GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง หมวกเจ้าสังเวียน (ถาวร) ของรางวัลชนะเลิศ จากกิจกรรม ABT SEASON 1

_RaNatMay_

• Jr. Member
  • **
ก่อนแข่งเค้าก็บอก ของรางวัลไปแล้ว พอมาแข่ง ดันจะอยากได้อีกอย่าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ :)

ในเมื่อเค้า กำหนดมาแล้วก็ต้องยอมรับ  g#022 g#022 g#022 g#022

ตอนแรกเริ่มเดิมที เขาบอกจะแจกหมวกถาวร เท่าจำนวนคนครับ

แต่พอผ่านไปสักพัก ก็แอบเปลี่ยนของรางวัล ให้เป็น ถาวร 1 ใบแล้ว เช่าเท่าจำนวนคน

สงสัยถ้าจะแบ่งอย่างยุติธรรม แบบไม่มีใครเคือง คงต้องเอาไปขายหารเงินอย่างเดียว

ไม่งั้นในทีมก็ตีกันเอง บางหมางใจกันเปล่าๆ เหมือนว่าอีก 6 คนลำบากมาเพื่อให้คนๆเดียวได้ของเลย

เรารู้แหละทีมเราให้ใครดี

ขนาดจียังบอกเค๊าไม่ใช้คนเค๊าเป็นออฟติมัส ให้ออฟติมัสไปเลย

เดียวมันเลิกเล่นค่อยขอคืน 555+

#038 #038 #038 #038 #038

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ลองให้ทีม เดกเส้นชนะสิ ของรางวัลเปลี่ยนโครตจะไว  g#022 g#022
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

CacAloz

• Full Member
การเปลี่ยนของรางวัลนั้นทางทีมงานก็เปลี่ยนตามความเหมาะสมนะครับ และการเปลี่ยนเนียไม่ได้เอาออกอย่างเดียว แต่ยังเพิ่มเข้าไปด้วย (หมวก ABT แบบมีสเตตัส เช่า30วัน ได้ทุกคนในทีม)
และหมวก ABT ถาวรนั้น ก็เป็นของรางวัลที่ระลึก ไม่มีสเตตัสใดๆ เป็นหมวกแฟชั่นเท่านั้น ครับ

และระยะเวลาการเปลี่ยนของรางวัลนั้น ระยะห่างจากข้อมูลที่ผุ้เล่นอ่านตอนแรกนั้นแค่ 2 ชั่วโมงเท่านั้นครับ

ของรางวัลทางทีมงานก็มีเพิ่มเติมให้อีกในส่วน ของรางวัลจัดหนัก ของรางวัลนี้เพิ่มขึ้นมาก่อนแข่งแค่ 1 สัปดาห์เท่านั้น

และเรื่องหมวก ABT ถาวร ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ
ถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อนกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ
หมวก ABT ถาวรนั้น จะถูกส่งให้กับหัวหน้าทีมนะครับ เพราะหัวหน้าทีมนั้นเป็นคนรับผิดชอบ เป็นคนคุมทีม หมวกใบนี้ก็ย่อมสมควรตกอยุ่ที่หัวหน้าทีมครับ แต่ยังไงก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นจะตัดสินใจกันครับ มีอยู่หลายทางครับ ผมก็ได้เสนอไปแล้ว

CacAloz

• Full Member
ลองให้ทีม เดกเส้นชนะสิ ของรางวัลเปลี่ยนโครตจะไว  g#022 g#022

และของรางวัลไม่ได้มาเปลี่ยนตอนไกล้จะได้ผู้ชนะครับ เปลี่ยนแปลงจากข้อมูลเดิมที่ผู้เล่นเอามาโพสนั้น แค่ 2 ชั่วโมงเท่านั้น
การเปลี่ยนแปลงไม่ได้เอาออกอยากเดียวครับ ทีมงานเพิ่มเติมรางวัลเข้าไปอีกด้วย ทั้งหมวกเช่า ABT 30 วัน แบบมีสเตตัส (ได้ทุกคนในทีม)
และยังของรางวัลจัดหนัก " เงินบิลล่า "

