GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมแสดงความคิดเห็น

โพลล์

คุณเห็นด้วยหรือไม่ กับข้อเสนอ ปรับเควสกำเนิดใหม่ และ การเพิ่มแมพ Monsters ระดับสูง

เห็นด้วย และต้องการให้ทีมงานดำเนินการทันที
51 (94.4%)
ไม่เห็นด้วย เสนอเหตุผลได้ด้วยการกด Reply
3 (5.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

มารศาสตรา

• Full Member
ทั้งสองเรื่อง เสนอกันไปตั้งแต่บอร์ทเก่าแล้ว หลายแนวทางด้วย แต่ก็เอาถ้าคิดจะแก้ก็เห็นด้วย ส่วนเรื่องตีบอสตอนจุก็ กระจายบอสไปก็พอ  หรือสเปคไว้ตามอาชีพไปเลย เช่นแอส ตีบอสตัวนี้ เบอตีตัวนู้น พระตีตัวนั้น เป็นต้น หรือจะแรนดอมทั้งบอสกับมินิด้วยก็ดีนะ จะได้กระจายๆ  g#031 g#031 g#031 g#031

ปล.วุ้นเทพ วอเคนัส ฟักทอง กระต่าย ปล่อยมันลัลลาไป ไม่ต้องเอามันเป็นเควสหรอก

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เห็นด้วยครับ ๆ ได้ผลประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้เล่นและทีมงาน

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
อยากให้กระจายมอน โดยแยกเป็นอาชีพเลยก็ดี
เพราะความสามารถและความถนัดของแต่ละอาชีพมันก็ต่างกัน
บางอาชีพก็ทำเควสง่ายเกิน  ส่วนบางอาชีพก็ลำบากมากในการทำเควส
แล้วจะได้ไม่ต้องมาคอยแย่งมอนกันด้วย

ปล. เลิกเวลเลิกจุติแล้ว เวลเยอะไม่ได้ ผื่นจะขึ้น

---------IcezeicE

ข้อนี้ไ่ม่เหนด้วย เพราะ มัน ง่ายเกินไป ได้ตั้ง ตี้อารัย งี้ งั้น บอสกะปรับ เลือดสัก 700ล้าน ตีกันข้ามวันข้ามคืนเลยทีเดียว  g#004 (อะล้อเล่ง)

เพราะ ถ้าจุ เย๊อะขึ้น แน่ นอนก่องพื้นฐานมากขึ้น กำไรถูกลง  ม่ายนะะ  g#036 g#036 g#036 g#036

win-win ไม่ดีเพราะเดี๋ยวของราคาตก หรือ งั้นอีกข้อเสนอ ปรับลดอัตราการเปิดได้กำไล ลงอีกเป็นไง ??

น่าสนใจครับ  ปรับให้จุติได้เพิ่มโดยมีทางเลือกเป็นบอสหลายตัวมากขึ้น(เพิ่มข้อดีให้กับผู้เล่น)แต่ปรับโอกาสได้ไอเทมจากกล่อง(เพิ่มข้อเสียลงไปด้วย)ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีครับ

เห้ย ไม่ นะ แค่ นี้ กะแพงแล้ว 300กว่าเอม กะจะให้มันพุ้ง เปง พันเอม เลยรึไง  g#035 g#035 g#035

ม่ายยยยยยยยยยย  อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   woon_cry woon_cry

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
ยังระดม สมอง อยู่ค่ะ เอาให้มันร้อนกว่านี้อีกได้มั๊ย อย่าปล่อยให้มันเป็นแค่ กระทู้เต่า ๆ ที่ทีมงานไม่มอง

เท่าที่สังเกตุ ถ้าปรับเควสจุติ ในเรื่องการกระจายม่อน มีเสียงข้างมาก ร่วมเสนอให้เป็นตามนั้นกันเลย

แค่ขอแรงเพื่อน ๆ มาช่วยกันดันกระทู้ หน่อยจ้า

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
เห็นด้วยนะ รู้สึกว่าเควสมันตายตัวเกินไป ชอบแบบสุ่ม ตีแต่ตัวเดิมๆน่าเบื่อแย่  g#004
(ถึงตัวเองจะไม่เคยจุก็เถอะ เอาละช่วยดันๆ g#017)
-EveryTime You Kissed Me...

Exit.

