GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกมส์อสุรา นี้เป็นเกมส์ที่ปรับเปลี่ยนเป็นรายวันไปเเล้วเหรอ?? ตูงง มากๆๆตอนนี้

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• Jr. Member
  • **
พูดถึงการปรับ ผมว่ามันผิดพลาดตั้งแต่ ซี3 แล้วหละครับ
 มาใหม่ๆ ใช้โปรแกรมออโต้ฝึกกัน จน 10 หลังๆ มา พวกว่าง ก็ ไปไล่ถ่ายวีดีโอ แจ้งจีเอ็ม
จะให้ไปตามจับพวกที่เคยให้จนระดับ10 ก็ยากลำบาก ผมว่าส่วนมาก ใช้หมด ครับ แต่ทำไม เพิ่งมาตื่นตัว

กำออกนอกประเด็น...............

เรื่องกรปรับสมดุล ผมเคยเห็น เกมอื่นๆที่มันปรับให้สมดุล แล้วนะครับ ผมเคยไปลองเล่นดู เล่นจนตัน สุดท้ายต้องเลิกเล่น เพราะมันไม่มีอะไรท้าทายเลย
ผิดกับเกมอสุรา ผมเพิ่งเคยเห็นนี่แหละ มีเกมเดียวในไทยด้วยมั้ง  ที่ปรับอยู่เรื่อย ข้อดีก็มีนะ มันทำให้เกิดการท้าทายขึ้นไง จากที่เคย ตีกันแบบง่ายๆ ลองมาเปลี่ยนตีกันแบบยากๆ ตายยากๆ หน่อย
มันก็มีรสชาติอีกแบบ สำหรับคนชอบเล่นเกมออนไลน์อย่างผม ผมคิดแบบนี้ คนอื่นคิดไงก็ช่างเขา  แต่สำหรับบางคนที่ชอบ เก่งทางลัด รวยไวๆ คุ้นเคยกับการใช้โปร หรือคุนเคยกับการได้ข่มคนอื่น มันก็ทำใจยากนะครับ

ผมเคยเห็นจีเอ็มทานไหนไม่รู้ เคยบอกว่า เกมอสุรา เหมือนคนเมา ล้มหลายครั้ง แต่สุดท้ายก็ลุกขึ้นมาเดินต่อไปเรื่อยๆ

สุกท้าย อยากบอก จขท. ครับ เล่นเกมนะครับไม่ใช่ ให้เกมมันเล่นเอา  เขามีให้ทดสอบในเซรฟนรกครับ อย่าเพิ่งมาโวยวาย ไปทดสอบก่อนแล้วลงความเห็นอันไหนดีไม่ดียังไง เวลาลงความเห็น ก่อนลงให้ไปทดสอบดูทุกอาชีพเลย ว่ามันได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไง

ส่วนทีมงานเกมอสุรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีเกมออนไลน์เกมนี้แหละครับที่ จีเอ็มเทคแคร์ ผู้เล่นขนาดนี้ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

เริ่มคนที่เลิกเล่นไป หรือคนน้อยเพราะโดนถ่ายแบน C3 ผมว่าเป็นเรื่องจริง และมีนัยยะสำคัญนะครับ

สมมติว่าอาชีพพระเนี่ย ถ้าจะเล่นเป็นตัวหลักสายบู๊ ถ้าไม่มีสกิลทวนกระแส มันไม่มีใครอยากเล่นหรอกครับ

สุดท้ายถ้าออโต้ฝึก C3 แล้วโดนถ่ายแบน ผมก็คงไม่มีกำลังใจจะเล่นเหมือนกัน ในเมื่อ C3 ไม่เต็มมันก็บู๊ไม่ได้

รวมถึงอีกหลายๆอาชีพที่ C3 มีผลต่อการเล่นเป็นอย่างมาก   

-แอสพันเงา
-วอเกราะสะท้อน
-พระทวน
-วิกรง ท่อง
-พาลาโดด
-เบลดพิโรธ

ผมว่าถ้าเกิดว่าจะให้เล่นอาชีพข้างบน โดยที่ไม่มี C3 ดังกล่าว แค่คิดก็ไม่อยากเล่นละครับ

ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าการจับออโต้ทำให้คนเล่นลดลง

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

เขินจุง กำลังจะชมดุ๊กดิ๊กเหรอฮะว่า เป็นหนึ่งในสาเหตุให้คนเลิกเล่น ฮิฮิ

Fus.Ro.DaH

• **
เกมส์มันก็ต้องปรับอยู่ตลอดอยู่แล้ว จะปล่อยให้ดักดานจนคนเบื่อหรือยังไง บางคนก็ตั้งกระทู้โวยปรับเพื่อตัวเอง บางคนก็โวยปรับเพื่อส่วนรวม  ปรับทั้งในทางที่ดีทั้งทางที่แย่ ปรับดีคนเก่าๆก็กลับมาเล่น ปรับแย่ๆคนก็หายไปเรื่อยๆ  ผมเป็นคนนึงเลิกเล่นมา4-5รอบ เลิกก็เพราะปรับนี่แหล่ะ แต่ก็กลับมาเล่นเพราะปรับนี่แหล่ะ ท่าไม่ปรับคนคงเลิกเล่นหมดไปนานละเพราะความน่าเบื่อของเกมส์เล่นมานานๆจะรู้ครับ g#017
ปล.ไม่ได้อยู่ฝ่ายใหนเพราะผมก็เลิกเล่นนานแล้ว รอดูแพทอัพเดทใหญ่ท่ามีอะไรน่าสนผมก็อาจกลับมาเล่นอีก  g#031

shark2

• Newbie
  • *
กระผมเห็นเรื่องตู้หยอดทีควรเอาออก หยอดไปเกือบ3พันได้แต่ของห่วยๆจะเอามาขายตัว2พัน3พันได้ชัวร์มาจาทำเงินให้มากกว่าแต่ผมกะเหงคนนึงชอบหยอดหรือทีมงานเอามาให้คนนี้หยอดมั่งคับ อิtung5 ชอบโชว์รวยโง่

กระผมเห็นเรื่องตู้หยอดทีควรเอาออก หยอดไปเกือบ3พันได้แต่ของห่วยๆจะเอามาขายตัว2พัน3พันได้ชัวร์มาจาทำเงินให้มากกว่าแต่ผมกะเหงคนนึงชอบหยอดหรือทีมงานเอามาให้คนนี้หยอดมั่งคับ อิtung5 ชอบโชว์รวยโง่
เค้ารวยนี่อิจฉาเค้าหรอครับ ?

Jackyy

• Newbie
  • *
เอาตรงๆๆ ครับ ผมเล่นเกมส์ นายอย่าตามกระเเส มาก ผมก็ไม่มีเวลามานั่งปรับนู้นปรับนี้ตามเกมส์ครับ ผมมีการมีงานทำ ถ้านายอยากให้เกมส์มันเล่นคน ก็เเล้วเเต่นายครับ

เมื่อเกมส์มันไม่มีอะไรเป็นเเก่นสาร ไม่มีอะไรเป็นหลักที่ควรยึดถือได้ ผมก้ไม่อยากเล่นต่อล ่ะ เล่นไป2 เดือน เเล้วโดนปรับ จะเล่นเพื่ออะไรเหรอ? ความท้าทายก็มีจริง สำหรับคนเล่นทุกวัน ทุกชม. เเต่ผมอาจจะเล่นอาทิตย์ละ 2-3 วันล่ะ จะให้ผมฝืนเล่นไปทำไม เมื่อจุดเด่นเเต่ละอาชีพ ปรับบ่อยเหลือ เกิน บรรยาย

