GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกมส์อสุรา นี้เป็นเกมส์ที่ปรับเปลี่ยนเป็นรายวันไปเเล้วเหรอ?? ตูงง มากๆๆตอนนี้

Jackyy

• Newbie
  • *
ขอระบายเลยละกันไหนๆๆก็จะเลิกเเล้ว เล่นมา 5 ปีกว่าๆ
1.พวกมิงจะปรับสมดุลเงี้ยอะไรนักหนา กรูถามจริงๆ มาอ้างปรับสมดุลเเล้วที่กรูเล่นเกมส์พวกมุงมา 5 ปี กรูเป็นหนูทดลองเล่นใช่ไหม?

2.เเรร์ต่างๆๆที่ออกมาก่อน เเล้วปรับความสามารถตอนหลัง มิงจะปรับไรนักหนา มิงไปสร้างเท็มใหม่มาเลยสิ มาหักล้างกัน

3.มิงจะหลอกเเดก เด็กไปถึงไหน ตู้หยอดไข่ ทั้งเเร์เทพๆๆ สัตว์ขี่ ตะโก้ พวกมิงอยากได้ตังเข้าบริษัทจริง มิงเอามาขายเป็นโซลไปเลย (กรูชื็อจบมะ)2000-3000 ก็ว่าไป เเต่ได้ชัว เเต่นี่มิงให้ เติมไป คนๆๆนึง หมดเป็น 10000 ได้เเต่ตั๋วสะสมไรก็ไม่รู้ มีเเต่คนรวย+โง่เท่านั้นที่หยอด เคลียร์ นะ

4.เเผผผผผผผผผผผนที่จะปรับ ปี 2557 ถ้ามิงปรับตามที่ประกาศ คนเก่าหลายไปเเน่ ครึ่งนึง อะไรที่ดีเเล้วทำไมไม่รักษาเอาไว้ อ่ะ อาชีพไหนที่ไม่มีคนเล่นก็ปรับให้ดีขึ้นสิ สัจะธรรมง่ายๆๆ คิดไม่ออก  จบสูง ไอคิวดี เเต่หลักการเเย่

5.เกมส์ อสุรา ณ ตอนนี้หาจุดเด่นอะไรไม่ได้เลยครับ ทั้งคนเก่า คนใหม่ไม่รู้จะเน้น หรือ ลงทุนไปทางอาชีพไหนดี เพราะมีข่าวว่าจะปรับสมดุลทุกอาชีพ เพราะหากเน้นไปทางอาชีพไหนไปเเล้ว ก็หมายถึงต้องเสียเงิน เวลา ฝึกชี เกิดเลือกผิดอาชีพรีใหม่อีก เปรียนเสมือนเกมส์มีการปรับรายวันไปเเล้ว

หากผมพูดผิดตรงไหน หรือใ ครเห็นด้วยช่วยโพสเตือนสติพวกทีมงานมั้ง  woon_bye woon_bye woon_bye

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เกือบเห็นด้วยทุกประกาน

ไอ้ตู้หยอดไข่อ่ะมีได้แต่ควรแจ้งให้ทราบว่ามีคนหยอดไปกี่ครั้งแล้ว แล้วออกรางวัลไรไปมั่งแล้ว จะได้ตาสว่างกันบ้างว่าโดนแดกตังไปเท่าไรกันแล้ว ส่วนใครเห็นแล้วยังอยากจะเสี่ยงทายก็แล้วแต่ชอบใจ

นอกนั้นก็เห็นด้วยหมด ปรับไปมาาอยู่นั่นแทนที่จะปรับเพิ่มใหม่มาเลย เหอๆ น่ะ ทุกวันอยากเข้ามาเล่นเกมส์นี้น้อยลงทุกวัน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ถ้าปรับตามที่ประกาศเอาอะไรมาวัดว่าคนหายครับ ผมว่าถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้สิ ถึงจะหาย  woon_5555 woon_5555

