GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผยสุดยอดวิธีหาเงิน อาชีพนักล่าปูนา

ภีรเดช บัวประเสริฐ

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำเพื่อนๆ ที่เล่นใหม่ ถึงวิธี หาเงิน ชั่วโมงละ 1.3 เอม ครับ

เริ่มด้วย งานง่ายๆ เลย คือกสรล่าของทำอาหารขายนั่นเอง เป้าหมายของเราก็คือ กระดอง ครับ

ซึ่งกระดองนี่เป็นวัตถุดิบในการทำอาหารระดับ 15  อย่าง สปาเก็ตตี้คาโบนารา นั่น เอง

ซึ่งในตลาดมีการรับอยู่ที่ราคา 1000 -1300 บิลล่า เลยทีเดียวครับ

วิธีทำ เริ่มโดยปั้นตัวละคร สายเวท มา 1 ตัว เช่น วิ หรือ พระก็ได้  ผม จะเอาตัวอย่าง วิ มาก็แล้วกันครับ

เมื่อได้ วิ มาแล้ว เราก็ ไปยังแผนที่ ที่เราจะไป ตีปูนา กันเลยครับ โดยไปที่หมู่บ้านบางกระท่อมก่อนเลย ครับ  แล้วก็รับบัพ จากบัพฟี่ เลย

วิธีทำคือใช้แค่สกิวเดียวครับ คือ พลังน้ำแข็งก็พอแล้วก็โกย ไป วิ่ง ยิงสกิวไปเรื่อยๆ ครับ

ซึ่งปูนา นั้น เลือดแค่ 523 เอง ใส่ไม้เท้าฝึกหัด ก็ยิงเข้าครั้งเดียวแล้วครับ

1 ชั่วโมง ผมเก็บได้ 1,116 ชิ้น  โยนให้ร้านรับในตลาด ชิ้นละ 1,200  เท่ากับได้ ตัง 1,339,200 บิลล่า ต่อ 1 ชั่วโมง
ซึ่งถ้าเปรียบเทียบกับ การออนเซตจุ แล้ว 8 ชมได้ 990,000 บิล นั้น มันต่างกันเยอะ  แต่ก็อย่างที่ว่า ราคามันอาจมีขึ้นๆลงๆ ได้ตามสภาพ
แต่ที่ แน่ๆ อาหารอย่างสปาเกตตี้คาโบนารา นี่ คงเป็นปัจจัยสำคัญ มากในการเล่นเกมนี้  ผมว่า มันก็คุ้ม นะครับ  ไม่ต้องเติม ก็ รวยได้

ปล. ไม่ต้อง เน้นว่าต้องเป็นปูนาก็ได้นะครับ จะเป็นปูลม หรือปูเสฉวน ก็ได้ แต่ปูเสฉวนจะดรอปกระดองน้อยกว่า ปูนา กับ ปูลม ครับ
ปล2. ไม่ต้องเติมก็รวยได้ ด้วย 1 ชม. 1.3 เอม  ลองเอาไปใช้ดู กับวัตถุดิบอย่างอื่นก็ได้นะครับบบบบบบบบบ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

• **
ออโต้หาของทิ้งไว้ได้วัน10Mดีกว่า #038

พอดี แนะนำ สำหรับผู้เล่นใหม่ ครับ ที่ยังไม่มีหนทางทำมาหากิน  ไม่เหมือนพวกเก๋าๆ อยู่นานๆ ออโต้ได้ โดยที่จีเอ็ม ไม่ทำอะไรเลย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Flux

• **
เจอล่ากบ ไม่พอล่าปูอีก จะฆ่าสัตว์กันไปถึงไหน  g#027

muutunn000

• **
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ยัง อ่อน หัด ไป นะ น้อง  555

แต่ ก็ ดี นะ ช่วย เหลือ เด็ก ๆ

เอา เหอะ ไหน ๆ ละ

ขอ บอก ว่า ใช้ คน ทรง สิ

ร่าง โก เลม เล่น อย่า ให้ เวล เกิน 50

ได้ ยาขา ฟรี ดูดของ ฟรี

แถม ไม่ ต้อง ยิง ให้ เมื่อย

วิ่ง ผ่าน กะ ตาย โลด ละ

เสีย ดายนะ มาปรับ เวลา เสา กะ รัศมี เสา

ก่อน ปรับ เก็บ กระ ดอง ง่าย กว่า นี้ เยอะ

• **

แต่ ก็ ดี นะ ช่วย เหลือ เด็ก ๆ

ร่าง โก เลม เล่น อย่า ให้ เวล เกิน 50

เสีย ดายนะ มาปรับ เวลา เสา กะ รัศมี เสา

ก่อน ปรับ เก็บ กระ ดอง ง่าย กว่า นี้ เยอะ

ทีแรก ผมกะลองวิธีนี้แหละ ครับ แต่ ทำดูแล้ว มันวิ่งช้าเลยอย่างแรก อย่างที่ 2 เปลือง มานาด้วย อย่างที่ 3 มันรัศมีน้อย
อันนี้สำหรับคนที่ไม่มีของดีๆใส่ ครับ ถ้า อย่างผม ก็ วิใส่คทา 99 โกยระเบิดเวทอย่างเดว เลย
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

muutunn000

• **

ทีแรก ผมกะลองวิธีนี้แหละ ครับ แต่ ทำดูแล้ว มันวิ่งช้าเลยอย่างแรก อย่างที่ 2 เปลือง มานาด้วย อย่างที่ 3 มันรัศมีน้อย
อันนี้สำหรับคนที่ไม่มีของดีๆใส่ ครับ ถ้า อย่างผม ก็ วิใส่คทา 99 โกยระเบิดเวทอย่างเดว เลย
 woon_5555 woon_5555 woon_5555
555

พอ ปรับ ปุ๊ป

กุ ก็ ลบ คน ทรง ปั๊ป

555 ก๊าก ๆๆ

muutunn000

• **
แต่ กด โกย เอา น่ะ เรื่อง ความ เร็ว

เบื่อ ตอน เวลา ดัน หมด เร็ว

แถม รัศมี แม่ม หด หาย

เร็ว ไม่ สุด แต่ ง่าย สุด คือ เทร

ก๊าก ๆๆ

ABCDEFG

• Newbie
  • *
เดวไปหามาขาย
ทำมาเยอะๆนะครับเป็นกำลังใจให้และมีประโยชสำหรับมือใหม่อยางผม
ขอบคุณมากๆครับ

jack90310

• Newbie
  • *
มันสำหรับมือใหม่ตรงไหน คนครัวเวล15นะคร๊าบบบบบบ woon_hurt woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh