GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถามทีมงานเรื่องตัวละคร GM ถูกแฮ็ค 1/8/2559 ช่วงเวลา 20.00 น. [กระทู้ดราม่า]

nutlovely

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
         เมื่อวันจันทร์ที่ 1 สิงหาคม 2559 เวลาประมาณ 20.00 น. ในขณะที่ GM ท่านหนึ่งกำลังปฏิบัติภารกิจอยู่
ได้มีการล็อกอินเข้าไปในระบบตัวละครจีเอ็มวัคซีน และทำการ พิมพ์โต้ตอบไปมา ดังแสดงในรูป  #ท่านฟรังเทพมาก

ใช่ครับ  มันคือการเข้าถึงข้อมูลโดยไม่ได้รับอนุญาต หรือ เป็นการแฮ็คข้อมูลนั่นเอง !!!!!!!!!
และผู้ทำการแฮ็ค ได้ปล่อยภาพออกมากระจายไปใน Social Network อย่างรวดเร็ว และนี่คือผลงานของเค้า

GM ท่านนั้นคงจะรู้สึกว่าตัวเองพลาดที่พิมพ์มาว่าตัว GM ถูกแฮ็ค  จึงรีบฟลัดข้อความ เพื่อให้บรรทัดที่ยอมรับว่าเป็นการแฮ็คหายไป
ซึ่งมีผู้เล่นจับภาพเหตุการณ์ดังกล่าวนี้ไว้ เป็นจำนวนมาก 

และจากนั้นก้อคงไปปรึกษากับทีมงานรุ่นพี่และคงได้ร่วมมือกันแก้ต่าง ว่าเป็นท่านจีเอ็มวอลลุ่มเป็นผู้อยู่เบื้องหลังการออนตัวละครจีเอ็ม
(ผมก้อยิ่งเชื่อง่ายอยู่ด้วย)   ถ้าเป็นการแกล้งกันเล่น มันคงจะเป็นการแสดงที่สมจริงเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หากเรื่องนี้เป็นเรื่องที่จีเอ็มแกล้งกันจริงต้องขออภัยด้วยครับ

จากเหตุการณ์นี้ ขอสอบถามทางทีมงานเป็นข้อๆ ดังนี้
1. ผู้เล่นยังเชื่อมั่นกับระบบรักษาความปลอดภัยของเกมได้มากน้อยแค่ไหน ?
2. สำหรับถ้อยคำแก้ต่าง ขอให้ท่านออกมาตอบแบบความจริง แบบตรงไปตรงมา ลูกผู้ชายครับ (ไม่ดูถูกสติปัญญาของผู้เล่น)
3. จากเหตุการณ์นี้ ทีมงานและบริษัทมีนโยบายอย่างไร สำหรับเรื่องความปลอดภัย
4. เหตุการณ์นี้ทีมงานจะปล่อยไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรือไม่ ?
5. ทีมงานจะเลือกที่จะลบกระทู้ หรือเลือกที่จะตอบคำถามอย่างตรงไปตรงมา ? มาดูกันครับ
ผมเป็นตัวแทนของผู้เล่นกลุ่มหนึ่ง และเชื่อว่าผู้เล่นหลายท่านก็คงจะรอคำตอบและติดตามกระทู้นี้

ร่วมแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่  ขอให้ทุกท่านแสดงความคิดเห็นแบบสุภาพชนด้วยนะครับ
เหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่ใช่เป็นการซ้ำเติม แต่ไม่ต้องการให้ปล่อยปละละเลย เหมือนหลายๆ ครั้งที่ผ่านมา

ขอแสดงความนับถือ
หัวหน้าสมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~ [PK]

no Name.

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมเลิกเล่นเกมนี้มานานละครับ เพราะทีมงานเกม ไม่เอาไหน ห่วยแตกมากครับ คนจะลดเรื่อยๆ มีทีมงานแถ ไปเรื่อยอย่างงี้ 55555555   woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

해주창

• **
ขณะนี้จีเอ็มออนพร้อมกันถึง 4 คนเลยทีเดียว ประธานวอลุ่มจะว่าไงเนี่ย  g#019 g#019

해주창

• **
ขณะนี้จีเอ็มออนพร้อมกันถึง 4 คนเลยทีเดียว ประธานวอลุ่มจะว่าไงเนี่ย  g#019 g#019
5 คนละ ว้าวววววววว ยังขาดเด๊ะนะเนี่ย ไปลากเด๊ะมาออนด้วยสิ

Ahri:3

• **
  • Ahri:3
ว่ากันตามหลักการเเล้ว จีเอ็มน่าจะทราบดีนะคะว่าพิมหยาบเเบบนั้นมันผิดกฏเกม
ถ้าจะเเกล้งจริงๆ ทำไมต้องพิมหยาบ ด่าเกมที่ตัวเองเป็นคนดูเเล หรือเเม้เเต่กระทั่งเอ่ยชื่นชมผู้เล่นคนหนึ่ง ?
ซึ่งการที่มาบอกทีหลังว่าจีเอ็มวอลุ่มเเกล้งวัคซีนมันฟังไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ คหสต.
  woon_555

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีจ่ะผมจีเอ็มวอลุ่ม

1. เรื่องระบบรักษาความปลอดภัยของเกม ยังมั่นคง และมีความแข็งแกร่ง เหมือนเดิมครับ
 - กรณีที่เกิดขึ้นทางทีมงานจะดำเนินการ ชี้แจงแบบระเอียดอีกที ส่วนแบบย่อย : ทางทีมงานอยากให้คิดตาม คิดว่าถ้าเป็น user ทำได้ตามเหตุการณ์ ดังกล่าวจริงจะเข้าตัวทีมงานที่ไม่สามารถทำอะได้ ทำไม ? หากมานั่งคิดดูดีๆ มันไม่คุ้มนะครับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทางทีมงานคิดว่าเป็นเพียงการสร้างสถานะการณ์เพื่อให้เกิดผลเสียต่อความมั่นคงของระบบป้องกันของตัวเกมซะมากกว่าครับ

2. ข้อนี้อยู๋ในข้อย่อยข้อที่ 1 ซึ่งจะอธิบายอีกทีครับ แบบเต็ม
3. เราจะมีแคมเปญออกมา เพื่อสร้างความมั่นคงครับ และความมั่นใจครับ ซึ่งจะเป็นแคมเปญอะไร ติดตามดูเร็วๆ นี้ครับ
4. ไม่ปล่อยแน่นอนครับ ซึ่งตอนนี้เราทราบข้อมูลทั้งหมดของผู็ทำแล้วครับ และมีหลักฐานเพียงพอที่จะเอาผิดครับ
5. ไม่ลบกระทู้ครับ แต่หากมีการประกาศชี้แจงอย่างชัดเจนจะ ล็อคกระทู้ครับ และให้ไปคุยในบอร์ดที่ประกาศชี้แจง

ˊ₣яαмe

• You shall not pass :)
  • **
  • -F_M- .PK