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
เห็นด้วยว่าปรับบ่อยไป

คือบ่อยจนคิดว่า นี่เกมส์มันยังเป็นช่วงเทสเบต้าหรือไงวะเนี่ย  woon_angry woon_angry
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

Directorr

เรื่องปรับสมดุลย์นี่  เอาเข้าเซิฟหลักแล้วหรือครับ

ได้ลงไปลองเล่นจริงๆหรือยัง ผมว่ามันไม่ได้แย่อะไรมากเลยนะ นอกจากเกราะวอลอค

ทีมงานเขาก็กำลังหาจุดสมดุลย์ อยู่  ก็ยังไม่ได้เอามาลงเซิฟหลักด้วยซ้ำ

ตอนแรก จะทอนดาเมจ เหลือ 10% คิดว่าน้อยไปมากๆ

ต่อมาปรับเป็น 20%  อันนี้ก็ยังเบาไปอยู่อาจจะตีกันไม่ตาย

ปัจจุบัน ดันขึ้นมาเป็น 40% ผมรู้สึกว่ามันโอเคอยู่นะ กับหลายๆอาชีพ

ไหนจะวิ ที่ตอนแรกมีคอนเซป ว่าเกราะเวทไม่ช่วยให้ ไม่หยุดร่ายเวทแล้ว

ตอนหลังมาก็ปรับเป็นลดโป๊ะแทน

เห็นไหมว่าอันไหนที่มันแย่มากๆ เล่นไม่ได้เด๋วเขาก็ดัน ก็ปรับมันขึ้นมาเอง

คิวต่อไปอาจจะเป็นเกราะสะท้อนวอ หรือสกิลแอส ไร้แอส ก็ได้นะ

ชาปเขาก็ทำให้น่าเล่นขึ้นมาก ใครที่ไม่ใช่แฟนพันแท้ชาปอาจจะไม่รู้ หรือโฟกัสกันแต่อาชีพตัวเองจะกากๆ ๆ แล้วก็บ่นไปอย่างนั้นเอง

ปล.ทอนดาเมจมาแบบนี้ผมว่าวอโหดขึ้่นนะ จากบัญญัติยัง 1hit KO อยู่ ดีเลเท่ามังกรพิโรธ โอกาสติดเท่ามังกร
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Asura_classic

• **
ผมเห็นด้วยนะครับ ปรับอะไรกันเยอัะแยะ อาชีพไหนเก่งก็ให้มันเก่งไปเลย อันไหนกากก็ไม่ต้องเล่น เอาไอเทมเข้ามาเรื่อยๆให้โหดๆแล้วก็ไม่ต้องปรับทีหลัง ไม่ต้องฟังเสียงผู้เล่นหรอกครับ อาชีพผมโหดอยู่แล้วจะมาปรับให้กากเหมือนอาชีพอื่นได้ไง  g#031