อาจารย์ ยุ่น

• **
สรุปก็คือ ทีมงานปรับหมวกสังเวียนABT แบบมีค่า Status ซึ่งเป็นแบบเช่า 30 วันมาแทนนั่นเองครับ
และมอบหมวกที่ระลึกแบบถาวรให้กับหัวหน้าทีมเพียงคนเดียวเท่านั้น เพื่อให้มันมีคุณค่า
แถมยังมีการเพิ่มเงินรางวัลถ่ายทอดสด ที่แจกให้ตามจำนวนคนที่เข้าแข่งอีกด้วยครับ

อีกจุดประสงค์ที่สำคัญก็คือ เราอยากให้คนเก่งๆ มีความเป็นผู้นำสูง กระจายตัวกันออกไปเพื่อให้มีโอกาสได้หมวกถาวรครับ
ไม่ใช่แบบที่ว่าคนเก่งๆ มารวมตัวกันเพื่อให้ชนะอย่างเดียว แบบนั้นการแข่งก็จะขาดสีสันไป
แค่นับเฉพาะการแข่งนี้ก็เยอะแล้ว ผมก็เชื่อว่ามีอีกหลายๆ คนที่คุณสมบัติ และความสามารถพร้อมที่จะเป็นหัวหน้าทีม

สุดท้ายขอเน้นย้ำเจตนาว่า ทีมงานสร้างกิจกรรมทุกอย่างขึ้นมา ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นเข้าร่วม และสนุกกับมัน
ทีมงานไม่เคยคิดที่จะตุกติกเปลี่ยนแปลงของรางวัลกิจกรรม เพราะนั่นมีแต่จะทำให้ผู้เล่นหมดความเชื่อใจ
หรือให้ความสนใจกิจกรรมที่ทีมงานจัดน้อยลงเรื่อยๆ หากแต่เปลี่ยนเพราะความเหมาะสม ตามสถานการณ์ ด้วยความจำเป็นจริงๆ เท่านั้น
อสุราเป็นเกมที่ยืดหยุ่นที่สุดในโลกแล้วครับ ปรับโน่นปรับนี่มาตลอด ขอให้เพื่อนๆ เข้าใจทีมงานด้วยนะครับ

~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~

• Newbie
  • *
จีครับงั้นทีมที่ชนะ มันจะชนะไปทำโล่อะไรครับ เข้าลงสมัครเพราะเค้าอยากได้ของที่เค้าอยากได้

ในเมื่่อของที่เค้าอยากได้มันไม่ได้ถามที่เค้าเข้าใจ   มันมีความหมายอะไรอะ คนส่วนมากเค้าอยากชนะเพื่อหมวกถาวรไม่ใช่เหลอ

มาเปลี่ยนยังงี้มันทำร้ายจิตใจกันเกินไป นะครับ

( ABT SEASON 1 ไม่มีความหมายเลยงับถ้าไมไ่ด้หมวกถาวร )
เหนือฟ้ายังมีฟ้า
เหล็กไหลหรือจะสู้คนหลาย
คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
กฎหมู่หรือจะสู้กฎหมาย

Lucky

• Newbie
  • *
ถ้า กลัวคนเก่งๆๆไป กระจุกตัวกัน ทำไมไม่ เเบ่ง เป็นสาย หาที่ 1 เเละ 2 ของ ทีม เเล้วไขว้ สายกัน เหมือน ฟุต บอล ก็จะได้ทีมที่เก่งๆๆเเข็งๆๆเข้ามา ไม่ใช่ทีม ที่ชนะ บายมาทั้งหมดได้เข้ามาตัดเชื่อก  ตด ไม่ทันหายเหม็น ก็ นอนหมดเเล้ว  g#016 g#016

อีก อย่าง ถ้า เเจกหมวกถาวรไป เชิพละ 5ใบ บริษัท จะเจ๊ง ไหม ครับ ?? คนเก่งๆๆที่ชนะมา เค้าก็ควรมีสิทธิ์ เรียกร้องมั้งใช่ไหม?.. ประกาศทีเเรกว่าได้ถาวรทุกคน สำหรับทีมเเชมป์ เเต่ มากลับ ลำตอนหลัง.. มันเหมือนพุด ไม่ตรงกับ การกระทำ ถ้าบริษัท คุณมีคน พวกนี้มากๆๆ สักวันต้องเจ๊ง g#040 g#040 เพราะ พวกคุณ อยู่ได้เพราะ ลุกค้าที่ชื้อโชล ในเมื่อ ลุกค้า ขาด ศรัทธา พวกเค้าจะยอม จ่ายเงินต่อไปให้ พวกคุณเหรอ ?  ผมคนนึงตั้งเเต่เเต่ วันนี้เป็น ต้นไปจะไม่ชื้อโชล ผมก็จะบอกต่อไปเรื่อยๆๆ ว่า เล่นฟรี ไม ต้องจ่ายโชลหรอก เพราะบริษัท เกมส์ ไม่จริง ใจกับลุกค้า g#024 มัน น่า อาย จัง ที่ บริษัท นี้จะไปโตที่ใต้หวัน  รอ เว็บบอร์ด เชิพใต้หวันเปิดก่อนเถอะ  ร่าย ยาว g#040 g#040 ไม่รู้ จะดัง หรือ จะ ร่วง... woon_bye woon_bye

สรุปก็คือ ทีมงานปรับหมวกสังเวียนABT แบบมีค่า Status ซึ่งเป็นแบบเช่า 30 วันมาแทนนั่นเองครับ
และมอบหมวกที่ระลึกแบบถาวรให้กับหัวหน้าทีมเพียงคนเดียวเท่านั้น เพื่อให้มันมีคุณค่า
แถมยังมีการเพิ่มเงินรางวัลถ่ายทอดสด ที่แจกให้ตามจำนวนคนที่เข้าแข่งอีกด้วยครับ

อีกจุดประสงค์ที่สำคัญก็คือ เราอยากให้คนเก่งๆ มีความเป็นผู้นำสูง กระจายตัวกันออกไปเพื่อให้มีโอกาสได้หมวกถาวรครับ
ไม่ใช่แบบที่ว่าคนเก่งๆ มารวมตัวกันเพื่อให้ชนะอย่างเดียว แบบนั้นการแข่งก็จะขาดสีสันไป
แค่นับเฉพาะการแข่งนี้ก็เยอะแล้ว ผมก็เชื่อว่ามีอีกหลายๆ คนที่คุณสมบัติ และความสามารถพร้อมที่จะเป็นหัวหน้าทีม

สุดท้ายขอเน้นย้ำเจตนาว่า ทีมงานสร้างกิจกรรมทุกอย่างขึ้นมา ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นเข้าร่วม และสนุกกับมัน
ทีมงานไม่เคยคิดที่จะตุกติกเปลี่ยนแปลงของรางวัลกิจกรรม เพราะนั่นมีแต่จะทำให้ผู้เล่นหมดความเชื่อใจ
หรือให้ความสนใจกิจกรรมที่ทีมงานจัดน้อยลงเรื่อยๆ หากแต่เปลี่ยนเพราะความเหมาะสม ตามสถานการณ์ ด้วยความจำเป็นจริงๆ เท่านั้น
อสุราเป็นเกมที่ยืดหยุ่นที่สุดในโลกแล้วครับ ปรับโน่นปรับนี่มาตลอด ขอให้เพื่อนๆ เข้าใจทีมงานด้วยนะครับ

-DenTyne-

• **
ผมก็ไม่รู้ว่า  g#046 คิดยังไงนะคับ ไม่แคร์ความรู้สึกผู้เล่นบ้างเลย แล้วไอที่ว่า (อสุราเป็นเกมที่ยืดหยุ่นที่สุดในโลกแล้วครับ) อันนี้มันปัญหาของทีมงานต้องทำให้ออกมาเสถียรสิคับ  g#033 g#033

