GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมแสดงความคิดเห็น

โพลล์

คุณเห็นด้วยหรือไม่ กับข้อเสนอ ปรับเควสกำเนิดใหม่ และ การเพิ่มแมพ Monsters ระดับสูง

เห็นด้วย และต้องการให้ทีมงานดำเนินการทันที
51 (94.4%)
ไม่เห็นด้วย เสนอเหตุผลได้ด้วยการกด Reply
3 (5.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

LLอUหื่u.

• Full Member
เรื่องจุติ ผมอยากรู้ว่า ถ้าคนเล่นไม่เติม เก็บเงินอดทนเอง ไม่ใส่ของตีบวก อย่างนี้จะแย่งรานีกับเขาได้มะPK
คงจะยาก เพราะเกมส์นี้ มันเป็นเกมส์ไม่ธรรมดาเหมือนเกมส์อื่นน้ะครับ

ไม่เติมเงิน คุณไม่เทพหรอก  woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

aom2802

• Newbie
  • *
เรื่องจุติ ผมอยากรู้ว่า ถ้าคนเล่นไม่เติม เก็บเงินอดทนเอง ไม่ใส่ของตีบวก อย่างนี้จะแย่งรานีกับเขาได้มะPK
คงจะยาก เพราะเกมส์นี้ มันเป็นเกมส์ไม่ธรรมดาเหมือนเกมส์อื่นน้ะครับ

ไม่เติมเงิน คุณไม่เทพหรอก  woon_5555 woon_5555
ส่วนตัวผมเติมสิ แต่นี่พูดถึงคนที่ไม่เติม
(ปรับหน่อยก็ได้ น้าา)

coalapanda

• Administrator
เห็นด้วยคร้าบบบบบบบบ (งานเพิ่มอีกแล้วสิเรา   woon_hurt woon_hurt)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
แต่ผมว่าไม่ดีอยู่อย่างหนึ่งน้ะครับ

อันนี้ความคิดผมน้ะครับ ถ้าไปขัดกับจขกท. ก็ขอโทษด้วยครับ คือว่า ตรงเนี้ย

ปัญหาที่ 2. ปัญหาแย่งกันทำเควสกำเนิดใหม่

การแก้ไข คือ การให้คนทั้งตี้ได้ ผมว่ามันก็ไม่ดีน้ะครับ เพราะว่าบางคน มันก็มัวแต่อู้ แต่อะไร ผมว่าอย่างงั้นมันจะเป้นการจุที่ง่ายเกินไปหรือเปล่าครับ

อย่างงั้น   ผมว่าคิดอีกวิธีแก้ปัญหาต้นเหตุคือ เพิ่มมอนเตอร์ ที่จะใช้ในการจุให้มากขึ้น หรือมีเพิ่มแมพในการล่าบอส

หรือว่า  เอาแบบบอสตามอาชีพๆ ไปเลย(เห้นคนเคยเขียนอยู่ครับ) 

ยังไงก็ คอมเม้นส์มากันเยอะๆน้ะครับ ถ้าที่ผมเขียนไปผิดพลาดประการ ใด ขอ อภัย

มันเฉพาะเควสนี้ เราเห็นว่า คนทำเควสทุกคนอยากจุ เรื่องอู้เนี่ยคิดว่าน่าจะน้อยมากถึงไม่มีเลยนะ ใจเขาใจเราอ่ะ ถ้าเป็นเรา 99 รับเควสมาแล้ว

ไม่คิดอู้แน่นอน ถ้าไม่เห็นด้วย ก็ติได้ แต่ทั้งนี้เราเห็นจากการที่เพื่อน ๆ เคยเสนอปรับเควสไป ไม่เคยมีการตอบรับจากทีมงานเลย

เมื่อไม่ปรับเควส ก็มาทำให้มีผลทั้งตี้ดีกว่า ถึงจะมีคนอู้จริง แค่ทำเควสผ่าน มันก็น่าจะดีกว่า ต้องแย่งกันเหมือนทุกวันนี้อ่ะ

ส่วนตัวเราที่จริงแล้วเราว่า น่าจะมีม่อนทางเลือก มากกว่านี้ สำหรับ 1 ส่วนของเควส เช่น หาก้อนอิฐที่ไม่มีวันสลาย อาจจะให้ไปตีโกเลม xxxxxx ตัว หรือ ไปตีบอสอื่นๆ

