าถ้ากันบ้านได้
ก็ไม่มีปัญหา แต่ก็อย่างที่ จขกท.บอกอะครับ
มันไม่มีใครอยากกันบ้านกันหรอก เสียทรัพ เยอะมาก
ไม่คุ้มกับรางวัลที่ได้มาหลังจากได้บ้านเลย
เค้าจึงปล่อยให้ไปถึงธงไงล่ะครับ
มันก็เลยเปนกิจวัดดวงตีธงไปเรย  g#008

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมมาแยกข้อดีข้อเสียของระบบใหม่ให้ดูกันเป็นข้อๆครับ

ข้อดี
1.ธงอมตะ 8 นาที
2.ไม่มี

ข้อเสีย
1.หัวหน้าสมาคมไม่อยากกันบ้าน เพราะได้ไม่คุ้มเสีย
2.ผู้คนมากมายต้องมาแก่งแย่งกันเป็นกระจุกเวลารอธงหมดอมตะ
3.บางครั้งถ้าธงถูกทำลายหลังจากนาทีที่42 กิจกรรมนี้จะจบลงทันที เพราะอีก 8 นาที มันอมตะไม่ต้องกันบ้านและ
4.สมาคมเข้าร่วมน้อยลงเนื่องจากไม่มีทรัพยากรในการเข้าร่วม (หาทรัพย์ยากรก็ยากด้วย)
5.เมื่อคนกระจุกกันที่จุดใดจุดหนึ่งมากๆ อาการแลคก็จะเกิดขึ้น และ อาการหลุดก็จะตามมา
6.กิจกรรมนี้มันไม่ใช่ต่อสู้เพื่อนการได้ครองปราสาท แต่เป็นการใครดวงดีตีธงหักก็ได้ปราสาทไป
7.พอและเดี่ยวนึกได้มาต่ออีก

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
อิฐหายากชิบ ไปฆ่าลุงอิฐแล้วเอาอิฐมาทำงบกิลดีกว่า
 woon_555 woon_555 woon_555

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

Furious

• **
แจ้งบัคไปรอบแล้วเงียบหายหมดอ่ะแหละ ไม่ใส่ใจหรอก ปากว่าไปงั้นแหละ ไม่ไหวๆ

woon_no woon_no woon_no

muanglnw

• **
ผมมาแยกข้อดีข้อเสียของระบบใหม่ให้ดูกันเป็นข้อๆครับ

ข้อดี
1.ธงอมตะ 8 นาที (ข้อดีจริงหรอ)
2.ไม่มี

ข้อเสีย
1.หัวหน้าสมาคมไม่อยากกันบ้าน เพราะได้ไม่คุ้มเสีย
2.ผู้คนมากมายต้องมาแก่งแย่งกันเป็นกระจุกเวลารอธงหมดอมตะ
3.บางครั้งถ้าธงถูกทำลายหลังจากนาทีที่42 กิจกรรมนี้จะจบลงทันที เพราะอีก 8 นาที มันอมตะไม่ต้องกันบ้านและ
4.สมาคมเข้าร่วมน้อยลงเนื่องจากไม่มีทรัพยากรในการเข้าร่วม (หาทรัพย์ยากรก็ยากด้วย)
5.เมื่อคนกระจุกกันที่จุดใดจุดหนึ่งมากๆ อาการแลคก็จะเกิดขึ้น และ อาการหลุดก็จะตามมา
6.กิจกรรมนี้มันไม่ใช่ต่อสู้เพื่อนการได้ครองปราสาท แต่เป็นการใครดวงดีตีธงหักก็ได้ปราสาทไป
7.พอและเดี่ยวนึกได้มาต่ออีก
ต่อให้
7 เกิดธงหักไม่พอดีเวลาต้องกันบ้าน เสียทรัพบาน
8 เกิดความน่าเบื่อหน่าย แค่ไปนั้งโน้มหรือลงสกิลหมู่ไว้ที่ธงแล้วก็รอลุ้น (แบทยังหนุกกว่า)
9 ไม่ใช่การชิงปราสาทแต่เป้นการลุ้นปราสาท
10 สิ่งที่ได้หลังจากกันบ้านได้หรือได้บ้านคือ ประกาศชื่อ มีบ้านไว้เวล และได้ทรัพพยากร เท่าอุจาระแมว

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
เห็นที่เซิฟพีเค กิล chill chill เค้ายังกันบ้านได้เป็นสิบสมัยเลยครับ

ผมว่ามันอยู่ที่กิลคุณจะเอารึป่าวแค่นั้น ถ้าร่วมมือร่วมใจกันจริงๆ มีกิลที่กันได้จริงๆในเซิฟพีเคเป็นตัวอย่างครับ

แต่พูดไปก็เหมือนเอาเรือไปขวางลำน้ำที่เชี่ยว เพราะเห็นมีแต่คนสนับสนุน

ผมก็แค่อยากให้มองอีกมุมครับ วิกิลผมเลือดแสนกว่า ลงไปตีปราสาท chill chill ยังไม่ไหวเลยครับ

สามัคคีกันมากๆ เรียกได้ว่าเกิดมา 5 วินอนแทบทุกราย และเค้ากันอย่างนี้ได้จริงๆครับ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
เห็นที่เซิฟพีเค กิล chill chill เค้ายังกันบ้านได้เป็นสิบสมัยเลยครับ

ผมว่ามันอยู่ที่กิลคุณจะเอารึป่าวแค่นั้น ถ้าร่วมมือร่วมใจกันจริงๆ มีกิลที่กันได้จริงๆในเซิฟพีเคเป็นตัวอย่างครับ

แต่พูดไปก็เหมือนเอาเรือไปขวางลำน้ำที่เชี่ยว เพราะเห็นมีแต่คนสนับสนุน

ผมก็แค่อยากให้มองอีกมุมครับ วิกิลผมเลือดแสนกว่า ลงไปตีปราสาท chill chill ยังไม่ไหวเลยครับ

สามัคคีกันมากๆ เรียกได้ว่าเกิดมา 5 วินอนแทบทุกราย และเค้ากันอย่างนี้ได้จริงๆครับ
กิลวอ เทพ แต่ PK ไม่เก่ง woon_555

Clp. Pnp.