ผมเห็นเกมบางเกม ที่เขาเปิดให้เล่นกัน (ไม่ขอบอกนะคับว่าเกมอะไร แต่เป็นเกมออนไลน์ อันดับต้นๆเลยคับ) ไม่เห็นจะปรับ สกิล,ของใส่ อะไรเลยคับ เพราะเขาทำออกมาเสถียรกันไงละคับ  g#021 g#021

ปล.ฝากเรื่องของหมวกเจ้าสังเวียนไปคิดอีกทีนะคับ ใจเขาใจเรา  g#039 g#039

ปล2.ถ้าทีมงานเป็นผู้เล่นบ้างละ แล้วถูกปรับรางวัลจะรู้สึกยังไงกันบ้างคับ ขอบคุณคับ  g#024 g#024

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

sixhart5

• Newbie
  • *
 g#035 ทำไมไม่เป็นกิจกรรม AB เลยละครับ จะได้แข่งคนเดียว รางวัลก็คนคนเดียว เสมอภาคดีั  g#040 g#040

_RaNatMay_

• **
การเปลี่ยนของรางวัลนั้นทางทีมงานก็เปลี่ยนตามความเหมาะสมนะครับ และการเปลี่ยนเนียไม่ได้เอาออกอย่างเดียว แต่ยังเพิ่มเข้าไปด้วย (หมวก ABT แบบมีสเตตัส เช่า30วัน ได้ทุกคนในทีม)
และหมวก ABT ถาวรนั้น ก็เป็นของรางวัลที่ระลึก ไม่มีสเตตัสใดๆ เป็นหมวกแฟชั่นเท่านั้น ครับ

และระยะเวลาการเปลี่ยนของรางวัลนั้น ระยะห่างจากข้อมูลที่ผุ้เล่นอ่านตอนแรกนั้นแค่ 2 ชั่วโมงเท่านั้นครับ

ของรางวัลทางทีมงานก็มีเพิ่มเติมให้อีกในส่วน ของรางวัลจัดหนัก ของรางวัลนี้เพิ่มขึ้นมาก่อนแข่งแค่ 1 สัปดาห์เท่านั้น

และเรื่องหมวก ABT ถาวร ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ
ถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อนกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ
หมวก ABT ถาวรนั้น จะถูกส่งให้กับหัวหน้าทีมนะครับ เพราะหัวหน้าทีมนั้นเป็นคนรับผิดชอบ เป็นคนคุมทีม หมวกใบนี้ก็ย่อมสมควรตกอยุ่ที่หัวหน้าทีมครับ แต่ยังไงก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นจะตัดสินใจกันครับ มีอยู่หลายทางครับ ผมก็ได้เสนอไปแล้ว

g#046 ครับ ถามหน่อยเห้อแจกหมวก ABT (ถาวร) แค่ 5 ใบ
ต่อ 1 เซิฟเวอร์มันจะทำให้บริษัทของทีมงานเจ้งหร๊าครับ แล้วอีกอย่างการแข่ง ABT ไม่ได้จัดขึ้นเดือนล่ะครั่งนิครับ
นิกว่าจะจัดอีกที่ก็ต้องรออีกนานแล้ว  g#046 ยังจะมาบอกอีกหร๊าว่ากลัวหมวกมันไล่ค่าเหมือนหมวกทั่วไป
แค่ 5 ใบ ต่อเซริฟผมว่ามันไม่ไล่ค่าหลอกครับ ผมก็เข้าใจทีมงานน่ะแล้วทีมงานเข้าใจผู้เล่นมั้งไหมถ้าแจกหมวกมาใบเดียว
1คนได้ไปแล้ว คนที่เหลือล่ะจะคิดยังไงล่ะครับเหนื่อยก็เหนื่อยมาด้วยกันแต่กลับไม่ได้เหมือนกันจะทำให้เกิดความแตกแยกกันสะมากกว่าน่ะผมว่า
 ผมอยากให้ g#046 ลองมาเป็นผู้เล่นแล้ว g#046 จะรู้ที่ผมพูดอ่ะจริงไหม ความเท่าเทียมกัน เสมอภาคกันอยู่ตรงไหนหร๊าครับ

