GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมดุลเเล้วหรอเผ่ามนุษย์กับเผ่าอสุรา

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • Jr. Member
  • **
ความเห็นของเเต่ละคนมันต่างกันนะคับ โปรดเข้าใจว่าเป็นกระทุ้เเสดงความคิดเห็น ตั้งเเต่มีอาชีพเผ่าอสุรา ผมก็ดีใจที่เกมเราก้าวไกลนะคับมีอาชีพหลากหลายให้เล่นนั้นมันเมื่อก่อน  ตอนนี้โดยรวมผมคิดว่าเผ่าอสุราโหดกว่ามนุษย์ลูกเมียน้อยหลายเท่า งบไม่ถึง200m มาดูอาชีพมนุษย์ของลงทุนไม่น้อย มากกว่าเผ่าหลายเท่า ใส่ของกากๆยังโหดเลย ยกตัวอย่างจ้าวสังเวียน ใส่เเรเบอรได้ เเถมถึกอีกต่างหากเลือดไม่ใส่เเหวน 60เค+ ถ้าใส่เเหวนจะขนาดไหน  ขุนศึก ใส่หอกพาราได้ มีสกิลถอดชุดซะครบเลย ของนี่ไม่ต้องพูดถึง จากตู้นี้สร้างมาเพื่อเผ่าอสุราหรอครับ (นี่ความคิดเห็นส่วนตัวนะ) ผู้สื่อ ผีหลอก กันเวทหลัง100+ไม่ค่อยช่วยไรเลย เข้าใจว่าmpเอามาหารกันลงตัว เเต่โอกาศตายมันเยอะไปมั้ย ลดเลือดเเถมมีกองพันอีก มหาเทพเลยสิ เลือดมีเป็นล้านก็เอาไม่อยู่บอกเลย เเถมยังมี2ชีวิตติดอมตะ คนทรง มีซะครบเลยนั้นมันเบอหรือไรคับเลือดเป็นเเสน เเถมฮิลทีละ10เค มีเสาเงาด้วยเอื่อต่อการฆ่าได้ตลอดโครตเทพเลย เผ่ามนุษย์อย่างเราจะไปสู้ใครได้ละ เผ่าอสุราลงทุนไม่เยอะ เผ่าอสุรา ลงทุน50m มนุษย์ลงทุนไม่ต่ำกว่า500m นี่หรอสมดุล คิดดูนะครับทุกคน เรื่องสุดท้าย สกิลจิตกองพันวิญญาณ นี่ทีมงานปรับเเล้วหรอคับ มันก็ยังโหดเหมือนเดิมนะ เผ่ามนุษย์จุ6จิต14 mp 5000 ดูดไม่ถึง3ที ต้องยอมถอยเพราะดูดMp Hpไปหมด ผมเอาผีบอกปั้มก็ยังไม่ทันยังไม่ทันสกิลก็ตายก่อน คนที่เล่นเผ่าเข้าใจความรู้สึกของเผ่ามนุษย์บ้างก็ดีนะครับ ไม่ใช่ว่าต่อต้านทุกความคิดเห็น ควรมีเหตุผลบ้าง  นี่เป็นเเค่ความคิดเห็นส่วนตัวผม ผิดพลาดยังไงก็ขอโทดด้วยครับ เกิดเป็นคนไทยห้ามทะเลาะกัน... woon_yes

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
อ่านแล้วของขึ้นเลยค่ะ5555 ขุนศึกปลดได้ทุกอย่างแต่เบอตัองนั่งฝึกซีจะเป็นจะตายปลดได้แค่อาวุธที่โอกาสติดก็สูงเหลือเกินนนน จ้าวใส่แรร์เบอได้แถมยังใส่รางเหล็กได้อีกจะเอาถึกไปไหนค่ะคุณณณณณณ g#002 g#002 g#002
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
2000Mก็สู้เผ่าใส่ของ100Mลำบากละครับ เช่นขุน มะหาอึด ถอดแม่งทุกอย่าง ลามกชิบกาย

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ปรับสกิลเผ่ามนุษย์ยกแผงให้โหดขึ้นก็ดีนะ พวกเผ่าจะได้ไม่ร้องด้วย เผ่ามนุษย์ก็เฮเพราะโหดขึ้น  g#019 g#019 g#019

