GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอรายชื่อ คนที่ไม่เห็นด้วย กับ การปรับปรุงในวันที่ พุธที่ 28นี้ !!

LLอUหื่u.

• Full Member
ไม่ใช่ไม่มีใครเลลิกหรอกครับ เค้าเลิก แต่ไม่ประกาศ แค่นั้นเอง

PETDO   FAIL   DRAMA   

oh_RaymonDD

evil-mix

• Newbie
  • *
เบอระเบิดกากๆ มันมีเซนเตรียม เราก็ทำเซนยิงหนับหนุนมั่งดิ ยิ่งแม่งเลยพอตายหมดมันก็กากล่ะ
 woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

oh_RaymonDD

เบอระเบิดกากๆ มันมีเซนเตรียม เราก็ทำเซนยิงหนับหนุนมั่งดิ ยิ่งแม่งเลยพอตายหมดมันก็กากล่ะ
 woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt
like

deth2525

• Newbie
  • *
กระทู้นี้จะเป็นกระทู้รวบรวมรายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้ ตามผมที่ผมมีข้อมูลอยู่ดังนี้ครับ

1. ปรับความสามารถของบัฟระบำมังกร ที่ได้จากหอกระบำมังกร (หอกแรร์ 94) ดังนี้
จากเดิม : ทำให้ผู้เล่นโจมตีติดโป๊ะเช๊ะ จำนวน 3 ครั้งหลังจากได้รับบัฟระบำมังกร
ปรับปรุงเป็น :  ทำให้ผู้เล่นโจมตีแรงขึ้น 1.5 เท่าจำนวน 5 ครั้งแทน หลังจากได้รับบัฟระบำมังกร ส่วนความสามารถในส่วนอื่นๆ ยังคงเดิม
กำหนดการอัพเดท : พุธที่ 28 กันยา นี้

2. ปรับปรุงระบบของผู้เล่นที่เปิด PK และ ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK ให้แยกออกจากกัน  เพื่อลดปัญหาการนำตัวละครที่ปิด PK มาช่วยเหลือผู้เล่นที่เปิด PK (ในกรณีฝ่ายเดียวกัน) ให้เกิดความเสมอภาคในการเล่นมากขึ้น
 2.1 ปรับปรุงให้ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK ไม่สามารถรเข้าปาร์ตี้เดียวกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้
 กำหนดการอัพเดท : พุธที่ 28 กันยา นี้
 2.2 ปรับปรุงให้ผู้ที่ไม่ได้เปิด PK ไม่สามารถใช้ทักษะสนับสนุน หรือใช้ทักษะกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้

3. ปรับเพิ่มระยะเวลาหลังใช้ของไอเทมที่เพิ่ม เติม  HP และ MP เป็น % ให้มีระยะหลังใช้ 20 วินาที เพื่อให้การแข่งขัน ABT และสงครามชิงปราสาทมีความเข้มข้นมากขึ้น โดยมีรายการดังนี้
 1. โพชั่นฟื้นสภาพชั้นเลิศ
 2. โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ
 3. โพชั่นฟื้นพลังเวท
 4. โอสถเทพ
 5. ดีปลาวาฬ
 6. ช็อคโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์
 7. ช็อคโกแลตรูปหัวใจ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

กับไอนี้อะ เห็นด้วยป่ะ โดยเฉพาะ ข้อ 2
เห็นด้วย คนเล่นเซิฟ PK มันเป็นความพอใจส่วนบุคคลที่จะเปิด PK หรือ ไม่เปิดนะครับ ยุวดีๆไปบังคับ มันเหมือนโดนจับเเยกเซิฟยังไงมะรู้

deth2525

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะเอาเวลาไปปรับปรุงเควสจุติดีกว่า คนเเย่งกันตังเยอะ

น่าจะเปนเเบบว่าสุ่มรายชื่อบอสหรือมินิบอสที่ต้องกำจัด(จำนวนเท่าเดิมกับเเบบเก่า) เเบ่งเป็น 2 เเบบ เเบบเเรก ก้อเหมือนเควสเก่า เบบสอง ก้อคล้ายๆอันเดิมเพียงเเต่เปลี่ยนมินิบอสกับบอสที่ต้องกำจัดนั้นเอง ผมว่าน่าจะดีกว่า

ถ้าเป็นตัวเดียวกันหมดกว่าจะได้เเต่ละตัวก้อเเย่งกันตั้งนาน

ลุงอ้วน

ทำได้คับ เเต่เบื่อไอพวกระเบิดมาตี ละด่า ๆ ว่า หนีไมว๊ะ
ผมเลยตอบไปว่า โห k u y ! <<(หยาบนะตัวนี้อ่ะ) มุงอมตะมา กรุไม่หนีกรุก้อโง่ละ
ระเบิดมาตีละบ่นจัง กาก ๆ  หนีไม ๆ ก้อมุงอมตะอ๊ะ จาให้กรุเอาไรไปสุ้  woon_555 woon_555
เอ่อไอเบอที่ว่านี้ ชื่ออะไรหรอครับ รบกวนล่ารายชื่อ เบอระเบิดให้ฟังที มีชื่อตัวละครอะไรบ้างอยุ่กิลไหน มั่ง อยากเห็นอ่ะครับ ส่วนไอคนที่เริ่มเรื่องนี้ ก็หนีไปกบดานละมั้งวันๆเจอแต่แบท ส่วนเบอระเบิดมันก็รีเป็นขวานเล็ก มันจะได้ลงแต่แบทอย่างเดียวตามที่คนมันชอบ น่าให้ไปเล่นสวรรค์นะความคิดแบบนี้ไม่น่ามาเล่นPK ไม่ออกมาโวยวายอีกเลย