ปล. ผมเล่นเกมส์นิมา 4 ปีลงทุนไปก็เยอะน่ะอย่าทำให้ผมต้องเลิกเล่นเกมส์นิเลยครับมันจะทำให้ทีมงานเสียผลประโยชน์ป่าวๆ
 g#046 ลองกลับไปคิดทบทวนดูใหม่เถอะครับ

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
 woon_o_o ถึงแม้ทีมผมจะแข่งแพ้ แต่ก็เห็นด้วยนะ  woon_yes

คิดดูสิคนที่มาแข่งด้วยกันแต่กลับไม่ได้ ทั้งๆที่รางวัลตอนแรกก็บอกว่าครบทุกคน

ทุกคนที่มาแข่งก็ต้องหวังรางวัลสิ  ถ้ารู้ว่าหัวหน้าทีมได้แค่คนเดียว หรือมีใครได้แค่คนเดียว

เขาก็คงไม่มาแข่งกันหรอกนะครับ 

g#046 ลองคิดดูดีๆนะครับ ผู้บริภาคกับหมวกภาพวาด อันไหนจะสำคัญกว่ากัน  woon_5555 woon_5555

ถ้าไม่อยากให้เยอะก็จับคู่อาชีพเจอกันไป 1-1 ในเซิฟนั้นๆเลย
10 ขวบครับ อยู่ป.6

GameThai

• Newbie
  • *
จีเอ็ม ครับ อย่า เอาถ้วยรางวัล มาเปรียบเทียบกับ หมวก ถาวร 1 ใบสิคับ ถ้าเปรียบเหมือถ้วยฟุตบอล ทีมเเชมป์+ตัวสำรองยังได้เหรียญทอง กันทุกคนเลยครับไม่มีเเบบเช่าด้วย หมวกถาวรก็ต้องเปรียบเหมือนเหรียญทอง ไง ได้ทุกคน ไม่มีเช่าด้วย มันการันตีได้ว่า สมาชิกทุกคนที่ได้เเชมป์ถึงไม่มีถ้วยรางวัล ถ้ามีเหรียญทองอยู่ ใครๆๆก็รูว่เเชมป์เเน่นอน เหรียญทองก็เปรียบเสมือ หมวกถารนั่นเอง   

ถ้าได้1 ใบ ทีหลัง ก็ไม่ต้อง ส่งเเข่งเป็นทีม ส่งเดี่ยวๆๆเลย  หมวกก็ไม่ต้อง ไม่ต้องกังวล ว่าเพื่อนจะมาเเข่งไหม ไม่ต้องเเอบช้อม ไม่องเเอบเตรียม เเละ ไม่ต้อง เติมโชลกัน จบ

ความเห็นส่วนตัว
ผมว่านะของรางวัลก็มีบอกตั้งแต่ก่อนที่จะเริ่มแข่งตั้งนาน นะครับ และทุกทีมที่เข้าสมัครก็คงต้องพอใจในของรางวัลแน่นอนถึงสมัครเข้ามา
และผมก็ยังคิดตามเดิมครับ
หมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)
และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนเรื่องผู้เล่นในทีมของแต่ละคน ผมก็ไม่รู้นะครับว่าจัดทีมกันขึ้นมาแบบไหน เปิดรับสมัคร หรือเป็นเพื่อนๆกัน หรือคนรู้จักกัน ตรงนี้ผมก็ไม่อาจทราบได้ แต่ถ้ามันเกิดกรณีอย่างที่ผู้เล่นว่า ในส่วนนี้ผู้เล่นก็ต้องตัดสินใจกันเองแล้วละครับ ว่าจะทำยังไง ถ้าอยากได้กันทุกคน (หมวกถาวร) ผมขอเสนอ
1. เปิดประมูลในทีมเลยครับ ใครอยากได้ไปก็สู้ราคาเอา แล้วเอาเงินมาหาร เท่าๆกัน (มุกนี้ผมใช้บ่อยเวลาเล่นเกมต่างๆ ในการฆ่าบอสและผู้เล่นที่ฆ่าบอสในทีม ต้องการไอเทมชิ้นที่ได้มา ก็เปิดประมูลตามราคาตลาด)
2. ขายเข้าตลาด (แพงๆไปเลย) แล้วเอาเงินมาหารให้ลงตัว !! เท่านี้ก็สมานท์ฉันครับ