Sima-Yi

เรื่องปรับสมดุลย์นี่  เอาเข้าเซิฟหลักแล้วหรือครับ

ได้ลงไปลองเล่นจริงๆหรือยัง ผมว่ามันไม่ได้แย่อะไรมากเลยนะ นอกจากเกราะวอลอค

ทีมงานเขาก็กำลังหาจุดสมดุลย์ อยู่  ก็ยังไม่ได้เอามาลงเซิฟหลักด้วยซ้ำ

ตอนแรก จะทอนดาเมจ เหลือ 10% คิดว่าน้อยไปมากๆ

ต่อมาปรับเป็น 20%  อันนี้ก็ยังเบาไปอยู่อาจจะตีกันไม่ตาย

ปัจจุบัน ดันขึ้นมาเป็น 40% ผมรู้สึกว่ามันโอเคอยู่นะ กับหลายๆอาชีพ

ไหนจะวิ ที่ตอนแรกมีคอนเซป ว่าเกราะเวทไม่ช่วยให้ ไม่หยุดร่ายเวทแล้ว

ตอนหลังมาก็ปรับเป็นลดโป๊ะแทน

เห็นไหมว่าอันไหนที่มันแย่มากๆ เล่นไม่ได้เด๋วเขาก็ดัน ก็ปรับมันขึ้นมาเอง

คิวต่อไปอาจจะเป็นเกราะสะท้อนวอ หรือสกิลแอส ไร้แอส ก็ได้นะ

ชาปเขาก็ทำให้น่าเล่นขึ้นมาก ใครที่ไม่ใช่แฟนพันแท้ชาปอาจจะไม่รู้ หรือโฟกัสกันแต่อาชีพตัวเองจะกากๆ ๆ แล้วก็บ่นไปอย่างนั้นเอง

ปล.ทอนดาเมจมาแบบนี้ผมว่าวอโหดขึ้่นนะ จากบัญญัติยัง 1hit KO อยู่ ดีเลเท่ามังกรพิโรธ โอกาสติดเท่ามังกร

ผมให้ 50% ขาดตัว

--SoDaZa--

• **
เขาปรับไล่ผู้เล่นครับ ท่านไม่รู้หรอ มีแค่หมานายไม่กี่ตัว เลียตีนแพล๊บๆ เจ้านายมันเอ็นดูไงเห็นว่าเคยทำนู้นทำนี้ให้ เลยปิดหูปิดตาทำตามก็ไม่แปลกเนาะ บุญคุณระหว่างคนกับสัตว์มันก็ยิ่งใหญ่เหมือนกันแหละ  เอ้ย แรงไปมั้งสำหรับคนอื่น แต่สำหรับกูเฉยๆวะ  (แต่ขอวงเล็บหน่อยเขาพูดกันนะเราแค่ไปฟังมา หึหึ)

เห็นเค้าอ่านไรกันก็ดูๆไป ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องดิ้น เด๋วไข้ขึ้นตัวร้อนนะตัวเอง

ชอบโพสนี้วะ 555+

พูดถึงการปรับ ผมว่ามันผิดพลาดตั้งแต่ ซี3 แล้วหละครับ
 มาใหม่ๆ ใช้โปรแกรมออโต้ฝึกกัน จน 10 หลังๆ มา พวกว่าง ก็ ไปไล่ถ่ายวีดีโอ แจ้งจีเอ็ม
จะให้ไปตามจับพวกที่เคยให้จนระดับ10 ก็ยากลำบาก ผมว่าส่วนมาก ใช้หมด ครับ แต่ทำไม เพิ่งมาตื่นตัว

กำออกนอกประเด็น...............

เรื่องกรปรับสมดุล ผมเคยเห็น เกมอื่นๆที่มันปรับให้สมดุล แล้วนะครับ ผมเคยไปลองเล่นดู เล่นจนตัน สุดท้ายต้องเลิกเล่น เพราะมันไม่มีอะไรท้าทายเลย
ผิดกับเกมอสุรา ผมเพิ่งเคยเห็นนี่แหละ มีเกมเดียวในไทยด้วยมั้ง  ที่ปรับอยู่เรื่อย ข้อดีก็มีนะ มันทำให้เกิดการท้าทายขึ้นไง จากที่เคย ตีกันแบบง่ายๆ ลองมาเปลี่ยนตีกันแบบยากๆ ตายยากๆ หน่อย
มันก็มีรสชาติอีกแบบ สำหรับคนชอบเล่นเกมออนไลน์อย่างผม ผมคิดแบบนี้ คนอื่นคิดไงก็ช่างเขา  แต่สำหรับบางคนที่ชอบ เก่งทางลัด รวยไวๆ คุ้นเคยกับการใช้โปร หรือคุนเคยกับการได้ข่มคนอื่น มันก็ทำใจยากนะครับ

