GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมธนูแรร์99 ถึงแค่สวมใส่ก็บวกอัตราโป๊ะ 10 แถมมีสกิลพิเศษบวกมาอีก(เทพไปไหม)

จุ๊ๆๆ  อย่าเสียดังไป พวกชาปเขาไม่มีมาแย้งหรอก พอ อาชีพอื่นเริ่มเทพเขาก็จะว่าโกง ดูอย่างกระทู้กาลเวลาเป็นต้น  พวกนั้นเขาลงกะเกมมาเยอะ  อย่าเอ็ดไป  แพ้ไม่ได้เสียหน้า

THE-COOL

• Full Member
แค่ได้ธนูแร 99 มาอย่างเดียวมันก้ไม่ได้แปลว่าจะเทพขึ้นจนโอเวอร์
ยังเทียบพลังโดยภาพรวมที่ได้จากเซทตาเหยี่ยวไม่ได้เลยคับ(พลังโจมตีเบากว่าเซทตาเหยี่ยว)
ปกติชาร์ปแม่น ประมาน 700+ มันก็มากพออยู่แล้ว ถึงได้แม่นเพิ่มมาอีก 250 มันก็เหมือน(เกินความต้องการ)
ถึงยังไงชาร์ปก็ยังเสี่ยงกับการถูกตอบโต้แล้วก็นอนแน่นิ่งภายในสกิลเดียวเหมือนเดิม
ตราบใดที่ชาร์ปยังเลือดน้อยตัวบางเหมือนเดิม ถึงจะได้อาวุธดีแค่ไหนแต่โอกาสตายก็ยังเท่าเดิมคับ

คนเล่นชาร์ปเขาจะรู้ดี....คนที่เล่นชาร์ปเก่งจิงถึงเทพแค่ไหนโอกาสที่จะฆ่าคนมันก็ยัง 1-1
ไม่เหมือนบางอาชีพที่ 10-1 หรอกคับ.............
คุณเคยเห็นชาร์ป 1 ไล่ฆ่าคนเป็น 10 ไหมคับ สกิลมันดีจิงแต่มันมีดีเลนาน ไม่ใช่ดีเล 0.1 วิ หรือ 3 วิ หรือ 4 วิ
คงไม่ต้องให้ผมบอกนะว่าอาชีพไหนบ้าง.......... อย่ามาตั้งปะเด็นเรื่องชาร์ปเลยคับ ไปถกอาชีพที่มันเก่งเวอร์จิงๆเถอะนะ

sawasangcom

• Newbie
  • *
จุ๊ๆๆ  อย่าเสียดังไป พวกชาปเขาไม่มีมาแย้งหรอก พอ อาชีพอื่นเริ่มเทพเขาก็จะว่าโกง ดูอย่างกระทู้กาลเวลาเป็นต้น  พวกนั้นเขาลงกะเกมมาเยอะ  อย่าเอ็ดไป  แพ้ไม่ได้เสียหน้า
ถามหน่อยว่าพวกที่มาแย้งเรื่องc3เทรนี่มีแต่ชาปเหรอครับ ก็แค่คนเล่นชาปเป็นคนเปิดประเด็นเฉยๆ อย่ามาพูดโง่ๆ ถ้าคนส่วนมากเค้าไม่เห็นด้วยขนาดนั้น ทีมงานจะปรับเหรอครับ?

pop_999

แค่ได้ธนูแร 99 มาอย่างเดียวมันก้ไม่ได้แปลว่าจะเทพขึ้นจนโอเวอร์
ยังเทียบพลังโดยภาพรวมที่ได้จากเซทตาเหยี่ยวไม่ได้เลยคับ(พลังโจมตีเบากว่าเซทตาเหยี่ยว)
ปกติชาร์ปแม่น ประมาน 700+ มันก็มากพออยู่แล้ว ถึงได้แม่นเพิ่มมาอีก 250 มันก็เหมือน(เกินความต้องการ)
ถึงยังไงชาร์ปก็ยังเสี่ยงกับการถูกตอบโต้แล้วก็นอนแน่นิ่งภายในสกิลเดียวเหมือนเดิม
ตราบใดที่ชาร์ปยังเลือดน้อยตัวบางเหมือนเดิม ถึงจะได้อาวุธดีแค่ไหนแต่โอกาสตายก็ยังเท่าเดิมคับ

คนเล่นชาร์ปเขาจะรู้ดี....คนที่เล่นชาร์ปเก่งจิงถึงเทพแค่ไหนโอกาสที่จะฆ่าคนมันก็ยัง 1-1
ไม่เหมือนบางอาชีพที่ 10-1 หรอกคับ.............
คุณเคยเห็นชาร์ป 1 ไล่ฆ่าคนเป็น 10 ไหมคับ สกิลมันดีจิงแต่มันมีดีเลนาน ไม่ใช่ดีเล 0.1 วิ หรือ 3 วิ หรือ 4 วิ
คงไม่ต้องให้ผมบอกนะว่าอาชีพไหนบ้าง.......... อย่ามาตั้งปะเด็นเรื่องชาร์ปเลยคับ ไปถกอาชีพที่มันเก่งเวอร์จิงๆเถอะนะ

ผมเน้น ถก เรื่องอาวุธคับ ไม่ได้ เน้น ถกเรื่อง อาชีพ อะ  g#002  อ่านดูตอนตั้งกระทู้จิ เน้นอาวุธ จริงๆ  g#002