ปล. ก่อนแข่งขันทางทีมงานก็มีประกาศของรางวัลไว้อย่างขัดเจนแล้วนะครับ
รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 1 คือ
1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT (เช่า 30 วัน) มีความสามารถ คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
2. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) ไม่มีความสามารถ จำนวน 1 ใบ(ถาวร)[/
size]

ManMake

• Newbie
  • *
อุส่าห์   รอ ชมเป็น เดือน ได้เห็น คนเก่งๆๆอึดๆๆทั้งนั้น ทีม เเพ้ใช่ว่า จะไม่เก่ง เเต่อยู่ที่ ช่วงจังหว่ะ สำหรับ ทีมที่ได้เเชมป์ ของ เเต่ ละเชิพ มัน สมควรได้หมวกถาวร คนละใบอยู่เเล้ว นี่ครับ  ความสามารถ มันการัน ตี ได้
 นี่ เห็นๆๆกัน อยู่ .. ของ รางวัลที่ประกาศ ก้ โชว์หลักฐานอยู่ เเต่เล่นมาเเอบเปลี่ยนตอน หลัง สมควรไหม ..เปลี่ยนรางวัล ตอนหลังคนส่วนน้อยจะรู้นะครับ ผมคนนึงหลังเเข่งเสร็จเพิ่งรู้ ควัน ออกหูเลย (หลอกตู มาเเข่ง ทำไม ..ทำไม ไม่ เเข่ง คนเดียว ว่ะ)

จีเอ็ม เปเป้ จีเอ็ม ทามะ จีเอ็มนิคกี้ ก็ สมควร ยอมถอยสักก้าวเถอะ มันไม่ได้ทำให้ พวก คุณ เสียหน้า หรอก หรือ ถ้ามาเเจก หมวกถาวร เชิพ ละ 5 ใบ กลัวจะเสียหน้า กับลุกค้าพวกคุณ  พวกคุณก็ คงคิด ผิด ล่ะครับ

ขอย้ำนะครับ คุณ จะยอมเสียลูกค้า ทั้ง 4 เชิพ จำนวนเท่าไรลองคิดดู เเลก กับ เเค่หมวกถาวร 5 ใบ ต่อเชิพ  คนที่ได้เเชมป์ เค้ามีของดี ของ เยอะ เค้า ลงทุนไปเท่าไร ที่ชื้อโชล มา มันสะสมเป็นเวลานาน นะ ผมกล้าพุดได้เต็ม ปาก ว่า พวกทีมที่ได้เเชมป์มา ส่วนใหญ่ เล่นมานาน เติมตังก็เยอะ กิลใหญ่ๆๆของเเต่ละเชิพ อาจเป็นหัวกิล ใหญ่ๆๆด้วยซ้ำ ถ้า วันนึง เค้าประกาศ ในกิล ว่าขอเเบนทีม งาน โดยบอกว่า ห้าม ลุกกิล เติมโชล เป็น  เวลา     3 เดือน คุณก็เสีย เเล้ว อ่ะครับ กลับไป คิดใหม่ ยังไม่ สาย..

คนเรามีทางเเก้ ก็ ไม่ยอมเเก้  g#014 g#014

ManMake

• Newbie
  • *
ดูชะก่อน ผมดูเสร็จก็ สมัครเลย เพราะได้ทุกคน นายอยากได้ไหม ล่ะ คนละ 1 ใบถาวร ทีมเเชมป์ เเหก ตาดู g#016

http://thaidevelop.compgamer.com/?p=1884

ก่อนแข่งเค้าก็บอก ของรางวัลไปแล้ว พอมาแข่ง ดันจะอยากได้อีกอย่าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ :)

ในเมื่อเค้า กำหนดมาแล้วก็ต้องยอมรับ  g#022 g#022 g#022 g#022