GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกมส์อสุรา นี้เป็นเกมส์ที่ปรับเปลี่ยนเป็นรายวันไปเเล้วเหรอ?? ตูงง มากๆๆตอนนี้

oh_RaymonDD

• Full Member
เกมส์มันก็มีพัฒนาการมาเรื่อยๆครับ ผมว่าตอนนี้ก็โอเคแล้ว ค่อยๆปรับเปลี่ยนกันไป ส่วนมากสำหรับผม จุดเด่นคือระบบวอกิลครับ ตื่นเต้น สนุกดี

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
ครับๆ ผมขอแสดงความเห็นผมนะ ผมเล่นอสุรามาเกือบ8ปี ไม่เคยเสียใจเพราะทีมงานเลย ผมเคยโดนโกงหมดตัว แต่ ที่ตอนนี้ยังเล่น เพราะผมชอบสังคมเกมนี้ แม้ตอนนี้เพิ่งย้ายเซิฟ สร้างตัวใหม่ แต่ ก็ยังสนุก กับคนในกิล คุยกันเฮฮา และ ผมชอบพาเวลคน ทำให้ผมเพื่อนในเกมเยอะ ผมไม่ได้เครียดกับเกม แต่เล่นให้มันสนุก เวลบ้าง พักบ้าง เกมนี้ ไม่ได้มีแค่เรื่องของแร อาชีพ เล่นมา5ปี คงรู้นะครับ ถึงจีปรับยังไง คุณเล่นเกมที่สังคมดี ผมเชื่อเสมอ ถ้ามันไม่โหดจริง เขาจะปรับทำไม และ ที่สำคัญ ผมออนเกมมา ก็คุยกับเพื่อนๆ คนในกิลตลอด สนุกจะตาย ขอแสดงความเห็นเป็นข้อๆนะ
1.ผมเป็นคนนึง ที่เล่นมาทุกอาชีพแล้ว แร ไรก็มี ข้อนี้ ผมเล่นเกมนี้ ไม่ใช่อยากโหด ผมสนุก กับ กิล ขายของ พาเวลคน คุยกับเพื่อน แค่นี้ก็สนุกมากแล้วครับ เกมปิดตอนนี้ ก็ไม่เสียใจ
2.คำตอบเหมือนข้อแรก เกม มีอะไรเยอะมาก ไม่ใช่มีแค่ของแร
3.คุณไม่หยอดก็เติมเกม ซื้อโซลขาย เอาตังมาซื้อจากคนมี แล้ว พวกตะโก้ จีก็จัดกิจ แจกตลอด ที่ไม่ต้องเสียตัง มีเยอะแยะ ย้อนกลับไป คุณเล่นเกมเพื่อ อะไร อยากโหดไปวันๆ หรือ ทำให้ทุกครั้งที่เล่นเกม มันสนุก น่าจดจำ เช่น ผมเคยอยู่กิลนึง เขาจะมีเล่าเรื่องผี ตอนกลางคืน ผมยังจำได้ แม้จะผ่านมาหลายปี สำหรับกิล นั้น
4.ตอน นี้ผมปี2558แล้ว ถ้าใครเล่นมาตั้งแต่เกม ใช้ชื่อproject1 จะรู้ว่า จีเอ็ม พัฒนาเกมตลอด เพิ่มแผนที่ ปรับปรุงระบบ เล่นมาหลายปี น่าจะรู้นะครับ ทุกอาชีพเกมนี้ มีข้อดีข้อเสีย
5.ย้อนเหมือนเดิม ผมเล่นอาชีพอะไร ก็แค่ลงทุนให้โหดพอ ถ้าเกิดอยากเปลี่ยนอาชีพ ก็จุติ จุจิต ว่าไป ถ้าคุณรักอาชีพไหนจริง ปรับยังไง ก็ยังเล่น ย้อนกลับ ถ้าเล่นแล้วไม่มี ความสุข ก็พอเถอะครับ ผมเล่นอสุรามาเกือบ8ปี ผมยังเติมไม่ถึงพันเลย โทษนะจี ผมอาศัยรับ ของถูกขายแพง เช่น ตอน นั้น ผมรับกระจาดตะโก้ 25ล้าน ผมสุ่มได้ตะโก้เจี๊ยบ ตอนนั้น ผมขายได้130ล้าน กำไร ร้อยล้าน นิดๆ หรือ เจอคนขายแลนโดเลี่ยนตัว20ล้าน ผม มาขายต่อ100ล้าน แค่เนี้ย เล่นแล้วไม่มี ความสุข ผมแนะนำเลิกเล่นไปเลยครับ
เล่นแล้วสนุกมีความสุขแค่นี้ก้อพอแล้ว มีเพื่อนคนนึงเคยบอกผมนะเค้าเล่นเกมไหนไม่เคยได้นานเลย พอเจอเกมนี้เป็นเกม2Dที่ดู
ล้าสมัย(เค้าบอกผมว่างี้)แต่ตอนนั้นเบื่อไม่มีไรทำเลยลองเล่นรอโหลดอีกเกมที่ความจุเยอะมากแล้วเค้าก้อเล่นจนถึงปัจจุบันนี้
ตัวเกมไม่ได้น่าสนใจไรเท่าไรแต่สังคมในเกมเป็นสิ่งที่ทำให้เค้าเล่นเกมนี้อยู่ สำหรับผมเล่นแล้วสนุกถึงจะเล่นมาริโอ้กับน้องยุที่บ้าน
นั่นคือสุดยอดเกมแล้ว  woon_love woon_love

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
เกมส์มันก็มีพัฒนาการมาเรื่อยๆครับ ผมว่าตอนนี้ก็โอเคแล้ว ค่อยๆปรับเปลี่ยนกันไป ส่วนมากสำหรับผม จุดเด่นคือระบบวอกิลครับ ตื่นเต้น สนุกดี
ผมว่าการปรับไม่ได้แย่อะไรครับ แต่ทีมงานมักลืมจุดสำคัญซึ่งผมเคยบอกไปเมื่อนานแล้ว นั่นคือจิตใจของผู้เล่น
นี่คือสาเหตุที่ผู้เล่นเก่าหายไปเยอะ เพราะการปรับเปลี่ยนที่เยอะไปบางทีมันทำให้เหมือนกับถูกหักหลัง
การถูกหักหลังมันเจ็บครับหลายคนรับไม่ได้ จึงเลิกกันไป ผมมีโอกาสได้ถามถึงสาเหตุที่คนเลิกเล่นไปหลายๆคน
เลยพอรู้มาบ้างนิดน่อยถึงสาเหตุบางประการ