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
กระทู้ออกทะเล ด่ากันซะงั้น

เค้ามาขอรายชื่อคนไม่เห็นด้วย ตอนนี้กลับกลายเป็นกระทู้กิลอริมาด่ากัน

ตอนแรกว่าจะมาลงชื่อ ไว้รอกระทู้กลับฝั่งก่อนละักันนะจ้ะ

g#021 g#021 g#021 g#021 g#021

nicky01

• บุคคลทั่วไป
เดี้ยวเร็วๆนี้จะมีข้อสรุปของ ระบบ PK ที่ใต้พิภพนะครับ รอติดตาม นิสสส นึงง  woon_yes

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น

** แค่ได้ยินว่า เบออัมตะตลอด24 ก็ปรับ แบ่งแยกPK กับไม่ PK ถ้าไปเตรียมในเมืองแล้ววาปมาระเบิดหรือหยุดเวลาอ่ะก็อัมตะ 24 อยู่ดี
นายคิดดีแล้วหรือ ที่จะปรับเซฟ PK แบบนั้น  คุณทีมงาน เอาแบบตรงประเด็นหน่อยครับ
ถึงหลายคนจะโว้ยก็เถอะ ผมว่าแค่แก้ไขสกิลเตรียมพร้อมของทหาร สกิลเดียว มันน่าจะพอแล้ว
อาชีพอื่นเลยพลอยซวยไปด้วย พระปิดพีเค เชื่อได้เลยว่าทุกคนมีอาชีพพระเป็นของตัวเอง
ได้รับผลกระทบไปเต็มๆ งานนี้ ถ่อนจะปรับนะถามคนเล่นเค้าอยากให้ปรับนี้ไหม

**หากเอาสกิลเตรียมพร้อมออกแน่ล่ะ เซฟอื่นเดือนร้อนแน่
เพราะส่วนใหญ่ทหารเตีรยมเอาไว้ฝึกทักษะระดับ 3 ทหารสร้างมาเพื่องานนี้

ผมว่าทีมงานคิดจนหัวระเบิดแน่งานนี้ แต่ก็สู้ๆนะครับ ยังไงก็อยากเห็นเกมส์ฝีมือคนไทยโลดแล่นบน โลกออนไลน์

....เกมส์นอกแค่สะใจ เกมส์ไทยในสายเลือด....

2. ปรับปรุงระบบของผู้เล่นที่เปิด PK และ ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK ให้แยกออกจากกัน  เพื่อลดปัญหาการนำตัวละครที่ปิด PK มาช่วยเหลือผู้เล่นที่เปิด PK (ในกรณีฝ่ายเดียวกัน) ให้เกิดความเสมอภาคในการเล่นมากขึ้น
2.1 ปรับให้ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK สามารถเข้าปาร์ตี้เดียวกันกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้เหมือนเดิม **(จากที่ตั้งใจว่าจะปรับไม่ให้ปาร์ตี้กันได้)

2.2 ปรับปรุงสกิลของทุกอาชีพที่โจมตี หรือบัฟ โดยเล็งเป้าหมายเดียว ให้ได้รับบัฟพิเศษโดยมีผลทำให้ตัวละครนั้นบังคับเปิด PK เป็นเวลา 5 นาที (สะสมได้สูงสุด 5 นาที) หลังจากที่กดใช้งานใส่เป้าหมายที่เปิด PK อยู่ โดยที่บัฟพิเศษดังกล่าวนี้ จะไม่ได้รับผล EXP 5 เท่า เหมือนการเปิด PK แบบปกติ บัฟจะหายไปเมื่อเวลาหมดเท่านั้น!

จากลิ้ง http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4656.0

เพื่อนๆสามารถติดตาม ความเคลือนไหว ได้ในวันจันทร์ นะครับ  woon_sad1 สำหรับในข้อ 2.2 นั้นผมขออธิบายง่ายๆสำหรับคนที่ไม่เข้าใจ

คือ คนทีเปิด Pk  ถ้าได้รับบัพสนับสนุน(แบบเป้าหมายเดียว) ไม่ว่าจะจากใครใส่ผู้เล่นที่ทำการเปิด PK จะทำให้ ผู้เล่นที่ปิด Pk คนนั้น ติดบัพ บังคับPk เป็นเวล 5 นาที
ซึงระบบนี้ จะเป็นระบบที่ทำให้ เราสามารถโจมตีคนทีสนับสนุน ผู้เล่นที่เปิด Pk ได้ครับ สกิลที่ไม่ต้องกดเป้าหมาย หรือ ฟูหมู่  ยังสามารถฮิลให้เพื่อนๆ ที่เปิด PK ได้ตามปกติ แต่สกิลที่ต้องกดใส่เป้าหมาย ถ้ากดใส่ตัวละครทีเปิด Pk ก็จะทำการติดบัพ บังคับเปิด Pk ไปด้วย ครับ  สำหรับเพื่อนๆทีมีความเห็นอยากเสนอ สามารถเสนอเรื่องเข้าไปใน http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4656.0 ได้ในวันจันทร์ ครับ   woon_sad2

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ติดบัพนั่นครึ่งนาทีก็พอละครับ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing