GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมธนูแรร์99 ถึงแค่สวมใส่ก็บวกอัตราโป๊ะ 10 แถมมีสกิลพิเศษบวกมาอีก(เทพไปไหม)

pop_999

• Full Member
มาช่วยกันออกความคิดเห็นกันคับ ว่า ทำไม ธนู แรร์ 99 ถึง ความสามารถ ผิดกับไอเทมอาวุธแรร์ 99 อันอื่น  ไอเทมอาวุธ แรร์ 99
อันนี้ส่วนมากจะเป็น บวกความสามารถ มาในรู้แบบ สกิล หรือ ให้มีความสามารถ พิเศษ เป็นสกิลให้กดใช้
แต่ทำไม ธนูแรร์99  ถึงพิเศษ กว่า ทั้งหมด ที่มีมา กล่าวคือ นอกจากมีสกิล ให้กดยิงสุดขั้ว แล้ว ทำไม ถึง เป็นไอเทมที่แปลกจากไอเทมแรร์ทั้งหมด คือ ขอแค่ ใส่ เท่านั้น แค่สวมใส่ บวกอัตราโป๊ะไปเลย 10%  แล้ว ถ้าอยากยิงแรงกว่านี้ ก็กดสกิลยิงสุดขั้ว เอา
ผมเข้าใจนะว่า ช่วงนี้จะไม่มีปรับปรุงไอเทม หรือความสามารถ แต่จากที่ผู้เล่นหลายๆ คนได้คุยกัน ว่ามันแปลกๆ ผมเลยขออนูญาตตั้งบอร์อันนี้ เลยแล้วกันนะขอรับ ให้มาคุยกันให้ ผู้เล่น และ ทีมงานรับทราบไว้ด้วย ว่า พวกท่านได้ อัพ ไอเทมแรร์อาวุธแรร์ ธนู99  นี้ ได้ผิดแปลก หรือรำเอียงจากไอเทมแรร์ อาวุธ 99 อื่นๆ อย่างมหาศาล 
หรือจะให้ยกตัวอย่าง ก็หน้าไม้ 99 นี่เลยคับ อยากจะได้ บวกอัตราโป๊ะสิบ ยิงที สามดอก ก็ต้องลด ความแรงลงได ไม่ได้สวมใส่แล้วบวกอัตรา โป๊ะ เช่นไอเทมแรร์ธนู 99 นี้เลยขอรับ   
(ขอเพื่อนมาช่วยกันออกความเห็นด้วยนะคับ ว่าไอเทมแรร์ 99 ชิ้นนี้แปลกๆ นะคับ แค่สวมก็บวกความสามารถเลย แล้วก็มีสกิลให้กดพิเศษอีก ว่าพวกท่าน คิดว่ามันแปลกจากไอเทมแรร์99 ชิ้นอื่นอย่างไหร่ หรือมีอะไรในกอไผ่หรือไม่คับ  #038)
ผมไม่ได้อคติ กับอาชีพเทรนะคับ นี่ก็อาชีพชาร์ป ผมแค่เห็นอะไรแปลกๆ ก็มาลองว่ากันดูคับ
ขอบคุณจีเอ็มมากคับ ที่ให้หมวกบัคมา ผมได้รับแล้วคับ (ได้จากเรื่องหน้าไม้99บัค ความแรงโป๊ะคับ)  #038

Kadilag

• Newbie
  • *
ผมมองว่า
เป็นแรไอเท็มที่เหมาะสมกับระดับ 99 อย่างมาก (ที่สามารถนับชิ้นได้เลย)
โดยส่วนตัวไม่มี อคติกับชาปและไม่อยากให้อาวุธชิ้นนี้โดนปรับให้แย่ลง
แต่อยากให้ แร99 ชิ้นอื่นๆปรับความสามารถใกล้เคียงกับแรชิ้นนี้ เพราะ อาวุธแร 99 บางชิ้นดูเหมือนความสามารถไม่น่าประทับใจเท่าไหร่
มันเลยทำให้ผู้เล่น อดคิดไม่ได้ว่า คนที่คิดความสามารถ(ที่ไม่ผ่านการประกวดตามที่ท่านทีมงานอ้างไว้) มีส่วนได้เสียกับคนบางกลุ่มหรืออาชีพบางอาชีพหรือไม่