ขนาดมันจะปรับมันยังไม่เป็นตัวของตัวเองเลย(เเล้วบริษัทมันจะไหวเหรอ ตอนนี้เห็นสร้างเกมส์ใหม่ มาอีกล่ะ) มาถามพวกที่เห่าในบอร์ดไม่กี่ตัว เเล้วคนที่ไม่เคยอ่านบอร์ด ก็มีเยอะครับ หากจะปรับจริงพวกทีมงานปรับไปเลย ทดสอบเอง ลองเล่นเอง จะมาโพสบอรื์ดทำไมกันว่ะ ก็มีคนเห่าไม่กี่ตัวที่รู้สึกตัวเองเสียประโยชน์ ทีมงานเคยเช้กมั้งไหม พวกที่เห่าในบอร์ด มันเติมตังให้บริษัท มั้งเปล่า/ พวกที่เติมตังให้คือ พวกที่ไม่ค่อยอ่านบอร์ด

อยากได้อะไรที่เหมือนเดิมตรงคอนเช๊ป ชัดๆๆไปเลย (จะมาปรับ ทอนดาเมจ เเรงโปีะ เอาสกิล บางตัว ออก จะทำไปทำเงี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไร?????? ไม่ทราบ??..อาชีพไหนสู้ไม่ได้ เพิ่มให้มัน สิ )

-เเอส ตีรัวโป๊ะเเรง
-วิเวทโหด
-เทร ดอบๆๆๆๆ เเละดอบ
-พาลาความเเข็งเเกร่งกำยำๆๆๆ
-เบอเลือดเยอะๆๆๆๆๆๆ

พูดถึงการปรับ ผมว่ามันผิดพลาดตั้งแต่ ซี3 แล้วหละครับ
 มาใหม่ๆ ใช้โปรแกรมออโต้ฝึกกัน จน 10 หลังๆ มา พวกว่าง ก็ ไปไล่ถ่ายวีดีโอ แจ้งจีเอ็ม
จะให้ไปตามจับพวกที่เคยให้จนระดับ10 ก็ยากลำบาก ผมว่าส่วนมาก ใช้หมด ครับ แต่ทำไม เพิ่งมาตื่นตัว

กำออกนอกประเด็น...............

เรื่องกรปรับสมดุล ผมเคยเห็น เกมอื่นๆที่มันปรับให้สมดุล แล้วนะครับ ผมเคยไปลองเล่นดู เล่นจนตัน สุดท้ายต้องเลิกเล่น เพราะมันไม่มีอะไรท้าทายเลย
ผิดกับเกมอสุรา ผมเพิ่งเคยเห็นนี่แหละ มีเกมเดียวในไทยด้วยมั้ง  ที่ปรับอยู่เรื่อย ข้อดีก็มีนะ มันทำให้เกิดการท้าทายขึ้นไง จากที่เคย ตีกันแบบง่ายๆ ลองมาเปลี่ยนตีกันแบบยากๆ ตายยากๆ หน่อย
มันก็มีรสชาติอีกแบบ สำหรับคนชอบเล่นเกมออนไลน์อย่างผม ผมคิดแบบนี้ คนอื่นคิดไงก็ช่างเขา  แต่สำหรับบางคนที่ชอบ เก่งทางลัด รวยไวๆ คุ้นเคยกับการใช้โปร หรือคุนเคยกับการได้ข่มคนอื่น มันก็ทำใจยากนะครับ

ผมเคยเห็นจีเอ็มทานไหนไม่รู้ เคยบอกว่า เกมอสุรา เหมือนคนเมา ล้มหลายครั้ง แต่สุดท้ายก็ลุกขึ้นมาเดินต่อไปเรื่อยๆ

สุกท้าย อยากบอก จขท. ครับ เล่นเกมนะครับไม่ใช่ ให้เกมมันเล่นเอา  เขามีให้ทดสอบในเซรฟนรกครับ อย่าเพิ่งมาโวยวาย ไปทดสอบก่อนแล้วลงความเห็นอันไหนดีไม่ดียังไง เวลาลงความเห็น ก่อนลงให้ไปทดสอบดูทุกอาชีพเลย ว่ามันได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไง

ส่วนทีมงานเกมอสุรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีเกมออนไลน์เกมนี้แหละครับที่ จีเอ็มเทคแคร์ ผู้เล่นขนาดนี้ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