• **
  • ....
ข้อ 1 เห็นด้วยอย่างมาก เพราะ 90 ขึ้นไป มีอยู่ 2 ที่ คือ ดูดโขน กับ ดันกิล

ส่วนข้อ 2 ไม่เห็นด้วย ทั้ง 2 ความคิดเลยครับ

- ถ้าจะให้ปาร์ตี้เดียวกัน ได้เควสได้ทั้งปาร์ตี้ มันง่ายเกินไป ไม่เหมาะกับคำว่า จุติ หรอกครับ

ส่วนตัวเราที่จริงแล้วเราว่า น่าจะมีม่อนทางเลือก มากกว่านี้ สำหรับ 1 ส่วนของเควส เช่น หาก้อนอิฐที่ไม่มีวันสลาย อาจจะให้ไปตีโกเลม xxxxxx ตัว หรือ ไปตีบอสอื่นๆ

-  อันนี้ยิ่งไม่เห็นด้วยเลย  ปกติ แค่มีคนเวล มอนก็เบาบางแล้ว  ยิ่งคนมาจุอีก เด็กๆจะเอามอนที่ไหนเวลละครับ

วันนึงมีคนจุประมาณ 5-10  คน ตามที่ผมเห็น  มอนสูญพันธุ์กันพอดีครับ

คหสต.!

เควสจุติ  น่าจะเป็นการ สุ่มบอส 1 ตัว และมินิบอส 5 ตัว  อย่างงี้ น่าจะดีกว่านะครับ

เพราะบอสและมินิบอส บางตัว แทบไม่มีคนไปล่าเลย  ไปทีไรก็ยังเห็นเกือบทุกที

ต่างจาก บอสและมินิบอส ที่ใช้ในการจุติ เฝ้ากันเกือบ 24 ชม. เพื่อนผมท้อแล้วเลิก เพราะเควสจุติไปหลายคนแล้วครับ

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
ข้อ 1 เห็นด้วยอย่างมาก เพราะ 90 ขึ้นไป มีอยู่ 2 ที่ คือ ดูดโขน กับ ดันกิล

ส่วนข้อ 2 ไม่เห็นด้วย ทั้ง 2 ความคิดเลยครับ

- ถ้าจะให้ปาร์ตี้เดียวกัน ได้เควสได้ทั้งปาร์ตี้ มันง่ายเกินไป ไม่เหมาะกับคำว่า จุติ หรอกครับ

ส่วนตัวเราที่จริงแล้วเราว่า น่าจะมีม่อนทางเลือก มากกว่านี้ สำหรับ 1 ส่วนของเควส เช่น หาก้อนอิฐที่ไม่มีวันสลาย อาจจะให้ไปตีโกเลม xxxxxx ตัว หรือ ไปตีบอสอื่นๆ

-  อันนี้ยิ่งไม่เห็นด้วยเลย  ปกติ แค่มีคนเวล มอนก็เบาบางแล้ว  ยิ่งคนมาจุอีก เด็กๆจะเอามอนที่ไหนเวลละครับ

วันนึงมีคนจุประมาณ 5-10  คน ตามที่ผมเห็น  มอนสูญพันธุ์กันพอดีครับ

คหสต.!

เควสจุติ  น่าจะเป็นการ สุ่มบอส 1 ตัว และมินิบอส 5 ตัว  อย่างงี้ น่าจะดีกว่านะครับ

เพราะบอสและมินิบอส บางตัว แทบไม่มีคนไปล่าเลย  ไปทีไรก็ยังเห็นเกือบทุกที

ต่างจาก บอสและมินิบอส ที่ใช้ในการจุติ เฝ้ากันเกือบ 24 ชม. เพื่อนผมท้อแล้วเลิก เพราะเควสจุติไปหลายคนแล้วครับ

ให้มาเสนอเพิ่ม บางอย่าง ยกตัวอย่างให้เป็นแนวทาง แล้วก็ ลองนึกถึงม่อนที่ไม่มีคนตีดูสิ ว่ามันก็มีไม่น้อยในเกม

ส่วนเรื่องที่ให้ปาร์ตี้นั้น เราคิดในแง่ การแย่งบอส ไม่ได้คิดว่ามันจะง่ายหรือยาก เพราะก่อนจะปรับ มันต้องมองภาพรวมทั้งหมดแหละ

ว่าจะปรับแก้เป็นแบบใด และผลกระทบ รวมถึงแง่ที่ว่า ถ้าจะทำเควสนี้จะปรับม่อนให้เป็นอย่างไร หรือไม่ ตอนนี้ยังไม่มีข้อสรุป

ดังนั้นกระทู้นี้ รวมความคิด และเสนอปรับ อ่ะไรที่มีแนวทางที่ดีกว่า ให้มาเสนอเพิ่มได้เลย

ขอให้เพื่อน ๆ ทุกคนเข้าใจคำว่าระดมความคิด และผลักดันให้เกิดการเปลี่ยนแปลงก่อน

ติ และ วิจารณ์ ติเพื่อก่อ แต่แย้งกระจาย มันรังแต่จะตีกันเองเปล่า ๆ

ข้อใดไม่เห็นด้วยเสนอมาเพิ่มดู ถ้ามีที่ดีกว่า เราเพียงเห็นใจบางคน ที่รอตีบอส จนเบื่อ หรือบางคนที่ต้องผจญกับกิลใหญ่ ยกพวกมาแย่ง

อย่างเราเอง ก็เคยนะ ตีอยู่แท้ ๆ พวกยกกิลมาแย่ง แล้วคนที่แย่ง มันคิดว่าเราไม่รู้จักตัวใหม่มันทั้งที่แต่ก่อนเราช่วยมันสอนมันทุกอย่างแท้ ๆ

ที่นี่ เป็นความเห็นส่่วนรวมมาคุยกันได้เลย เวลาที่คิดว่าความเห็นส่วนตัวแล้วบางทีมาทะเลาะกันอ่ะ ก็บอก ความเห็นส่วนตัว

แต่มาคุยกันที่นี่เปิดเผยมาแล้ว เราถือว่า มาเป็นความเห็นส่วนรวม ร่วมคิด ร่วมทำ ถ้าส่วนตัว คงต้องเก็บเอาไว้คิดเองคนเดียวอ่ะนะ

อย่าว่าเราแย้ง เราต้องการบอกให้มาร่วมกัน และช่วยกันผลักดันเท่านั้นสิ่งที่เราเสนอ ไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุด

สิ่งที่ดีที่สุด คือ สิ่งที่ร่วมกันแล้ว ลงความเห็นส่วนมาก

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
จริงๆ ก้ไม่เคยคิดที่จะจุติกับเขาเลยนะ มีจุติอย่างเดียว ณ จุดเซฟ  woon_555
แต่ แนวทางเรื่องจุติเท่าที่เคยทราบทีมงานก็มีแนวทางที่คิดไว้พอควร แต่ ไม่รู้เมื่อไรจะได้เริ่มทำ
มาร่วมลงแรงเร่งทีมงานให้เริ่มทำก็ดีนะ เพราะความเห็นของผู้เล่นกับทีมงานนั้น
มองถึงปัญหาเร่งด่วนกันคนละมุม จริงๆ ต้องจับคนทำมาลองเล่นเองดูบ้างแล้วจะได้รู้สึก
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

coalapanda

• Administrator
จริงๆ ก้ไม่เคยคิดที่จะจุติกับเขาเลยนะ มีจุติอย่างเดียว ณ จุดเซฟ  woon_555
แต่ แนวทางเรื่องจุติเท่าที่เคยทราบทีมงานก็มีแนวทางที่คิดไว้พอควร แต่ ไม่รู้เมื่อไรจะได้เริ่มทำ
มาร่วมลงแรงเร่งทีมงานให้เริ่มทำก็ดีนะ เพราะความเห็นของผู้เล่นกับทีมงานนั้น
มองถึงปัญหาเร่งด่วนกันคนละมุม จริงๆ ต้องจับคนทำมาลองเล่นเองดูบ้างแล้วจะได้รู้สึก
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เข้าใจแล้วคร้าบบบ  woon_hurt woon_hurt

X-Burner

ดูผลโหวตละตกจาย555555

95% ให้ปรับ

ปรับให้ตีตัวไหนก่อนก็ได้ ก็ดีน๊า แล้วก็นังรานีอ่ะแย่งกันมาก หาทางออกอื่นก่าดีงับ แต่ผมอึนนึกไม่ออก  woon_huh

.