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-

•Insomnia' •

• un' :)
อัน อัน รักเธอ  g#028 g#028

ไอนี่มันชาร์ป สายถั่วดำ ระวังตัวไว้ใน อัน อัน  อย่าไปไว้ใจมัน  #038
woon_shock
เมฆ ทำไมนายไม่เคยบอกเราว่านายสายถั่วดำ
เรากลัวนายจริงๆ

3eCausez

ไอนี่มันชาร์ป สายถั่วดำ ระวังตัวไว้ใน อัน อัน  อย่าไปไว้ใจมัน  #038
woon_shock
เมฆ ทำไมนายไม่เคยบอกเราว่านายสายถั่วดำ
อย่าให้ข่าวลือมาทําลายความรักของเราสิอัน อัน g#019

pop_999

woon_shock
อย่าให้ข่าวลือมาทําลายความรักของเราสิอัน อัน g#019

ตูละสยองเหลือเกิน  g#030 ทั้งนั้น

muanglnw

• **
ชาปมันอาชีพสมดุลครงตามคอนเซ็ป แรร์เลยดูดีกว่าอาชีพอื่น แต่ดูอาชีพอื่นซิ

1 เบลด ผู้เล่นเอา2สายมาผสมกัน กลายเป้นสายโซโล(3ดาบ)
2 พาลาดิน นักรบผู้ปกป้องพลังป้องกันอันมาเหลือเชื่อ แต่ดันมีสกิลตีแรงซะงั้นอะ
3 เบอเซิกเกอร์ นักรบคลั่งผู้โจมตีโดยไม่ห่วงชีวิตตัวเองแต่ดันมีสกิลอมตะ
4 วิซาร์ด ไม่มีอาหารมันก็เป็นวิซาร์ด ตรงตามคอนเซ็ปรองจากชาป
5 เครลิค ผู้รับใช้พระเจ้า ตอนแรกเหมือนจะเทพตอนนี้เจอพระเจ้าลงโทษ เน่าเรียบร้อย
6 วอลอค ผูู้ใช้เวทย์มนตร์สายความมืด และคำสาป แต่เวทมืดกากยิ่งกว่าอะไร(วงแหวนรัตติกาล เขี้ยวอะไรมืดๆนี่หละบัญญัติใช้ฆ่าตัวตายได้ดี)แถมดันมีเกราะสะท้อนที่ป้องกันเวทย์มนตร์ทุกชนิดอีก (เจริญ)
7 แอสแซสิน นักลอมสังหาร แต่พรางตัวโดนส่องเจอด้วยเทียนไขอืมสุดยอด
8 เทรเชอร์ฮันเตอร์ นักล่าสมบัติ ผู้มีความสามารถในการล่าแรร์ไอเท็ม และมีความสามารถหยุดเวลาได้อย่างยาวนาน(มันเอาพลังจากไหนมาหยุดเวลาฟะแค่โจรขโมยสุสาน) พร้อมด้วยหน้าไม้คู่ใจ พร้อมเด็ดชีพทุกคน(สรุปเป็นนักล่าของหรือนักล่าชีวิตกันแน่)
9 เซ็นจูเรี่ยน ผุ้รับใช้ชาติ (หรือทาส?) แต่กลับไล่ฆ่าประชาชนในแมพราชินีเพื่อสลายการชุมนุมแย่งชิงราชินี (อันนี้ขำๆนะไม่เอามาม่า)

มารศาสตรา

55555555 ผมว่า เอาคำว่าแรร์ออกให้หมด แล้วทำเป็นขายร้านตามเลเวลพอ ความสามารถไม่ต้องมี จะได้ไม่ต้องบ่นกัน จะได้เท่าเทียมกัน ดีไหม นั่นก็ไม่ดี นี่ก็ห่วย นั่นก็ดีเกินไป ความพอดีอยู่ตรงไหน ของแบบนี้มันตัดสินด้วยตัวคนเดียวได้หรือไง
           ถ้าอยากจะให้มีของแรร์ทำแบบเป็นเซตก็จบ ความสามารถตามเซตรวม ทำให้เทพไปเลยทุกอาชีพ ใส่ไม่ครบก็ได้ค่าความสามารถไม่ครบ เซตเวล99 +ความสามารถทุกอย่างเท่ากันทุกอาชีพ จะกี่เปอร์ก็ว่ากันไป แล้วก็ใส่สกิลเทพๆของแต่ละอาชีพเข้าไป ใครมันบ่นว่าอาชีพนู้นดีอาชีพนี้เด่นเรื่องค่าความสามรถพื้นฐานมันจะได้ปรับทีเดียวทุกอาชีพไปเลย ไม่งั้นก็จะเป็นอย่างนี้แหล่ะ เวลามีความสามารถของแรร์ออกมา จะมีกี่คนที่เข้าไปทดสอบในเซิฟนรกก่อนมั่งล่ะ พอเอาขึ้นเซิฟหลักปุ๊บมีปัญหาปั๊บ เป็นประจำ

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ลองให้ชาปมีหยุดเวลา แล้วใส่หน้าไม้

แต่เทรใส่ธนู ไม่มีหยุดเวลาไหมละครับ

ชาปเป็นอาชีพที่ต้องเน้นแรงอยู่แล้วนะ

ส่วนเทรนักล่าสมบัติกลายเป็นนักฆ่าสะงั้นไป
10 ขวบครับ อยู่ป.6