อะไรประมาณนั้น หมายถึงแค่แนวทางนะ อาจจะบอกว่า ไอเทมนี้ ไอเทมนั้น ดรอปจากบอส หรือ มินิตัวอื่นบ้าง แต่ว่า การเสนอแบบนั้นไม่เคยได้รับคำตอบรับว่าจะปรับ

ลองมามองทางนี้ดูเผื่อจะง่ายขึ้นเสนอได้ ๆ ขอให้มาเสนอกันเยอะ ๆ คุยกันเยอะ ๆ ชอบจริง ๆ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **

เกมนี้ถึงไม่เติมแต่มีเทคนิคการเล่นดี หาบิลล่ามาซื้อของโซลก็พอเล่นได้นะครับ
เกมอื่นๆ บางเกมซิ ถ้าไม่เติมเองจริงๆ เล่นให้ตายก็ไม่เทพ ยังไงๆ ก้ต้องเติมเป็นประจำ
ถึงจะพอเล่นได้ทัดเทียมกับคนอื่น

-so_Janenii_os-

• Newbie
  • *
  • ..รักเธอ..
เห็นด้วยความคิดเควสจุติค่ะ เพราะว่าตอนนี้แมพรานีกลายเป็นตลาดไปแล้ว
บางคนก็ออนพระ 3-4 คนมากาย บางคนก็ยกกิลมา แล้วสุดท้ายก็ทะเลาะกัน
ถ้าให้ดี ให้จีเอ็มทำ "กล่องเปิดยังไงก็ได้เควสจุติ" ออกมา พอเปิดกล่องระบบจะสุ่มให้ผู้เล่นไปตีบอส+มินิบอสตามที่กำหนด
แบบนี้ก็ได้ค่ะ เพื่ออสุราก็จะไม่เกิดการทะเลาะวิวาทเพราะเรื่องจุติ

ปล.เราแย่างรานีมาเกือบเดือนแล้วยังไม่ได้กับเขาเลย woon_cry

รัก J&J ที่สุดในสามล้านโลก  g#005

1_AUN_1

• Newbie
  • *
ผมก้อเห็นด้วยทุกอย่างคับ

จะมีแต่เรื่อง จุติ อ่าคับ เหมือนที่คุณ jomjok555 พูดอ่าคับ

---------IcezeicE

แต่ผมว่าไม่ดีอยู่อย่างหนึ่งน้ะครับ

อันนี้ความคิดผมน้ะครับ ถ้าไปขัดกับจขกท. ก็ขอโทษด้วยครับ คือว่า ตรงเนี้ย

ปัญหาที่ 2. ปัญหาแย่งกันทำเควสกำเนิดใหม่

การแก้ไข คือ การให้คนทั้งตี้ได้ ผมว่ามันก็ไม่ดีน้ะครับ เพราะว่าบางคน มันก็มัวแต่อู้ แต่อะไร ผมว่าอย่างงั้นมันจะเป้นการจุที่ง่ายเกินไปหรือเปล่าครับ

อย่างงั้น   ผมว่าคิดอีกวิธีแก้ปัญหาต้นเหตุคือ เพิ่มมอนเตอร์ ที่จะใช้ในการจุให้มากขึ้น หรือมีเพิ่มแมพในการล่าบอส

หรือว่า  เอาแบบบอสตามอาชีพๆ ไปเลย(เห้นคนเคยเขียนอยู่ครับ) 

ยังไงก็ คอมเม้นส์มากันเยอะๆน้ะครับ ถ้าที่ผมเขียนไปผิดพลาดประการ ใด ขอ อภัย

มันเฉพาะเควสนี้ เราเห็นว่า คนทำเควสทุกคนอยากจุ เรื่องอู้เนี่ยคิดว่าน่าจะน้อยมากถึงไม่มีเลยนะ ใจเขาใจเราอ่ะ ถ้าเป็นเรา 99 รับเควสมาแล้ว

ไม่คิดอู้แน่นอน ถ้าไม่เห็นด้วย ก็ติได้ แต่ทั้งนี้เราเห็นจากการที่เพื่อน ๆ เคยเสนอปรับเควสไป ไม่เคยมีการตอบรับจากทีมงานเลย