pop_999

ผมมองว่า
เป็นแรไอเท็มที่เหมาะสมกับระดับ 99 อย่างมาก (ที่สามารถนับชิ้นได้เลย)
โดยส่วนตัวไม่มี อคติกับชาปและไม่อยากให้อาวุธชิ้นนี้โดนปรับให้แย่ลง
แต่อยากให้ แร99 ชิ้นอื่นๆปรับความสามารถใกล้เคียงกับแรชิ้นนี้ เพราะ อาวุธแร 99 บางชิ้นดูเหมือนความสามารถไม่น่าประทับใจเท่าไหร่
มันเลยทำให้ผู้เล่น อดคิดไม่ได้ว่า คนที่คิดความสามารถ(ที่ไม่ผ่านการประกวดตามที่ท่านทีมงานอ้างไว้) มีส่วนได้เสียกับคนบางกลุ่มหรืออาชีพบางอาชีพหรือไม่

เราคิดตรงกะ นาย เลยอะ

ที่หน้าไม้ 99 เทร ถ้าอยากจะยิงได้อัตราโป๊ะ 10% กลับต้องยิงเบา แต่ ธนู99 กลับแค่ สวมใส่ก็ ได้แล้วอัตราโป๊ะ 10
แล้วถ้าอยากยิงแรง ให้กดสกิล บวกเพิ่มมาอีก ที่ผมแจ้ง ให้เค้าปรับหน้าไม้ 99 บอกไว้ก่อนนะคับ ว่าผมไม่ได้แจ้งให้เค้า
ทำให้มันเบา ลง แต่ แจ้งให้มันตรงกับคำอธิบายที่มัน เขียนไว้ ที่หน้าไม้ 99
ช่วยกันตรวจสอบกันคับ ผมว่าไอเทมพวกนี้ มันอัพ มาแปลกๆ บัค กันแปลกๆ ทำให้ผู้เล่นหลายคนอดคิดไม่ได้ ว่า คนที่คิดความสามารถนั้นมีส่วนได้เสียกับคนบางกลุ่มหรืออาชีพบางอาชีพหรือไม่  g#014

(ทำไม อาวุธชิ้นอื่นไม่ แค่สวมใส่ก็บวกโป๊ะ 10% บ้าง ฟะ ถ้าอัพ อาวุธ แบบลำเอียงกันแบบนี้  g#014)

Directorr

ผมมองว่า

ที่หน้าไม้ 99 เทร ถ้าอยากจะยิงได้อัตราโป๊ะ 10% กลับต้องยิงเบา แต่ ธนู99 กลับแค่ สวมใส่ก็ ได้แล้วอัตราโป๊ะ 10
แล้วถ้าอยากยิงแรง ให้กดสกิล บวกเพิ่มมาอีก ที่ผมแจ้ง ให้เค้าปรับหน้าไม้ 99 บอกไว้ก่อนนะคับ ว่าผมไม่ได้แจ้งให้เค้า
ทำให้มันเบา ลง แต่ แจ้งให้มันตรงกับคำอธิบายที่มัน เขียนไว้ ที่หน้าไม้ 99
ช่วยกันตรวจสอบกันคับ ผมว่าไอเทมพวกนี้ มันอัพ มาแปลกๆ บัค กันแปลกๆ ทำให้ผู้เล่นหลายคนอดคิดไม่ได้ ว่า คนที่คิดความสามารถนั้นมีส่วนได้เสียกับคนบางกลุ่มหรืออาชีพบางอาชีพหรือไม่  g#014

(ทำไม อาวุธชิ้นอื่นไม่ แค่สวมใส่ก็บวกโป๊ะ 10% บ้าง ฟะ ถ้าอัพ อาวุธ แบบลำเอียงกันแบบนี้  g#014)

อาวุธนี้ทำให้ชาป ดูเก่งขึ้นมามากพอสงควร

ถามว่า โป๊ะ 10% มีผลต่อชาปอย่างไร

1.กันเทร กับแอส โป๊ะใส่   ถือว่าเพิ่มมาไม่ใช่น้อยเลยสำหรับอัตราโป๊ะ 10% (แต่ก็ไปว่าชาปไม่ได้ ในเมื่อเทร ก็เพิ่ม 10% เหมือนกันเพียงแต่ต้องยิงกระจุย)

2.เพิ่มในหน้า status ทันที  นั่นหมายถึงนอกจากยิงธรรมดาแล้ว พวกทักษะต่างๆ มีโอกาสติดโป๊ะมากขึ้นด้วย (จุดตาย  รัศมี กัมปนาท สุดขั้ว)