ผมเคยเห็นจีเอ็มทานไหนไม่รู้ เคยบอกว่า เกมอสุรา เหมือนคนเมา ล้มหลายครั้ง แต่สุดท้ายก็ลุกขึ้นมาเดินต่อไปเรื่อยๆ

สุกท้าย อยากบอก จขท. ครับ เล่นเกมนะครับไม่ใช่ ให้เกมมันเล่นเอา  เขามีให้ทดสอบในเซรฟนรกครับ อย่าเพิ่งมาโวยวาย ไปทดสอบก่อนแล้วลงความเห็นอันไหนดีไม่ดียังไง เวลาลงความเห็น ก่อนลงให้ไปทดสอบดูทุกอาชีพเลย ว่ามันได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไง

ส่วนทีมงานเกมอสุรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีเกมออนไลน์เกมนี้แหละครับที่ จีเอ็มเทคแคร์ ผู้เล่นขนาดนี้ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

Directorr

พูดถึงการปรับ ผมว่ามันผิดพลาดตั้งแต่ ซี3 แล้วหละครับ
 มาใหม่ๆ ใช้โปรแกรมออโต้ฝึกกัน จน 10 หลังๆ มา พวกว่าง ก็ ไปไล่ถ่ายวีดีโอ แจ้งจีเอ็ม
จะให้ไปตามจับพวกที่เคยให้จนระดับ10 ก็ยากลำบาก ผมว่าส่วนมาก ใช้หมด ครับ แต่ทำไม เพิ่งมาตื่นตัว

กำออกนอกประเด็น...............

เรื่องกรปรับสมดุล ผมเคยเห็น เกมอื่นๆที่มันปรับให้สมดุล แล้วนะครับ ผมเคยไปลองเล่นดู เล่นจนตัน สุดท้ายต้องเลิกเล่น เพราะมันไม่มีอะไรท้าทายเลย
ผิดกับเกมอสุรา ผมเพิ่งเคยเห็นนี่แหละ มีเกมเดียวในไทยด้วยมั้ง  ที่ปรับอยู่เรื่อย ข้อดีก็มีนะ มันทำให้เกิดการท้าทายขึ้นไง จากที่เคย ตีกันแบบง่ายๆ ลองมาเปลี่ยนตีกันแบบยากๆ ตายยากๆ หน่อย
มันก็มีรสชาติอีกแบบ สำหรับคนชอบเล่นเกมออนไลน์อย่างผม ผมคิดแบบนี้ คนอื่นคิดไงก็ช่างเขา  แต่สำหรับบางคนที่ชอบ เก่งทางลัด รวยไวๆ คุ้นเคยกับการใช้โปร หรือคุนเคยกับการได้ข่มคนอื่น มันก็ทำใจยากนะครับ

ผมเคยเห็นจีเอ็มทานไหนไม่รู้ เคยบอกว่า เกมอสุรา เหมือนคนเมา ล้มหลายครั้ง แต่สุดท้ายก็ลุกขึ้นมาเดินต่อไปเรื่อยๆ

สุกท้าย อยากบอก จขท. ครับ เล่นเกมนะครับไม่ใช่ ให้เกมมันเล่นเอา  เขามีให้ทดสอบในเซรฟนรกครับ อย่าเพิ่งมาโวยวาย ไปทดสอบก่อนแล้วลงความเห็นอันไหนดีไม่ดียังไง เวลาลงความเห็น ก่อนลงให้ไปทดสอบดูทุกอาชีพเลย ว่ามันได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไง

ส่วนทีมงานเกมอสุรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีเกมออนไลน์เกมนี้แหละครับที่ จีเอ็มเทคแคร์ ผู้เล่นขนาดนี้ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

เริ่มคนที่เลิกเล่นไป หรือคนน้อยเพราะโดนถ่ายแบน C3 ผมว่าเป็นเรื่องจริง และมีนัยยะสำคัญนะครับ