ปรับลงๆ มีแต่ทำร้ายจิตใจกัน

ห้องน้ำ @!#!$5%^

• Newbie
  • *
ถ้าปรับสกิวเผ่าลงตอนนี้ก็น่าสงสาร แต่ถ้าไม่ปรับมนุษย์อย่างเราก็ลำบากแบบว่า....ขุนเวล90ไม่จุเจอเบลดเบอจุ6จิตครบชนะได้ง่ายๆด้วยความถึกและการปลดของทั้งตัว  g#014 g#014 แต่ถ้าปรับลงตอนนี้คนจะหายไปมาก เพราะคนเล่นเผ่าก็เยอะยิ่ง สกิวจิต แล้วก็ อาชีพคนทรงเนี่ยโอกาศรอด 1.00เลยแหละ  g#027 g#027 g#027
Line เซ็น

.....?? ไรวะเนี่ย

pokemonGOGOGO

• Newbie
  • *
พยากรณ์ก็ใช่เล่นนะครับ ตอนนี้คนยังไม่รุ้ว่าโกงยังไง
เดี้ยวคนรู้เยอะๆ เล่นกันตรึมครับ

woon_5555

• **
2000Mก็สู้เผ่าใส่ของ100Mลำบากละครับ เช่นขุน มะหาอึด ถอดแม่งทุกอย่าง ลามกชิบกาย

ผมก็ว่างั้น ต่อให้เเหวนวอย ของฟิวชั่นเต็มก็ยังเเพ้

• **
อ่านแล้วของขึ้นเลยค่ะ5555 ขุนศึกปลดได้ทุกอย่างแต่เบอตัองนั่งฝึกซีจะเป็นจะตายปลดได้แค่อาวุธที่โอกาสติดก็สูงเหลือเกินนนน จ้าวใส่แรร์เบอได้แถมยังใส่รางเหล็กได้อีกจะเอาถึกไปไหนค่ะคุณณณณณณ g#002 g#002 g#002

จะตายตั้งเเต่โดนกองพันละคับ เเถมมีเจ้าสังเวียนลบบัพ เงิบเลย 5555

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• **
ตั้งเล่นเกมส์ อสุรานี้มาน่ะ  แม่มบอกได้คำเดียว แม่มไม่เห็นจะบ่นสนตรีนอะไรเลย

อาชีพไหน โหด เลิกเล่นอาชีพนั้น อาชีพไหนกาก ไม่ค่อยมีคนเล่นก็หัวมาเล่นให้มันโหด...

...แค่นั้นเอง...พอเขาเล่นอาชีพที่ไม่ค่อยมีคนเล่นให้มันโหด หรือว่า โกงอย่างที่พวกแม่มว่ากัน ขึ้นมา ก็ด่าเขาอีก... ตกลงพวกแม่มจะเอายังไง...

อาชีพไหนโหด แม่มก้เล่นไปสิ  กว่าพวกที่แม่มจะโหดได้  พวกมรึงคิดว่าเขาเสียกับการลงทุนคิด วิเคราะห็ พวก สเตตัส สกิลหรือทักษะ ต่างๆไป มากน้อยเท่าไร

บางคนต้องเอาเวลาอยู่กับเกมส์ทั้งวัน  เออ อันนี้ กรูเข้าใจ กรูก็เป็น เพราะต้องหาทางแก้ พวกโหดๆ เขา เราสู้เขาไม่ได้ ไม่ใช่เรื่องว่า แม่มจะนั่งคำครวยยยย "ครวญ"

หาว่าอาชีพ นู้น นี่ นั่น โกงไปหมด ...หาทางแก้สิคร้า อย่าเอาแต่ ความดราม่ามาใส่ ให้ขาปรับนู้น ปรับนี่ ไม่ไม่ใช่เรื่อง เออถ้ามันผิดจริงๆ ถึงกับขนาด มนุษย์เดินผ่านเผ่า มนุษย์ร่วง

กะทันหัน ค่อยว่ากันไป (หมายถึงว่า ต่างคนต่างไม่มี อาวุธ หรือ ชุดสวมใส่ ในตัว อ่ะน่ะ) เออ...จะร้องให้ปรับก่ะอิแค่เหตุผล น้อยๆ หรือมากสำหรับพวกแม่มก็ช่างเถอะ น่ารำคาญ

ทีมงานเขาฟังพวกแม่มหรือเราหรอ  ถามดิ ปัจจุบันนี้ เซิร์ฟเวอร์ทดสอบมีไว้ทำไม นรกอ่ะเข้าใจ แต่เบต้า ที่ยังไม่พร้อมเปิด ถามหน่อยว่า ไปเวลกันทำไม เสียเวลาเป่า ๆๆๆๆ!!!

คิดแล้วอนาจใจ ตกลง (อาชีพไหน โหดพวกมรึงก็เล่นอาชีพนั้นสิ!!! ยากตรงไหน)  แต่จะว่าไป เราเข้าใจพวกแม่ม นายน่ะ หลายๆอย่างมันก้เนื่องด้วยกันไป...เฮ้อ...

