GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง หมวกเจ้าสังเวียน (ถาวร) ของรางวัลชนะเลิศ จากกิจกรรม ABT SEASON 1

-DenTyne-

• Jr. Member
  • **
 g#046 ให้ หมวกเจ้าสังเวียน มาใบเดียวแล้วจะแบ่งกันใส่ยังไงละคับ ทำไมไม่ให้ทีมละ 5 ใบละคับ จะได้ใส่ครบๆทีม กิจกรรม ABT SEASON 1  g#046 จัดการแข่งขันให้เป็นทีมนะคับ

ไม่ใช่การแข่งขันแบบเดียวนะคับ เห็นใจผู้ที่แข่งหน่อยนะคับ ถ้าได้มาใบเดียว แล้วพวกผมจะแบ่งกันใส่ยังไงละคับ ให้ 5 ใบต่อทีมที่ชนะเลยสิคับ จะได้ใส่กันครบๆ  g#001 g#001

ปล.ขอฝาก  g#046 เอาไปคิดในหัวข้อนี้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ  g#008 g#008

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

AsunAllI3araTz

• Full Member
ผม ว่า มัน เขียน ที่ระบึก นะ ครับ ถ้าอยากได้ ถาวร ให้หมด ก็ ขนะ รอบ ต่อไปด้วย เลย ของก็เวิค นะผมว่า

-SeniiZ-

• **
งืม ยังตกลงกันไมไ่ด้เหมือนกันว่าจะให้ใคร

ต้องมาผลัดใส่คนละอาทิต อนาถมาก g#002

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                     เหมือนถ้วยรางวัลชนะเลิศ มีที่ไหนแจกตามจำนวนคนผู้เล่น...
                     แต่ก้อนะ..ของรางวัลใครก้ออยากได้...พูดลำบาก
                                     #038 #038 #038

-DenTyne-

• **
งืม ยังตกลงกันไมไ่ด้เหมือนกันว่าจะให้ใคร

ต้องมาผลัดใส่คนละอาทิต อนาถมาก g#002

ผมก็ว่าไงละคับ เราต้องมาฆ่ากันอีกเพื่อแย่งหมวก  g#035 g#035

nick000000

• Newbie
  • *
 g#032 ทำไมทีมงานเค้าไม่แจก ให้ครบทุกคนล่ะคับ และเค้าจาแข่งกันเพื่อ....  g#035

นานๆทีจามีครั้ง ขอแบบจัดเต็มไม่ได้หรอคับ  g#026 g#026

nick000000

• Newbie
  • *
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                     เหมือนถ้วยรางวัลชนะเลิศ มีที่ไหนแจกตามจำนวนคนผู้เล่น...
                     แต่ก้อนะ..ของรางวัลใครก้ออยากได้...พูดลำบาก

นี่มันหมวกนะคับไม่ใช่ ถ้วยรางวัล  ถ้วยรางวัลเค้ามีเอาไว้เก็บในตู้ ตั้งโชว์สวย  แต่หมวกเนี้ย มันตั้งโชว์ได้แต่ใน ร้าน ใครๆเค้าก็อยากได้นะคับ  g#040 g#040 g#040 g#040

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
g#046 ให้ หมวกเจ้าสังเวียน มาใบเดียวแล้วจะแบ่งกันใส่ยังไงละคับ ทำไมไม่ให้ทีมละ 5 ใบละคับ จะได้ใส่ครบๆทีม กิจกรรม ABT SEASON 1  g#046 จัดการแข่งขันให้เป็นทีมนะคับ

ไม่ใช่การแข่งขันแบบเดียวนะคับ เห็นใจผู้ที่แข่งหน่อยนะคับ ถ้าได้มาใบเดียว แล้วพวกผมจะแบ่งกันใส่ยังไงละคับ ให้ 5 ใบต่อทีมที่ชนะเลยสิคับ จะได้ใส่กันครบๆ  g#001 g#001

ปล.ขอฝาก  g#046 เอาไปคิดในหัวข้อนี้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ  g#008 g#008

ในความคิดผมที่พี่ๆ เขาตัดสินใจให้หมวกถาวรแก่ทีมที่ชนะเลิศ 1 ใบ คงเพราะว่าหากให้เท่าจำนวนผู้เข้าแข่งขัน ABT ครั้งแรกๆ หมวกจะยังมีความขลังในตัวเองอยู่ แต่พอหลังจากนั้นซัก ABT ครั้ง 10 ขึ้นไปหรือก่อนนั้นหมวกจะเริ่มด่อยค่าลงไปเพราะมีใส่กันเยอะขึ้น เปลี่ยนง่ายๆ ก็คล้ายๆ หมวกบั๊คมาสเตอร์นั่นแหละครับ ทั้งนี้การแข่งขัน ABT ในครั้งต่อๆ ไปอาจมีการปรับเปลี่ยนรางวัลก็ได้ครับ แต่ครั้งนี้คงต้องเป็นไปในกติกานี้ก่อนแหละครับมิเช่นนั้น เพื่อนๆ ที่ตกรอบไปอาจจะครหาทั้งทีมงานและเพื่อนๆ ที่ชนะเลิศในครั้งนี้ได้ครับ  woon_sad1
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Lucky

• Newbie
  • *
ได้ ใบเดียวเเบบถาวร โอ้ว!!!! My Budha  ทีมที่ ชนะเลิศ เล่นกัน5-7 คน หลังจากได้หมวกถาวร1ใบเเล้ว ถ้าเกิด อี 2 คน ออกกิล หรือ ไปสร้างกิลใหม่ พอหมวกเช่า 30 วัน หมด อีก 2 คนนั้น ก็ไม่ได้ ใส่ สิ ใครจะยอม ให้ คนนอกใส่ มันสมควรได้ ทุก คนสำหรับทีมที่ชนะ เลิศ เกิด ใคร คนใด คนนึง ไม่ได้อยู่ ร่วมทีม ต่อไป อาจเป็นเพราะ สาเหตุ ใด ก็ เเล้ว เเต่.. เเต่ อย่าง น้อยถ้ามีหมวกคน ละ ใบ ก็ จะได้ภูมิ ใจ ว่า เราก็ คย ชนะ เเบทมาครั้ง นึง.. พอ คนถาม ไหน หลังฐานชนะเเบท ล่ะ ??? พุด ไม่ออก ล่ะสิ ... เอ่อ.. ไหนหมวก ที่ชนะเเบท ?  น่าจะคิดหน่อย ทีม งาน มวกเช่า 30 วันไม่จำเป็นเลย ครับ มีถาวร จะใส่เมื่อไรก็ได้...   g#002 g#002

nick000000

• Newbie
  • *

ในความคิดผมที่พี่ๆ เขาตัดสินใจให้หมวกถาวรแก่ทีมที่ชนะเลิศ 1 ใบ คงเพราะว่าหากให้เท่าจำนวนผู้เข้าแข่งขัน ABT ครั้งแรกๆ หมวกจะยังมีความขลังในตัวเองอยู่ แต่พอหลังจากนั้นซัก ABT ครั้ง 10 ขึ้นไปหรือก่อนนั้นหมวกจะเริ่มด่อยค่าลงไปเพราะมีใส่กันเยอะขึ้น เปลี่ยนง่ายๆ ก็คล้ายๆ หมวกบั๊คมาสเตอร์นั่นแหละครับ ทั้งนี้การแข่งขัน ABT ในครั้งต่อๆ ไปอาจมีการปรับเปลี่ยนรางวัลก็ได้ครับ แต่ครั้งนี้คงต้องเป็นไปในกติกานี้ก่อนแหละครับมิเช่นนั้น เพื่อนๆ ที่ตกรอบไปอาจจะครหาทั้งทีมงานและเพื่อนๆ ที่ชนะเลิศในครั้งนี้ได้ครับ  woon_sad1

และทำไม ไม่ให้ ของราวัล อื่นๆ ที่เปน ถาวร ให้กับผู้เล่นล่ะคับ   g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#027 g#027 g#027

-DenTyne-

• **
ก็ใช่ไงคับ ใครๆก็อยากได้เหมือนกัน แล้วท่าน  g#046 ให้ใบเดียวแล้วจะแบ่งกันใช้ยังไงละคับ จะให้มาแย่งกันอีกหรอไงคับท่าน  g#046 ก็ของมันมีอันเดียวอ่ะ  g#023 g#023

nick000000

• Newbie
  • *
ก็ใช่ไงคับ ใครๆก็อยากได้เหมือนกัน แล้วท่าน  g#046 ให้ใบเดียวแล้วจะแบ่งกันใช้ยังไงละคับ จะให้มาแย่งกันอีกหรอไงคับท่าน  g#046 ก็ของมันมีอันเดียวอ่ะ  g#023 g#023

มี30วันเพื่ออะไรคับ ปรับไปเลย คับ คนที่ได้หมวกเช่า3
0วัน เปลี่ยนเปนเจ้านรก แทนก็ได้นะคับ g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046
 g#039 g#039 g#039 g#039
 g#031 g#031 g#031 g#031

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_5555 woon_5555 woon_5555
                abt ครั้งที่1 แค่นี้ก้อมีปัญหาตามมาให้ปวดหัวละ.....จัดครั้งต่อไปเอาแค่...
                รางวัลชนะเลิศ ให้แค่ฉายาเป็นรางวัลชนะการแข่งขันก้อพอละมั๊ง..
                เช่น แชมป์ABT ครั้งที่1 ไรแบบนี่ ไม่มั่ว แต่ทั่วถึงดี... อิอิอิ

nick000000

• Newbie
  • *
woon_5555 woon_5555 woon_5555
                abt ครั้งที่1 แค่นี้ก้อมีปัญหาตามมาให้ปวดหัวละ.....จัดครั้งต่อไปเอาแค่...
                รางวัลชนะเลิศ ให้แค่ฉายาเป็นรางวัลชนะการแข่งขันก้อพอละมั๊ง..
                เช่น แชมป์ABT ครั้งที่1 ไรแบบนี่ ไม่มั่ว แต่ทั่วถึงดี... อิอิอิ

ถามหน่อย คุณอยากได้ไหม ฉายา อ่ะ  และจาเอาชนะ เพื่อ.....

ให้เค้าแจกพวก อสุร่าบอย เกิร์ล หรือ เจ้านรก ไม่ดีก่าหรอคับ ..... g#023 g#023 g#023 g#023 g#023