GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัยย๊ะ มะมะมาได้ไงเนี่ย แผนที่ใหม่ Jakar forest !!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
อัยย๊ะ มะมะมาได้ไงเนี่ย แผนที่ใหม่ Jakar forest !!

เกิดอะไรขึ้น !! แผนที่ใหม่ Jakar forest หลุดขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลัก วุ้นสวรรค์ / วุ้นดาวดึงส์ / วุ้นใต้พิภพ / อวตาร !! แล้วแผนที่นี้อยู่ตรงไหน ไปยังไง มีมอนสเตอร์อะไรบ้าง เรื่องราวเป็นมายังไงถึงได้หลุดขึ้นมาได้ ติดตามอ่านได้จากบทความนี้ได้เลยครับ

มะมะมาได้ไงเนี่ย แผนที่ใหม่หลุดขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลักตกใจสุดๆ เมื่อได้ทราบข่าว ผมเลยไปสอบถามครูอุ้ยอย่างเร่งด่วน ได้ความมาว่า!! ถูกต้องแล้วมันหลุดขึ้นไปช่วงที่มีการอัพเดทเซิร์ฟเวอร์ สะงั้น -*- แต่อาจจะเป็นนิมิตรหมายอันดี ^^ (ปลอบใจทีมงาน) ทางทีมงานจะไม่ทำการปิดแผนที่ แต่จะมีการพัฒนาต่อไป โดยที่ผู้เล่นสามารถเข้าไปเก็บเลเวล แวะชมความงามก่อนได้ อยากรู้ อยากเห็น เข้าไปสัมผัสกันได้เลย เดินชมบรรยากาศป่าลึก สีเขียวสดใส มอนสเตอร์ใหม่ๆ กับ Jakar forest

ผู้เล่นสามารถเข้าสู่แผนที่ Jakar_forest ได้โดยการผ่านทาง NPC ที่ประจำอยู่แผนที่ asura_field/field05

เจ้าป่าประจำแผนที่ Jakar forest
mini Boss สมิง พยัคฆ์ร้ายแห่งชายป่า

เพื่อนๆ สามารถแวะเวียนเข้าไปชม แผนที่ Jakar forest ได้เลยนะครับ แต่แผนที่ดังกล่าวนี้ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ในส่วนของไอเทม อนาคตจะมีการเปลี่ยนแปลง และจะมีการลบไอเทมที่ได้จากแผนที่นี้ (เพราะไอเทมเป็นของเผ่าอสุรา) ในภายหลัง ในส่วนระดับเลเวลของมอนสเตอรและไอเทมที่ดรอปจะมีการปรับเปลี่ยนให้เหมาะกับการเก็บเลเวลของผู้เล่นระดับสูงในอนาคตต่อไปครับ ในส่วนระยะเวลานั้นผมได้ทราบข่าวมาว่าในเดือน ตุลาคม นี้ได้พบกับโฉมใหม่อย่างแน่นอน
อ่านจบแล้วเพื่อนๆ ก็ลองเข้าไปผจญภัยกันก่อนได้นะครับ http://www.asura.in.th

By จีเอ็มเปเป้

Source: อัยย๊ะ มะมะมาได้ไงเนี่ย แผนที่ใหม่ Jakar forest !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 12:10:51 โดย จีเอ็มทามะ »

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
เจิม คนเเรก
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

กูมาเคลีย

• Full Member
  • ธนวินหีหมาอุดมไช

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
แจ่ม  g#009 g#009

พิพบตีกันตาย  g#037 g#037

ตีกันทำม๊ายยย  มอนเลเวลน้อยๆ ดร็อปของธรรมดา  g#004
ก็ได้ที่ตีกันใหม่ๆไงคุ้ณ
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

หลุดบ่อยๆ ระวัง ของประมูล จะหลุดมาบ้างนะคับ  #038
กากอสูรทองคำ หมวกผู้กล้า ก็ระวังให้ดีนะคับอย่าให้หลุด  #038

MarCus_KP

ช่วงนี้คนสอบเยอะ คนคงเข้าเล่นเกมน้อยลง ทีมงานก็รีบใช้เวลาตรงนี้ปรับปรุงนะ คนโวยจะได้ไม่เยอะ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

woon_sunny

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
บัวน้อยแม่งโครตถึกเลยอะ    เวล 71  ตี9ร้อย   ตีมันเก๊งๆ   g#015
จะบ้าตาย  คนเวล70+ อย่างข้า

บัวน้อยธาตุวิญญาณมั้งถ้าจำไม่ผิด ปรับหน่อยเหอะ เจ้าลิงเนี้ย

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
บัวน้อยแม่งโครตถึกเลยอะ    เวล 71  ตี9ร้อย   ตีมันเก๊งๆ   g#015
จะบ้าตาย  คนเวล70+ อย่างข้า

ใช้สายเวทตีสิครับ สายกายภาพต้องยกมือไหว้  g#037 g#037
เสือก