➹Pïñk_§µñg♡

• **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"
จุติปรับสุ่มบอสกับมินิหรือกำหนดแต่ละอาชีพไปเลยก็ดีค่ะตามความคิดเห็นของหลายๆคน g#017

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

สุ่มบอสไม่เห็นด้วยครับ เพราะบางอาชีพ แพ้ทางบอสบ้างตัวอยู่ เช่น พระ พาราดิน แพ้ทางราชินี อันนี้คงเห็นชัดเจนนะครับ

อยากให้สุ่มมินิบอสมากกว่า ความยากมันไม่ได้อยู่ที่การตีตาย แต่อยู่ที่การหาให้เจอ ครับ ถึงจะเป็นมินิอ่อนๆ เช่น วุ้นราชันย์ แต่ก็ไมใช่ว่าจะเจอได้ง่ายๆ คนอื่นเดินมา ตีตายหมด

แล้วเกมนี้เป็นเกมเก็บเลเวลนะครับ ไม่ใช่เกมทำเควส แต่กลับไม่มีความหลากหลายของมอนเตอร์ให้เก็บเลเวล ในแต่ละสายอาชีพ  ไปดูวิกิ มอนเตอร์เวลน้อยมีให้เลือกเล่นมากมายตอนเวลต่ำ แล้วคลิกดูเวลยิ่งเยอะ มอนยิ่งน้อยลงเรื่อยๆ

อสุรามีอะไรบ้างในการเก็บเวลยอดฮิต

เวล21-27 ปูลม แมงพรุนไฟ เรดคริฟ ไลแคน กระรอก ผึ้ง

เวล27-37 เม่น วุ้นเมเปิ้ล ภูติ

37-60 เข้ โคลน เสือ วุ้น งู

60-80 หมี (มีแมร่ งแมพเดียว ตี้สองมอนเกิดไม่พอ เจอพวกอู้งานอีก ช่วงเลเวลนี้แหละ ที่คนเวลปลายจะเลิกเล่นกันเพราะ ความเบื่อหน่ายของเกม)

80-99 ดันกิล โขน -- โขนวิลากหมดแมพ อาชีพอื่นนั่งดูด ต่อให้เวลเองได้ เจอตี้วิ ก็ไมมีมอนให้ตี วิลากหมดแมพ ลากเกิน 15 ตัวด้วยต่อการลงสกิลครั้งนึง  -- ดันกิลถ้าไม่มีกิลก็อดเข้า ถึงจะเข้าได้โดยเสียเงินโซล เจ้าบ้านก็ไ่ม่ให้ตี้เพราะเป็นกิลอื่น  ตี้ได้เค้าก็ไม่พอใจมีแต่ปัญหาตามมา ไม่ตี้แต่เจอเจ้าบ้านเยอะๆ ก็แย่งมอนไม่ทัน มีแต่ดวงดีๆ ที่เข้าไปไม่เจอจ้าวบ้านเวลเท่านั้นแหละ ถึงจะคุ้ม แต่ก็ไม่รู้เมื่อไร เพราะเสียเงินก่อน ถึงจะรู้ว่ามีคนไหม

เล่นจนจุติ ก็กลับมาวนสเตปเดิม ซ้ำๆ ซากๆ

โกอินเตอร์ไป ก็ขายขี้หน้าชื่อคนไทยซะเปล่าๆ

-Ai-

เรื่องจุติ ผมอยากรู้ว่า ถ้าคนเล่นไม่เติม เก็บเงินอดทนเอง ไม่ใส่ของตีบวก อย่างนี้จะแย่งรานีกับเขาได้มะPK
คงจะยาก เพราะเกมส์นี้ มันเป็นเกมส์ไม่ธรรมดาเหมือนเกมส์อื่นน้ะครับ

ไม่เติมเงิน คุณไม่เทพหรอก  woon_5555 woon_5555
เกมนี้ถึงไม่เติมแต่มีเทคนิคการเล่นดี หาบิลล่ามาซื้อของโซลก็พอเล่นได้นะครับ
เกมอื่นๆ บางเกมซิ ถ้าไม่เติมเองจริงๆ เล่นให้ตายก็ไม่เทพ ยังไงๆ ก้ต้องเติมเป็นประจำ
ถึงจะพอเล่นได้ทัดเทียมกับคนอื่น
เกมนี้ไม่ต้องเติมก็เทพได้ครับ   g#031 g#031

ส่วนตัวผมเคยเติมไปประมาณ 359 เล่นมา 2-3 ปีละ   g#009 g#009 g#009

oh_RaymonDD

เห็นด้วยกับไอการจุตินี้ละคับ ไอพวกคนใส่ของดี ๆ นี้ พวกมานเยอะ เเย่งบอสสบาย
เเต่พวกที่ไม่เติมตัง เล่นใหม่ หัดจุติ มายืนตาละห้อย ในใจคิดว่า เมื่อไหร่บอสมันจะเมา มาหาตูมั้งหว่า
เหนละสงสารอ่าคับ ช่วยดันคับ ๆ ๆ