(เทรหน้าไม้99 ยิงธรรมดาจะแรงกว่าการใช้สกิลทุกสกิล เพราะเทร ไม่มีสกิลโจมตีแรงๆเหมือนชาป    แต่ชาปก็ยิงธรรมดาไม่เท่าเทร)

---

ถ้าพูดในเรื่องของการนำ Full Option มาสู้กัน (ก๊อบ อาหาร บท สาน) ชาปยังดูเสียเปรียบหลายๆอาชีพอยู่มาก เนื่องจากถ้าชาปใส่ทุกสกิล หมดแล้ว ยังไม่ตาย(ส่วนใหญ่จะไม่)

ชาปก็ชนะยากแล้ว เพราะ ดีเลย์ แต่ละสกิล ค่อนข้างนานมาก ทำให้โดนฆ่าก่อน (โดนกรงเพลิง ก็ บายจ้า)

---

แต่ถ้าพูดถึงแบทเทิ่ล  ใครเผลอๆ ชาปก็สามารถเก็บได้ทุกอาชีพแล้ว  โดยเฉพาะสายไฟเตอร์

แต่ว่าในการ PK ไม่ถือว่าโหดร้ายซักเท่าไร เนื่องจาก  PK ถ้าชาปตายแล้ว ธนู99 จะหลุดทันที (ถ้าไม่กดลองของ)

---

ในความเห็นของผม ในตอนนี้ที่ C3 ของชาปยังไม่สามารถสลาย C3 อื่นๆได้   ธนู99 นี้ช่วยยกระดับชาปขึ้นมาให้สามารถต่อสู้กับอาชีพอื่นๆได้บ้างพอสมควร

แต่เดิมชาปถือว่าเล่นยากอยู่แล้ว มีธนูดีๆ มาช่วยให้สู้สนุกขึ้น ก็ดีอยู่แล้ว 

แต่ทว่า   ในอนาคตอันใกล้นี้ C3 ชาปจะสามารถสลายสกิล C3 อื่นๆเช่น ผนึก  ดาบธาตุ  ระเบิดคลั่ง

ซึ่ง นึกภาพตาม เบอเซิกเกอร์ สู้กับชาป  หรือพาลาสู้กับชาป     ใครบอกว่าศรจิตร่ายนาน 

แต่ว่า ยิงสุดขั้ว แทบเดินไม่ออก 25วิ  เปนใครก็ร่ายศรจิตจนเสร็จได้ก่อนเบอระเบิดมาถึงตัว ถ้าไม่แลค

----

ถ้าวัดกันที่ไอเทม ระดับ 99 ณ ที่ออกมาตอนนี้

อาจจะพูดถูกว่า  โห ธนูชาป บวกไรเยอะแยะ โหดไปไหม มี สกิล ยิง หมอกได้อีก   

แต่ลองมาคิดๆดูแล้ว ด้วยของเดิมทีชาปมันดูแย่ อยู่  แต่พอมีอาวุธมาช่วยให้มันดูดีขึ้น ผมว่ามันก็โอเคนะครับ

ส่วน เทียบกับ พาลาดิน  อันนี้ยอมรับเลยว่าไม่เข้าคอนเซป มากๆ  ถึงแม้สกิลเก่าจะโหดมากอยู่แล้ว  แต่ในสถานการณ์ 1-1 นั้น หอก99แทบไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย

3วิ พาลาดินไม่สามารถทำดาเมจเป็นหมื่นๆได้ ด้วยความเชิ่องช้าในการออกสกิลของตัวมันเอง   

สรุปคือ หอก99 ประกวดแล้ว  แทบจะไม่เก่งกว่าหอก99 ไม่ประกวดเลย   แต่ว่าพาลาดินเดิมๆ ถ้าทำผนึกเป็นก็โหดมากอยู่แล้ว ต่อให้หอกไม่มีความสามารถ

ส่วนที่ พาลาหอก 99 แพ้ ชาปธนู99 นั้น  แต่เดิมมันก็ควรจะเป็นอาชีพที่แพ้ทางกันบ้างอยู่แล้ว

ตอนนี้พาลาดินหลายๆคนเลยฝากความหวังไว้ที่ ค้อน 99 แทน  ส่วนหอก99นั้น ไว้เปลี่ยนเอาสกิลเฉยๆ  ใช้งานจริงไม่เหมาะ

-----

สรุปว่า ธนูชาป ณ ตอนนี้ผมว่าเหมาะสมดี ในหลายๆด้าน   แต่ว่าความสามารถของอาวุธ 99 อีกหลายๆชิ้น มันดูไม่เหมาะสม ไม่ควรจะเป็นมากกว่า

แต่ว่า ถ้าในอนาคต C3 ชาปสามารถ สลาย C3 อาชีพอื่นๆได้   ผมว่าธนู99 อันนี้ ความสามารถดูจะสูงไปหน่อยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เอาความสามารถทั้งหมดของธนู 99 ออกไปเลยก็ได้  แต่ขอเอาแค่ว่าเมื่อสวมใส่ ท่านได้รับทักษะเชียร์แบบเทรพอ 555+  เท่านี้ก็ขี้พุ่งแล้วพี่น้องครับ  #038

pop_999

ผมมองว่า

อาวุธนี้ทำให้ชาป ดูเก่งขึ้นมามากพอสงควร

ถามว่า โป๊ะ 10% มีผลต่อชาปอย่างไร

1.กันเทร กับแอส โป๊ะใส่   ถือว่าเพิ่มมาไม่ใช่น้อยเลยสำหรับอัตราโป๊ะ 10% (แต่ก็ไปว่าชาปไม่ได้ ในเมื่อเทร ก็เพิ่ม 10% เหมือนกันเพียงแต่ต้องยิงกระจุย)

2.เพิ่มในหน้า status ทันที  นั่นหมายถึงนอกจากยิงธรรมดาแล้ว พวกทักษะต่างๆ มีโอกาสติดโป๊ะมากขึ้นด้วย (จุดตาย  รัศมี กัมปนาท สุดขั้ว)

(เทรหน้าไม้99 ยิงธรรมดาจะแรงกว่าการใช้สกิลทุกสกิล เพราะเทร ไม่มีสกิลโจมตีแรงๆเหมือนชาป    แต่ชาปก็ยิงธรรมดาไม่เท่าเทร)

---

ถ้าพูดในเรื่องของการนำ Full Option มาสู้กัน (ก๊อบ อาหาร บท สาน) ชาปยังดูเสียเปรียบหลายๆอาชีพอยู่มาก เนื่องจากถ้าชาปใส่ทุกสกิล หมดแล้ว ยังไม่ตาย(ส่วนใหญ่จะไม่)

ชาปก็ชนะยากแล้ว เพราะ ดีเลย์ แต่ละสกิล ค่อนข้างนานมาก ทำให้โดนฆ่าก่อน (โดนกรงเพลิง ก็ บายจ้า)

---

แต่ถ้าพูดถึงแบทเทิ่ล  ใครเผลอๆ ชาปก็สามารถเก็บได้ทุกอาชีพแล้ว  โดยเฉพาะสายไฟเตอร์

แต่ว่าในการ PK ไม่ถือว่าโหดร้ายซักเท่าไร เนื่องจาก  PK ถ้าชาปตายแล้ว ธนู99 จะหลุดทันที (ถ้าไม่กดลองของ)

---

ในความเห็นของผม ในตอนนี้ที่ C3 ของชาปยังไม่สามารถสลาย C3 อื่นๆได้   ธนู99 นี้ช่วยยกระดับชาปขึ้นมาให้สามารถต่อสู้กับอาชีพอื่นๆได้บ้างพอสมควร

แต่เดิมชาปถือว่าเล่นยากอยู่แล้ว มีธนูดีๆ มาช่วยให้สู้สนุกขึ้น ก็ดีอยู่แล้ว 

แต่ทว่า   ในอนาคตอันใกล้นี้ C3 ชาปจะสามารถสลายสกิล C3 อื่นๆเช่น ผนึก  ดาบธาตุ  ระเบิดคลั่ง

ซึ่ง นึกภาพตาม เบอเซิกเกอร์ สู้กับชาป  หรือพาลาสู้กับชาป     ใครบอกว่าศรจิตร่ายนาน 

แต่ว่า ยิงสุดขั้ว แทบเดินไม่ออก 25วิ  เปนใครก็ร่ายศรจิตจนเสร็จได้ก่อนเบอระเบิดมาถึงตัว ถ้าไม่แลค

----

ถ้าวัดกันที่ไอเทม ระดับ 99 ณ ที่ออกมาตอนนี้

อาจจะพูดถูกว่า  โห ธนูชาป บวกไรเยอะแยะ โหดไปไหม มี สกิล ยิง หมอกได้อีก   

แต่ลองมาคิดๆดูแล้ว ด้วยของเดิมทีชาปมันดูแย่ อยู่  แต่พอมีอาวุธมาช่วยให้มันดูดีขึ้น ผมว่ามันก็โอเคนะครับ

ส่วน เทียบกับ พาลาดิน  อันนี้ยอมรับเลยว่าไม่เข้าคอนเซป มากๆ  ถึงแม้สกิลเก่าจะโหดมากอยู่แล้ว  แต่ในสถานการณ์ 1-1 นั้น หอก99แทบไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย

3วิ พาลาดินไม่สามารถทำดาเมจเป็นหมื่นๆได้ ด้วยความเชิ่องช้าในการออกสกิลของตัวมันเอง   

สรุปคือ หอก99 ประกวดแล้ว  แทบจะไม่เก่งกว่าหอก99 ไม่ประกวดเลย   แต่ว่าพาลาดินเดิมๆ ถ้าทำผนึกเป็นก็โหดมากอยู่แล้ว ต่อให้หอกไม่มีความสามารถ

ส่วนที่ พาลาหอก 99 แพ้ ชาปธนู99 นั้น  แต่เดิมมันก็ควรจะเป็นอาชีพที่แพ้ทางกันบ้างอยู่แล้ว

ตอนนี้พาลาดินหลายๆคนเลยฝากความหวังไว้ที่ ค้อน 99 แทน  ส่วนหอก99นั้น ไว้เปลี่ยนเอาสกิลเฉยๆ  ใช้งานจริงไม่เหมาะ

-----

สรุปว่า ธนูชาป ณ ตอนนี้ผมว่าเหมาะสมดี ในหลายๆด้าน   แต่ว่าความสามารถของอาวุธ 99 อีกหลายๆชิ้น มันดูไม่เหมาะสม ไม่ควรจะเป็นมากกว่า

แต่ว่า ถ้าในอนาคต C3 ชาปสามารถ สลาย C3 อาชีพอื่นๆได้   ผมว่าธนู99 อันนี้ ความสามารถดูจะสูงไปหน่อยครับ

ชอบตรงหอก พาลา 99  อะ ประกวดแล้วแทบไม่เก่งกว่าหอก 99 ไม่ได้ประกวดเลย
แต่ตรง พาลา สายค้อนนี้คงยาก นะ ถ้าสกิลไม่เทพจริง เพราะ ค้อน ไม่ว่าจะเป็นพระหรือ พาลา ไม่มีสกิลรองรับเลย
ถ้าใส่เดิม ก็ตีช้า แต่ ถ้า อาศัยตรงที่มันมีบวกอัตราโป๊ะสิบ ไว้กันโป๊ะ ก็น่าจะใส่ค้อนดาวประกายพรึกดีกว่า
คุยกันเล่นๆ นะคับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นที่มีมาคับ ผมเห็นด้วยกับคุณนะ ว่า ธนู 99 นี้ความสามารถโอเค
แต่อาวุธ 99 ของหลายอาชีพ มันไม่ควรจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

3eCausez

ส่วนตัวนะ ความสามารถมันก็เหมาะสมเป็นของเเรร์99 อยู่เเล้วครับ ถ้าจะปรับ ก็ควรจะปรับให้อาวุธเเรร์99 อย่างอื่นดีขึ้้น ผมว่าจะเหมาะสมมากกว่านะครับ

(น้องป๊อป เราเิลิกกันนนนนนน)

pop_999

เอาความสามารถทั้งหมดของธนู 99 ออกไปเลยก็ได้  แต่ขอเอาแค่ว่าเมื่อสวมใส่ ท่านได้รับทักษะเชียร์แบบเทรพอ 555+  เท่านี้ก็ขี้พุ่งแล้วพี่น้องครับ  #038

แวะมาแล้วหรอ ขอบใจนะที่แวะมา รู้นะว่าช่วงนี้เค้าไม่ปรับ แต่เราก็แกล้ง กระทู้ให้เค้าเจ็บๆ เสียวๆ กันบ้าง

pop_999

ส่วนตัวนะ ความสามารถมันก็เหมาะสมเป็นของเเรร์99 อยู่เเล้วครับ ถ้าจะปรับ ก็ควรจะปรับให้อาวุธเเรร์99 อย่างอื่นดีขึ้้น ผมว่าจะเหมาะสมมากกว่านะครับ

อารายว้า มีคนร้อนตัว  #038  พี่เมฆ ที หน้าไม้ 99 ผมยังจำได้เลยพี่เมฆ บอกให้เค้าปรับให้ตรงกับที่อธิบาย ไว้ไม่ใช่หรอ
แล้ว มาลงให้เค้าปรับอาวุธแรร์99 อย่างอื่นให้ดีขึ้นทำไม มันขัดๆ กันนะขอรับ
ปรับ ธนู 99 อันเดียวแหละ ทีมงานเค้าจะได้ไม่ต้องเหนื่อย คิด ปรับไอเทมกันหลายชิ้น  #038
(ช่วงนี้เค้าไม่ปรับหรอกคับ แล้วทีมงานเค้าก็ไม่หูเบาด้วยพี่เมฆ แต่ทีมงานเค้า แค่ ทำอะไร ไม่ค่อยสมดุล เป็นประจำ ก็แค่
บางอาชีพ ให้เทพ บ้างอาชีพ หน้าไม้ ปล่อยให้บัค ซะ ตั้งนาน จนคนคิดว่ามันปกติ  มันมีผลทางการตลาดนะถ้าไม่สมดุลอะ)

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

แวะมาแล้วหรอ ขอบใจนะที่แวะมา รู้นะว่าช่วงนี้เค้าไม่ปรับ แต่เราก็แกล้ง กระทู้ให้เค้าเจ็บๆ เสียวๆ กันบ้าง

อย่าไปแกล้งเขาเลย แค่นี้ก็เครื่องรวนไปหมดแล้ว  บอกแล้วว่าการทำอะไรไม่มีแบบแผน ไม่มีบรรทัดฐานที่แน่ชัด พัฒนาไปแบบ นึกไรได้ นึกไรดีก็ใส่ๆไป แต่พอผลออกมาปรับกระจุย  บอกให้สร้างบรรทัดฐานมาเลยว่าอาชีพใดมันเป็นรองหรือแพ้ทางอาชีพใดแน่มันเก่งทางไหนแน่ เอาไว้ทำอะไรแน่ เอาให้ชัดเจน  เมื่อชัดเจนแล้วการออกความสามารรถอะไรมามันก็จะอยู่ในกรอบนั้น ไม่ทำให้อาชีพใดอาชีพหนึ่งขี่กันเกินไป  ตอนนี้อาชีพเคยรุ่งก็ร่วงได้ อาชีพที่เคยร่วงก็กลับมารุ่งแบบเกินเหตุ  การพัฒนาแบบนี้มันก็ไม่แปลกอะไรถ้าในอนาคตเทรจากที่เคยโด่งดังอาจจะร่วงไปติดดินเลยก็ได้ มันเป็นไปได้ รุ่งแต่ไปแบบก้าวกระโดด เวลาร่วงก็ฉุดไม่อยู่เหมือนกัน 555+  อีกหน่อย วอ ทหาร จะกลับมายิ่งใหญ่ เบอก็ไปอยู่ในกรุ   เรื่องทำนองนี้เคยเป็นมาแล้วใช่ว่าไม่เคยเกิด  และมันก็คงจะเป็นอย่างนี้เรื่อยไปไม่จบสิ้น  เผ่าอสุราไม่ต้องทำหรอก ปรับสมดุลอยู่อย่างนี้ทั้งปีทั้งชาติแหละ

routeboy

ผมว่าคันศรผู้พิชิต ความสามารถของมันโดยภาพรวมเหมาะสมแล้วนะคนับ  woon_5555

เดี๋ยวเอามั่ง  ปรับให้หน้าไม้ 79 กับ 99 มีการโหลดหมุดไม้ เหมือนกับทหารที่มีการโหลดกระสุน เพราะ ยิงออก2 กับ 3 ดอก ตามลำดับ (ล้อเล่น *-*)

•Insomnia' •

• un' :)

เห็นด้วยมากๆ
ธนูแรร์99 มันดีเกินแรร์อื่นๆก็จริง
นั่นก็เพราะแรร์อื่นๆ ทำความสามารถมาอ่อนเกินกว่าจะเป็นแรร์

แล้วถ้าพูดถึง ชาปไม่ใช่อาชีพที่เก่งอยู่แล้ว (ถ้าเทียบจากการโจมตีและพลังป้องกัน)
มีแรร์ที่เอื้ออำนวยให้ชาปเก่งขึ้น มันก็โอเคเนาะ

•Insomnia' •

• un' :)
อ้อลืมๆ
ที่จริงน่ะ ความสามารถของแรร์ทุกชิ้น ควรจะมีเหมือนกับธนูแรร์99 (+โป๊ะ 10%)
นั่นก็คือมีความสามารถติดตัว ที่ช่วยเสริมให้อาชีพนั้นเก่งมากขึ้น
อาจจะลบจุดด้อยเพิ่มจุดเด่น ก็ว่ากันไป ..