สมมติว่าอาชีพพระเนี่ย ถ้าจะเล่นเป็นตัวหลักสายบู๊ ถ้าไม่มีสกิลทวนกระแส มันไม่มีใครอยากเล่นหรอกครับ

สุดท้ายถ้าออโต้ฝึก C3 แล้วโดนถ่ายแบน ผมก็คงไม่มีกำลังใจจะเล่นเหมือนกัน ในเมื่อ C3 ไม่เต็มมันก็บู๊ไม่ได้

รวมถึงอีกหลายๆอาชีพที่ C3 มีผลต่อการเล่นเป็นอย่างมาก   

-แอสพันเงา
-วอเกราะสะท้อน
-พระทวน
-วิกรง ท่อง
-พาลาโดด
-เบลดพิโรธ

ผมว่าถ้าเกิดว่าจะให้เล่นอาชีพข้างบน โดยที่ไม่มี C3 ดังกล่าว แค่คิดก็ไม่อยากเล่นละครับ

ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าการจับออโต้ทำให้คนเล่นลดลง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

biphone1

• Newbie
  • *
รอดูกันต่อไป สำหรับการปรับ และการนำ ไอเทมชื่อ สีทอง มาหลอกให้หยอด
สำหรับการปรับ ผมมึนงงไปหมดแล้ว

1.ทอนความเสียหายที่การคำนวนสุดท้ายเหลือ 40% โดยทั้ง 2 ฝ่ายต้องอยู่ในเงื่อนไขดังนี้
 1.1 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู เมื่อเป้าหมายเป็น ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
 1.2 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู เมื่อเป้าหมายเป็น Boss
- ไม่เข้าใจคับ มันคือ สร้างความเสียหาย 40% แก่  ผู้เล่น  สัตว์อัญเชิญ  คู่หู หรือ บอส  ไช่ไหม

2.ทอนการฟื้นฟูเหลือ 40% 10 วินาที เมื่ออยู่ในเงื่อนไขดังนี้
 2.1 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู สร้างความเสียหายต่อ ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
 2.2 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู สร้างความเสียหายต่อ Boss
 2.3 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู ได้รับความเสียหายที่เกิดจาก ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
- นี่ก็งง คือ ข้อ 2.1 กับ 2.3 มันก็เหมือนๆกันไช่ปะ  ผู้โจมตี กับ ผู้โดนโจมตี โอยๆงงวะ ฟื้นฟูความแรงลดเหลือ 40% ไช่ปะคับ ตอนนี้งงมาก มันโยงกันไปกันมาพันกันไปหมด
* แล้วการปรับครั้งนี้ จะลด Hp max หรือเปล่า
มอนเตอร์รู้สึกจะเป็นปกติ ดาเมจ 100%

_T_T_T_

เขาปรับไล่ผู้เล่นครับ ท่านไม่รู้หรอ มีแค่หมานายไม่กี่ตัว เลียตีนแพล๊บๆ เจ้านายมันเอ็นดูไงเห็นว่าเคยทำนู้นทำนี้ให้ เลยปิดหูปิดตาทำตามก็ไม่แปลกเนาะ บุญคุณระหว่างคนกับสัตว์มันก็ยิ่งใหญ่เหมือนกันแหละ  เอ้ย แรงไปมั้งสำหรับคนอื่น แต่สำหรับกูเฉยๆวะ  (แต่ขอวงเล็บหน่อยเขาพูดกันนะเราแค่ไปฟังมา หึหึ)

เห็นเค้าอ่านไรกันก็ดูๆไป ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องดิ้น เด๋วไข้ขึ้นตัวร้อนนะตัวเอง

+1 woon_5555

_T_T_T_

ถ้าปรับตามที่ประกาศเอาอะไรมาวัดว่าคนหายครับ ผมว่าถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้สิ ถึงจะหาย  woon_5555 woon_5555
จิงหรอ  g#016 g#016

It changed

• ○ I want to see you smile ♥