GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขั้นตอนการแข่งขันAsura Battle Tournament

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ขั้นตอนการแข่งขันAsura Battle Tournament

เมื่อทีมของเพื่อนๆได้เป็นหนึ่งในทีมที่ได้เข้าร่วมลงแข่งขัน และได้ทราบวันเวลาในการลงแข่งขันจากทางทีมงานแล้ว ขั้นตอนในการลงแข่งขันชิงชัยเจ้าแห่ง Asura Battle Tournament จะมีขั้นตอนดังนี้ครับ

ขั้นตอนการเข้าแข่ง
1. ทีมที่เข้าแข่งต้องมารายงานตัวพร้อมกัน ที่ห้องกิจกรรม ในบ้านอคาเดมีที่ เซาเทิร์น ไชร์ event/field01 ก่อนเวลาเริ่มการแข่งขันจริง 30 นาทีครับเพื่อ ฟังคำอธิบายการแบทเทิล และทีมงานจะเริ่มเรียกชื่อ คู่แรกที่จะต้องประลอง และเริ่มกิจแบทเทิลในรอบสัปดาห์นั้น

2. ทีมงานจะทำการส่ง ทีม A ไปยังจุดพักทีม A และส่งทีม B ไปยังจุดพักทีม B โดยทีม A จะมีสัญญาลักษณ์เป็นรูปธงสีน้ำเงิน และทีม B จะมีสัญญาลักษณ์เป็นรูปธงสีแดง บนศีรษะของทั้งสองทีมครับโดยจุดพักของท่านนั้น สามารถคุยวางแผนตกลงกันได้ โดยไม่ต้องกังวลว่าอีกฝ่ายจะได้ยินคำพูดนั้นครับ และทำการบัพสกิลในช่วงเวลานี้ได้ด้วยเช่นกัน

3. เมื่อทีมงานให้สัญญาณ จะเริ่มนับเวลาถอยหลัง 30 วินาที เพื่อวาร์ปพาตัวละครของทั้ง 2 ทีมลงมายังลานแบทเทิล เพื่อทำการต่อสู้กัน

4.ทีม A จะมาเกิดที่จุดเกิดของ A ที่ลานประลอง และทีม B ก็เช่นกัน

5. เมื่อผู้เล่นสามารถใช้พื้นที่ทั้งหมดของลานประลองเพื่อต่อสู้กันได้

6. การต่อสู้ในแต่ละรอบจะสิ้นสุดเมื่อ ทีมใดทีมหนึ่งได้โจมตีจนทีมฝ่ายตรงข้ามหมดสภาพที่จะต่อสู้ได้ หรือตายหมดนั้นเอง

7. ผู้เล่นที่ตายสามารถกดตัวเลือกกลับไปยังจุดเซฟได้ครับ โดยตัวละครจะถูกวาร์ปไปรอทีมงานที่ห้องกิจกรรม เพื่อรอแข่งขันรอบต่อไปครับ ทีมที่รอดชีวิตทีมงานจะทำการส่งกลับไป และจะไปรอที่ห้องกิจกรรมเช่นเดียวกัน

เหล่านี้คือรายละเอียดและขั้นตอนในการแข่งขัน Asura Battle Tournament [Pre Season] ครับ

หัวข้ออื่นที่น่าสนใจ

- Asura Battle Tournament

http://blog.asura.in.th/post/6893198896/asura-battle-tournament

- วิธีสมัครและกติกาการแข่งขัน

http://blog.asura.in.th/post/6893099355/asura-battle-tournament

- ขั้นตอนการสมัคร Asura Battle Tournament

http://blog.asura.in.th/post/6892973949/tournament

Source: ขั้นตอนการแข่งขันAsura Battle Tournament

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
เจิมๆ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Saito Hajimae

• **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

• **
อ่านมาหลายรอบยังไม่ค่อยเข้าใจเลยแหะ  woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ปิศาจ

• Full Member
ของรางวัล (ต่อทีม)
ชนะเลิศ ยาหนูขอแชร์ด้วยคน 15 ขวด และ ยาเรียนรู้เร็วผู้เฒ่า (เทศกาล) 15 ขวด
รองชนะเลิศ ชนะเลิศ ยาหนูขอแชร์ด้วยคน 5 ขวด และ ยาเรียนรู้เร็วผู้เฒ่า (เทศกาล) 10 ขวด
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
g#005 น่าสน
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

~U~

• **
เห้อ พวกสายเวทวิ่งกันบึมขอถามหน่อยโกยแน่บลดพลังโจมตีแต่ทำไมไม่ลดพลังเวท
ไอพวกสายเวทมันก็ได้เปรียบสิใครจะไปสู้บ้าป่าว

• **
เห้อ พวกสายเวทวิ่งกันบึมขอถามหน่อยโกยแน่บลดพลังโจมตีแต่ทำไมไม่ลดพลังเวท
ไอพวกสายเวทมันก็ได้เปรียบสิใครจะไปสู้บ้าป่าว

แอสไงครับผมเห็น พุ่งแล้วตีไม่กี่ที วินอน เบลดดาบคู่ผ่ามิติตามด้วยผ่า 3 ไม่ตายมังกรพิโรธ/ดาบพิโรธ ตามด้วยฟาดดาบ

พาลา 7 เทพ

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน

แอสไงครับผมเห็น พุ่งแล้วตีไม่กี่ที วินอน เบลดดาบคู่ผ่ามิติตามด้วยผ่า 3 ไม่ตายมังกรพิโรธ/ดาบพิโรธ ตามด้วยฟาดดาบ

พาลา 7 เทพ
มันมี 5 ตัวเลยน่ะหุๆๆ ทำได้กะเทพแล้ว woon_5555

It's time to revenge!!!!

P a t c h a :)

g#004 g#004 g#004

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
g#006 น่าสนุก ไม่บอกรางวัลบ้าง เหรองับ  woon_555
ว้าว!!คุ้นๆนะ อิอิ
ถูกสอนให้โง่งมงาย

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
g#006 น่าสนุก ไม่บอกรางวัลบ้าง เหรองับ  woon_555
ว้าว!!คุ้นๆนะ อิอิ
อดีตจีเอ็มบันนี่ ป่าวหว่า
ถูกสอนให้โง่งมงาย

Ef_Samos

• Newbie
  • *
ตอนโหวตเหมือนจะเหงคนโหวตกานน มากกว่า 9 คนนิคับ  แล้วไหง เอาแค่ 5คน

น่าจะได้ซัก 8-9 คน  ถ้าได้นะ แหล้มเลย อิอิ - -    g#031 g#031 g#031