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องกิวผมกันบ้านไม่ได้เลยเรื่องกันบ้านกิวผมก็ทำได้ครับ ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่กันไหวหรือไม่ไหว แต่มันอยู่ที่สิ่งตอบแทนการการสูญเสียที่มากเกินไป
กิวของผมกันไป 8 สมัย โดยที่ไม่พลาดเลยสักครั้ง แต่ต้องตัดสินใจในรีบ้านครั้งที่ 9 เพราะการสูญเสียทรัพยากรที่มากมหาศาล
ไม้ อิฐ และเงินสมาคม ลดลงอย่างรวดเร็วและการหาทรัพยากรนั้นมันไม่ได้หาได้เร็วอย่างที่เสียไป ที่สำคัญกิวผม วิเลือดแสนหลายคนเลย และไม่ใช่แค่วิด้วย แต่ปัญหามันอยู่ที่ปัจจัยทั้งหมดที่ผมกล่าวมาเลยไม่ทำใหเผู้เล่นในเซิฟสวรรค์นิยมรีบ้านกันมากกว่าที่จะป้องกันบ้านเพื่อเอาสมัยครับ

DarkEagle

• DarkEagle
  เรื่องดีเลธงผิดพลาดอันนี้ต้องเอาไปแก้ไข  เกมส์นี้เรื่องการนับเวลาดีเลมีปัญหาน๊ะครับ  เค้าก็ไม่ยอมรับเสียทีว่าเป็นที่ระบบ บอกเป็นเพราะหน่วงเวลาเน็ต ซึ่งมันเป็นกับดีเลทุกชนิดที่มีการคูลดาวน์ ระบบคุณชัวร์แค่ไหนไปโทษเน็ต ตรวจสอบด้วย

ส่วนเรื่องการเสียทรัพย์ อย่างที่ผมเคยแนะนำเล่นๆไป แต่คิดว่าถ้าทำได้น่าจะดี คือการงานถลุงแร่  ก้อนหินที่ได้น่าจะโดยเข้ากิลเป็นทรัพยากรอิฐได้ จะเอาเป็น หิน 100 ก้อนมีค่าเท่ากับ อิฐ 5 ก้อน หรืออะไรก็ยังดี มันมีประโยชน์  เพราะตอนนี้หินทิ้งไปเปล่าๆ หนักใช่เล่น

ในพื้นฐานผมเชื่อว่าทุกกิล ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ อยากกันบ้านทั้งสิ้น แต่ทุกคนก็รู้อยู่ว่า การเป็นกิลเจ้าของบ้านต้องแบกรับการโจมตีจากทุกกิล ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ก็จะมารุมตีเอาบ้าน อย่างน้อยๆเพิ่มเรื่องการหาทรัพย์ไปอีกนิดน่าจะดีขึ้น

DarkEagle

• DarkEagle
   ถ้าเอาอมตะธงออกลองเอาแบบนี้ไหมครับ  เมื่อเริ่มทำสงคราม ลงไปปุ๊บ จะมีนายพลทหารเลือด 5 ล้าน 1 ตัว  ต้องฆ่าทหารตัวนี้ตายจึงตีธงได้  คิดว่าถ้าแบบนี้ ตัวรีคงฆ่าทหารไม่ทัน ต่อให้พุ่งข้ามกำแพงไปรอที่ธง ก็ต้องรอคนฆ่าทหารตัวนี้ตาย  ทีนี้ทหารตัวนี้ก็จะต้องถูกคุ้มกันจากเจ้าบ้านคงไม่ตายง่ายๆ  ถ้าลำพังจะไม่ยอมตีทหารแต่จะไปรอลักไก่ที่ธงเผื่อคนอื่นตีทหารตายให้ มันก็ ต่างคนต่างไม่ตี งี้เจ้าบ้านก็ได้ครองสมัยต่อไป 555+

เสนอดูเล่นๆ ติชมได้ครับ 555+

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

ท้าสามาคดีกันมากก้ปล่อยไปสิ ค่าธรรมเนียม ก้จะสูงขึ้นมีปัญญจ่ายมัยท้า ร้อยสมัย?

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
   ถ้าเอาอมตะธงออกลองเอาแบบนี้ไหมครับ  เมื่อเริ่มทำสงคราม ลงไปปุ๊บ จะมีนายพลทหารเลือด 5 ล้าน 1 ตัว  ต้องฆ่าทหารตัวนี้ตายจึงตีธงได้  คิดว่าถ้าแบบนี้ ตัวรีคงฆ่าทหารไม่ทัน ต่อให้พุ่งข้ามกำแพงไปรอที่ธง ก็ต้องรอคนฆ่าทหารตัวนี้ตาย  ทีนี้ทหารตัวนี้ก็จะต้องถูกคุ้มกันจากเจ้าบ้านคงไม่ตายง่ายๆ  ถ้าลำพังจะไม่ยอมตีทหารแต่จะไปรอลักไก่ที่ธงเผื่อคนอื่นตีทหารตายให้ มันก็ ต่างคนต่างไม่ตี งี้เจ้าบ้านก็ได้ครองสมัยต่อไป 555+

เสนอดูเล่นๆ ติชมได้ครับ 555+

น่าสนุก  woon_555