Wildman

• Hidden Master
ปรับเจ้าด้วยก้ดีนะ โดดจริงโดดจังจะเดินไปไหนแทบไม่ได้เลย เคยสเนอให้ปรับเป็นแบบเปิดปิดก็เงียบ นี้ความคิดเห้นผมนะ ผมว่านักมวยไม่น่าใส่โล่ได้นะ น่าจะเป็นสนับสองข้างเลยจะดูดีกว่า ผมก้เล่นเจ้านะชอบที่สุดละแต่อยากให้ทำตรงนี้อะ แต่ไม่ทำก็ไม่เป็นไรเข้าใจ อยากให้ลองๆรือเอาทักษะเก่าของเผ่ามีให้ด้วยซ้ำ อันเก่าเจ้าถ้าฝึกเต็มแล้วจะมีวงแหวนสีเขียวๆที่เท้าเพิ่มหลบตอนนั้นก้ใส่โล่ไม้ได้ด้วย

• **
ตั้งเล่นเกมส์ อสุรานี้มาน่ะ  แม่มบอกได้คำเดียว แม่มไม่เห็นจะบ่นสนตรีนอะไรเลย

อาชีพไหน โหด เลิกเล่นอาชีพนั้น อาชีพไหนกาก ไม่ค่อยมีคนเล่นก็หัวมาเล่นให้มันโหด...

...แค่นั้นเอง...พอเขาเล่นอาชีพที่ไม่ค่อยมีคนเล่นให้มันโหด หรือว่า โกงอย่างที่พวกแม่มว่ากัน ขึ้นมา ก็ด่าเขาอีก... ตกลงพวกแม่มจะเอายังไง...

อาชีพไหนโหด แม่มก้เล่นไปสิ  กว่าพวกที่แม่มจะโหดได้  พวกมรึงคิดว่าเขาเสียกับการลงทุนคิด วิเคราะห็ พวก สเตตัส สกิลหรือทักษะ ต่างๆไป มากน้อยเท่าไร

บางคนต้องเอาเวลาอยู่กับเกมส์ทั้งวัน  เออ อันนี้ กรูเข้าใจ กรูก็เป็น เพราะต้องหาทางแก้ พวกโหดๆ เขา เราสู้เขาไม่ได้ ไม่ใช่เรื่องว่า แม่มจะนั่งคำครวยยยย "ครวญ"

หาว่าอาชีพ นู้น นี่ นั่น โกงไปหมด ...หาทางแก้สิคร้า อย่าเอาแต่ ความดราม่ามาใส่ ให้ขาปรับนู้น ปรับนี่ ไม่ไม่ใช่เรื่อง เออถ้ามันผิดจริงๆ ถึงกับขนาด มนุษย์เดินผ่านเผ่า มนุษย์ร่วง

กะทันหัน ค่อยว่ากันไป (หมายถึงว่า ต่างคนต่างไม่มี อาวุธ หรือ ชุดสวมใส่ ในตัว อ่ะน่ะ) เออ...จะร้องให้ปรับก่ะอิแค่เหตุผล น้อยๆ หรือมากสำหรับพวกแม่มก็ช่างเถอะ น่ารำคาญ

ทีมงานเขาฟังพวกแม่มหรือเราหรอ  ถามดิ ปัจจุบันนี้ เซิร์ฟเวอร์ทดสอบมีไว้ทำไม นรกอ่ะเข้าใจ แต่เบต้า ที่ยังไม่พร้อมเปิด ถามหน่อยว่า ไปเวลกันทำไม เสียเวลาเป่า ๆๆๆๆ!!!

คิดแล้วอนาจใจ ตกลง (อาชีพไหน โหดพวกมรึงก็เล่นอาชีพนั้นสิ!!! ยากตรงไหน)  แต่จะว่าไป เราเข้าใจพวกแม่ม นายน่ะ หลายๆอย่างมันก้เนื่องด้วยกันไป...เฮ้อ...

ว่าละต้องมีมา ควรมีเหตุผลบ้างนะคับ อ่านดูดีๆว่าผมเเค่เเสดงความคิดเห็น ตอบเเบบคนไร้การศึกษามันไม่ดีนะครับ คนไทยด้วยกันทะเลาะกันทำไม (บอกเเล้วไง เเต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน อย่าเหมารวมกับคนอื่น) กูรักอาชีพที่กูเล่น ดีกว่าคนไม่มีจุดยืน อาชีพไหนโหดกว่าก็ปล่อยมันไปสิ มันก็เเค่เกม จะเเครไร  woon_yes woon_yes

yazakazuki

• **
ตอบคุณ  ~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~ นะครับ

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นมองด้านไหนบ้างนะครับ ผมคนเดียวคงมองได้ไม่รอบเพราะไม่ชอบตีคน

