GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อะไร อยู่ในกำแพง จีมาดู สิ ....

วอท?

• เพลีย
  • Full Member
  • มีปัญหาปะ ?
อันดับแรกนะครับ แนะนำให้ผู้เล่นท่านนั่นออกเกมส์และเข้าใหม่ นะครับ
แต่ถ้าเป็นการใช้บั๊กในการเล่นเกมส์ทางทีมงานจะทำการแบนผู้เล่นดังกล่าวทันที

woon_yes

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ทางทีมได้ลงโทษผู้เล่นดังกล่าวในข้อหาใช้บั๊กภายในเกมส์ให้เกิดประโยนช์แก่ตัวเองนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
เขาไม่ได้ทำไรนิ เเค่ จุ๊ๆๆๆๆๆๆ กันตงกำเเพง ทีมงานควรเห็นใจนะคับ  woon_5555 woon_5555

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_cry woon_cry woon_cry
              เด็ดขาดและแน่นอน
                            g#013 g#013 g#013

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ต้องโทษคนสร้างเกมส์  ลืมอุดรูกำแพง  คนเลยเข้าไปได้  g#004 g#004
ต้องหาไรมาอุดรูซะแล้ว  g#037

-Xenon-

• Jr. Member
  • **
แล้วทำไมจีไม่บอกก่อนล่ะ อยู่ๆก้มาแบนแบบนี้สมควรแล้วหรอ บัคเองก้เกิดจากความผิดพลาดของทีมงาน แบนแบบนี้ไม่ถูกนะ ถ้าคิดว่าทำเพื่อส่วนตัวทำไมคุณไม่แก้บัคทำไมต้องมาแก้ที่ปลายเหตุ ต้นเหตุไม่รู้จักแก้ ทำยังงี้แล้วจะมีใครอยากมาเล่นเกมของคุณครับ ถามหน่อย

samwanta

• Newbie
  • *
ผมว่าเรื่องที่แบนนะครับมันไม่สมควร มันผิดแล้วทำไมไม่บอกกันก่อนใครจะรู้?  ก็แค่ฝึกพันธมิตรครับมันไม่น่าจะผิดไรมากมายอีกอย่า
ง     ดูจากบริเวณรอบๆ มันเป็นฝั่งกำแพง เค้าอาจจะมีไอเดียดีๆหาวิธีฝึกง่ายๆ  คือการเอาอีกตัวระครหนึ่งมาช่วยโจมตีเพราะพันธมิตรนั้นมันจะทำให้กระเด็นติดกำแพง   ก็คือว่าจะไม่ออกจากวุ้นแล้วไม่มีใครตีได้นอกจากตัวที่เค้าเอามาตีในตอนแรก
 มันดูไม่เหมือนการใช้จุดบัคให้มีประโยชน์นะครับ
      ถ้าหากจะใช้จุดบัคให้มีประโยชน์ ทีมงานจะสร้าง จุดวุ้นติดกำแพงเพื่อ   ?               เพื่ออะไรครับ

ก็ขอฝากเพียงเท่านี้นะครับมันไม่ใช่เหตุผลเลยที่จะแบน นะครับ

TAMA

• Sr. Member
ทางทีมงานได้ประกาศให้ผู้เล่นทราบแล้วครับว่า การใช้ประโยชน์จากข้อผิดพลาดขังคุกนะครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3488.0

orioorio

• Newbie
  • *
 woon_shock woon_shock woon_shockผมนี่หล่ะเจ้าของตัวระคร ครับ  woon_hurt เจ็บ จี้ดเลยเจองี้เข้าไป แค่ฝึกซี3พันธมิตรเองครับ ไม่ได้จุดบัคเลย

ใช้เบลดตีเอาลากเข้าวุ้น แค่นั้นครับที่เหลือก็แค่ให้กระเด็นติดกำแพงครับ       

จะว่าไปหน้าจะบอกก่อนนะเพราะอยู่จอครับไม่ถูกก็บอกซะก่อน     แล้วก็   แค่ฝึกซีครับวุ้น มัน ติดกำ แพงเท่านั้นเอง

ก็เลย ทำอย่างที่เหนอ่ะ มันไม่เกี่ยวกับจุดบัคเลยนะคราฟ  woon_sad2 อีกอย่างทางทีมงานจะสร้างมาทำไมหล่ะครับแบบนั่น

วุ้นติดกำแพง    ซึ้งครับ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry   

orioorio

• Newbie
  • *
ก็แค่ฝึกน่ะนะ อีกอย่างพันธมิตรถึงไม่ติดจุด บัคอะไรของคุน ผมก็ ฝึกได้อยู่ดี แค่กระเด็นติดกำแพงครับแต่กระเด็น

อยากจะให้พิจารณาหน่อยครับ  woon_angry woon_angry woon_angry

Im_Pig

• Newbie
  • *
อะโด่วจีเค้าฝึกc3เเล้วจะเเบนเพื่ออะไรมิทราบ

เเล้ววุ้นที่ติดกำเเพงมีไวทำไรอะ                                 อะโด่ว        woon_angry woon_angry

หมูคุง ! :D '

..OisHi..

• Newbie
  • *
เอ่อจีค่ะ สาเหตุที่จีบอกก็เพราะว่า.. ผู้เล่นใช้บัคไว้เป็นประโยชน์ส่วนตัวน่ะ  พิจารณาดีแล้วหรอคะ ?  ถ้าหากผู้เล่นฝึกพันธอยู่แล้วบังเอิญไม่รู้ว่ามันจะทำให้เกิดบัค จีก็น่าจะบอกให้เค้ารู้เรื่องก่อนนะ ไม่ใช่ว่า มีคนแจ้งมาแล้วเห็นสมควรก็แบนเลยงี้ มันสมเหตุสมผลแล้วหรอคะที่ทำแบบนี้ โดยที่ผู้เล่นไม่รู้เรื่องเลย ???  ลองพิจารณาดูอีกทีจะ เวิร์กกว่านี้ค่ะ  g#015 g#046

Exit.

• Jr. Member
  • **
  • ....
ไ่ม่เข้าใจว่ามันเป็น บัค ยังไง แค่กดเดินธรรมดา มันก็เข้าไปอยู่ในกำแพงแล้ว

ถ้างั้นสมมุิติว่าเป็นผู้เล่นใหม่  เดินเข้าไปในกำแพงเพราะคิดว่าเป็นที่หลบภัย จากเกรียน ก็คงจะโดนแบนใช่มั้ย 

ก่อน

หลัง

อีกอย่าง เดินเข้าไปได้ยังงี้  มีอีกตั้งหลายที่ หลายแมพ

แอสคนนั้นคงโชคดีเงาเด้งเข้าไปในกำแพงพอดี   หรือว่า เค้าผิดที่ไปฝึกในวุ้น ผมไม่เข้าใจอะ  g#025

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ยังไม่ได้ถมที่ g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Im_Pig

• Newbie
  • *
จีเค้าไม่ฟังเหตุผลหลอก  g#030

เหนเค้าสงรูปมาก็เเบน    woon_angry

หมูคุง ! :D '