เมื่อไม่ปรับเควส ก็มาทำให้มีผลทั้งตี้ดีกว่า ถึงจะมีคนอู้จริง แค่ทำเควสผ่าน มันก็น่าจะดีกว่า ต้องแย่งกันเหมือนทุกวันนี้อ่ะ

ส่วนตัวเราที่จริงแล้วเราว่า น่าจะมีม่อนทางเลือก มากกว่านี้ สำหรับ 1 ส่วนของเควส เช่น หาก้อนอิฐที่ไม่มีวันสลาย อาจจะให้ไปตีโกเลม xxxxxx ตัว หรือ ไปตีบอสอื่นๆ

อะไรประมาณนั้น หมายถึงแค่แนวทางนะ อาจจะบอกว่า ไอเทมนี้ ไอเทมนั้น ดรอปจากบอส หรือ มินิตัวอื่นบ้าง แต่ว่า การเสนอแบบนั้นไม่เคยได้รับคำตอบรับว่าจะปรับ

ลองมามองทางนี้ดูเผื่อจะง่ายขึ้นเสนอได้ ๆ ขอให้มาเสนอกันเยอะ ๆ คุยกันเยอะ ๆ ชอบจริง ๆ

ข้อนี้ไ่ม่เหนด้วย เพราะ มัน ง่ายเกินไป ได้ตั้ง ตี้อารัย งี้ งั้น บอสกะปรับ เลือดสัก 700ล้าน ตีกันข้ามวันข้ามคืนเลยทีเดียว  g#004 (อะล้อเล่ง)

เพราะ ถ้าจุ เย๊อะขึ้น แน่ นอนก่องพื้นฐานมากขึ้น กำไรถูกลง  ม่ายนะะ  g#036 g#036 g#036 g#036

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต

ข้อนี้ไ่ม่เหนด้วย เพราะ มัน ง่ายเกินไป ได้ตั้ง ตี้อารัย งี้ งั้น บอสกะปรับ เลือดสัก 700ล้าน ตีกันข้ามวันข้ามคืนเลยทีเดียว  g#004 (อะล้อเล่ง)

เพราะ ถ้าจุ เย๊อะขึ้น แน่ นอนก่องพื้นฐานมากขึ้น กำไรถูกลง  ม่ายนะะ  g#036 g#036 g#036 g#036

win-win ไม่ดีเพราะเดี๋ยวของราคาตก หรือ งั้นอีกข้อเสนอ ปรับลดอัตราการเปิดได้กำไล ลงอีกเป็นไง ??

Sikarinth

• **
ผมขอแค่เควสจุติ เลือกตีบอสตัวไหนก็ได้    ราชินีก็อ่อนกว่าบอสอีกหลายตัว คนอื่นๆที่เก่งเขาจะได้ไปตีตัวที่ยากๆเอาแทนครับ  มันไม่น่าจะทำให้เควสจุติเสียสมดุลอะไร บอสเหมือนๆกัน เก่งกว่าราชีนีอีก   เชื่อผม woon_5555

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ให้ตีบิืว ไม่ก็มังกรเจ้าผลึก  หรือไม่ก็ลิงลม woon_555

coalapanda

• Administrator

win-win ไม่ดีเพราะเดี๋ยวของราคาตก หรือ งั้นอีกข้อเสนอ ปรับลดอัตราการเปิดได้กำไล ลงอีกเป็นไง ??

น่าสนใจครับ  ปรับให้จุติได้เพิ่มโดยมีทางเลือกเป็นบอสหลายตัวมากขึ้น(เพิ่มข้อดีให้กับผู้เล่น)แต่ปรับโอกาสได้ไอเทมจากกล่อง(เพิ่มข้อเสียลงไปด้วย)ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีครับ

Rest In Peace

กลัวของราคาตกนี่ นึกถึงช่วงคูณดรอปตอนปีใหม่เลยครับ   g#035

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
บอกไปตั้งแต่ทดสอบในนรกยังไม่ลงเซิร์ฟหลักด้วยซ้ำ

แต่ "มัน" ไม่สนใจ

woon_o_o

http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t53496.0.html