เทอๆๆ

• Newbie
  • *
หยอดมาเขากะขายต่อได้นิไม่เห็นแกขาดทุนซักที รึอิจฉาค่าขนมไม่พอหยอด woon_no

shark2

• Newbie
  • *
หยอดมาเขากะขายต่อได้นิไม่เห็นแกขาดทุนซักที รึอิจฉาค่าขนมไม่พอหยอด woon_no

อิจฉาหรอคงมีมั่ง แต่สมเพชที่โง่มากกว่า ชอบโชว์ว่ารวยว่ามีสัตว์ทุกตัว ผมแค่สงสัยเขารวยจริงหรือเด็กเส้นทีมงาน แล้วรวยทำงานอะไรคงไม่ใช่ผู้หญิงแบบอย่างว่าหรอกนะ  woon_555

muutunn000

• **
ถ้าปรับตามที่ประกาศเอาอะไรมาวัดว่าคนหายครับ ผมว่าถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้สิ ถึงจะหาย  woon_5555 woon_5555
จิงหรอ  g#016 g#016

เปล่านะเค้าไม่ได้บอกว่าคนไม่หาย เค้าแค่ถามว่าเอาอะไรมาวัดว่าคนหาย

คริๆ

muutunn000

• **

อิจฉาหรอคงมีมั่ง แต่สมเพชที่โง่มากกว่า ชอบโชว์ว่ารวยว่ามีสัตว์ทุกตัว ผมแค่สงสัยเขารวยจริงหรือเด็กเส้นทีมงาน แล้วรวยทำงานอะไรคงไม่ใช่ผู้หญิงแบบอย่างว่าหรอกนะ  woon_555
เค้าทำอัลไรให้ใครเดือดร้อนหราาาาา

หรือว่าอิจฉาตาร้อน คริๆ

ผมเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้มา ไม่เคยเติมเลย เส้น เก็บขยะขายแล้วซื้อเอา  อำพันตีบวกก็เช่นกัน มีคนขายเยอะแยะ หลังๆ ผมเก็บกระดอง เอาตัวไปขุดเมล็ดถั่วเหลือง เอาตัวผู้สื่อไป หาไข่หาธัญญาพืช มาทำสปาขาย จนตอนนี้ ทำมา 1 เดือนกว่าๆ ได้กำไล 1 วง ด้วย  กลัวไม่เชื่อเลยเอารูปมาให้ดู ตอนนี้ กำลังจะได้วงที่สองด้วยซ้ำ ครับ เห็นหรือยัง ไม่เติมก็เทพได้ถ้าขยัน

muutunn000

• **

ผมเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้มา ไม่เคยเติมเลย เส้น เก็บขยะขายแล้วซื้อเอา  อำพันตีบวกก็เช่นกัน มีคนขายเยอะแยะ หลังๆ ผมเก็บกระดอง เอาตัวไปขุดเมล็ดถั่วเหลือง เอาตัวผู้สื่อไป หาไข่หาธัญญาพืช มาทำสปาขาย จนตอนนี้ ทำมา 1 เดือนกว่าๆ ได้กำไล 1 วง ด้วย  กลัวไม่เชื่อเลยเอารูปมาให้ดู ตอนนี้ กำลังจะได้วงที่สองด้วยซ้ำ ครับ เห็นหรือยัง ไม่เติมก็เทพได้ถ้าขยัน

อ่อ นี่เทพแล้วหรา คริกๆ

ผมไม่ได้ว่าผมเทพนิครับ ผมแค่บอกว่า ผมไม่ได้เติม ผมหาเอง 1 เดือนกว่าๆ ได้กำไล 1 วง ถ้าผม เล่นไป อีก 1 ปี จะได้กี่วง จะมีแรร์อะไรใส่ บ้าง นี่ผมยังไม่เทพหรอกครับ แต่ผมก็ มีเซตจุใส่ ผมแค่เพิ่งเริมกำลังจะไปสู้เส้นทางเทพก็เท่านั้น