การที่ผมเห็นว่าเผ่าอสุรากับเผ่ามนุษย์ไม่มีความสมดุลกัน....เอาง่ายๆที่ 2 อาชีพก่อนนะครับ
1.การล่าบอส
-เผ่ามนุษย์ ไม่มีอาชีพไหนเลยที่คุณสามารถฆ่าบอสได้ง่ายๆ โดยไม่มีการจุและจิต ของก็ต้องระดับดีถึงดีมากจึงจะสามาถล้มบอสได้สบายๆ
-เผ่าอสุรา คนทรง เวล 41 ไม่จุไม่จิตใดๆทั้งสิ้น ฆ่าบอสได้เกือบทุกตัวในเกมด้วยสกิล ชิกิคามิ เสาอาคม และเสาลงทัณฑ์
 โดยใช้แค่...ของที่ได้จากการเปลี่ยนอาชีพและกินเบค่อน

2.ด้านการสร้างดาเมจเจาะเกราะ
-ในการเจาะเกราะพาลาดินที่กันหลัง 100 ทั้ง 2 อย่าง อาชีพที่เจาะได้ของเผ่ามนุษย์ คือเบอเซิร์กใส่ขวานใหญ่หายนะ ดาบใหญ่ฟ้าพิฆาต ชาร์ปทะลวงเกราะ วอบัญญัติ เซนสายกระบี่ แอสโป๊ะ(ส่วนมากเจาะไม่ค่อยเข้าเพราะโดนลบโป๊ะไป 30+%) และอื่นๆอีกนิดหน่อย โดยการต่อสู้ให้สูสี ต้องลงทุนพอสมควร
-ในการเจาะเกราะพาลาดินที่กันหลัง 100 ทั้ง 2 อย่าง ใช้ผู้สื่อ ไม่จุไม่จิตอะไรทั้งนั้น ผีหลอกแบบไม่มีดีเลย์สกิล ลดเลือด Paladin ได้อย่างรวดเร็ว จ้าวสังเวียนสาย 18 หมัด และอื่นๆ อัตราการลงทุนต่ำแต่สร้างดาเมจได้สูงมาก

3.ด้านการ Auto Mouse
ก่อนหน้าที่จะมีอาชีพทรงผมไม่เคยเจอการเปิด Auto Mouse เพื่อหาของจนถึงขั้นยึดแมพนะครับ

ด้วยความที่ผมไม่ตีกับคน ผมไม่เห็นปัญหาเรื่องสกิลอะไรข่มกันหรือยังไงนะครับ แต่สายตาผมในความไม่สมดุลคือ เผ่าลงทุนน้อย เก่งไวมาก
ถ้าไปเวลด้วยกันจะกลายเป็นว่า ที่เวลของคนจะเป็นที่ๆน่าเบื่อของเผ่า ส่วนที่เวลของเผ่าที่สนุกๆคนจะเก็บไม่ไหว
(ยกตัวอย่าง ทรงเวล 55 กับคนเวล 55 นะครับ ทรงนี่วิ่งไปเก็บที่แมพหมีหิมะละ ส่วนคนยังต้องวิ่งหนีวุ้นน้ำแข็ง วินโดเนียฮัสกี้เลย)

9169

• **
อ่านกระทู่นี้ ผมก็ขอแสดงความคิดเห็น ไปในเรื่องความสมดุลย์ นะครับ  คือถ้าเทียบเผ่ามนุษย์หลายๆอาชีพค่อนข้างเป็นรองครับ แต่จะให้มาเล่นอาชีพที่โหดตามคงไม่ไหวครับ  ถ้ามันใกล้เคียงกัน เกมจะน่าเล่นอีกเยอะครับ เสนอแค่นี้ครับ  woon_bye

• **
เล่น ไม่โหด  ก้ปล่อยมันไปสิ เจอคนโหดๆ จะร้องทำไม และจะไปแคร์อะไรก้แค่ เกมส์....เอิ่ม

ก้แค่เกมส์นิ นิ่งๆ ไว้สิ...

• **
งบเยอะ ก็ ไปเล่นอาชีพที่ว่า มันใช้งบน้อยๆ แต่ โหดๆสิ

จะได้มีปัญญา ไปสู้กับเขา หรือ จะนั่งบ่นไปก้ไม่ได้มีประโยชน์ อัลไล

ปัญหามีไว้ให้แก้ ถ้าแก้ไม่ได้ มึงก็บ่นอยู่นี่ล่ะหรือทุกปัญหามีทางออก ถ้าไม่รู้จะออกทางไหน ก็ ออกทางเข้าดิสัส จบ!!!