พูดอะไรผิดพลาดก็ขออะภัยครับ ผมเพิ่งกลับมาเล่น เพิ่งตั้งตัว  ยังไม่เทพเท่าท่าน หลายๆ คน ในตอนนี้ ครับ

woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

9169

• **
ไม่มีคำว่าเทพในเกมนี้หลอก เกมมันปรับเปลี่ยนตลอด คนที่เทพนู้นทีมงาน (เทพแห่งการปรับเปลี่ยน) woon_555

muutunn000

• **

ผมเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้มา ไม่เคยเติมเลย เส้น เก็บขยะขายแล้วซื้อเอา  อำพันตีบวกก็เช่นกัน มีคนขายเยอะแยะ หลังๆ ผมเก็บกระดอง เอาตัวไปขุดเมล็ดถั่วเหลือง เอาตัวผู้สื่อไป หาไข่หาธัญญาพืช มาทำสปาขาย จนตอนนี้ ทำมา 1 เดือนกว่าๆ ได้กำไล 1 วง ด้วย  กลัวไม่เชื่อเลยเอารูปมาให้ดู ตอนนี้ กำลังจะได้วงที่สองด้วยซ้ำ ครับ  woon_sad1ถ้าขยัน

ผมไม่ได้ว่าผมเทพนิครับ ผมแค่บอกว่า ผมไม่ได้เติม ผมหาเอง 1 เดือนกว่าๆ ได้กำไล 1 วง ถ้าผม เล่นไป อีก 1 ปี จะได้กี่วง จะมีแรร์อะไรใส่ บ้าง นี่ผมยังไม่เทพหรอกครับ แต่ผมก็ มีเซตจุใส่ ผมแค่เพิ่งเริมกำลังจะไปสู้เส้นทางเทพก็เท่านั้น

พูดอะไรผิดพลาดก็ขออะภัยครับ ผมเพิ่งกลับมาเล่น เพิ่งตั้งตัว  ยังไม่เทพเท่าท่าน หลายๆ คน ในตอนนี้ ครับ

woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ไอ muutunn000 มิงลองไปเดินดูในตลาดสิ 4-5เดือนก่อน กะเดี๋ยวนี้ ทุกเชิพ มิงไปถ่ายรูปมา เปรียนเทียบกันว่า ต่างกันอย่างไร ถามว่าเอาอะไรมาวัด มันวัดกันได้ หลายอย่าง ถ้าเเน่จริงให้ทีมงานเปิดเผยมาสิ ตามนี้ เทียบ6 เดือนก่อน กะ ตออนนี้

1.จำนวนคนออนไลน์ เวลา 17.00
2.จำนวนเงินโชลที่เติมเข้าไปใบระบบเกมส์
3.เช้ก IP ที่ออน ไม่นับจำนวนจอ
4.นับจำนวนทีมงานที่ ลาออกไป
5.คนที่ออน ขายของในตลาด เหมือนเดิมไหมนับจำนวนคนออนขายของทั้งวัน

ถ้ากล้า เอามาเปิดเผย ก็วัดได้ไม่ยาก ว่าคนหายจริงไหม

เเต่ที่เเน่ๆ จะบอกพวกเลียขา เเถมโง่อย่างไอ muutunn000 ที่ไม่รู้ว่าเอาอะไรมาวัด คำตอบคือ เกมส์ที่ปิดไป 2 เชิพ  ดาวดึงส์ กะ อวตาร วัดได้ยัง ไอโง่ คนไม่มีคนน้อย เค้าก็เลิกเล่น เชิพก็ปิด  เเต่เชิพต่อไปเชิพ อะไรน้า เเว่วๆๆๆ g#030 g#030   

ถ้าปรับตามที่ประกาศเอาอะไรมาวัดว่าคนหายครับ ผมว่าถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้สิ ถึงจะหาย  woon_5555 woon_5555
จิงหรอ  g#016 g#016

เปล่านะเค้าไม่ได้บอกว่าคนไม่หาย เค้าแค่ถามว่าเอาอะไรมาวัดว่าคนหาย

คริๆ